[Funland] Tắc đường ngày mưa

Xe_Fun

Xe tải
Chiều qua có mưa phát là e phải vọt luôn.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mình làm ở Duy Tân, về nhà ở đường Hồ Tùng Mậu, đường chỉ hơi ùn tí chứ không tắc tí nào. Em nghĩ các cụ hay tắc đường thì nên xem xét chuyển công ty và chuyển nhà về khu nào đường xá rộng rãi thông thoáng. Chứ chờ kêu với nhà nước thì còn khổ dài.
chuẩn cụ, em hay đi tuyến này, tắc suốt nhưng kệ, kêu vẫn tắc chứ ko làm đc gì, chỉ làm mình ức chế hơn. Tốt nhất em kệ, bật bản nhạc lên nghe hay nghe VOV xem thời sự có gì hay không thôi.
Có cáu kỉnh gào lên chửi vẫn cứ tắc, ngày nào chả thế

Tony_Bui

Xe buýt
Từ Hapulico thì cầm ô đi bộ về Nguyễn Huy Tưởng nhanh hơn nhiều cụ ơi, chỉ chưa đầy nửa tiếng kể cả nếu phải đi bộ luồn lách là cụ và con về đến nhà rồi. Hôm qua trục này tắc đến mức đi bộ cũng khó vì xe máy lấn hết vỉa hè luôn.
Hic .. em định vất xe trong ngõ ở Ngụy Như Kon Tum rồi đi bộ ra Hapulico đón bọn nhỏ rồi chứ. Tắc kinh hoàng luôn ấy.

HVuong8888

Xe tải
Tốc độ lưu thông giảm, dồn ứ chờ tạnh mới về hoặc tranh thủ té trước khi mưa, nhà có 4b bình thường ko lôi ra đi .... Và điểm e thấy quan trọng nhất: mưa thường ko có CSGT hoặc ko phạt nên dân đi cũng láo nháo hơn =))
Công nhận với cụ, khi mưa gió tắc đường thì chả thấy ông ctéo nào ra phân luồng! Đi từ cơ quan đến nhà ko thấy bóng! Thế qoái nào lúc trời quang mây tạnh các bố lại ra đứng đường đông thế, đủ mọi thành phần!
Các cụ nào trong ngành lý giải giúp e với

Berlin-germany

Xe hơi
Em đi từ vincom bà triệu lúc 16h50 về đến 282 quang trung hà đông lúc 18h55,mất 2 tiếng đồng hồ cho 11km,Biết thế đi bộ về nhà cho nhanh,đã thế về ngay gần đến nhà bị 1 đôi vợ chồng đi xe máy, phi sang đường đâm ngang vào bánh trước lái,xầy mấy vết ở lazang.

xeitbanh

Xe tải
Cứ cho mấy cụ làm bên quy hoạch, xây dựng, giao thông ngồi xe con 4 bánh vài lần như thế này để các cụ ấy hiểu.
Đùa thôi, nhưng theo em là hệ quả quản lý do mấy khóa trước để lại thôi: đâu cũng xây dựng chung cư được, không quyết tâm kéo các trường đại học - bệnh viện - công sở ra ngoại thành thì một ngày nào đó sẽ tắc đường đến nửa ngày chứ không đùa được đâu.
Các cụ cứ nhìn mấy khu Vũ Trọng Phụng, Ngụy Như Kon Tum, Nguyễn Tuân, Nguyễn Huy Tưởng xem. Chục năm trước toàn kho - xưởng - garage cũ, vào khu đó buổi tối còn sợ sợ mà giờ mọc lên biết bao chung cư, nhà liền kề. Đường Vũ Trọng Phụng mở rộng ra thì lại càng tắc thêm thôi.

