[Funland] Tạ Biên Cương

Porsche 911

Xe container
Sau trận Việt Nam đại thắng Thailand hôm qua, một trong những người chiến thắng chính là blv Tạ Biên Cương. Cá nhân em cũng như đa số các cụ trên OF này thích kiểu bình luận "học thuật" của Quang Huy hơn nhưng trong một trận đấu nhiều cảm xúc như hôm qua nhiều cụ lại nhắc đến TBC. Em thì trước nay tuy ko thích TBC nhưng cũng ko bao giờ chê cậu ấy vì nghĩ có lẽ kiểu bình luận đó thích hợp với thế hệ thanh niên, những người tràn đầy năng lượng và thích cảm xúc bùng nổ.
Hôm qua cây Đa và cây Đề bình luận, cây Đa (em hàm ý là Quang Huy) còn được, chứ Cây Đề thì hơi hơi chán, nếu không muốn nói là quá chán :(
Có thể mọi người cứ ném đá TBC nhưng em thấy bình luận như thế vui, sôi nổi và cảm xúc mà chỉ khi nào VTV có bản quyền truyền hình mới có TBC bình luận.

Cương có kiểu của Cương, phá cách hay đấy chứ
Các cụ già rồi cứ khó tính

superPDP

Xe điện
Nhất trí với cụ, hai ông blv kia già rồi, nói như hết năng lượng, ề à như buồn ngủ, xem mất hết cả hứng. Nói gì thì nói TBC cũng có điểm mạnh là rất
cảm xúc, hò hét lạc giọng, vậy mới vui phỏng cụ ;;)
Cái ý gọi là phong cách của 2 bác ấy, tuy nhiên khi ghi bàn thì 2 bác cũng gào rất to :)). Cá nhân lại thích hai ông này

huhuhaha06

Xe hơi
TBC bình cũng hay mà. nghe vui ! thực ra ở nước ngoài các BLV họ cũng thế. hò hét chém loạn xạ nghe vui. thể thao thỉnh thoảng thêm tí kiến thức là ok rồi. cái chính là tinh thần thể thao chứ ko phải là tinh thần học thụt.

Gaz_66

[Tịch thu bằng lái]
Lúc rảnh rỗi E cũng thích nghe TBC nói nhảm! vì thực ra thể thao cũng là nơi để cho con người ta thư giãn sau cuộc sống mưu sinh vất vả! nói đúng, sai ko phải là vấn đề quan trọng hàng đầu! Còn Cụ Quang Huy, Quang Tùng làm công việc của ban huấn luyện thì tốt hơn! bỏ qua yếu tố chuyên môn thì E nghe âm vực của các Cụ ấy như nghe robot tập nói! rất buồn ngủ!!!

Tuan Can

Xe container
Quang huy mà nhà có đám vừa trông quan vừa xem bóng đá là hợp.
Em xem bóng đá một mình, quan tâm đến thế trận và kết quả nên hợp kiểu của QH hơn. Nhiều lúc cũng chẳng quan tâm lắm đến BLV.

tuannaff

Xe tăng
chính ra để trận nào đinh cho TBC giao phối, à quên giao lưu với Quang Huy, 2 ông ngược trường phái nhau có khi xem lại rôm

vancy83

Xe tải
Khách quan thì TBC bây giờ bình luận được, có cảm xúc, cũng chịu tiết chế, sôi nổi nhưng cũng do là đã được tạo quá nhiều cơ hội sau quá nhiều năm,quá nhiều trận nói linh tinh, luyên thuyên, điều mà người khác sẽ không bao giờ có được.

buihung123

Xe hơi
e thì nghĩ nỗi 1 blv có 1 phong cách khác nhau,ai cũng có cái hay cái dở riêng, khó nói phết.

duongbinh07

Xe điện
nói thực là các cụ thấy hợp thằng nào thì cứ dùng nó ... lôi thằng khác ra bôi làm gì

em thì ko quan tâm BLV lắm, miễn là đừng nói luyên thuyên để em còn xem

có cụ nói nghe Bình luận buồn ngủ ? thế các cụ ko xem chỉ nghe hay là trận đấu đó chán quá ?

thế thì bớt xem đi, cái méo gì cũng xem, .. tắt TV đi làm việc khác tốt hơn.

