Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

login

Xe tải
Tú Dzung viết
Cụ mợ nào cần bugi blatin , lọc dầu, gió , xăng, két nước ,má phanh, rô tuyn , giảm sóc, bơm xăng v.v. Hàng nhập khẩu thailand, indonesia , Malaysia .. Các cụ alo e,! E báo giá rẻ quá các bác đừng ngất nhé. .. Rẻ ko có Nghĩa Là ko tốt mà Là các bác Đã Tim đc đúng địa chỉ thui.. E thấy các bác toàn bị mua giá ở trên trời thôi...Hihi các bác ko tìn thì cứ thử thì biết ngay!!!! Alo e Dzung 0949838288
hôm trước em đã giới thiệu cho 1 cụ đến cửa hàng nhà bác roài đấy.
Cám ơn bác đã tin yêu và quan tâm đến chúng em. Có phải Hum trc bác đi cùng bác thắng ko a.? nếu e fuc vu có gì thiếu sót xin bác góp ý thẳng thắn nhé.
Đầu năm em bận lu bù nên chưa up đc ảnh hàng hóa. Mời các bác tham quan qua gian hàng của em www.phutungototudzung.vn
Cụ thể đồ cho Su Wagon cụ có những cái gì, giá không thấy ghi trên web?

daihung

Xe buýt
Chánh tổng ơi,anh giúp dùm em là em đang tìm 1 cặp lo xo sau xe wagon R+ của em , anh giúp dùm em nhé

Thanh 0909444000 ( Kiên Giang )

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chánh tổng ơi,anh giúp dùm em là em đang tìm 1 cặp lo xo sau xe wagon R+ của em , anh giúp dùm em nhé

Thanh 0909444000 ( Kiên Giang )
Cụ ơi, cái lo xo bánh sau thì kiếm cái lo xo của xe khác chế cháo 1 chút rồi lắp sang thôi ạ ! ( Miễn sao tương đương với cái cụ và dài hơn 1 chút là đc thoi mà ).

choixongxu

Xe tăng
Nếu bát bèo thì chỉ cần nhún xe tại chỗ là cũng phát hiện ra ngay. Em dự là rô tuyn và thước lái.
Bác chánh tổng cho em hỏi thêm là rô tuyn và thước lái có phục hồi lại được không ạ? Hay phải thay nếu vậy thì tổng thiệt hại khoảng bao nhiêu?

Hassler

Xe tải

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ mua 1 cái rồi bảo họ đấu cho - hoặc chuẩn bị băng dính mà tự chiến thôi - Đơn giản mà

Hassler

Xe tải
Kụ mua 1 cái rồi bảo họ đấu cho - hoặc chuẩn bị băng dính mà tự chiến thôi - Đơn giản mà

dạ
cái củ này mua thì OK thôi, cái khoản đấu dây từ ắc quy vào ntn em mới lăn tăn ạ, ko biết có phải mua cái bộ chuyển 12v AC sang 220v DC ko hả cụ?

