Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

alibaba1514

Xe buýt
các cụ thông não cho e về chế độ điều hòa của Wagon cái ? xe em đỗ ngoài trời, khi mới bắt đầu khởi động mà cứ để im thế có bật điều hòa 10 phút cũng chả có gió mát tẹo nào ợ! khi xe bắt đầu chuyển động mới có gió mát ợ. xe em có vấn đề gì không ợ ? giàn nóng của wagon nằm cạnh giàn nóng chung của máy! nghe nói máy mấy cái xe hiện đại nó có quạt riêng cho giàn nóng điều hòa có phải không ợ!
Có cái vít để chỉnh bù ga điều hòa đấy cụ ơi, vặn vào theo chiều kim đồng hồ là tăng, ngược lại là giảm. Cụ cứ vặn vào mà thấy máy nó rồ lên 1 tý khi bấm AC là đc, hoặc xe cụ có đồng hồ tua máy thì khi bấm AC vòng tua lên tầm 1.000 vòng/ phút (cái này em cũng nghe truyền lại của các cụ nhà mình thôi ạ)

4banh_2xe

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi em muốn mua ít vật liệu cách âm cách nhiệt về để dán vào nóc xe thì mua loại nào vào mua ở đâu ạ? Em cám ơn ạ.

tuangiga31mes2c

Xe container
Xe của e mòn hết chổi than quạt gió lẫn chổi than củ đề. Cái quạt gió còn hàn chổi than mới vào được, còn củ đề thì chịu, các cụ Wagon hội tư vấn giúp e chỗ mua cụm chổi than củ đề mới:((

alibaba1514

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi em muốn mua ít vật liệu cách âm cách nhiệt về để dán vào nóc xe thì mua loại nào vào mua ở đâu ạ? Em cám ơn ạ.
Nhà cháu đang dùng tấm cách nhiệt của Cát tường loại 2 mặt tráng bạc, ở giữa là các bóng khí nhựa. Mua tại các cửa hàng bán vật liệu quảng cáo hoặc vật liệu làm trần giả trần nhựa. Rất dễ kiếm cụ ạ

quocchuan

Xe điện
Cụ chạy ra các cửa hàng bán đồ bảo ôn hoặc sàn gỗ, mua mấy tấm mút xốp về chiến.

choixongxu

Xe tăng
Xe của e mòn hết chổi than quạt gió lẫn chổi than củ đề. Cái quạt gió còn hàn chổi than mới vào được, còn củ đề thì chịu, các cụ Wagon hội tư vấn giúp e chỗ mua cụm chổi than củ đề mới:((
Ôi em thật hạnh phúc khi em đã dự trữ luôn 1 củ đề mới oách

Kế hoạch dự trữ đồ phụ tùng để sài lâu dài em SWG này mừ

choixongxu

Xe tăng
Còn món hàng độc lâu lâu lấy ra nhấm ly cafe ngắm nó thay vì ngắm chân dài

Cả khối đam mê vô tận dành cho một chút đam mê giản dị :)

4banh_2xe

Xe tăng
Còn món hàng độc lâu lâu lấy ra nhấm ly cafe ngắm nó thay vì ngắm chân dài

Cả khối đam mê vô tận dành cho một chút đam mê giản dị :)
em mà biết địa chỉ thì nhà cụ bị đột nhập là cái chắc. Lúc đó cụ hết cái khoe nhở?

4banh_2xe

Xe tăng
Nhà cháu đang dùng tấm cách nhiệt của Cát tường loại 2 mặt tráng bạc, ở giữa là các bóng khí nhựa. Mua tại các cửa hàng bán vật liệu quảng cáo hoặc vật liệu làm trần giả trần nhựa. Rất dễ kiếm cụ ạ
Cụ chạy ra các cửa hàng bán đồ bảo ôn hoặc sàn gỗ, mua mấy tấm mút xốp về chiến.
Thế là xe nhà mình dùng chung vật liệu với ngành xây dựng luôn hả cụ. Để mai em hỏi thử xem sao ạ. Em cám ơn các cụ.

4banh_2xe

Xe tăng
Tiện các cụ cho em hỏi luôn về cái bình để xịt gầm chống ồn và chống rỉ (bình như bình xịt muỗi thấy bảo cao su gì gì ấy) dùng có ổn không ạ. Cái đó mình có tự chiến được không các cụ nhỉ?

minck

Xe container
Cụ đem củ đề đến Vĩnh Tuy (Chỗ Wg hội hay làm) 1 tiếng sau cụ lấy về bảo đảm 80% chất lượng xuất xưởng :))

tierone

Xe tăng
Chuận nuôn cụ ạ
Nếu cụ ko biết chỉnh thì khi nổ máy cụ đạp ga phát cho nó đóng lốc điều hoà rồi đóng cửa phi ra chỗ mát đợi vài phút hãy vào xe :D
chưa có thời gian chỉnh. e đã làm theo cách cụ bác sĩ chuẩn cụ à! mát lịm ;))

tierone

Xe tăng
Chuận nuôn cụ ạ
Nếu cụ ko biết chỉnh thì khi nổ máy cụ đạp ga phát cho nó đóng lốc điều hoà rồi đóng cửa phi ra chỗ mát đợi vài phút hãy vào xe :D
chưa có thời gian chỉnh. e đã làm theo cách cụ bác sĩ chuẩn cụ à! mát lịm =))

nongdan2014

Xe điện

Em mới chế xong bộ cảnh báo quá nhiệt, lắp ráp rất đơn giản, giá thành rẻ như cho. Để em lắp vào xe chạy thử ổn định rồi báo cáo các cụ.

quocchuan

Xe điện

Em mới chế xong bộ cảnh báo quá nhiệt, lắp ráp rất đơn giản, giá thành rẻ như cho. Để em lắp vào xe chạy thử ổn định rồi báo cáo các cụ.
Ngon lành và ổn định thì cụ làm cho anh em mỗi người một cái nhá :))

Dưng mà hàn đấu các Transistor, điện trở và tụ nhìn sao cho gọn đẹp chút :D (cháu biết đang là bản demo để trial nên nó thế, nhưng cứ nhắc trước không lại quên :) )

Trạng thái
Thớt đang đóng