Đã xem là phải tự mình theo dõi, bình chỉ là lời thêm vào ( cần gọn gàng đừng dài dòng ), còn tự diễn biến trận đấu nó khơi gợi cảm xúc ... nhiều BLV bị mắc bệnh kể lể con số thống kê ... thực ra chả liên quan mấy

vào trận đấu phải sống với không khí trận đấu, có mở tiếng trống chiêng ... thì mới đúng ko khí

khong_co_xe

Xe tăng
hãm lol thặc, núc TBC bình noạn thì chê um cả nên, núc em ấy éo bình noạn thì bẩu nhớ, mem ô phân này là cái loại khó chiều, khó hỉu nhắc.

volts

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hai cụ Quang thì phong cách bình luận sẽ hợp với các cụ trung niên, còn cu TBC thì phù hợp với các cụ tre trẻ là đúng rồi, làm dâu trăm họ thì làm sao vừa lòng tất cả đc ...

Mazda082015

Xe tải
Em thì éo chịu được cái kiểu bình luận của đội vtv hiện tại, nói nhiều, thiếu tiết chế dễ sai thành ra như ăn bát cơm phải sạn. Nếu thích kiểu phủi thì thà nghe đội xôi lạc hay bánh khúc còn hay hơn. Em vẫn ấn tượng với giọng bình luận trầm ấm của bác Huy Hùng, Văn Quang ngày trước, Quang Huy Quang Tùng cũng hay còn Anh Ngọc thì không thích.
em còn trẻ nhưng cũng thích Quang Huy

Beu 4x4

Xe điện
Cương bình loạn có đội Zú to đek biết giề bóng bánh mấy đi kèm thì hạp,
:))
Quang Huy nói gì em còn hay lắng tai nghe,

Vie.ABC

Xe điện
Sau trận Việt Nam đại thắng Thailand hôm qua, một trong những người chiến thắng chính là blv Tạ Biên Cương. Cá nhân em cũng như đa số các cụ trên OF này thích kiểu bình luận "học thuật" của Quang Huy hơn nhưng trong một trận đấu nhiều cảm xúc như hôm qua nhiều cụ lại nhắc đến TBC. Em thì trước nay tuy ko thích TBC nhưng cũng ko bao giờ chê cậu ấy vì nghĩ có lẽ kiểu bình luận đó thích hợp với thế hệ thanh niên, những người tràn đầy năng lượng và thích cảm xúc bùng nổ.
Phía sau BLV có chục cụ nhắc bài và mớm lời ... Hiện tại thì , ĐANG THẮNG nên ... Bão đã ,mọi thứ tính sau !...

tuan1979

Xe tăng
Website
luyenchudep.net.vn
thế cụ biết tại sao người ta hay mời cựu cầu thủ đi bình luận bóng đá ko?
ở VTV hiện nay có tình trạng BLV méo hiểu bóng đá mấy ...

Anh Tùng Quýnh cũng chai chân đi tập bóng ở Thể Công, mà ông cụ anh ấy là cựu đội trưởng TC và trưởng đoàn bóng đá quân đội đấy, có thể nói là con nhà bóng đá...

TBC chả hiểu méo gì bóng đá ...

Nói về yêu bóng đá, ko nhiều người yêu bóng hơn mấy anh này đâu,
các cụ xem các anh ấy còn phải kìm nén cảm xúc, khi bình luận ... chứ ko phải họ ko có cảm xúc
===

Thiếu thể hiện cảm x qua ngôn ngữ quá
Như ru ngủ

duongbinh07

Xe điện
Thiếu thể hiện cảm x qua ngôn ngữ quá
Như ru ngủ
trận bóng dở thì cũng tài thánh kéo được cảm xúc lên đâu
còn trận hay thì ko cần kéo ...

về cơ bản BLV ko phải là hoạt náo viên