Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Vợ em hôm qua tự nhiên chạy mãi ko bốc ( Từ khởi động đến 80km/h thì ok, vậy mà khi muốn thốc lên 90 - 100 thì cứ ì ra mà em chạy có 1 mình ), ko hiểu là sao các bác nhể ?
Cụ thử kiểm tra xem cái dù điện denco ( khi chạy nhanh góc đánh lửa thay đổi thì mới thích hợp với tốc độ của xe )!

bsphongnb

Xe container
E thích đổi vợ mới ợ! Cơm ăn nhiều cũng chán
T7 vừa rồi em đi test thử con eco sport bản titanium, thực dự là quá thất vọng với con xe ~800tr, nghe quảng cáo review này nọ thì hay ghê ghớm, đúng thực là cứ phải ngồi lên lái trực tiếp mới chuận
Chả thấy hơn wagon cái ếch giề, em thề :D

Chỉnh sửa cuối:

lenguyen457

Xe điện
T7 vừa rồi em đi test thử con eco sport bản titanium, thực dự là quá thất vọng với con xe ~800tr, nghe quảng cáo review này nọ thì hay ghê ghớm, đúng thực là cứ phải ngồi lên lái trực tiếp mới chuận
Cụ làm những người đang sở hữu wagon tê hết cả người

tierone

Xe tăng
Dạ nói chung đi xe nào quen xe đó thôi ợ! Xe đắt tiền nó vẫn hơn cụ ạ!sự khác biệt thì có đó ạ! Như điều hòa . Phanh, giảm sóc. Cảm giác. Lái ..nhất là ở tốc độ cao

bsphongnb

Xe container
Cụ làm những người đang sở hữu wagon tê hết cả người
Dạ nói chung đi xe nào quen xe đó thôi ợ! Xe đắt tiền nó vẫn hơn cụ ạ!sự khác biệt thì có đó ạ! Như điều hòa . Phanh, giảm sóc. Cảm giác. Lái ..nhất là ở tốc độ cao
Em nói thật đới, nếu đổi wagon lên 1 con đời cao hơn mà bỏ ra >500tr em sẽ ko chọn xe <2.0

choixongxu

Xe tăng
e đang tìm, mới hỏi 1 cụ trên này bán hàng hàn 750k/tấm (1mx50cm) chát đáo để :(, mà cái mục nước vào làm mục cửa, nếu nước đã vào thì kiểu j chả ngấm vào tấm bitum
Tấm bi tum này cụ mua chưa ạ? Ý của em là cụ nên dán sát cái mí ngoài của tấm bi tum đừng để cho nước lọt vào bên trong, nước vào bên trong nó không thoát ra được sẽ làm mục tấm tole. Chứ với tấm bi tum mà nước ở bên ngoài thì sao mà thấm vào trong được

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
dạ vì nó lạ quá cụ à? dạ mấy người đã hỏi xe e là xe tàu rồi ạ ? vì logo suzuki kiểu cũ ít người nhận ra. đi vào resort toàn xe đắt tiền xe e như là xe ngoài hành tinh =))
E thề wg rất đẹp, chỉ cần cái màu sơn nổi tý , cánh gió, chân cẳng đẹp ghế da , 1 cái màn taplo , bọc vô lăng , bộ pha 2010 là e thề có gặp lếch xù e cũng đứng cạnh. Riêng cái màu xanh dưa thì xấu thật :))

choixongxu

Xe tăng
dạ vì nó lạ quá cụ à? dạ mấy người đã hỏi xe e là xe tàu rồi ạ ? vì logo suzuki kiểu cũ ít người nhận ra. đi vào resort toàn xe đắt tiền xe e như là xe ngoài hành tinh =))
Bác thấy sao chứ em trên Đà Lạt là thành phố du lịch thường tiếp mấy anh đi xe 2 - 3 tỏi mà em đi vào vẫn hiên ngang như thường. Chẳng thấy ai dám ra xem thường em cả. Cũng chẳng ai dám hỏi xe này là xe nào - ai mà hỏi thì phải xem lại mình trước đã nhé :)

choixongxu

Xe tăng
Full ốp Imox và 2 bo đì

Chém gió cho xe đỡ xấu Hihihi :">

zomano

Xe tải
cụ làm quả logo này cho ng ta nhận ra ;))

đùa chứ lúc em mua wagon là đã xác định k quan tâm ng ngoài nhìn vào tnao` r. cái chính là em ngồi bên trong thấy thích (vợ cả em lại thích dáng xe này nữa nên càng k lăn tăn =))) mà em thì tay lái non cho nên chạy xe nhỏ như wagon cảm giác rất sướng, thấy mình dễ dàng làm chủ đc xe hơn :D độ đẽo thì em cũng xác định chỉ làm nhg j cần thiết thôi, k chạy đua như các cụ đc ;))

Chỉnh sửa cuối:

lenguyen457

Xe điện
Bác thấy sao chứ em trên Đà Lạt là thành phố du lịch thường tiếp mấy anh đi xe 2 - 3 tỏi mà em đi vào vẫn hiên ngang như thường. Chẳng thấy ai dám ra xem thường em cả. Cũng chẳng ai dám hỏi xe này là xe nào - ai mà hỏi thì phải xem lại mình trước đã nhé :)
Em chưa bao giờ mất tự tin về wagon của em trước các loại xe khác, thế mới lạ.

dangtan77

Xe điện
Kông nhận mà nói càng nhìn Wagon càng thấy nó đẹp sang trọng lam sao!

dangtan77

Xe điện

Tình hình là học lỏm cụ Chánh e tháo cái này ra thì đúng như cụ nói ống cao su vào van 1 chiều tắc còn cái van thì gần như tắc , bêntrong toàn cặn dầu và bụi bẩn đặc quánh lại. Chạy ra hàng sắt e mua 1 chai rửa chế, vừa xịt vừa ngoắy tổng cộng hết 1 tiếng đồng hồ . xong xuôi lắp lại và nổ máy thấy êm hơn . Nhưng e k hiểu trước đây ống cao su xuống van 1 chiều bị tắc nó vẫn hoạt động được bình thường là sao nhể . ? Em chưa hiểu nguyên lý của nó lắm! Nhờ các cụ chỉ giáo với ak.

Chỉnh sửa cuối:

quocchuan

Xe điện
Gửi lâu quá nên bay hơi mất rồi cụ ạ ;))
Hôm qua nhà cháu cho xe lên cầu mới phát hiện ra là lần trước thay bộ cao su chân máy ở Tiến Trung, thợ nó vặn gẩy một con ốc bắt cao su chân máy (ngay chân máy trên thanh đỡ dài có 2 đầu là 2 cái cao su chân máy tròn ấy), coi như cái chân máy chỗ ấy chẳng bắt ốc vì nó còn mỗi đoạn ngắn dính 1 bên. Thế mà nó cũng chẳng lấy con ốc gẩy ra để thay con khác hoặc ít ra cũng bảo mình một câu để biết đường, thật là nguy biểm quá.
Nhà cháu đành chạy lên Văn Khê nhờ hạ xuống mang ra hàng thợ tiện nhờ họ taro để lấy cái con ốc bị gẩy ra.

KMS

Xe container
Hôm qua nhà cháu cho xe lên cầu mới phát hiện ra là lần trước thay bộ cao su chân máy ở Tiến Trung, thợ nó vặn gẩy một con ốc bắt cao su chân máy (ngay chân máy trên thanh đỡ dài có 2 đầu là 2 cái cao su chân máy tròn ấy), coi như cái chân máy chỗ ấy chẳng bắt ốc vì nó còn mỗi đoạn ngắn dính 1 bên. Thế mà nó cũng chẳng lấy con ốc gẩy ra để thay con khác hoặc ít ra cũng bảo mình một câu để biết đường, thật là nguy biểm quá.
Nhà cháu đành chạy lên Văn Khê nhờ hạ xuống mang ra hàng thợ tiện nhờ họ taro để lấy cái con ốc bị gẩy ra.
Nguy hiểm quá nhể. Thợ giờ em chả tin bố con thằng nào, làm xong cứ phải kiểm tra, ngó ngiêng cẩn thận. Em thấy mỗi chỗ cụ Chánh là làm cẩn thận, có khi chỉ thêm nước làm mát mà còn phải hội thảo hội nghị, kiểm tra lại bằng...bia nữa cơ :))

quocchuan

Xe điện
Nguy hiểm quá nhể. Thợ giờ em chả tin bố con thằng nào, làm xong cứ phải kiểm tra, ngó ngiêng cẩn thận. Em thấy mỗi chỗ cụ Chánh là làm cẩn thận, có khi chỉ thêm nước làm mát mà còn phải hội thảo hội nghị, kiểm tra lại bằng...bia nữa cơ :))
Hic, lên ấy thì vứt xe vào gara cho họ làm sau đó đi "hội chẩn, hội thảo" rồi đi luyện giọng hát việt, đến tối muộn quay lại thì lấy xe, trả tiền và chạy về thôi. :((

KMS

Xe container
Hic, lên ấy thì vứt xe vào gara cho họ làm sau đó đi "hội chẩn, hội thảo" rồi đi luyện giọng hát việt, đến tối muộn quay lại thì lấy xe, trả tiền và chạy về thôi. :((
Xong chạy được đoạn lại phải xuống nhặt ốc với nhặt phụ tùng thôi :))

phanthuy2601

Xe tăng
Hôm nay em ngồi với cụ CT, chắc sắp tới là có phuơng án bảo dưỡng két làm mát cho các em WG nhà mình. Sự kết hợp giữa kỹ thuật, kinh nghiệm của cụ CT và hóa chất công nghiệp em biết :D

Trạng thái
Thớt đang đóng