Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 3)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Thông báo :
Tình hình là dạo này các cụ nhà mềnh chém vô sờ tư quá! Thành ra trong các thớt kỹ thuật thì ...toàn che... ém :P. Còn các thớt chém thì lại....toàn hỏi han rổ rá =)). Để đảm bảo tính ổn định và chất lượng của các thớt, em sẽ xóa ( hoặc gộp bài ) rất mong các cụ thông cảm và ủng hộ để ....em đc ....ương cao ;)).

DaiHai

Xe máy
E cam on cụ minck nhieu nhe hom nao OFF hú em voi nhe em máu lam roi.em moi tâu Vợ 2 nên còn ú ớ lam ạ. Xe em co vẻ an nhậu hoi nhiêu.khoảng 9l /100km.lieu co hơp ly ko hay phai chỉnh sủa cho nao bac cho em tý ý kiến.cam on cụ nhieu

DaiHai

Xe máy
Em ngấm kíu ve em wg lau roi gio moi tau dc .ko biet moi nguoi nghi sao Chu ban than em thay dep va thich em ay vo cung hixx nhat la trong thoi diem nay KT khó khan.cac bac co dip ve que thai nguyen em tiep don nhiet con ba tình luuuuooon...

TL_Vietnam

Xe lăn
Báo cáo các kụ đợt này giời mưa to xe nhà cháu có vũng nước bên lái. Đi khám thì đoán khả năng 2 nguyên nhân: 1 tắc đường thoát nước bên hông xe - 2 keo kính bị lão hóa :(
Có bệnh thì vái tứ phương nhà cháu tháo hông xe ra vệ sinh - Chả thấy tắc tiếc gì cả :@) nước vẫn vào
Hôm sau oánh xe đến Kính Hồ Lê - mất 400 dán lại keo. Sau 1 đêm mưa to thảm vẫn ướt nhoẹt :(
Điên cả người nhà cháu tháo cửa xe làm lại tấm nilon vì nghi nước theo kính xuống - Kết quả vẫn y nguyên. ~X(
Hôm rồi tranh thủ đi rửa xe ở Hoàng Cầu có vòi xịt áp lực khủng nhà cháu chui vào trong xe nhờ ông thợ phụt nhiệt tình vào kính lái + cửa thì phát hiện nước nhỏ theo nẹp nhựa ngay cạnh nẫy mở capo *-:)
Thở phào vì ít nhiều cũng túm được lý do nước từ đâu vào - Nhà cháu phi xuống CT Hieunam báo cáo - hóa ra bệnh hắt hơi sổ mũi vớ vẩn :D
Có 2 cái dây điện cạnh bản lề cửa đi từ ngoài vào trong nó bị cao lên dốc vào trong - nước cứ thế theo vào. Giờ kéo nó xuống - Xong.
Kết quả mấy hôm rồi mưa bão - nhà cháu không phải đi ủng lái xe nữa :D Chân thành cám ơn CT Hieunam cũng tiện đây thanh lý luôn đôi ủng - kụ nào có nhu cầu alo nhà cháu nhá :))

lenguyen457

Xe điện
Báo cáo các kụ đợt này giời mưa to xe nhà cháu có vũng nước bên lái. Đi khám thì đoán khả năng 2 nguyên nhân: 1 tắc đường thoát nước bên hông xe - 2 keo kính bị lão hóa :(
Có bệnh thì vái tứ phương nhà cháu tháo hông xe ra vệ sinh - Chả thấy tắc tiếc gì cả :@) nước vẫn vào
Hôm sau oánh xe đến Kính Hồ Lê - mất 400 dán lại keo. Sau 1 đêm mưa to thảm vẫn ướt nhoẹt :(
Điên cả người nhà cháu tháo cửa xe làm lại tấm nilon vì nghi nước theo kính xuống - Kết quả vẫn y nguyên. ~X(
Hôm rồi tranh thủ đi rửa xe ở Hoàng Cầu có vòi xịt áp lực khủng nhà cháu chui vào trong xe nhờ ông thợ phụt nhiệt tình vào kính lái + cửa thì phát hiện nước nhỏ theo nẹp nhựa ngay cạnh nẫy mở capo *-:)
Thở phào vì ít nhiều cũng túm được lý do nước từ đâu vào - Nhà cháu phi xuống CT Hieunam báo cáo - hóa ra bệnh hắt hơi sổ mũi vớ vẩn :D
Có 2 cái dây điện cạnh bản lề cửa đi từ ngoài vào trong nó bị cao lên dốc vào trong - nước cứ thế theo vào. Giờ kéo nó xuống - Xong.
Kết quả mấy hôm rồi mưa bão - nhà cháu không phải đi ủng lái xe nữa :D Chân thành cám ơn CT Hieunam cũng tiện đây thanh lý luôn đôi ủng - kụ nào có nhu cầu alo nhà cháu nhá :))
Xe em cũng bị dột cụ ạ, một phần nguyên nhân là cái lỗ vít bắt gá nóc.
Hôm nào em mời cụ trà đá, giúp em tìm thêm nguyên nhân và cách xử lý.

