Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

GIA DINH NHO

Xe điện
Hôm nay em đi bảo dưỡng xe cả ngày (mất oan ngày nghỉ phép), chiều về gặp cụ Nhân, được chạy thử em Su "trợ lực điện" của cụ! Về đến nhà ngồi thừ mặt một lúc Gấu nhà em hỏi tại sao em bảo "quyết tâm lắp cái trợ lực" Gấu chả hiểu gì :D
thích là nhích thoai . thật sự thì em cũng ko thể phủ nhận dc trợ lực điện đi thích thật

pride92

Xe tải
thích là nhích thoai . thật sự thì em cũng ko thể phủ nhận dc trợ lực điện đi thích thật
Xe em lấy về phải làm nhiều cụ ạ! Hôm nay đi thay bi, má phanh, dây phanh tay, càng I .... mai kia chạy lại điện đóm nữa, xong việc em quay sang vụ trợ lực cụ ạ!

yte_24h

Xe tải
Website
bob.vn
Xe em lấy về phải làm nhiều cụ ạ! Hôm nay đi thay bi, má phanh, dây phanh tay, càng I .... mai kia chạy lại điện đóm nữa, xong việc em quay sang vụ trợ lực cụ ạ!
Cụ pride mới lấy xe của cụ nào thế :) ?

yte_24h

Xe tải
Website
bob.vn

longnguyenhvn

Xe buýt
Trợ lực xe của em ở tốc độ trên 60km/h hình như vẫn chạy. Sờ nhẹ cái xe đã chuyển hướng. Có cách nào làm cho nó nặng hơn 1 tí ở tốc độ cao không các cụ nhỉ?

wagon2005

Xe tăng
Trợ lực xe của em ở tốc độ trên 60km/h hình như vẫn chạy. Sờ nhẹ cái xe đã chuyển hướng. Có cách nào làm cho nó nặng hơn 1 tí ở tốc độ cao không các cụ nhỉ?
Nhẹ quá cũng sợ hả cụ,cái này hỏi cụ CT hình như chỉnh đc như volume hay sao :))

GIA DINH NHO

Xe điện
cụ đồng cảnh ngộ với em và một số cụ khác nữa . không bơi lội hay đấu vật là may mắn roài =))

longnguyenhvn

Xe buýt
Nhẹ quá cũng sợ hả cụ,cái này hỏi cụ CT hình như chỉnh đc như volume hay sao :))
Vì em thấy nó không được như cụ minck quảng cáo là nhẹ lúc đi chậm và nặng dần lúc chạy nhanh. Xe của em lúc nào cũng nhẹ.
Mấy tuần nay cứ canh cụ CT mà thấy cụ ý bận suốt các ngày cuối tuần.

minck

Xe container
Vì em thấy nó không được như cụ minck quảng cáo là nhẹ lúc đi chậm và nặng dần lúc chạy nhanh. Xe của em lúc nào cũng nhẹ.
Mấy tuần nay cứ canh cụ CT mà thấy cụ ý bận suốt các ngày cuối tuần.
Nhà cháu dự là tại cục ECU hoặc tín hiệu từ Công tơ mét . Vì nguyên lý làm việc của bộ trợ lực:
- Điện (Năng lượng) cho Mô tơ làm việc lấy trực tiếp từ bình ắc qui
- Khi nổ máy thì điện cảm biến Mô bin (thông qua Vòng tua máy) *Ra lệnh* cho mô tơ trợ lực làm việc. (Vì vậy trợ lực chỉ làm việc khi máy nổ)
- Làm việc nhiều hay ít (nặng hay nhẹ) lại do dòng điện cảm biến của Công Tơ Mét (Tốc độ thấp thì làm việc nhiều; Tốc độ cao thì làm việc ít...)
Tất cả do *bộ não* ECU nhận tín hiệu và điều hành...
Nhà cháu *Soi trộm* sau khi cụ CT lắp đặt...Ko biết có phải ko? nếu ko phải thì các cụ *Ma cũ* đừng mắng nhà cháu nhé :P

Chỉnh sửa cuối:

nongdan2014

Xe điện
Nhà cháu dự là tại cục ECU hoặc tín hiệu từ Công tơ mét . Vì nguyên lý làm việc của bộ trợ lực:
- Điện (Năng lượng) cho Mô tơ làm việc lấy trực tiếp từ bình ắc qui
- Khi nổ máy thì điện cảm biến Mô bin (thông qua Vòng tua máy) *Ra lệnh* cho mô tơ trợ lực làm việc. (Vì vậy trợ lực chỉ làm việc khi máy nổ)
- Làm việc nhiều hay ít (nặng hay nhẹ) lại do dòng điện cảm biến của Công Tơ Mét (Tốc độ thấp thì làm việc nhiều; Tốc độ cao thì làm việc ít...)
Tất cả do *bộ não* ECU nhận tín hiệu và điều hành...
Nhà cháu *Soi trộm* sau khi cụ CT lắp đặt...Ko biết có phải ko? nếu ko phải thì các cụ *Ma cũ* đừng mắng nhà cháu nhé :P
cảm ơn cụ!em lại hiểu thêm nguyên lí làm việc của cái này.

daihatsuvn

Xe điện
Loa loa , bẩm các cụ có dư bộ trợ lực dầu mở lòng từ bi nhượng lại cho nhà cháu với ???

pride92

Xe tải
Lao theo vết xe đổ của cụ Minck, sáng sớm 3/9 em phục kích bắt được CT, khống chế để lắp trợ lực các cụ ạ! Tính ra chưa đầy 1h đã xong, trên đường về vừa đi vừa hát, sướng quá phi ầm ầm, về đến nhà nghĩ lại sao nhanh thế nhỉ, em định quay làm vòng nữa cho đã các cụ ạ! :)
Cảm ơn CT hieunam, rất nhiệt tình giúp em "lên thiên đường" :D

Trạng thái
Thớt đang đóng