Nhật Minh 2003

Xe tải
Hôm qua em mất hơn 1 tiếng cho quãng đường 6km. Đấy là đi xe máy, luồn lách ngõ ngách các kiểu.
Cứ hôm qua mà đi oto cung đường này chắc phải 2h là ít. Từ Láng Hạ qua cầu sang Lê Văn Lương là oto cứ nhich từng cm một. Em đi xe máy luồn vào các ngõ hẻm các kiểu mãi mới ra được Nguyễn Thị Thập

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Đây. Chờ đón con cứ phải dựng xe dưới lòng đường mới yên tâm.
Mạn này nhà em còn đỡ tâc đấy. Không thì khổ với cái đội này. Tí em dắt xe xuống còn phải nói đi nhờ mới xuống được.

DPFashionWomen

Xe buýt
Website
chaca.com.vn
lại mưa rồi tắc lòi mắt

Sent from Laptop BachkhoaINC’s iPad via OTOFUN

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Dân tỉnh nó lên quá nhiều
Nhìn vào sự thật đi, đừng dĩ hoà vi quý nữa
Không giao thương ko được cụ ơi. Mà em nói cho cụ biết là giờ các tỉnh phát triển rất nhanh đấy, em có những con số đáng nể khi biết về thống kê kinh tế cũng như sức mua sắm của các tỉnh khác. Nếu Hà Nội ko em nói thật đất giữa bờ hồ 40 triệu/m là hết. Mấy dạo Covid chả đóng cửa im im chán đến cổ. Mới tuần trước nhà em lên Tô Tịch ăn hoa quả dầm, xưa phố này đông vui với hoa quả dầm và nem chua giờ lạnh ngắt đóng cửa với duy nhất hàng hoa quả dầm. Nhìn cảnh đấy mới thấy nếu Hà Nội ko thì cũng buồn đấy.

O Muong Te

Xe điện
Em đi từ vincom bà triệu lúc 16h50 về đến 282 quang trung hà đông lúc 18h55,mất 2 tiếng đồng hồ cho 11km,Biết thế đi bộ về nhà cho nhanh,đã thế về ngay gần đến nhà bị 1 đôi vợ chồng đi xe máy, phi sang đường đâm ngang vào bánh trước lái,xầy mấy vết ở lazang.
Xe em sứt sát các kiểu làm em từ bỏ ý định đổi xe mới.

dapmocuoctinh

Xe buýt
Website
ennho.net
Năm 90 đổ về trước, em đạp xe đi khắp Hà Nội, chỗ nào không biết thì hỏi bất cứ người nào gặp trên đường, đều được chỉ cho cặn kẽ, gặp mấy bác già còn được học một bài lịch sử về tên con phố, con đường đó. Từ năm 95 đổ về sau, hỏi đường, thằng thì giương mắt ếch như kiểu đến từ thế giới khác, thằng thì lắc đầu, mấy thằng xe ôm xích lô thì vòi tiền để dẫn đi.
Còn có kiểu chỉ đường nhưng như kiểu ban ơn, thậm chí còn tỏ thái độ bực bội gắt gỏng. Sau này em toàn dùng google map cho đỡ phải hỏi bố con đứa nào cả.

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Còn có kiểu chỉ đường nhưng như kiểu ban ơn, thậm chí còn tỏ thái độ bực bội gắt gỏng. Sau này em toàn dùng google map cho đỡ phải hỏi bố con đứa nào cả.
Thời em mà có google map thì khỏi phải bàn đi cụ. Bây giờ em lên xe vẫn như 1 thói quen là bật apple carplay, chạy spotify và mở google map cho dù có biết đường hay không.

bai

Xe điện
Chiều tối nay cụ nào đi trục Nguyễn Tuân, Vũ Trọng Phụng, Nguyễn Huy Tưởng thì đúng là cực hình, đi ô tô mà không mang chai lavie khéo vỡ bọng.
Em từng hi sinh cái áo may ô vì ko có vỏ chai. Bỏ cái áo vào túi nilong rồi tè thoải mái :)) . Ngoài ra thì quần lót, giẻ lau xe, giấy vệ sinh đa năng cũng là giải pháp ko tệ.

Tèo Phan

Xe máy
tắc đường em chịu đc vì ra đường có mang khẩu trang 3M còn ngập nước thì em tìm mọi cách né dù có đi xa hơn 4-5km đi nữa