Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Daibig

Xe hơi
May thế, em định thay. Dưng mờ có món khac hay hơn. Hẹn sau khi xong sẽ bố cố ( báo cáo) dậy (k):):P

minck

Xe container
Mới làm cặp này,không biết có hơn con đom đóm cái đang dùng không~:D>

Em đã lắp và cảm nhận là phí tiền. Độ sáng có cải thiện được khoảng 20% so với bóng theo xe (không phải 110% như OSRAM quảng cáo) tuy nhiên quầng sáng thì toé loe không dc chụm như bóng zin nên cuối cùng hiệu quả thì vẫn như bóng zin thôi. Cụ nào có ý định thay bóng thì tốt nhất thay luôn bộ pha 2010 chứ đừng thay cặp bóng này cho phí sèng.
Cụ mua phải bóng Rởm rồi. Nhà cháu mua đôi bóng này cách đây 3 năm...Đến nay vẫn sáng trắng. Hồi đó mua 600k ở Thanh bình auto. (Chân bóng được mạ vàng, Sau 3 năm tháo ra: Chân bóng vẫn vàng choé)

GIA DINH NHO

Xe điện
Chân bóng dc mạ vàng là đúng ạ. Nhà chaú cũng dùng loaị đó.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cụ mua phải bóng Rởm rồi. Nhà cháu mua đôi bóng này cách đây 3 năm...Đến nay vẫn sáng trắng. Hồi đó mua 600k ở Thanh bình auto. (Chân bóng được mạ vàng, Sau 3 năm tháo ra: Chân bóng vẫn vàng choé)
Chuẩn luôn, các cụ chú ý ko nên mua đồ rẻ 1 chút mà chất lượng sẽ khác rất nhiều. Bộ của e dùng 1 năm nay mờ vẫn ngon lành, nháy phát nào là mấy em Kia moning cũng phải ngại luôn :D

Linh

Xe điện
Chưa chắc đã rởm đâu bác, em mua của bác bosh trên OF cặp này mấy năm nay, hình như cũng 550k...

nongdan2014

Xe điện
Không phải rởm các cụ ạ. Chân vàng hay chân trắng là do model bóng thôi, các cụ mua thời đấy là Night Breaker Plus chân vàng chỉ tăng 90%(theo quảng cáo) còn cặp em mua là công nghệ mới nhất của OSRAM Night Breaker Unlimited tăng 110% cơ nhưng là chân trắng nhé. Hàng chính hãng có tem của đơn vị nhập khẩu, tem của OSRAM đầy đủ. Còn về giá các cụ mua trong chợ trời sẽ có giá tốt nhất nhé, em hỏi có chỗ 600, có chỗ 630 có chỗ rẻ nhất 550k.

Chỉnh sửa cuối:

lenguyen457

Xe điện
Không phải rởm các cụ ạ. Chân vàng hay chân trắng là do model bóng thôi, các cụ mua thời đấy là Night Breaker Plus chân vàng chỉ tăng 90%(theo quảng cáo) còn cặp em mua là công nghệ mới nhất của OSRAM Night Breaker Unlimited tăng 110% cơ nhưng là chân trắng nhé. Hàng chính hãng có tem của đơn vị nhập khẩu, tem của OSRAM đầy đủ. Còn về giá các cụ mua trong chợ trời sẽ có giá tốt nhất nhé, em hỏi có chỗ 600, có chỗ 630 có chỗ rẻ nhất 550k.
Em mua của một bác trong off, giá 600, không nhớ chân vàng hay trắng, hộp tem đàng hoàng. Tuy nhiên, có điều làm em thất vọng là trên nhãn mác có chứ Germany - người bán thường hay nói của Đức, nhưng, đọc kỹ, nó ghi là technology from Germany(công nghệ của TỪ Đức), cái này giống như xe máy ware (đúng ra phải là wave) tầu, nó ghi lốc máy là technology Japan.
Xe nhật ghi: made in japan, xe thái ghi made in Thailand.
Nếu hàng hóa ghi không theo thông lệ, chỉ ghi lập lờ kiểu công nghệ từ đức, thì không ai dám nói là hàng chính hãng.

