Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 2)

Trạng thái
Thớt đang đóng

1976

Xe tải
Cụ định buôn bóng đèn hay sao mờ tìm hiểu kỹ vậy? Theo em thì cháy cái bóng nào thì mang cái mẫu đi mua giống hệt là xong.
hi hi, nhà cháu tính bài chuẩn bị sẵn trên xe, cái nào cháy thay luôn ạ.

GIA DINH NHO

Xe điện
chiều lang thang nhặt được đôi loa bãi . tối nay về show hàng cho các cụ xem

GIA DINH NHO

Xe điện
trông khủng như loa camry đời mới luôn .

GIA DINH NHO

Xe điện
cụ định thay loa theo xe hay lắp hai cánh sau.
lắp 2 cánh sau ạ . nếu ngon và giàu thì em thay loa theo xe , nhưng thật ra với em thế cũng là đủ rồi

lắp thêm 2 loa nữa chả qua là bệnh đú thôi =))

GIA DINH NHO

Xe điện
đã gắn được 2 cái loa vào cửa hậu và đi dây xong . còn cắt cái lỗ cho loa thò ra .

mai hầu ảnh các cụ

đánh giá chung tạm ổn vì loa khá to

minck

Xe container
Cụ định buôn bóng đèn hay sao mờ tìm hiểu kỹ vậy? Theo em thì cháy cái bóng nào thì mang cái mẫu đi mua giống hệt là xong.
Cái vụ "Độn" lo so giảm chấn sau cụ dìm hàng lâu quá...
Xế yêu nhà chấu cứ 4 người ngồi lên ghế sau là kịch Tăm pông
Thay đôi tăm pông chỉ dc mấy tháng là lại nát...Chạy đường cao tốc gặp mép cầu là xóc lộn mề...(2 người ngồi ghế sau thì lại êm ái; Nhưng chẳng nhẽ lại chống chỉ định xe chở quá 4 người và ko dc chở thêm hành lý? 8-> )
Hay cụ CT chỉ định cho nhà cháu thay đôi lò xo khoẻ hơn nhỉ ???

Linh

Xe điện
Thay đôi tăm pông chỉ dc mấy tháng là lại nát...Chạy đường cao tốc gặp mép cầu là xóc lộn mề...(2 người ngồi ghế sau thì lại êm ái; Nhưng chẳng nhẽ lại chống chỉ định xe chở quá 4 người và ko dc chở thêm hành lý? 8-> )
Bác độn kiểu gì thế, vợ em cũng thay lốp to, ban đâuf bị kịch, sau em độn tăm bông bằng cái miếng cao su của xe tải đã mấy năm vẫn oke...

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Theo em thì độn cáo lên là phương pháp hay nhất và ko ảnh hưởng đến độ nhún êm ái của lo xo. Còn thay loại khác vào , có khi lại cứng hơn và cực hình mỗi khi cụ chạy 1 mình lắm ạ. Có cụ thay lo xo khác vào rồi, nay muốn cái lo xo nguyên bản. Cụ nào thích em làm môi giới cho .....miễn phí :D.

minck

Xe container
Theo em thì độn cáo lên là phương pháp hay nhất và ko ảnh hưởng đến độ nhún êm ái của lo xo. Còn thay loại khác vào , có khi lại cứng hơn và cực hình mỗi khi cụ chạy 1 mình lắm ạ. Có cụ thay lo xo khác vào rồi, nay muốn cái lo xo nguyên bản. Cụ nào thích em làm môi giới cho .....miễn phí :D.
Vấn đề là phải chờ đến bao giờ mới dc "mua bản quyền sáng chế" của cụ đây ợ

minck

Xe container
Bác độn kiểu gì thế, vợ em cũng thay lốp to, ban đâuf bị kịch, sau em độn tăm bông bằng cái miếng cao su của xe tải đã mấy năm vẫn oke...
Độn lò xo là để tăng thêm lực cho lò xo...nhằm giảm việc kịch tăm pông khi đủ tải...chứ cụ thay tăm pông bằng miếng cao su thì chỉ có dc cái là ko tốn tiền thay tăm pông chứ ko phải là để làm cho nó hết kịch mà vẫn êm ái...

wagon2004

Xe buýt
Các cụ cho hỏi tý hôm nay đi với mấy người có anh bạn dùng điện thoại có phần mềm đo tốc độ khi xe chạy

Kiểm tra khi chạy tốc độ theo bác ý sai số vào khoảng 10-15km

VD : chạy 90km thì khoảng 80km theo điện thoại của bác ý

Chạy 115km thì khoảng 100km

Theo các cụ như vậy có chính xác không vì bác ý bảo có thể do con sâu ở bánh lâu ngày bị mòm nên báo không đúng

Nhờ các cụ giải thích giúp vụ này nhé

minck

Xe container
Các cụ cho hỏi tý hôm nay đi với mấy người có anh bạn dùng điện thoại có phần mềm đo tốc độ khi xe chạy

