Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 5)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TL_Vietnam

Xe lăn
Tùy vào chế độ sử dụng bảo dưỡng kụ ah :D

GIA DINH NHO

Xe điện
Tùy vào chế độ sử dụng bảo dưỡng kụ ah :D
ý em là bình thường .

em cũng mới vệ sinh dc 2 tháng . đi dc 3 năm . ( kể từ khi em đi )

còn trước đó em không biết . thấy vẫn chạy bình thường nhưng ko biết đến lúc hỏng chưa .

từ lúc em đi giờ cũng được hơn 3 vạn rồi .

TriuHv

Xe máy
xe em thì ngược lại

lắp stubas chạy có vẻ cứng xe . ko được mềm mại và chuẩn như khi không lắp ở tốc độ 90 - 100 km/h nên nhà cháu tháo ra . còn trợ lực thì cụ thử xuống cụ chánh nghiên cứu xem sao .

ai lại đi lên cao lại phải ấn công tắc thế . nhỡ quên thì sao .
trợ lực bình thường nó tự ngắt mà . hay cụ xuống cụ chánh thay hộp điều khiển đi khéo hết .
Cụ còn giữ thanh stubas ấy không nhỉ, nhà cháu đang muốn thử lắp vào xe xem có hết hiện tượng đó không ? nếu có nhà cháu làm phiền cụ vào ngày chủ nhật này nhé ?

4banh_2xe

Xe tăng
Các cụ nhà mình, có ai thường xuyên đi với tốc độ từ 85km/h không nhỉ. hôm qua, nhà chá đi trên đường trên cao, cứ đi trên 80km/h thì cảm giác vô lăng nhẹ tênh (cảm giác như mất điều khiển), hơi sợ nên nhà cháu giảm dưới 80 thì ngược lại. Xe nhà cháu đã lắp trợ lực điện kèm công tắc điện (cháu đi từ 60km/h trở lên là cháu ấn công tắc ngắt trợ lực và ngược lại). Xe của nhà cháu có sao không nhỉ ? cháu băn khoăn chỉ lo mất lái khi phóng nhanh
Cụ thử tháo bớt hơi bánh trước ra ạ xe em lên Đại lộ vít tăm chả thấy gì. Trợ lực của em bóc ở o đì A4 ra nên càng chạy nhanh càng đầm tay.

choixongxu

Xe tăng
xe em thì ngược lại

lắp stubas chạy có vẻ cứng xe . ko được mềm mại và chuẩn như khi không lắp ở tốc độ 90 - 100 km/h nên nhà cháu tháo ra . còn trợ lực thì cụ thử xuống cụ chánh nghiên cứu xem sao .

ai lại đi lên cao lại phải ấn công tắc thế . nhỡ quên thì sao .
trợ lực bình thường nó tự ngắt mà . hay cụ xuống cụ chánh thay hộp điều khiển đi khéo hết .
Trước đây em lắp strut bar độ bằng cây Inox thì nó rất cứng xe, sau này thay bằng cây xịn thì nó rất dẻo, rất tốt chẳng thấy cứng tí nào

choixongxu

Xe tăng
Cụ thử tháo bớt hơi bánh trước ra ạ xe em lên Đại lộ vít tăm chả thấy gì. Trợ lực của em bóc ở o đì A4 ra nên càng chạy nhanh càng đầm tay.
Chính xác đấy, cũng rất có lý , áp lực nên ở 2kg2 thôi nha bác

GIA DINH NHO

Xe điện
Cụ còn giữ thanh stubas ấy không nhỉ, nhà cháu đang muốn thử lắp vào xe xem có hết hiện tượng đó không ? nếu có nhà cháu làm phiền cụ vào ngày chủ nhật này nhé ?
cháu để lại cho cụ da nâu rồi .

nguyendhbk

Xe tải
Trước đây em lắp strut bar độ bằng cây Inox thì nó rất cứng xe, sau này thay bằng cây xịn thì nó rất dẻo, rất tốt chẳng thấy cứng tí nào
Cụ này rất nhiều đồ xịn nhé, thế cụ không dùng đồ chế nữa à? có vấn đề gì với đồ chế không cụ?