lenguyen457

Xe điện
CHỦ TỊCH HIẾU NAM cứu hộ xe hỏng KÍNH

Hôm nay, đúng ngày ma quỷ, gặp trường hoqpj hi hữu. May quá, ở hiền gặp lành, cầu cứu cụ chủ tịch.
Trời nắng, em mang xe ra nghịch, chăm sóc vài thứ lặt vặt, xong xuôi đâu đấy em cho xe vào cất, đang định cất xe về ăn cơm rồi nhâm nhi thành quả, em hạ kính xuống, lùi chuồng vì trời tối kéo kính xuống dễ nhìn. Ôi thôi, xong không kéo lên được, tưởng vô tình khóa công tắc, bật đi, bật lại không ăn thua. Chết thật rồi. Vì xe để ngoài troi, đang mùa mưa bão, đêm ngủ ko kéo kính lên mà mưa thì xe thành bể cá.
Em đành mạo muội gọi chủ tịch ( biết là muối mặt rồi, vì hôm nay ngày rằm, ai cũng bận).
Hỏi qua tình hình, cụ Chủ tịch bảo qua Mai Thị Động, em như chết đuối vớ đc cọc, lao như bay 20 km đến (đi đường trên cao gặp một em đi LX, váy ngắn mầu đỏ hai dây, chu mỏ, đã đi đường cấm xe máy, lại còn đi chiều ngược, không biết có phải MA không).
Em đến, cụ chủ tịch phải xử lý rất nhiều việc, nhưng vẫn kiểm tra cho em bằng đèn pin điện thoại, cuối cùng cụ đưa ra giải pháp kiểu cứu hộ kính, tức là lấy dây điện, câu bình, đấu vào moto kính để kéo kính lên, tạm qua đêm nay, mai có gì mổ tiếp.
Ôi giời ơi, quả này chắc không ai gặp.
Giờ em về đến nhà, đang ngồi viết mà lòng ngổn ngang, làm mất buổi tối cuối tuần của chủ tịch, lại còn ngày mai nữa chứ.
Thôi, lễ bạc, lòng thành, em chẳng biết nói gì sất, hôm nào em dâng chủ tịch vài vại dưới sự chứng kiến của các anh em.

nongdan2014

Xe điện
Em mua của một bác trong off, giá 600, không nhớ chân vàng hay trắng, hộp tem đàng hoàng. Tuy nhiên, có điều làm em thất vọng là trên nhãn mác có chứ Germany - người bán thường hay nói của Đức, nhưng, đọc kỹ, nó ghi là technology from Germany(công nghệ của TỪ Đức), cái này giống như xe máy ware (đúng ra phải là wave) tầu, nó ghi lốc máy là technology Japan.
Xe nhật ghi: made in japan, xe thái ghi made in Thailand.
Nếu hàng hóa ghi không theo thông lệ, chỉ ghi lập lờ kiểu công nghệ từ đức, thì không ai dám nói là hàng chính hãng.
Hàng chính hãng là hàng của hãng OSRAM còn nó sản xuất ở nước thứ 3 thì mình cũng chịu thôi cụ ạ hiểu khái niệm hàng chính hãng không có nghĩa là nó phải sản xuất ở nước ấy, ví dụ Wagon nhà ta không thể ghi made in japan dc, chỉ có chi tiết máy cái nào SX ở japan thì ghi thôi. còn wave tầu thì hoàn toàn khác cụ nhé, chữ technology japan là do bọn tung cẩu tự ý in bừa vào chứ có ai chuyển giao công nghệ cho nó đâu, chỉ có dream việt thì mới dc phép in chữ đấy thôi.

lenguyen457

Xe điện
Hàng chính hãng là hàng của hãng OSRAM còn nó sản xuất ở nước thứ 3 thì mình cũng chịu thôi cụ ạ hiểu khái niệm hàng chính hãng không có nghĩa là nó phải sản xuất ở nước ấy, ví dụ Wagon nhà ta không thể ghi made in japan dc, chỉ có chi tiết máy cái nào SX ở japan thì ghi thôi. còn wave tầu thì hoàn toàn khác cụ nhé, chữ technology japan là do bọn tung cẩu tự ý in bừa vào chứ có ai chuyển giao công nghệ cho nó đâu, chỉ có dream việt thì mới dc phép in chữ đấy thôi.
Em đồng ý với cụ về việc sản xuất tại nước thứ ba, Iphone made in china, nhưng là sp của Mỹ.
Nhưng cái bóng Osram này nó không ghi sản xuất ở đâu. Nó ghi công nghệ Đức, không ghi xuất xứ, kể cả made in VN cũng không có- vậy kết luận dc ngay là hàng không có xuất xứ.

login

Xe tải
Các cụ cho e hỏi nên đổ dầu loại nào? Mọi khi e đổ Castrol 20w-50 365k/can 4L, dầu chính hãng Suzuki thì là 10w-40 370k/can 4L. Loại nào thì hợp với xe wagon nhà mình hơn?

nongdan2014

Xe điện
Em đồng ý với cụ về việc sản xuất tại nước thứ ba, Iphone made in china, nhưng là sp của Mỹ.
Nhưng cái bóng Osram này nó không ghi sản xuất ở đâu. Nó ghi công nghệ Đức, không ghi xuất xứ, kể cả made in VN cũng không có- vậy kết luận dc ngay là hàng không có xuất xứ.
Của em có Made in Gemany cụ nhé.

TL_Vietnam

Xe lăn
Vấn đề đèn đóm - các kụ vào trong gian hàng o ép tìm kụ Nam Vũ cho nó chuẩn ợ :D

Hassler

Xe tải
Trạng thái
Thớt đang đóng