Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

lhoangdung

Xe máy
Bác nào biết dán tem decal Suzuki Wagon Sport ở chỗ nào và giá rổ bao nhiu không ạ :)

Hassler

Xe tải

Linh

Xe điện
Em cảm ơn cụ, vụ chỉnh này, chắc thứ 7 này em danh thời gian quay lại suzuki Quý Hạnh xem họ phán thế nào. Từ hôm rửa chế xong xe em bị vậy. Đồng thời còn bị thêm hiện tượng đề nổ xe của em chỉ có tiếng rít lên, chứ không xẹt xẹt rồi nổ như thông thường (mà hiện tượng này chỉ thỉnh thoảng bị mới bực). Bực nhất đến ngã tư hoặc lên dốc vô tình chết máy mà đề lại mãi không được, đành đỗ chết một lúc, đề đi đề lại mấy lần nó mới xẹt xẹt rồi nổ như bình thường
Bác chạy cố vào Su việt anh luôn đi cho đỡ lăn tăn ...

cucucu

Xe tải
Cái này của cụ rất hay. Mai e mần luôn.
Chỗ đó chạy lâu nó hay bị bong cái mối hàn ra đó. Tiện thể cụ dán thêm lớp cao su non cắt mảnh ra dán ập vào phần tôn cửa... em đã làm, giảm ồn đáng kể từ 4 cánh đấy.

cucucu

Xe tải
Nhân nói đến ga ran ti, các cụ cho em hỏi nhờ chút về ga này để mặc định bao nhiêu là vừa ạ?
Trước đấy em không để ý là xe mình để bao nhiêu, hôm rồi đi rửa chế ở VA bác kỹ thuật ở đấy chắc để hơi to, em để ý là ngã tư em dừng thì 1000v/p, đèn xanh em cứ ra côn là xe tự lăn đi dần, ko khoái lắm, em thích để nhỏ hơn ạ.
Cụ tức ơi... ra côn xe tự đi mới giống các xe đời cao... cho nên e nghĩ thế là chuẩn :-| đừng chỉnh cụ à.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Xe em lắp mỗi "tay vịn" bên phụ đằng trước thôi cụ ạ còn đằng sau vịn vào vai nhau or vịn vào ghế trước =))
đấy ý e là tay vịn đằng trước đấy ạ. chứ cái tay vịn đằng sau nó dài loằng ngoằng thôi để đấy vịn vào vai nhau nó êm hơn.
cái tay vịn trước mà kiếm được quả tay gập trần tim lỗ này sang tim lỗ kia 16cm là chuẩn luôn đấy ạ

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Em cảm ơn cụ, vụ chỉnh này, chắc thứ 7 này em danh thời gian quay lại suzuki Quý Hạnh xem họ phán thế nào. Từ hôm rửa chế xong xe em bị vậy. Đồng thời còn bị thêm hiện tượng đề nổ xe của em chỉ có tiếng rít lên, chứ không xẹt xẹt rồi nổ như thông thường (mà hiện tượng này chỉ thỉnh thoảng bị mới bực). Bực nhất đến ngã tư hoặc lên dốc vô tình chết máy mà đề lại mãi không được, đành đỗ chết một lúc, đề đi đề lại mấy lần nó mới xẹt xẹt rồi nổ như bình thường
e khuyên cụ nên vào su việt anh làm chuẩn hơn. làm ngon 1 lần đỡ mất time

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Xe em lắp mỗi "tay vịn" bên phụ đằng trước thôi cụ ạ còn đằng sau vịn vào vai nhau or vịn vào ghế trước =))
Cụ cho e hỏi cái dây - ( âm ) trợ lực điện xe cụ cụ đấu vào cọc âm của bình hay đấu vào của khung xe. E mới phát hiện xe e giống bệnh xe cụ.
Đi ban ngày ko bật đèn thì rất lâu mới bị 1 lần nổi đèn eps. .
Đi ban đêm từ hôm e lắp đèn gầm ( lắp nối tiếp vào đèn lăng téc) thì nó hay bị nổi đèn eps hơn.
Khả năng hiện tại dây - xe e đang đấu vào - của thân xe rồi. + thì lấy trực tiếp từ cọc bình. Cụ cho e lời khuyên nhé. Thanks cụ

