Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Tinhlagi238

Xe hơi
Do bộ chia dầu phanh (ở gầm, phía trên ống xả), bệnh này là lỗi chung của wagon rồi, có bác xe 2005 cũng bị. Khổ thân e làm chuột bạch cho bọn thợ phán, sửa hết cái này tới cái kia mới ra bệnh, trong khi ngay từ đầu anh nhân viên ở đăng kiểm bảo là do cái chia dầu, bảo chúng nó mà chúng nó k để ý gì.
xe e cũng bị cái bệnh này.thợ nó bỏ hết phớt đi coi như bộ chia dầu này vô tác dụng.nó bảo là như vậy lực phanh tốt hơn nhưng e thấy vẫn vậy

login

Xe tải
Túm lại là Bác thay cái cụm van đấy hay bỏ đi ?
Bỏ đi, nó lấy 2 cái ống tuy-ô nối trực tiếp đường dầu, phanh ăn hơn và đạt đăng kiểm, nhưng e k yên tâm. Bộ phận ấy nó có tác dụng riêng của nó, chưa có đồ thay.

Linh

Xe điện
Nhà mình có bác nào biết chỉnh chế hoà khí và căn chỉnh lửa wagon ko ạ?xe e thợ vườn làm đi làm lại vẫn uống từ 9,5-16l/100km.thế này thì nó uống hết bia của e rồi :((
em chiều qua mới phải căn chỉnh lại chế, thay 4 cái bugi ( em mới thay được mấy hôm ) vì tự nhiên lại thấy ăn xăng hơn bình thường các bác à, tự nhiên lại mât toi 1 củ mà ko biết thế nào ...?

login

Xe tải
Cụ vào Suzuki Quý Hạnh hoặc Việt Anh nó chỉnh lại cho chuẩn ngay, rửa chế & căn chỉnh lại hết có 200-300k thôi.

minck

Xe container
Em thấy có nhiều xe mấy cái cao su ở ( ảnh dưới ) đây bắt đầu lão hóa và nứt vỡ, gây ra các tiếng lục cục mỗi khi chạy trên đường. Các cụ nên kiểm tra vấn đề này mỗi khi nâng lên cầu nhé .
Vấn đề quan trọng là 2 cục cao su ở điểm đỏ và điểm vàng thì cụ phải có để cho AE xuống lấy chứ ợ...

daihatsuvn

Xe điện
Bỏ đi, nó lấy 2 cái ống tuy-ô nối trực tiếp đường dầu, phanh ăn hơn và đạt đăng kiểm, nhưng e k yên tâm. Bộ phận ấy nó có tác dụng riêng của nó, chưa có đồ thay.
Cái van đó gọi là van bổ trợ cho phanh sau , khi đạp bình thường thì phanh sau không ăn chết đc tránh văng mít , khi đạp gấp cái van đó nhấp nhả liên tục , từ cái van này nhà chế tạo nghĩ ra cái ABS cho xe ô tô , em nghĩ khi đi kiểm định thì đấu thẳng , xong thì lại lắp trả nó vưỡn hơn

luckit

Xe đạp
Cái van đó gọi là van bổ trợ cho phanh sau , khi đạp bình thường thì phanh sau không ăn chết đc tránh văng mít , khi đạp gấp cái van đó nhấp nhả liên tục , từ cái van này nhà chế tạo nghĩ ra cái ABS cho xe ô tô , em nghĩ khi đi kiểm định thì đấu thẳng , xong thì lại lắp trả nó vưỡn hơn
Lại vụ thắng sau, có bác ở trong nam cũng đã bóng bàn.
Xe Suzuki Wagon có cái bệnh hay dính bố thắng (là nguyên nhân gây hao xăng), đi một thời gian phải cho kiểm tra xử lý.

1976

Xe tải
Lại vụ thắng sau, có bác ở trong nam cũng đã bóng bàn.
Xe Suzuki Wagon có cái bệnh hay dính bố thắng (là nguyên nhân gây hao xăng), đi một thời gian phải cho kiểm tra xử lý.
cụ có hình ảnh chi tiết không, up lên cho cả nhà biết đị ợ.

n62

Xe tải
Các cụ có biết cái chỗ nào giải thích vị trí cũng như công dụng của từng cầu chì không ?Hôm qua em tìm mà không biết ở chỗ nào !

