[Funland] Tạ Biên Cương

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
thế cụ biết tại sao người ta hay mời cựu cầu thủ đi bình luận bóng đá ko?
ở VTV hiện nay có tình trạng BLV méo hiểu bóng đá mấy ...

Anh Tùng Quýnh cũng chai chân đi tập bóng ở Thể Công, mà ông cụ anh ấy là cựu đội trưởng TC và trưởng đoàn bóng đá quân đội đấy, có thể nói là con nhà bóng đá...

TBC chả hiểu méo gì bóng đá ...

Nói về yêu bóng đá, ko nhiều người yêu bóng hơn mấy anh này đâu,
các cụ xem các anh ấy còn phải kìm nén cảm xúc, khi bình luận ... chứ ko phải họ ko có cảm xúc
===

Cụ nói giống ý em.
Lão gà kia khen ku Tạ Bị Cong. Thảo nào lão là gà :)

haidongtay

Xe điện
Theo em xem bóng đá cũng có hai trường phái :
- Người thích xem bóng đá khi vào thì hò hét,nhẩy lên thích TBC
- Người thích xem bóng đá khi vào thì ngồi im vỗ tay thích Quang Huy
Nhưng mà nói thật ngay như quả thứ 3 sút vào : Ông Huy hô : “Vào!Lại vào rồi” nghe nó mất cả vui.Gặp Cương nó hô “Vàoooooo!Ba không rồiiiii” nghe nó sướng,rồi hắn ba luyên thuyên chích choè liên tục sau đó thì lên trời luôn,nhưng như thế nó mới kích động

Streamline

Xe điện
Của các cụ đây. Còn em thích bình luận dân dã. (kiểu mấy ông xoilac)

Đông Nhi

Xe đạp
Em thích TBC, xem cho có không khí là chính :))

Tuan Can

Xe container
Nghe thánh Cương đau cả đầu. QH nói vừa đủ nghe.

duongbinh07

Xe điện
Theo em xem bóng đá cũng có hai trường phái :
- Người thích xem bóng đá khi vào thì hò hét,nhẩy lên thích TBC
- Người thích xem bóng đá khi vào thì ngồi im vỗ tay thích Quang Huy
Nhưng mà nói thật ngay như quả thứ 3 sút vào : Ông Huy hô : “Vào!Lại vào rồi” nghe nó mất cả vui.Gặp Cương nó hô “Vàoooooo!Ba không rồiiiii” nghe nó sướng,rồi hắn ba luyên thuyên chích choè liên tục sau đó thì lên trời luôn,nhưng như thế nó mới kích động
tùy các cụ, iem thì theo dõi sát diễn biến trận đấu rồi, xem là ra xem, ko vừa xem vừa chém vừa ăn nhậu, cụng ly ...
còn kết quả cần mứt gì ai đếm, theo dõi sát thì tự biết, còn nhà đài thì cứ cập nhật bảng tỷ số ra cho mấy người lướt qua lướt lại ko theo dõi từ đầu thôi.

cảm xúc của người xem thì háo hức sẽ cảm xúc nhiều, chứ chả ai kích động được, mà cũng ko cần kích động nếu hay thật

Jade2110

Xe buýt
Cái đội blv vtv giờ ngoài TBC ra thì e chả biết thằng nào. Bọn đấy trình đã chuối mà toàn nói lung tung ko nghe nổi. Giải này vtc làm nên cũng đỡ hơn

TNTuan

Xe điện
Ngày trước em thích QH
Giờ xem bóng lại thích TBC
Xem bđ cũng là giải trí vs em thôi. Vui vẻ là chính

duongbinh07

Xe điện
Các cụ ah.

Có những câu người hiểu bóng đá hay đã từng là cầu thủ, không bao giờ người ta nói ra, nhưng TBC thì cứ vô tư mà phang.

Chỉnh sửa cuối:

Đá sỏi

Xe buýt
Bình luận viên bóng đá Tạ Biên Cương chọn nhầm nghề. Dù ghi nhận cố gắng và nỗ lực anh nhưng thật buồn khi phải khẳng định anh không thể và không bao giờ có thể tiệm cận đến hai chữ 'nhà nghề' - professional. Chính ra, anh nên làm MC đám cưới, đó mới là nơi mà anh sẽ dễ dàng đạt đến trình độ chuyên gia cao cấp, một dạng senior expert với danh tiếng lẫy lừng, người người ngưỡng mộ chân thành.
Bình luận viên bóng đá Quang Huy và những người đồng nghiệp cùng lứa với anh cũng có rất nhiều nỗ lực, say mê học hỏi, nâng cao kiến thức, nhưng nghề chính mà lẽ ra anh nên theo đuổi - đó là nghề đọc điếu văn
Anh Ngọc cũng rất tuyệt với cảm xúc nồng nàn nhưng nghề chính của anh nên là hướng dẫn viên du lịch kiêm bán kem dạo và phát tờ rơi.
Quang Huy thì tuyệt vời rồi, việc anh trở lại với nghề bình luận bóng đá có lẽ vì niềm đam mê nhưng chắc chắn lại là sai lầm kế tiếp sau khi anh bỏ VTV, bởi nơi năng lực của anh phát tiết tinh hoa chính là nghề đọc quảng bá thuốc diệt chuột.
Long Vũ, very good với giọng nói ngày càng trầm dần đều, nhưng nếu anh làm admin phụ trách topic bóng bánh của Of cà phê thì danh tiếng của anh (không cần phải nỗ lực) chắc chắn sẽ được đồng bào cả thế giới biết đến chứ không chìm nghỉm như tờ giấy thấm bây giờ.

Các bạn bình luận viên bóng đá ở VTC, VTV, VOV, và các báo mạng thì thật không đáng nhắc tới

haidongtay

Xe điện
tùy các cụ, iem thì theo dõi sát diễn biến trận đấu rồi, xem là ra xem, ko vừa xem vừa chém vừa ăn nhậu, cụng ly ...
còn kết quả cần mứt gì ai đếm, theo dõi sát thì tự biết, còn nhà đài thì cứ cập nhật bảng tỷ số ra cho mấy người lướt qua lướt lại ko theo dõi từ đầu thôi.

cảm xúc của người xem thì háo hức sẽ cảm xúc nhiều, chứ chả ai kích động được, mà cũng ko cần kích động nếu hay thật
Thì cụ ở trường hợp thứ 2,ngồi xem chăm chú vào cùng lắm vỗ tay là hết.Vì thế em khẳng định cụ thích Quang Huy bình luận.

duongbinh07

Xe điện
Thì cụ ở trường hợp thứ 2,ngồi xem chăm chú vào cùng lắm vỗ tay là hết.Vì thế em khẳng định cụ thích Quang Huy bình luận.
cơ bản là em ko dựa vào BLV khuấy động cảm xúc,
xem BLV như người cho lời bình như người ngồi cạnh, nên cần người hiểu biết và ko chém vớ vẩn. Người đọc được trận đấu nghe nó khác người nói theo .. nghề nào cũng thế, chuyên gia nó khác

QH cũng ko phải BLV em ưa thích... tạm thôi; xem VTV chấp nhận TBC bình, khó chịu thì vặn tiếng nhỏ đi chút

cảm xúc là từ trong mình, và tương tác của mình với pha bóng, tình huống ...

nhiều cụ nói cảm xúc từ BLV hét nọ kia ... đó có thể là phản ứng tự nhiên của họ,
nhưng em ko cần mấy cái đó, họ có thể hét rồi bô lô ba la, hoặc chỉ hét lên vui mừng và ít lời ...

mình hâm mộ thì lúc đấy tự mình nhảy lên mà hét chứ cần gì ai động viên.
Em cũng thuộc diện nhảy lên, nhưng ko hét ầm ĩ ... kiểu Vaooooooooo !!!
==
các cụ xem VTV cho cái chị gì bình luận bóng rổ thì rõ ... chán bỏ mje.

Chỉnh sửa cuối:

kuok

Xe tải
Bình luận viên bóng đá Tạ Biên Cương chọn nhầm nghề. Dù ghi nhận cố gắng và nỗ lực anh nhưng thật buồn khi phải khẳng định anh không thể và không bao giờ có thể tiệm cận đến hai chữ 'nhà nghề' - professional. Chính ra, anh nên làm MC đám cưới, đó mới là nơi mà anh sẽ dễ dàng đạt đến trình độ chuyên gia cao cấp, một dạng senior expert với danh tiếng lẫy lừng, người người ngưỡng mộ chân thành.
Bình luận viên bóng đá Quang Huy và những người đồng nghiệp cùng lứa với anh cũng có rất nhiều nỗ lực, say mê học hỏi, nâng cao kiến thức, nhưng nghề chính mà lẽ ra anh nên theo đuổi - đó là nghề đọc điếu văn
Anh Ngọc cũng rất tuyệt với cảm xúc nồng nàn nhưng nghề chính của anh nên là hướng dẫn viên du lịch kiêm bán kem dạo và phát tờ rơi.
Quang Huy thì tuyệt vời rồi, việc anh trở lại với nghề bình luận bóng đá có lẽ vì niềm đam mê nhưng chắc chắn lại là sai lầm kế tiếp sau khi anh bỏ VTV, bởi nơi năng lực của anh phát tiết tinh hoa chính là nghề đọc quảng bá thuốc diệt chuột.
Long Vũ, very good với giọng nói ngày càng trầm dần đều, nhưng nếu anh làm admin phụ trách topic bóng bánh của Of cà phê thì danh tiếng của anh (không cần phải nỗ lực) chắc chắn sẽ được đồng bào cả thế giới biết đến chứ không chìm nghỉm như tờ giấy thấm bây giờ.

Các bạn bình luận viên bóng đá ở VTC, VTV, VOV, và các báo mạng thì thật không đáng nhắc tới
Kính cụ 1 ly. Trình độ của khá giả đã lên cao hơn rất nhiều so với nhà đài.
Ý kiến của em là nên đóng mấy cái topic về cu Cương này cũng như không bàn về Lệ rơi, Bà tưng hay Khá bảnh gì gì đó...

Krupta

Xe điện
Anh hét lên đầy cảm xúc.
Sao không mời Xuân Bắc, Thanh Bạch bình luận?

URAL CCCP

Xe ba gác
Gấu em khó tính, nên em tuyền xem bóng đá không tiếng. Do vại ông nào bình loạn cũng dư nhao cả:((:((:((