Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TL_Vietnam

Xe lăn
Ra gầm cầu rửa xe + hút bụi dưỡng nội thất + cao su + lốp giá vẫn thế 40k :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Xong phát long con bà lanh ngay :D Mỗi tội sáng nay mưa phùn gió bấc :))

luckit

Xe đạp
Các bác cho em hỏi cái jack cắm 2 chân ở vị trí đèn sau (nằm trong cản sau) dùng để làm gì vậy ?

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các bác cho em hỏi cái jack cắm 2 chân ở vị trí đèn sau (nằm trong cản sau) dùng để làm gì vậy ?
Cái giắc đó là tín hiệu đèn phanh ( được dùng cho các phiên bản wagon về sau ) . Các bác sẽ thấy wagon ở Vn , có nhiều xe lại có thêm cái hốc đèn ở gần giữa ( cạnh biển số ) cản sau, chỗ đó là chờ gắn thêm đèn phanh. Nhưng vì ko có đèn nên nhiều xe bịt lại.

Quynhkun

Xe tăng
Hình như xe nào cũng thế cụ ah. Em hỏi các cụ nhà mình rồi vì đầu tiên em cũng thấy nó phi ngựa ác quá, em lại nghĩ nó bị lỗi giảm sóc nhưng ko phải :D
wg nhà em chạy thì ngon cơ mà đi vào đường xóc thì mang lại cho em cái cảm giác giống ngồi trên ngựa quá các cụ ạ, các cụ cho em hỏi có phải do giảm sóc không ạ nếu cần thay thế thì phụ tùng mua ở đâu và rổ giá thế nào với ạ, thanks các cụ

Hassler

Xe tải
Hình như xe nào cũng thế cụ ah. Em hỏi các cụ nhà mình rồi vì đầu tiên em cũng thấy nó phi ngựa ác quá, em lại nghĩ nó bị lỗi giảm sóc nhưng ko phải :D
hôm qua em phi ở đường trên cao chạy đến tầm 90 qua 1 đoạn gờ mà cảm tưởng mình đang đóng Fast and furious vì xe nảy ác quá :D, em nghĩ là do xe mình nhẹ quá thôi, chứ cũng ko phải do giảm sóc hỏng đâu ạ :D

honque

Xe đạp
Hôm qua em kiểm tra nước trước khi đi,lãng trí làm sao mà lại không đóng nắp. đi đc 45km thì khô nước làm máy nóng bốc khói và chết máy, nhờ cụ chủ tịch tận tình hướng dẫn xử lí nên củng đã về nhà đc. Các cụ cho em hỏi là khô nước máy nóng bốc khói như vậy thì có ảnh hưởng gì nặng lắm không và cách khắc phục hậu quả như thế nào? Em mới gia nhập còn nhiều sai sót mong các cụ thông cảm và bày vẻ cho em xin cảm ơn các cụ ạ!

olala

Xe tăng
Hôm qua em kiểm tra nước trước khi đi,lãng trí làm sao mà lại không đóng nắp. đi đc 45km thì khô nước làm máy nóng bốc khói và chết máy, nhờ cụ chủ tịch tận tình hướng dẫn xử lí nên củng đã về nhà đc. Các cụ cho em hỏi là khô nước máy nóng bốc khói như vậy thì có ảnh hưởng gì nặng lắm không và cách khắc phục hậu quả như thế nào? Em mới gia nhập còn nhiều sai sót mong các cụ thông cảm và bày vẻ cho em xin cảm ơn các cụ ạ!
máy nóng, bó máy thì nhanh phải làm lại máy thôi cụ ạ. Cụ không khắc phục cái này sớm thì sẽ rất rất ảnh hưởng ý chứ.

GIA DINH NHO

Xe điện
em cũng hơi hãi cụ tý . chạy tầm 5 km đã nóng máy và phun nước ra ngoài rồi . chạy tận 45 km .

các cụ đi làm ơn thỉnh thoảng nhìn taplo em cái , thấy có đèn báo hay dấu hiệu bất thường phải kiểm tra luôn và ngay ạ

wagon2004

Xe buýt
em cũng hơi hãi cụ tý . chạy tầm 5 km đã nóng máy và phun nước ra ngoài rồi . chạy tận 45 km .

các cụ đi làm ơn thỉnh thoảng nhìn taplo em cái , thấy có đèn báo hay dấu hiệu bất thường phải kiểm tra luôn và ngay ạ

Xe của cụ đã qua Việt Anh rửa chế vả chỉnh garanti được chưa ??????????????

choixongxu

Xe tăng
Trước khi em sở hữu xe này thì em đã sử dụng 1 con đời 2005, xe cũng hay bị hao nước làm mát nên em cho vào bệnh viện giải phẫu thì tìm ra được nguyên nhân:

Ron Quy lát giữa bị thổi cháy thông với nhau....
Nếu bị hao nước làm mát thì đây là 1 nguyên nhân, bác nên cho kiểm tra sớm nhá.

Chỉnh sửa cuối:

honque

Xe đạp
Trước khi em sở hữu xe này thì em đã sử dụng 1 con đời 2005, xe cũng hay bị hao nước làm mát nên em cho vào bệnh viện giải phẫu thì tìm ra được nguyên nhân:

Ron Quy lát giữa bị thổi cháy thông với nhau....
Nếu bị hao nước làm mát thì đây là 1 nguyên nhân, bác nên cho kiểm tra sớm nhá.
Cụ cho em xin SĐT được không ạ? Em tìm bao nhiêu ngày rồi mà không thấy!

honque

Xe đạp
máy nóng, bó máy thì nhanh phải làm lại máy thôi cụ ạ. Cụ không khắc phục cái này sớm thì sẽ rất rất ảnh hưởng ý chứ.
Nhờ cụ hướng dẩn rỏ ràng chi tiết giúp em. Em cảm ơn cụ!

honque

Xe đạp

Em cảm ơn cụ đã có lời nhắc nhỡ. Em sơ ý quá bây giờ mới ra cớ sự vầy đây!

login

Xe tải
Cho em hỏi cái bát bèo khi nào phải thay? Rổ giá ntn ạ? Nên vào hãng hay dùng hàng ngoài cũng đc? Cảm ơn các cụ.

TL_Vietnam

Xe lăn
Hôm tới cụ thay nốt đôi đèn gầm mới cho nó....đồng bộ đê :D.
Đèn gầm của nhà cháu thửa đấy nhá: 55W bằng pha luôn :D

Oa gông 10 tuổi thay dầu này làm gì cho nó phí nhể???
Xe chạy ít. Tháng chưa được nghìn cây. Tính ra 1 năm có 2 lần thay dầu nên cứ hịn mà chơi thôi ah :D

Đi 10 nghìn cây mới thay
Nhà cháu 5k cây thay dầu + lọc luôn. Mình là người có tiền mà kụ ;))

Hassler

Xe tải
Các cụ cho em hỏi là khi đi đăng kiểm thì các bác ở ĐK sẽ kiểm tra những mục nào của xe mình để có gì em còn liệu trước để chuẩn bị "đối phó" trước khi ĐK ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng