Sym sẽ tung phiên bản Shark 170CC

Jupiter_VTV

Xe đạp
tưởng xe đời sau sẽ cải tiến về hình thức sao cho đẹp ai dè vẫn y nguyên.170cc ko phun xăng trong thời điểm giá xăng lên.giá có vẻ ko hợp lý vì với 60tr ng` ta có thể chọn AB- LX VN- Li VN là những mẫu xe đẹp.quả là 1 thiết kế sai lầm trong thời điểm hiện tại - ko hỉu SYM VN nghĩ gì nhỉ ... chắc SX ra cho có cái mới để ko bị tụt hậu chăng . đảm bảo dân VN lại chê ỏng chê eo cho xem. ( ko kể những bạn đang thik mua - sẽ có suy nghĩ chém gió lại mình - vì mình đã từng mua dòng 125 và sút rồi )
Các con xe cụ kể ra ở trên có con nào phú hợp với người cao to không bác? Với tầm tiền này có con xe ga bánh lớn nào khác không cụ tư vấn giúp em với!

lover19

Xe hơi
tưởng xe đời sau sẽ cải tiến về hình thức sao cho đẹp ai dè vẫn y nguyên.170cc ko phun xăng trong thời điểm giá xăng lên.giá có vẻ ko hợp lý vì với 60tr ng` ta có thể chọn AB- LX VN- Li VN là những mẫu xe đẹp.quả là 1 thiết kế sai lầm trong thời điểm hiện tại - ko hỉu SYM VN nghĩ gì nhỉ ... chắc SX ra cho có cái mới để ko bị tụt hậu chăng . đảm bảo dân VN lại chê ỏng chê eo cho xem. ( ko kể những bạn đang thik mua - sẽ có suy nghĩ chém gió lại mình - vì mình đã từng mua dòng 125 và sút rồi )
đúng là mình nghĩ sẽ thay đổi chút ít ai dè giống y nhưng thiết kế cũng được. Đối với mình thì có FI hay ko ko quan trọng - vì có fi thì giá thêm tầm 15tr thì bạn có thích ko? còn với 60tr mà mua xe bánh lớn 16inch 2 thắng đĩa mà đòi cái này cái khác thì cũng khó. thật sự đối với mình thì ab, lx, pcx hầu như ko phải đối thủ của con shark này nếu bạn dáng to lớn thì sẽ chọn em này hay chọn 3 con kia. còn đối với nữ thì con này sẽ thất thế so với li việt. tổng thể mình đánh giá chất lượng tốt so với tầm tiền này

tucson

Xe đạp
Các bác mua con 125 có 43t + 3t = 46t, độ lên 150cc ( toàn hàng mới cứng - zin chính hãng nhé) là ok! Vừa rẻ được gần 2 chục chai , vừa bền, vừa đẹp! Con 170 này e rằng hơi bị tốn xăng mà phần lớn chạy trong TP thì 150 - xăng ăn tầm 3l/100km - cũng quá đủ rồi!

Tôi nói thật

Xe tải
Các bác mua con 125 có 43t + 3t = 46t, độ lên 150cc ( toàn hàng mới cứng - zin chính hãng nhé) là ok! Vừa rẻ được gần 2 chục chai , vừa bền, vừa đẹp! Con 170 này e rằng hơi bị tốn xăng mà phần lớn chạy trong TP thì 150 - xăng ăn tầm 3l/100km - cũng quá đủ rồi!
Cụ nói cũng đúng nhưng nhà cháu vẫn thik 170cc hơn. Chưa bao giờ được đi con xe ga nào 170cc cả. Còn nói về độ bốc của xe thì thử hỏi ở VN hiện giờ có con xe ga nào đề pa ăn được Nouvo LX nhà cháu ko?

michealvac

Xe hơi
hàng độ thì sao mà đảm bảo bằng nguyên thủy hả bác

HangB2

Xe điện
không biết nó có ăn đến 5L / 100km không các cụ nhỉ?

traubovt85

Xe tăng
hàng độ nhưng là đồ chính hãng nên ko có vụ ko đảm bảo đâu, với lại ra chổ độ đàng hoàng mà làm.

