Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

KMS

Xe container
He he, ngày nào em cũng cưỡi vợ 2 đi làm. Có hôm dậy muộn vội quá phải đi xe máy mới thấy khổ. Nhưng mấy hôm vừa rồi đi xem mấy em Bim đời 2005 thôi mà bỗng dưng em bị kết cái cảm giác đi chắc chắn ko lắc lư của mấy em đó quá, mặc dù ngồi trong cabin rõ ràng chật chội hơn Oa gông mình nhiều cụ ah. Hay h đang ko bị ràng buộc cụ nghiên cứu làm 1 em Bim đi cho ló máu :P
Ai chả thích xe hịn, nhưng xèng thì chả thích tí lào, vì nhiều quá. Với chơi mấy dòng đấy thì tiền sửa có khi quá tiền lương tháng của mình. Hay cụ mua Bim đi, rồi nhượng lại " Vua sa mạc" cho em :))

Hassler

Xe tải

Quynhkun

Xe tăng
Cụ KMS nói thế bỗng dưng làm em suy nghĩ quá ạ ;))
Ai chả thích xe hịn, nhưng xèng thì chả thích tí lào, vì nhiều quá. Với chơi mấy dòng đấy thì tiền sửa có khi quá tiền lương tháng của mình. Hay cụ mua Bim đi, rồi nhượng lại " Vua sa mạc" cho em :))

Hassler

Xe tải

Quynhkun

Xe tăng
Trc em cũng nghiên cứu rồi ạ, nhưng thấy nhiều cụ nói độ cái này ko ổn định lắm cụ ah :D
khoản tuning hôm nay em thấy có ông bán cái bộ Start stop cảm biến tự động cho xe số sàn như thế này
không biết có cụ nào đã thấy có người lắp thử chưa? :D
http://www.vatgia.com/raovat/3793/10550671/start-stop-cam-bien-tu-dong-bat-den-khi-troi-toi-de-no-may-tu-xa-bang-dieu-khien.html

login

Xe tải
Trc em cũng nghiên cứu rồi ạ, nhưng thấy nhiều cụ nói độ cái này ko ổn định lắm cụ ah :D
E thì chỉ thích cái smart-key như xe đời mới: đến gần thì nó tự mở, đi xa nó tự khoá, như thế mình sẽ k bị quên khoá xe. Có lần e đậu xe mà quên bấm chốt, may mà chưa mất cái j.

login

Xe tải
BƠM NƯỚC:

Xe e có 1 mục chưa đụng đến là bơm nước, ga-ra họ bảo nó k sao k phải đụng đến, tháo ra rất phức tạp, bơm nước kín nên K SAO! Nhưng e thấy lâu ngày nó két bẩn thì phải làm sạch chứ, kiểm tra xem cánh quạt còn tốt k, bi giơ k? Xem trên mạng có xe còn bị cụt hết cả cánh bơm vì gỉ sét. Có cụ nào đã làm món này chưa thì chia sẻ với ae?

Hình ảnh bơm bị cụt cánh quạt

Hình ảnh bơm còn tốt:

(không phải bơm của wagon)

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
ah hóa ra là ở chỗ cụ này ạ
thế đợt trc cụ được Pờ Mờ vào chỗ kín cái khoản này lục tốn bao nhiêu ạ? :P
Nhà cháu lắp được 2 năm rồi - không nhớ rõ nhưng vào khoảng > 5 củ :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ CT ơi, xe em từ hôm cụ vs cụ TL thay cho em cái Gioăng chỗ van hằng nhiệt và 2 đoạn ống cao su vào giàn nóng h nước làm mát ngon choét rồi ko bị hao nữa ạ (b) mỗi tội hqua em ms phát hiện ra để điều hòa lấy gió trong mà đi qua chỗ người ta nướng thịt thì vẫn thấy mùi thịt nướng, xe nào chạy dầu vọt lên trc mình vẫn thấy mùi khói ạ. Không biết có phải cửa gió của em bị hở ko ạ? vì dù sao em vẫn thấy nếu để gió ngoài thì mùi nồng nặc luôn, còn để gió trong thì mùi ít hơn hẳn nhưng vẫn thấy ạ :D
Ko thấy mùi bên ngoài thì ....qua Mai Động làm sao biết ở đấy bán nhiều thịt chóa :P.
Việc đó đơn giản thôi mà, xe nhà em cũng đã xử lý triệt để đc việc đó rồi. Hôm tới cụ xuống em làm 5 (b) là xong :D.