TL_Vietnam

Xe lăn
Rút kinh nghiệm từ nhà cháu - các kụ bị nước vào xe tốt nhất là ra hàng rửa xe hoặc nhà có vòi nước cứ phun thật nhiều vào quanh xe để bắt bệnh cho chuẩn. Nhà cháu hồi đầu cứ đoán già đoán non vừa mất thời gian vừa mất tiền mà bệnh vẫn không khắc phục được :D (b)(b)(b)

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Toàn cảm ơn ( không ) thế thôi ợ :P . Chiều về làm tí (b) bàn chống bão và lên phương án thanh lý.....đôi ủng nhé :D.

lenguyen457

Xe điện
Toàn cảm ơn ( không ) thế thôi ợ :P . Chiều về làm tí (b) bàn chống bão và lên phương án thanh lý.....đôi ủng nhé :D.
Chiều cụ có bận gì không ạ, cháu đưa v2 qua cụ tháo giúp cháu cái gá nóc ạ, hôm nay mưa to nước vào mạnh lắm ạ

wagon865.46

Xe tăng
Đọc bài của cụ TL, chú laitau đã cắt bỏ/đi lại dây khóa cửa hôm trước anh bẩu chưa đấy?

wagon865.46

Xe tăng
Thông báo :
Tình hình là dạo này các cụ nhà mềnh chém vô sờ tư quá! Thành ra trong các thớt kỹ thuật thì ...toàn che... ém :P. Còn các thớt chém thì lại....toàn hỏi han rổ rá =)). Để đảm bảo tính ổn định và chất lượng của các thớt, em sẽ xóa ( hoặc gộp bài ) rất mong các cụ thông cảm và ủng hộ để ....em đc ....ương cao ;)).
Ủng hộ! ủng hộ! không có tài nguyên nào là bất tận cả!

olala

Xe tăng

login

Xe tải
Xe cụ ăn ún cũng khiêm tốn như xe e:P E đi đg hỗn hợp đổ 500k đi đc 320km, nếu không bật điều hòa thì đc 350km.

Thước lái mới chỗ cụ Hiếu Nam có hơn két bia thôi ạ. E vẫn còn cái thước lái cũ chưa bị dơ, cụ cần thì e đưa cho ạ
Cảm ơn cụ meoxinh. Nếu là thước lái theo xe thì cho e. Hỏi bọn hãng nó báo giá 40tr ak ak.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Xe em cũng bị dột cụ ạ, một phần nguyên nhân là cái lỗ vít bắt gá nóc.
Hôm nào em mời cụ trà đá, giúp em tìm thêm nguyên nhân và cách xử lý.
Xe cụ là do chân giá nóc bị vỡ nên mới bị hiện tượng nước ngấm xuống. Hôm tới cụ xuống cây Đa ( mua 20k lọ keo ) em xử lý 5f là xong. Nhưng phí nghiệm thu ...gấp 10 chi phí vật tư đấy cụ nhé :))

lenguyen457

Xe điện
Xe cụ là do chân giá nóc bị vỡ nên mới bị hiện tượng nước ngấm xuống. Hôm tới cụ xuống cây Đa ( mua 20k lọ keo ) em xử lý 5f là xong. Nhưng phí nghiệm thu ...gấp 10 chi phí vật tư đấy cụ nhé :))
Phí nghiệm thu bao nhiêu cũng dc cụ ạ, nhưng cụ bố trí nhanh giúp em, mùa mưa đến rồi, chẳng lẽ mặc áo mưa đi oto?
Nói thật là mưa bình thường em không để ý, nhưng trận mưa hôm nay nước tong tỏng em hoảng quá, tối nay về mở cửa hậu, nước còn chảy từ cái đèn phanh cửa hậu nữa. Hu hu, oto em bị dột.

TL_Vietnam

Xe lăn
Chiều đợi mãi chả thấy kụ quay lại :D

minck

Xe container
E cam on cụ minck nhieu nhe hom nao OFF hú em voi nhe em máu lam roi.em moi tâu Vợ 2 nên còn ú ớ lam ạ. Xe em co vẻ an nhậu hoi nhiêu.khoảng 9l /100km.lieu co hơp ly ko hay phai chỉnh sủa cho nao bac cho em tý ý kiến.cam on cụ nhieu
Cụ chịu khó tìm hiểu thớt KT thì thành thợ ngay :))

wagon865.46

Xe tăng
Thía này hội ta phải đại hội, phong hàm giao sư, viện sỹ wagon học cho cụ choánh mới xứng tầm ;)
Bá cáo các cụ, cụ choánh vừa bắt bệnh cho em trong vòng chưa đến nửa điếu thuốc là. kết luận cứ đi, chưa đến lúc phải thay (mặc dù đã xin bà cả kinh phí theo báo giá của các cụ), làm em sướng hết cả cái thằng người.
em là em cứ bầu cụ choánh làm chủ tịch vĩnh viễn của nước cộng hòa dân chủ nhân dân WAGON.
Chả hiểu cái ổng ngồi uống trà đá đếm lá đa cho gì mà cụ đưa ổng ấy lên ngọn đa thế ai còn nhờ vả được giề!?

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng