TA BA LÔ - Dọc theo đường đua F1 Singapore 2013.

Lại lướt qua những lều trưng bày xe mô hình khác trước khi tạm dừng hành trình.

Cũng đã đi được 2/3 vòng lap rồi & là những điểm điển hình đặc trưng, thôi quay về nhà lấy sức để mai đi tiếp. Tàu điện ngầm buổi tối đông dã man 8-|

Một Mợ có khuôn mặt rất điển hình gái Singapore, vì Mợ ý đứng quá gần & thấy lạ khi TBL chụp ảnh toa tàu và cũng vì TBL cũng muốn trau dồi khả năng giao tiếp ngoại ngữ nên rụt rè bắt chuyện làm quen & nói chuyện cho tới bến TBL phải xuống, hy vọng có dịp gặp lại ;))

----------------------------------------

Những hình ảnh dọc theo đường đua F1 ngày hôm qua đã hết rồi. Em chuẩn bị trốn việc để đi xem Practice Session & Qualified Session chiều nay. Tối khuya về có thêm ảnh mới em sẽ lên sóng tiếp tục :D

Hy vọng lão Xe Ngựa sẽ truyền trực tiếp từ trường quay vòng đua này về cho anh em ở nhà xem :)
Thực ra các ở nhà xem trực tiếp qua truyền hình sẽ được thấy đầy đủ hơn nhiều Cụ ạ vì camera truyền thông đặt rải rác khắp nơi chứ như xem LIVE thì chỉ là một chuỗi khoảnh khắc vút qua thôi vì các xe đua nó lao như chớp ý, được cái là đắm mình trong không khí bừng bừng nhiệt & phấn khích **==

E ước được 1 lần tận mắt xem và nghe tiếng réo của F1, lúc tốc độ đạt max chắc phê lắm !
Cảm giác nó hưng phấn khủng khiếp Cụ ạ, Cụ có thể tưởng tượng như 10 cái máy bay cùng cất cánh lao xoẹt qua, với tốc độ ~300km/h nghĩ là những tia chớp đó xẹt ngang qua chỗ Cụ 83m/giây - Cụ chưa kịp nhận ra thì vút hẫng một cái nó bùng cháy xuyên qua rồi :-o

Chỉnh sửa cuối:
Cảm ơn cụ, em sẽ theo dõi topic này. Nhiều hình ảnh của cụ rất hay và bổ ích hy vọng cụ dành thời gian up thật nhiều ảnh về không khí F1 tại Sing. Mời cụ sang thớt F1 chém cùng ae cho xôm.
Cụ Túng trả lời Cụ giúp em rồi, em cũng kẹt công việc nên cho dù cũng sinh hoạt trong chi hội em cũng chỉ online tranh thủ buổi trưa hoặc khuya thôi. Hơn nữa em dùng 3G chứ không phải wifi nên tốc độ hạn chế lắm :-??

Lão ý cũng khá bận, lão xem có gì cóp được thì cóp về bên kia nhé!
Chuột sang Sinh chậm một chút thì anh em có phải lại được thưởng thức những bức ảnh đẹp ở cuộc đua này không :)
Em cũng không biết có chụp được không nữa vì các vị trí đẹp chụp được thì toàn bị mua hết rồi.

Sang chậm có khi giá Hotel lại tăng mạnh hjehee
Cách đây 2 ngày, TV Sing phỏng vấn một loạt GM khách sạn thì tất cả đều tăng đột biến cho tới overbooked. Tuy nhiên Lão mà sang thì lo j chỗ ở :D

Porsche 911

Xe container
Thích thật.
Em toàn xem trên TV, chưa một lần được đến trường đua.

học lái

Xe điện
Cụ Ngựa lần sau post sớm tý để ae RS đặt vé. Lên trương trình ăn vạ nhà cụ chứ

Em đang ở đường đua, muốn up những hình ảnh & clip khai đua những vòng laps practice session đầu tiên lên mà lại không biết up từ đt lên như thế nào :-??

buffalo car

Xe điện
Em đang ở đường đua, muốn up những hình ảnh & clip khai đua những vòng laps practice session đầu tiên lên mà lại không biết up từ đt lên như thế nào :-??
Ui! Nghe tiếng Xe ngựa đua réo réo mà cảm giác phê lòi rồi \:D/ huhu...bao giờ mới được xem được nghe hả lão ơi! ~X(

Emchaien

Xe buýt
Em không thich xem F1 mà chỉ thích xem Moto 1000 phân khối, khi nào cụ xem cái đấy nhớ tường thuật lại như này nhé :D

Lúc này là 8.45pm giờ Singapore, vòng chạy thử GP đang phải tạm dừng vì có xe bị tai nạn, điểm xảy ra tai nạn không gần chỗ em đang xem nên em không có hình ảnh, hỏi nhóm security thì thấy nói là xe màu vàng, còi xe cứu thương & xe cứu hộ đang rú xa xa, các Cụ ở nhà xem qua truyền hình chắc biết chi tiết hơn :-B

kimithanh

Xe tăng
Mong là dc thấy cụ up cho anh em xem practice nhé em thich xem cái này lắm ý ạ

Mong là dc thấy cụ up cho anh em xem practice nhé em thich xem cái này lắm ý ạ
Đã hơn 30' trôi qua mà không hề có tiếng khởi động động cơ vọng lại từ khu đường PIT cách chỗ em chưa tới 1km, xe kiểm tra đường vừa rú còi chạy quanh đường lap, có khả năng không tái khởi động lượt GP2 Qualified Session mà sẽ chạy luôn lượt Formula One Second Practice Session lúc 9.30pm (8.30pm giờ VN).

Clip em quay chỉ mang tính cây nhà lá vườn thôi chứ không được như các kênh truyền thông, khuya về em up lên YouTube rồi sẽ lôi về OF

kimithanh

Xe tăng
chăcs thép các bon văng ra nhiều quá các chú đang đi lượm phải ko ạ

chăcs thép các bon văng ra nhiều quá các chú đang đi lượm phải ko ạ
Đúng như dự đoán, lượt chạy cuối cùng Formula One Second Practice Session của ngày chạy thử đầu tiên đã bám sát chương trình, những tia chớp mặt đất lại đang dũng mãnh rít gầm bứt phá ganh đua lao ra đường đua. Có ở tại nơi mới thấy thêm cảm phục những con người Born to Drive này :-bd

Em vừa về đến nhà, giờ Sing là 11.55 (10.55h VN), vì xem tại đường đua không thể xem được toàn cảnh nên em vội vào link BBC để xem break news & muốn xem những hình ảnh tai nạn của Maldonado mà chưa có clip nào nổi trên YouTube cả. Cụ nào có link thì lôi về thớt này chia sẻ đi ạ.

Em xin phép copy trích đoạn nguyên bản & không dịch từ BBC cho mang tính khách quan. (Link http://www.bbc.co.uk/sport/0/formula1/24128669)

CRASH!
Pastor Maldonado has been locking up tyres, bouncing over kerbs and kissing walls all day - and largely getting away with it. But this time, he's not so lucky as yet another mistake send him skidding into the barrier to break the front wing. He keeps the engine running and is able to retreat back to the pits with his tail between his legs.
Em có một số clip tươi :D tự quay & đang up dần lên YouTube, gọi là cây nhà lá vườn cho có âm thanh & hình ảnh sống động chứ chụp ảnh đua F1 bằng điện thoại quả thực là bất khả thi. Mỗi khi nghe tiếng động cơ vang vọng dồn về phía mình, em đều bấm trước mà lúc xem lại ảnh thì chỉ thấy đường lap trống trơn, xe chạy tốc độ 300km/h tương đương 83m/giây - quá nhanh để có thể bắt được ảnh bằng iPhone.
Em sẽ bổ xung clip lên sau sau khi đã ủn lên YouTube.

Up lên YouTube khá lâu, gần 1 tiếng đồng hồ mới lôi lên được 2 cái clip ngắn nhất thôi em cứ chèn vào cho có tí âm thanh sống động & hình ảnh lung linh các Cụ nhé :D

[video=youtube;fyUk5qdO2Bw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=fyUk5qdO2Bw[/video]

[video=youtube;1_4BDC0zwPo]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpag e&v=1_4BDC0zwPo[/video]

Chỉnh sửa cuối:
Ngày 21/09/2013

Một số hình ở góc đường Raffle -> Bayfront.

Chỉnh sửa cuối:
Ở cửa số 8, lối vào PADDOCK, rất nhiều fan hâm mộ & súng to đứng chờ săn ảnh.

Đội Mercedes AMG Petronas

TBL không chen được nên rụt rè ra xin một kiểu với Cụ thợ máy của Mercedes AMG Petronas Team, tên Cụ là Ridell... thiếu mất mấy chữ cuối mà TBL không nhớ hết vì nhờ một fan khác chụp ảnh hộ ~X(

Ảnh của Cụ ý trên mạng.

Chỉnh sửa cuối:
Góc cua dẫn vào đường PIT - Esplanade Grand Stand

Các fan hâm mộ giữa 2 lượt đua GP2 & Porsche Carrera Cup

Cụ này là fan của đội ngựa Ferrari

Còn Mợ này thì khá là e ấp & kín đáo, không biết là fan của đội nào ;))

namdu

Xe buýt
Trước đến giờ em chỉ xem F1 qua TV chứ chưa có cơ hội trực tiếp đến trường đua và những gì hình dung về F1 thật sơ sài.
Xem một mạch 8 page của cụ Ngựa, thấy mở rộng ra nhiều điều về Formula One.
Thanks cụ Ngựa nhiều, em mời cụ (b) để lấy sức úp tiếp cho AE được mở rông tầm nhìn ạ

namdu

Xe buýt