Quynhkun

Xe tăng
Vâng ạ, em cũng thích cái đó :D
E thì chỉ thích cái smart-key như xe đời mới: đến gần thì nó tự mở, đi xa nó tự khoá, như thế mình sẽ k bị quên khoá xe. Có lần e đậu xe mà quên bấm chốt, may mà chưa mất cái j.

wagoner

Xe buýt
BƠM NƯỚC:

Xe e có 1 mục chưa đụng đến là bơm nước, ga-ra họ bảo nó k sao k phải đụng đến, tháo ra rất phức tạp, bơm nước kín nên K SAO! Nhưng e thấy lâu ngày nó két bẩn thì phải làm sạch chứ, kiểm tra xem cánh quạt còn tốt k, bi giơ k? Xem trên mạng có xe còn bị cụt hết cả cánh bơm vì gỉ sét. Có cụ nào đã làm món này chưa thì chia sẻ với ae?

Hình ảnh bơm bị cụt cánh quạt

Hình ảnh bơm còn tốt:

(không phải bơm của wagon)
Em từng bị chết bơm một lần, vừa chạy vừa nghỉ bổ sung nước từ Hà Nam về Quý Hạnh. Lúc đó thay hàng ngoài mới tinh hết 800k

login

Xe tải
Em từng bị chết bơm một lần, vừa chạy vừa nghỉ bổ sung nước từ Hà Nam về Quý Hạnh. Lúc đó thay hàng ngoài mới tinh hết 800k
Cảm ơn cụ. Cứ chết mới thay như thế thì có khi ngoẻo hẳn luôn xe nhỉ? Bọn gara chối, cái j chả bảo dưỡng được.

wagoner

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Cứ chết mới thay như thế thì có khi ngoẻo hẳn luôn xe nhỉ? Bọn gara chối, cái j chả bảo dưỡng được.
Cũng đến lúc phải thay chứ cụ, nhưng bền lắm, đồ nhật mà. Có những thứ mà khi chạy wagon rất ít khi phải thay, dù là 10-12 vạn, trong khi nếu là Fiat thì cứ thấy thay liên tục sau vài vạn (máy phát, quạt tản nhiệt...)

Hassler

Xe tải

lenguyen457

Xe điện
Nên thay lốp trước hay lốp sau
Em định đầu tư 2 quả lốp, theo các cụ nên ưu tiên cho lốp trước hay sau? dùng loại nào ngon bổ rẻ ? cám ơn các cụ đã tư vấn

KMS

Xe container
Em định đầu tư 2 quả lốp, theo các cụ nên ưu tiên cho lốp trước hay sau? dùng loại nào ngon bổ rẻ ? cám ơn các cụ đã tư vấn
Em thấy lốp trước mòn nhanh hơn lốp sau. Lốp xe em nghĩ cứ lốp xịn mà thay, nó giống như đôi chân, phải chắc, khoẻ đi mới yên tâm :)

minck

Xe container
Khi thay lốp thì bao giờ cũng thay 2 lốp trước (Vì nó dẫn động và dẫn hướng nên phải ưu tiên)...Đưa 2 lốp trước cũ ra sau...Lốp sau tháo ra để dự phòng

SuperGold

Xe đạp
Ngon, quá đỉnh :x giấc mơ của tôi

Trạng thái
Thớt đang đóng