Kiểm tra khi chạy tốc độ theo bác ý sai số vào khoảng 10-15km

VD : chạy 90km thì khoảng 80km theo điện thoại của bác ý

Chạy 115km thì khoảng 100km

Theo các cụ như vậy có chính xác không vì bác ý bảo có thể do con sâu ở bánh lâu ngày bị mòm nên báo không đúng

Nhờ các cụ giải thích giúp vụ này nhé
Tất cả các thiết bị GPS phổ thông hiện nay thì cho kết quả đều nhỏ hơn thực tế hơn 10%. Nhưng nếu cụ tin là "sâu" công tơ mét bị mòn thì 100% cụ bị XXX phạt.
Vì ví dụ sâu có 10 răng...nếu bị mòn thì nó vẫn cứ 10 răng chứ có mất đi cái nào đâu ?
Tốc độ đo bằng vệ tnh thì nó bi sai do tính bằng Độ, phút, giây của kinh tuyến và vĩ tuyến...Còn phần lẻ của Giây thì bỏ qua...
- Đường kính của trái đất =40.000km
Trái đất hình tròn nên=360 độ=21600 phút=1.296.000giây
Vâỵ 1 Giây kinh tuyến hoặc vĩ tuyến=40.000km/1.296.000 giây =0,030865km=30,865m (Nếu sai số chỉ là 1/10 giây thì cũng là hơn 3m mặt bằng tương ứng
- Cộng với mạt đường "lồi lõm" cũng bị bỏ qua nên dẫn đến sai số...
- Sâu của công tơ mét là bánh răng nên ko thể có sai số vòng quay dc. Có chăng sai số là do lốp mòn nên đường kính lốp nhỏ hơn mặc định (Nhưng ko đáng kể), Hoặc do chúng ta lắp lốp ko đúng cỡ lốp dc thiết kế

Linh

Xe điện
Độn lò xo là để tăng thêm lực cho lò xo...nhằm giảm việc kịch tăm pông khi đủ tải...chứ cụ thay tăm pông bằng miếng cao su thì chỉ có dc cái là ko tốn tiền thay tăm pông chứ ko phải là để làm cho nó hết kịch mà vẫn êm ái...
Thế thì có lẽ là lò xo của em còn tốt nên xe em chạy đủ tải những không có cảm giác bị kịch mà vẫn êm ái bác à ( hay tại cái cao su em lắp thêm vào chứ ko phải thay tăm bông bác nhé ... )

xepuly

Đi bộ
Theo em thì độn cáo lên là phương pháp hay nhất và ko ảnh hưởng đến độ nhún êm ái của lo xo. Còn thay loại khác vào , có khi lại cứng hơn và cực hình mỗi khi cụ chạy 1 mình lắm ạ. Có cụ thay lo xo khác vào rồi, nay muốn cái lo xo nguyên bản. Cụ nào thích em làm môi giới cho .....miễn phí :D.[/QUOTE
xe em cung bị hiện tượng tương tự khi đủ tải. Giải pháp thay đôi lò xo mới dài hơn 1.5 vòng bây giờ đi ok luôn. Em cũng đang thừa đôi lò xo nguyên bản đây. Cụ nào càn thì alo em.

choixongxu

Xe tăng
Chụp bằng điện thoại cùi, để cái nệm ghế thấy cũng không yên tâm lắm, thôi thì cũng ráng cho nó có cái bọc:

Gần gần hơn:

Phía sau:

Băng sau chắc phải thêm 1 ít kim chỉ nữa mới OK:

Hàng Thái Lan:

Mà sao thích của ngoại thế nhỉ, cũng chịu thôi vì Tôi yêu Việt Nam mà hổng có hàng:

Vậy cũng yên tâm, mấy đứa F1 cứ đem bánh kẹo & sữa lên xe, để cái nệm nỉ thì dễ tiu quá, có cái này yên tâm hơn.
Em vừa thử 1 đoạn từ nhà đến cơ quan, phải công nhận mềm mại & êm thiệt.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Bộ đệm của bác cũng đẹp thật đấy. Nhưng e nghỉ chỉ hợp cho mùabddoong và xứ lạnh như chỗ bác thôi. Mùa hè ở Hà Nội thì ngồi ko chịu đc :D.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Theo em thì độn cáo lên là phương pháp hay nhất và ko ảnh hưởng đến độ nhún êm ái của lo xo. Còn thay loại khác vào , có khi lại cứng hơn và cực hình mỗi khi cụ chạy 1 mình lắm ạ. Có cụ thay lo xo khác vào rồi, nay muốn cái lo xo nguyên bản. Cụ nào thích em làm môi giới cho .....miễn phí :D.[/QUOTE
xe em cung bị hiện tượng tương tự khi đủ tải. Giải pháp thay đôi lò xo mới dài hơn 1.5 vòng bây giờ đi ok luôn. Em cũng đang thừa đôi lò xo nguyên bản đây. Cụ nào càn thì alo em.
Số đt của cụ đâu thấy? Thôi cụ để cho e đi nhé. Trưa nay e qua lấy luôn. Mà cụ cho e cái địa chỉ đi nhé. 0912141184

GIA DINH NHO

Xe điện
Trạng thái
Thớt đang đóng