Tuan lan

Xe tải
Dạ thưa các cụ nhà cháu vưa nâng cấp đôi loa ,zin của Camry 2014 loại ko dùng nam châm với cái lcd 7 inch sản xuất bởi nước bạn ạ.

TriuHv

Xe máy
Chính xác đấy, cũng rất có lý , áp lực nên ở 2kg2 thôi nha bác
Vâng nhà cháu thử rút bớt hơi xem sao. Nhân tiện cụ xu cho nhà cháu hỏi, thiết bị nào quyết định việc trợ lực điện đóng ngắt (có phải trợ lực phải nối với đồng hồ công tơ mét xác định vận tốc, qua đó quyết định có trợ lực hay không trợ lực) ? Cháu cũng băng khoăn một điều nữa là, khi chạy vận tốc cao -> ngắt trợ lực, tay lái nặng đi, thì cái nặng đó có phải do trợ lực can thiệp không ? vì nhà cháu nghĩ xe chạy càng nhanh thì tay lái càng nhẹ (dù có trợ lực hay không) nhưng thực tế thì ngược lại

laitau

Xe tăng
Dạ thưa các cụ nhà cháu vưa nâng cấp đôi loa ,zin của Camry 2014 loại ko dùng nam châm với cái lcd 7 inch sản xuất bởi nước bạn ạ.
Cụ chả chụp cái loa, thôi em đang tưởng tượng bằng cách nghe Khánh Ly qua Creatvie Sound Blaster vậy =))

quocchuan

Xe điện

Các cụ tư vấn giúp nhà cháu, nhà cháu mua bộ lazăng đúc như ảnh, nhưng về lắp thì nó không trùng với lỗ bắt ốc bắt lốp. Giờ cháu phải làm thế nào ạ ? :(

minck Hieunam

Tuan lan

Xe tải
Cụ chả chụp cái loa, thôi em đang tưởng tượng bằng cách nghe Khánh Ly qua Creatvie Sound Blaster vậy =))
Dạ em lúc thợ lắp em cũng vào súm xả quên ko shot vài kiểu , loa ko nam châm nhưng thấy đề là Made in Việt nam . thấy khung viền bằng nhựa hết cầm nhẹ lắm lúc lắp vào phải khoét thêm tấm giấy ép mới vừa ..ạ

minck

Xe container

Các cụ tư vấn giúp nhà cháu, nhà cháu mua bộ lazăng đúc như ảnh, nhưng về lắp thì nó không trùng với lỗ bắt ốc bắt lốp. Giờ cháu phải làm thế nào ạ ? :(

minck Hieunam
Có thề mà cụ cũng ko bít
1/ Cụ thay Tâm Pua phù hợp với La răng
2/ Cụ đem la răng khoan lại lỗ phù hợp với Tâm Pua của cụ
=)) Cụ mà chưởi nhà cháu thì mồm liền tai cụ...Cụ nghe đấy ná ;))

4banh_2xe

Xe tăng

minck Hieunam
Đơn giản cụ ơi. Một, cụ khoan lỗ ốc mới trên lazăng. Hai, cụ cấy cân ốc mới. Ba, cụ cho em em về làm chậu trồng cây ạ. Em thích phương án ba ạ.

quocchuan

Xe điện
Có thề mà cụ cũng ko bít
1/ Cụ thay Tâm Pua phù hợp với La răng
2/ Cụ đem la răng khoan lại lỗ phù hợp với Tâm Pua của cụ
=)) Cụ mà chưởi nhà cháu thì mồm liền tai cụ...Cụ nghe đấy ná ;))
Cụ tư vấn giúp nhà cháu thêm là thay Tâm Pua ở đâu và bao xiền với, cháu mù tịt cái lày :((

Trạng thái
Thớt đang đóng