hoamaila82

Đi bộ
Chào các Bác.
Em mới tham gia diễn đàn nên có gì sơ xuất các Bác thông cảm và giúp đỡ em nhé.
Trước tết em tậu 1 em wagon đời 2002. Nói chung xe đi bình thường nhưng buổi tối bật đèn thì đèn sau xe tối om (chắc là cháy bóng). Hôm rồi đi Phú Thọ về buổi tối đén Sơn Tây bị làm luật mất 1tr (xót ruột quá). Em muốn kiểm tra toàn bộ xe (vì mua xe cũ) để đi lại cho yên tâm. Mong các bác chỉ dùm em địa chỉ sửa chữa, bảo dưỡng, kiểm tra xe với. xe em đang nằm ở Ngọc Thụy, Long Biên ạ.
Cảm ơn các Bác.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Chào các Bác.
Trước tết em tậu 1 em wagon đời 2002. Nói chung xe đi bình thường nhưng buổi tối bật đèn thì đèn sau xe tối om (chắc là cháy bóng). Hôm rồi đi Phú Thọ về buổi tối đén Sơn Tây bị làm luật mất 1tr (xót ruột quá). Em muốn kiểm tra toàn bộ xe (vì mua xe cũ) để đi lại cho yên tâm. Mong các bác chỉ dùm em địa chỉ sửa chữa, bảo dưỡng, kiểm tra xe với. xe em đang nằm ở Ngọc Thụy, Long Biên ạ.
Cảm ơn các Bác.
Theo em thì hôm tới cụ nên mang xe ra để các cụ nhà WGC " sơ khám " trước. Sau đó sẽ lên kế hoạch mổ ra sao thì sẽ đc bàn cụ thể trong lúc ...(b) . Cụ cho vài cái ảnh vợ 2 lên đây ra mắt luôn các cụ nhà WGC đc ko :D.

hoamaila82

Đi bộ
Các bác cho em hỏi nút ECO cạnh nút AC để làm gì thế?

GIA DINH NHO

Xe điện
nó để bật điều hòa thôi cụ .

Ac là mát sâu . Eco ko mát lắm . nhưng máy khỏe hơn là để AC

hoamaila82

Đi bộ
Chào các Bác.
Cảm ơn các Bác.
Chả có Bác nào giúp được em cả. hự hự...

hoamaila82

Đi bộ
Phụ tùng wagon.

Có bác nào biết chỗ bán tựa đầu ghế sau của wagon ko? bao xiền 1 cái ạ. em cần mua 2 cái cho ghế sau.

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ theo dõi lịch off nhà Wagon rồi oánh xe đến là có câu trả lời thôi mà :D (b)(b)(b)

mabu_210

Xe điện
Cụ chọn mua đúng xe của thợ rùi mà.

Chả có Bác nào giúp được em cả. hự hự...
Hẳn cụ Chánh tổng Hiếu Nam trả nhời rồi còn kêu ca cái zề nữa nhể ???

Theo em thì hôm tới cụ nên mang xe ra để các cụ nhà WGC " sơ khám " trước. Sau đó sẽ lên kế hoạch mổ ra sao thì sẽ đc bàn cụ thể trong lúc ...(b) . Cụ cho vài cái ảnh vợ 2 lên đây ra mắt luôn các cụ nhà WGC đc ko :D.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các vấn đề hỏi và thắc mắc nhà WGC đã có thớt rồi. Các Cụ cần gì thì cứ vào đấy hỏi là sẽ đc trả lời ngay. Ko nhất thiết phải mở topic mới như thế này để tránh lãng phí " tài nguyên " của OF nói chung cũng như WGC nói riêng :D.

Chỉnh sửa cuối:

superwagon

Xe buýt
Chào các Bác.
Cảm ơn các Bác.
đèn hậu của wg đặt rất thấp nên đất cát từ bánh xe vẩy lên rất nhiều làm cho đèn nhanh hỏng, nếu đèn không sáng thì cụ tháo ba đờ sốc xuống rồi mới tháo được đèn ra >>> kiểm tra nếu hỏng thì thay thế đơn giản như đan rổ
mà em không hiểu sao thằng suzuki lại để thiết kế cái đèn hậu ở vị trí thấp thế, vừa khó nhìn vì dễ bám bẩn từ bánh xe vẩy lên, khi lùi xe không cẩn thận va vào chướng ngại vật là đi luôn cái đèn, khi hỏng thì khó thay thế

superwagon

Xe buýt
Các bác cho em hỏi nút ECO cạnh nút AC để làm gì thế?
ECO là viết tắt của economy, khi bật nút này thì thời gian lốc điều hòa chạy sẽ ít đi và thời gian nghỉ tăng lên >>> tiết kiệm nhiên liệu

Trạng thái
Thớt đang đóng