4 lít 100km thôi

Stent

Xe điện
Có FI hay không thì cũng không quan trọng lắm, vì giá thành không chệnh nhau là bao (có fi đi tiết kiệm xăng hơn nhưng không vọt, không fi thì lại vọt hơn. được cái lọ thì mất cái chai mà). Bằng chứng đây (chỉ chênh nhau khoảng 4tr5)

Future X FI - Phiên bản nan hoa, phanh đĩa (bánh căm) 26.990.000 Giá bán lẻ đề xuất (đã có thuế GTGT)
Future X - Phiên bản vành nan hoa, phanh đĩa 22.500.000 Giá bán lẻ đề xuất (đã có thuế GTGT)

Không có giải nhiệt nước mới là vấn đề, vì giá thành cao và cấu tạo giải nhiệt nước khá phức tạp, nhưng bù lại xe hoạt động ổn định hơn nhiều nhất là những xe phân khối lớn, mà đặc biệt là các dòng xe scooter càng cần giải nhiệt nước

tainon

Xe điện
Em thấy như cái xe Future có Fi với không Fi nó chênh nhau đến bốn triệu rưỡi thế kia thì cái phần xăng tiết kiệm được chắc phải đi đến đời cháu mới bù lại được.

tucson

Xe đạp
Càng ngày, trình độ KT càng phát triển, xe máy (còi) cũng được trang bị hệ thống phun xăng điện tử EFi, gắn két nước... đi đầu là Honda. Không thể phủ nhận những ưu điểm của các thiết bị trên, EFi có khả năng tiết kiệm 10% nhiên liệu, két nước có khả năng làm mát cao-nhiệt độ động cơ ổn định-hiệu suất động cơ được cải thiện hơn nhưng với ĐK chạy tốc độ trung bình và cao như ở các nước chứ còn kiểu tắc đường của VN thì chưa chắc đâu các bác nhé! Honda là 1 hãng xe danh tiếng, những 67, 68, dame, cúp, CD, Spacy... đã đi vào huyền thoại, ít nhất là ở VN. Vậy mà có cái nào có trang bị EFi hay két nước đâu! Vậy thì những cái đó không hẳn đã thật cần thiết vì chưa thật sự thích hợp với hoàn cảnh VN. EFi thì tiết kiệm xăng đôi chút nhưng chí phí đắt, két nước thì chạy vẫn thế mà tiếng máy thì to hơn, sửa chữa khó hơn, phải luôn để ý đến nước làm mát. Riêng SH, Vespa GT đi mùa hè, mặc quần soóc thì vừa đi vừa luộc "Trứng":)).
Tóm lại, nói về xe thì mỗi người mỗi ý! Chẳng hơn kém gì cái xe máy, ai thích gì thì chơi đấy - các hãng xe đều có thị phần cả đấy thôi! Ở VN nhất HONDA nhì YA ba SYM bốn Pi... xét về số lượng. Em chỉ đưa ra ý kiến riêng của mình thôi, có gì ko phải các bác bỏ qua nhé!
Riêng về Shark 170, em chỉ lo nó ăn xăng nhiều quá như Excel hay X9 thì mua 6 bán 1 thôi! Em hơn 90 ký chạy Shark (lên 150cc), chạy lên 110km/h chưa hết ga, ăn 3,2l/100km trong nội thành thế là ok rùi.

tainon

Xe điện
Các cụ đi xe ga 3l trong nội thành chắc toàn đi giờ vắng nhỉ. Bản chất cái xe máy đi nội thành vào giờ vắng chưa chắc đã tốn xăng bằng đi đường trường, xe máy nó khác oto các cụ nhé. Em đi làm ở HN toàn giờ tắc đường Dream cũng phải hơn 3l rồi muốn tiết kiệm hơn thì một là không đi làm nữa hai là đi xe buýt.

lover19

Xe hơi
Có FI hay không thì cũng không quan trọng lắm, vì giá thành không chệnh nhau là bao (có fi đi tiết kiệm xăng hơn nhưng không vọt, không fi thì lại vọt hơn. được cái lọ thì mất cái chai mà). Bằng chứng đây (chỉ chênh nhau khoảng 4tr5)

Future X FI - Phiên bản nan hoa, phanh đĩa (bánh căm) 26.990.000 Giá bán lẻ đề xuất (đã có thuế GTGT)
Future X - Phiên bản vành nan hoa, phanh đĩa 22.500.000 Giá bán lẻ đề xuất (đã có thuế GTGT)