Chỉnh sửa cuối:

pride92

Xe tải
Cụ cho e hỏi cái dây - ( âm ) trợ lực điện xe cụ cụ đấu vào cọc âm của bình hay đấu vào của khung xe. E mới phát hiện xe e giống bệnh xe cụ.
Đi ban ngày ko bật đèn thì rất lâu mới bị 1 lần nổi đèn eps. .
Đi ban đêm từ hôm e lắp đèn gầm ( lắp nối tiếp vào đèn lăng téc) thì nó hay bị nổi đèn eps hơn.
Khả năng hiện tại dây - xe e đang đấu vào - của thân xe rồi. + thì lấy trực tiếp từ cọc bình. Cụ cho e lời khuyên nhé. Thanks cụ
Dây mast được đấu luôn vào thân xe, gần vô lăng luôn cụ ạ! Để yên tâm cụ kiểm tra dây mast từ cọc (-) vào giằng trước xem nhé! Tốt nhất cụ kiếm dây to rồi mua 2 đầu code bấm vào, siết chặt bulong là ngon ngay cụ ạ! Nếu muốn chắc chắn nữa thì cụ đấu trực tiếp dây mast của trợ lực vào cọc (-) là đén EPS không bao giờ sáng, trừ khi bộ điều tốc của trợ lực có vấn đề!

pride92

Xe tải
Cụ tức ơi... ra côn xe tự đi mới giống các xe đời cao... cho nên e nghĩ thế là chuẩn :-| đừng chỉnh cụ à.
Garenti tự chỉnh được cụ ạ! Cụ xoay ốc garenti (nó thiết kế xoay tay được không cần tuocnovit, ốc này gần ốc chỉnh ga điều hoà) Cụ xoay ngược kim đồng hồ nhé!

pride92

Xe tải
Xe em bị hỏng bộ khóa ngàm cánh cửa lái, em loay hoay sửa mấy hôm rồi mà không được, đóng cửa hơi khó các cụ ạ! Cụ nào biết chỗ nào bán chỉ cho em với ạ! Em ở tỉnh nên mua gì cũng khó :(

huyluong

Xe container
Website
thanglongglass.vn
Xe em bị hỏng bộ khóa ngàm cánh cửa lái, em loay hoay sửa mấy hôm rồi mà không được, đóng cửa hơi khó các cụ ạ! Cụ nào biết chỗ nào bán chỉ cho em với ạ! Em ở tỉnh nên mua gì cũng khó :(
Cụ gọi ngay cho e. E sẽ có cách để cụ mua được. Số cầm chân của e ở chữ ký

TL_Vietnam

Xe lăn
Chân thành cám ơn CT Hieunam và các kụ Luongkt, Suzuen18, yte24h đã giúp nhà cháu nâng cấp thanh cân bằng cho Wagon lên version 2 :D

Hình ảnh Version 1 được ship từ Miền Nam ruột thịt :D

TL_Vietnam

Xe lăn
1 trong những Wagon Miền Bắc được lắp thanh cân bằng :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Do đội ngũ kỹ sư bác sỹ tay nghề cao trực tiếp sờ mó :))

TL_Vietnam

Xe lăn
Cám ơn đội tuyển U19 Việt Nam đã tạo điều kiện cho nhà cháu có được Thanh cân bằng chính hãng Suzuki ship từ bển về ;))

TL_Vietnam

Xe lăn
Rút kinh nghiệm từ Version 1 - lần này nhà cháu kiếm miếng cao su 3 ly để lót phía dưới thanh cân bằng cho khít và êm ái hơn

TL_Vietnam

Xe lăn
Có một tý hoa chân hoa tay nên không khó lắm :))

laitau

Xe tăng
Cụ TL ei, version 2 so với version 1 có ưu việt j ợ :-/

Trạng thái
Thớt đang đóng