TL_Vietnam

Xe lăn
Trên các nắp hộp cầu chì đều ghi rõ mà kụ ơi :D

n62

Xe tải
Trên các nắp hộp cầu chì đều ghi rõ mà kụ ơi :D

Cám ơn cụ đã chỉ dẫn.
Theo cái chỉ dẫn này thì của em không có cầu chì mô tơ quạt két nước, hic, sao em thấy quạt vẫn quay ầm ầm nhỉ ?

Chỉnh sửa cuối:

Linh

Xe điện
Em đang muốn thay cái lọc gió cho vợ 2, Bác nào biết địa chỉ bán ko chỉ giúp em với, dạo này ko biết có phải tại trời nóng, chạy điều hòa nhiều không mà vợ 2 em ăn uống ghê quá, em làm đủ trò rồi mà ko bớt ...:-?

TAICOI

Xe tải
Em đang muốn thay cái lọc gió cho vợ 2, Bác nào biết địa chỉ bán ko chỉ giúp em với, dạo này ko biết có phải tại trời nóng, chạy điều hòa nhiều không mà vợ 2 em ăn uống ghê quá, em làm đủ trò rồi mà ko bớt ...:-?
Cụ đừng mò mẫm lung tung mà mất thời gian mà lại sốt ruột, chịu khó xuống Su Việt Anh chỉnh chế, đánh lửa khoảng 1- 2 lần, nếu máy tròn rồi mà vẫn ăn xăng thì mới tính tiếp cụ nhá, chúc cụ vui:D

Linh

Xe điện
Cụ đừng mò mẫm lung tung mà mất thời gian mà lại sốt ruột, chịu khó xuống Su Việt Anh chỉnh chế, đánh lửa khoảng 1- 2 lần, nếu máy tròn rồi mà vẫn ăn xăng thì mới tính tiếp cụ nhá, chúc cụ vui:D
Em không có điều kiện lên đấy ( Em ở HD ), nhưng cũng đã nhờ thợ ở đây chỉnh rồi, thợ này lần trước chỉnh cho em ok lắm, vậy mà lần này cũng chịu. Bugi thì sáng choang, ko có biểu hiện ăn xăng nên em chỉ cò mỗi món thay lọc gió nữa cho nó chọn vẹn, đỡ lăn tăn bác à ...

Quynhkun

Xe tăng
Cụ đi bao nhiêu lít ạ? Mùa nóng này điều hòa trong phố em cứ phải 8L/100km ạ :D
Em không có điều kiện lên đấy ( Em ở HD ), nhưng cũng đã nhờ thợ ở đây chỉnh rồi, thợ này lần trước chỉnh cho em ok lắm, vậy mà lần này cũng chịu. Bugi thì sáng choang, ko có biểu hiện ăn xăng nên em chỉ cò mỗi món thay lọc gió nữa cho nó chọn vẹn, đỡ lăn tăn bác à ...

wagoner

Xe buýt
Cụ đi bao nhiêu lít ạ? Mùa nóng này điều hòa trong phố em cứ phải 8L/100km ạ :D
Cụ này nói đúng rồi. 8l là đi khéo nhé. Trong phố HN đừng có xe nào nói 6l nghe hài lắm. Vios 1.3l taxi tài già lái cũng phải 7.5l rồi

choixongxu

Xe tăng
Xe của em không điều hòa thì 6L có điều hòa 8L/100km (đường trong thành phố)
Chạy đường xa thì nó ít hao xăng hơn nhưng cũng phụ thuộc vào nhiều yếu tố: đường tốt - xấu, đường đèo dốc, và cũng do trình của người chạy nữa ạ.

Em ở Đà Lạt quanh năm ít khi nào mở điều hòa, nhiều khi phải mở cho nó chạy chứ không thì máy điều hòa nó bị gỉ sét thì căng lắm :)....

Trạng thái
Thớt đang đóng