[Funland] T7-cn stress nặng

dayaolang

Xe buýt
Cháu nghịch ngợm thì cho vận động đi cụ. Cho đi đá bóng, đi bơi, ra công viên leo trèo cho giải toả bớt năng lượng.
Chứ ăn uống thì thừa chất, bản tính thì hiếu động mà lại bắt ngồi 1 chỗ như ông bà già, đứa trẻ con nào chịu được
Em chả biết rót cho cụ lúc nào mà máy nó úi úi.

Thangnet

Xe tải
F1 nhà e thì nó nghịch từ bé, bjờ đi lớp mẫu giáo thôi. Mà lớp nào chẳng kêu cháu nghịch quá. Không hôm nào là không bị phạt.
F1 nhà e cũng hơi khác biệt từ bé. Lúc trẻ con mới sinh thường thì ngủ. Còn thằng nhà e thì thức suốt. Cháu rất ít ngủ. Mọi người cứ bảo khóc dạ đề 6tháng là hết. F1 nhà e khóc đêm đến 2 tuổi luôn.
Đã vậy ngày ngủ cũng rất ít. Có giai đoạn cả ngày lẫn đêm cháu chỉ ngủ 2-3h. 2 vợ chồng e giai đoạn đấy gần như chỉ ngủ ngồi thay nhau bế. Nghĩ lại thôi cũng thấy sợ rồi.
E chỉ vd các cụ thử cho 3 ngày đêm k ngủ các cụ sẽ hiểu cảm giác đấy nó như thế nào.
E cho cháu đi khám, thì bảo bình thường thế là cho cháu về và chiến đấu đến hết năm 2 tuổi. May mà sau 6thang. Đêm cháu cũng ngủ cho 5h tiếng. Còn ngày thì thức trắng.

Đi Trên Mây.

Xe buýt
Không biết các cụ mợ có giống e không , chứ cứ t7-cn F1 nhà e ở nhà là thấy stress nặng.

E thì có mỗi thằng F1, 2 bố mẹ thì hiền lành mà nó thì nghịch quá thể, lại còn nói luôn mồm, khiến 2 vợ chồng đau hết cả đầu. ở nhà thì nó đòi đủ thứ. E nói thật ngồi quát nó thôi cũng thấy đủ mệt rồi.
Không phải là không thương con ,nhưng mà nghịch quá thì mình chịu sao nổi. Tâm sự với người khác thì mọi nguoi lại bảo nghịch nó mới khoẻ. Chắc chỉ người trong cuộc mới hiểu nổi. Vì mỗi người nuôi con 1 kiểu. Vì tính cách trẻ con khác nhau.
Thế mà e thấy nhiều GĐ đẻ đến 2-3 đua con. E thấy giỏi thật.
Có bác nào giống tâm trạng của e không.
Nó nằm im 1 hôm là lo sót vó ở đó mà than với thở. :))

danglq

Xe tăng
Website
shopmen.com.vn
F1 nhà e thì nó nghịch từ bé, bjờ đi lớp mẫu giáo thôi. Mà lớp nào chẳng kêu cháu nghịch quá. Không hôm nào là không bị phạt.
F1 nhà e cũng hơi khác biệt từ bé. Lúc trẻ con mới sinh thường thì ngủ. Còn thằng nhà e thì thức suốt. Cháu rất ít ngủ. Mọi người cứ bảo khóc dạ đề 6tháng là hết. F1 nhà e khóc đêm đến 2 tuổi luôn.
Đã vậy ngày ngủ cũng rất ít. Có giai đoạn cả ngày lẫn đêm cháu chỉ ngủ 2-3h. 2 vợ chồng e giai đoạn đấy gần như chỉ ngủ ngồi thay nhau bế. Nghĩ lại thôi cũng thấy sợ rồi.
E chỉ vd các cụ thử cho 3 ngày đêm k ngủ các cụ sẽ hiểu cảm giác đấy nó như thế nào.
E cho cháu đi khám, thì bảo bình thường thế là cho cháu về và chiến đấu đến hết năm 2 tuổi. May mà sau 6thang. Đêm cháu cũng ngủ cho 5h tiếng. Còn ngày thì thức trắng.
Cụ cứ nghĩ đơn giản thôi, nó khỏe mạnh mà nghịch còn sướng chán đấy, lúc ốm đau mới mệt!

Thangnet

Xe tải
Cụ cứ nghĩ đơn giản thôi, nó khỏe mạnh mà nghịch còn sướng chán đấy, lúc ốm đau mới mệt!
E cũng chỉ mong cháu k ốm. Chứ nó có viêm họng sổ mũi 6 tháng này ko dứt. E cũng đã thấy mệt mỏi lắm rồi. Nhưng mà cứ chảy nhảy lúc ốm thế này thì cũng khó khỏi lắm. Mưa thì che ô , mà nắng thì đội mũ đi chơi.

bachanhpm

Xe tăng
Website
www.bachanh.vn
Lo đấy cụ. Ngoài 2 tuổi nó ngủ đêm 8-9h ngày 1-2h. Nó nghịch mà không một trò nào giữ nó tập trung 15p là có dấu hiệu tăng động. Cụ cho nó học mon chắc nó lành hơn.

cunhoang

Xe tăng
Trẻ con mà ngồi im thin thít thì cụ lo sốt vó lên. Như này cụ mua cho F1 mấy bộ lego,mấy trò chơi lắp ghép,trí tuệ đi. Đừng ném ipad cho con nó chơi game với xem youtube còn mệt nữa

Haha. Em cũng mong trường thằng cu nhà em nó học cả chủ nhật. :))

Thangnet

Xe tải
Lo đấy cụ. Ngoài 2 tuổi nó ngủ đêm 8-9h ngày 1-2h. Nó nghịch mà không một trò nào giữ nó tập trung 15p là có dấu hiệu tăng động. Cụ cho nó học mon chắc nó lành hơn.
Đêm ko ngủ, 8h sáng ngủ đến 10h. Chiều ngủ từ 2h đến 3h. Thức đến 8h sáng hôm sau. 2 vợ chồng e mới sợ chứ.

Thangnet

Xe tải
Bjờ thì ổn rồi. Cháu ngủ từ 11h tối đến 6h sáng. Ngày nào cũng Zay.

jany

Xe tăng
Thế chắc giống nhóc nhà em rồi. Có hiện tượng tăng động giảm chú ý
Đi khám đi rồi hẵng kết luận cụ ạ. Đừng dán nhãn con bằng những từ tiêu cực như nghịch, phá, hư hỏng, mất dạy... Khi cụ nghĩ về con như vậy, cụ sẽ ko thể thấu hiểu con, ko thể đồng hành với con qua những khó khăn riêng của bé. Đọc hành trình đồng hành cùng con của các gia đình có con "đặc biệt" thấy vô cùng vất vả, nhưng cũng tràn đầy yêu thương.

Thangnet

Xe tải
Thế chắc giống nhóc nhà em rồi. Có hiện tượng tăng động giảm chú ý
Tăng động thì phải đi khám mới biết đc. Nhưng bjờ cứ hơi nghịch 1 chút là bsi phán tăng đông ngay. Ko nghịch thì sẽ phán tự kỉ. Kiểu gì đi khám cũng phải ra bệnh mới thôi.
Đành cố gắng giảm stress cho mình thôi. Chứ mấy cụ chưa có con, và vứt con cho ôg bà nuôi hộ thì k hiểu nổi đâu.

xegiacmo

Xe container
Rủ nó đi bú bia , say về ngủ ngon lành