Không có giải nhiệt nước mới là vấn đề, vì giá thành cao và cấu tạo giải nhiệt nước khá phức tạp, nhưng bù lại xe hoạt động ổn định hơn nhiều nhất là những xe phân khối lớn, mà đặc biệt là các dòng xe scooter càng cần giải nhiệt nước

em viết 1 đống về tản nhiệt thì bác ko chịu đọc suốt ngày chỉ biết lôi cái làm mát ra nói.
rất nhiều xe của các hãng 350cc - 600cc làm mát bằng ko khí vẫn bình thường.
tôi thua bác luôn - bác chỉ search ra nhưng bác chưa thấm cái vấn đề.
Thứ nhất tôi chưa bao giờ nói công suất SH thua shark hay là gì cả? tuy nhiên tôi nói chính cái câu mà bác trích dẫn ra "vòng tua máy cũng là một yếu tố, các xe có vòng tua máy cao để đáp ứng về tốc độ còn các xe có vòng tua máy thấp để đáp ứng về sức tải nặng và leo dốc". tôi hỏi bác nhé đường thành phố bác chạy quá 50km/h nổi ko? vậy tôi muốn khi tôi vào ga thì qua mặt xe tải là ok còn chạy nhanh thì chừng 90km/h là được chứ quá nữa tôi ko dám chạy. SH nó có công suất cao hơn shark nhưng mà đạt ở vòng tua cao hơn. Nhưng tôi thích kiểu thiết kế vòng tua thấp vì thực tế tôi ko dám chạy quá nhanh nhưng tôi thích bốc. anh em biker hay gọi là nước đề mạnh nước hậu yếu. Cái tôi nói với bác là ko phải công suất máy xe quyết định tất cả là ngon hay dỡ. quá trình truyền động từ buồng đốt ra đến tay dên rồi qua bô ly hợp ra đến bánh xe và kèm theo đó là dàn diện trên quá trình đó bác chỉ cần thay đổi 1 tí thôi thì sẽ khác biệt liền.
Còn chuyện làm mát bằng gì ko quan trọng tôi nói vui với bác thôi.
nếu làm mát bằng dung dịch thì thực chất vẫn là đưa nhiệt lượng ra phía ngoài dùng quạt để dễ dàng làm mát hơn và ổn định nhiệt độ quanh 1 vùng nào đó nhưng nếu bác chạy quá sức tản nhiệt của quạt thì ống dẫn dung dịch, bơm, quạt tản nhiệt đều nguy hiểm và khi đó buộc phải dừng xe lại.
Nếu làm mát bằng quạt thì dỡ ở chổ nằm ở dưới xe nên ko khí ko được mát bằng nhưng ko cần quan tâm đến nó nóng đến mức nào chỉ cần thiết kế cánh quạt lớn hơn và điều khiển tốc độ quay của quạt là điều chỉnh nhiệt độ, tất nhiên khi máy quá nóng thì cũng chỉ nóng máy mà thôi ko gây hư hỏng bơm, ống dẫn dung dịch, quạt tản nhiệt như ở trên.
Vậy làm mát bằng dung dịch thực sự quan trọng đến thế ko?
những con như thế này vẫn làm mát bằng không khí bình thường. đừng ngộ nhận những gì honda làm là tiêu chuẩn, là đột phá, nhưng hãng khác phải tuân theo, còn ko theo là lạc hậu v.v.v
Quái thú Monster 1100 EVO 2012 sắp trình làng
http://autopro.com.vn/20110120082750621ca0047/quai-thu-monster-1100-evo-2012-sap-trinh-lang.chn

Chỉnh sửa cuối:

choko

Đi bộ
Mình thấy dạo này con Shark này nhiều người hỏi giá cả lắm, chưa rõ vì chưa thấy em này bây giờ

bon_bon

Xe tải
Em thấy em Shark mầu trắng nhìn rất đẹp, mỗi tội cái đuôi không thích lắm, không biết phiên bản mới này có làm lại cái đuôi xe không, còn giá cả như vậy là quá hợp lý

hellangel

Xe tăng
Chuẩn đới, chuẩn đới. Hàng fake rõ mà, hay còn gọi là bản copy có sửa đổi. hehehe
oái, thích cái quả 170cc nhưng lại ko thích cái mác sym cho lắm.. dù sao cũng hàng đài loan.. nhìn fake fake thế nào ấy...

hellangel

Xe tăng
Hay gọi là nhái có phong cách nhể! hề hề

hoa_su

Xe tải
Website
www.favn.vn
Hay gọi là nhái có phong cách nhể! hề hề
Cụ hem iu em nó thì Cụ đừng nói lời cay đắng, bản thân em cũng thế ngày xưa em kết sh nhìn con sh đời cũ lỉn vẫn thấy đẹp, nhưng giờ em mua Li rồi thấy sh2100 cũng bình thường thui chứ chê bai là không hay lém.>:)