Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TL_Vietnam

Xe lăn
Dây nguồn của cam lấy từ tẩu nên cắm phát ăn luôn chả phải chế cháo gì :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Kiểm tra đến phần máy

Wagon10 tuổi rồi thì cũng nên thay cam + bi tỳ cho nó ngọt ngào đi kụ ơi (Trích lời CT) :D

Chỉnh sửa cuối:

TL_Vietnam

Xe lăn
Bon nút thêm bức nội thất nữa nhá :D

Wagon đỏ so dáng :D

TL_Vietnam

Xe lăn
Nút sấy kính trên xe Wagon là chỉ dùng cho sấy kính sau thôi ợ! Còn sấy kính lái thì cụ phải chỉnh các cửa gió điều hòa theo ký hiệu sấy kính thì mới đc :D. Mùa đông thì bật dàn sưởi lên cho ...ấm cụ nhé :))
Giúp kụ cái ảnh cho dễ hình dung :D

Sấy kính sau của xe Wagon

Sấy kính lái của xe Wagon

GIA DINH NHO

Xe điện
Kụ kiểm tra phần chốt xem dư lào

Xem khi đóng nó có ngòam được hết vào chốt dưới không. Nếu không có thể nới 2 con vít rồi xê dịch cho hợp lý (b)(b)(b)
Hóa ra có cái chốt sắt móc vào . và có một cái lẫy nhựa con con . gài cái lẫy nhựa vào là ok . em đã tự sửa dc rồi .

nhưng chả biết sao . đang bị mất điện công tắc lên kính tổng => mất điện toàn bộ công tắc lên kính hu hu .

tung132th

Xe hơi
hic hic đang đi xe wagon quen , ăn uống tầm 7l chuyển sang em cerato thấy tốn quá cấc cụ ạ,
chung quy vẫn thấy wagon ngon bổ rẻ .
Tiện em đã cưới v3 rồi v2 nhà em đang ở 1 mình , cụ nào có nhã ý rước em nó thì pm em nhé .
v2 nhà em thì full option và em vừa độ lại ( mấy ông hugo còn nhầm sang kía 2014) làm em bị phạt oan.

Xsara

Xe tăng
Nút sấy kính trên xe Wagon là chỉ dùng cho sấy kính sau thôi ợ! Còn sấy kính lái thì cụ phải chỉnh các cửa gió điều hòa theo ký hiệu sấy kính thì mới đc :D. Mùa đông thì bật dàn sưởi lên cho ...ấm cụ nhé :))
Giúp kụ cái ảnh cho dễ hình dung :D
Cảm ơn hai cụ .xe của em hình như không có dàn nóng ,bật sang nóng mà vãn mát như mùa đông :))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
hic hic đang đi xe wagon quen , ăn uống tầm 7l chuyển sang em cerato thấy tốn quá cấc cụ ạ,
chung quy vẫn thấy wagon ngon bổ rẻ .
Tiện em đã cưới v3 rồi v2 nhà em đang ở 1 mình , cụ nào có nhã ý rước em nó thì pm em nhé .
v2 nhà em thì full option và em vừa độ lại ( mấy ông hugo còn nhầm sang kía 2014) làm em bị phạt oan.
Giờ mới thấy nhắc đến v3....:D
Cụ xem bao giờ lên cái chương trình " xẻ rưa " ....cho nó đỡ tốn xăng đi chứ :))

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các cụ có biết tại dây nào ko ạ
Em cũng ko nhớ là có cầu chì hay ko ? Nhưng cụ cứ thử kiểm tra các cầu chì ( hộp cầu chì trong xe nhé ) xem có cái nào đứt ko? Hoặc nếu cụ có đồng hồ thì đo xem điện có cấp lên trên cụm công tắc ko? Sau đó ròi tính tiếp :D.

GIA DINH NHO

Xe điện
Em cũng ko nhớ là có cầu chì hay ko ? Nhưng cụ cứ thử kiểm tra các cầu chì ( hộp cầu chì trong xe nhé ) xem có cái nào đứt ko? Hoặc nếu cụ có đồng hồ thì đo xem điện có cấp lên trên cụm công tắc ko? Sau đó ròi tính tiếp :D.
Em cũng xem lại rồi . ko có dây nào đứt . em sợ nó tuột nhẹ mà ko phải là tuột thật ra.

lại ko có đồng hồ đo điện nữa chứ . hôm trước mua mấy công tắc của bác về lắp xong chạy re rè . mà chả biết thằng cu con nó ngồi có nghịc vào cái gì ko mà tịt luôn , hu hu

minck

Xe container
Em cũng xem lại rồi . ko có dây nào đứt . em sợ nó tuột nhẹ mà ko phải là tuột thật ra.

lại ko có đồng hồ đo điện nữa chứ . hôm trước mua mấy công tắc của bác về lắp xong chạy re rè . mà chả biết thằng cu con nó ngồi có nghịc vào cái gì ko mà tịt luôn , hu hu
Cụ dùng RP7 xịt vào giắc cắm tổng xem có phải do bẩn hay ko ?

1976

Xe tải
các cụ giúp em với:
tình hình là đầu DVD của xe em hôm qua tự nhiên có hiện tượng chập chờn tự tắt, ấn nút bật lên chạy được một lúc rồi lại bị tắt, các cụ nào có kinh nghiệm cho em ý kiến với ạ, thank các cụ nhé.
đầu DVD của em là Pioneer 2 Din

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
các cụ giúp em với:
tình hình là đầu DVD của xe em hôm qua tự nhiên có hiện tượng chập chờn tự tắt, ấn nút bật lên chạy được một lúc rồi lại bị tắt, các cụ nào có kinh nghiệm cho em ý kiến với ạ, thank các cụ nhé.
đầu DVD của em là Pioneer 2 Din
oài, cái đầu DVD của cụ là do cụ chủ cũ làm bên Vinaxin mà có đấy ợ! :P . Hôm nào cụ đi off với WGC em chọc ngoáy 1 lúc là xong ngay :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn

Chú ý cái nút bấm khóa kính đấy nhé! Ko có đồng hồ đo điện thì cụ có thể làm cái đèn 2 cực ( giống mấy ông gara ) dí cào 2 cực ( + , - ) thấy sáng đèn ....tức là có điện. Hôm nào cụ làm 1 chuyến lên HN để ae thăm khám 1 lần cho dứt điểm đi nhóe :D

GIA DINH NHO

Xe điện
Chú ý cái nút bấm khóa kính đấy nhé! Ko có đồng hồ đo điện thì cụ có thể làm cái đèn 2 cực ( giống mấy ông gara ) dí cào 2 cực ( + , - ) thấy sáng đèn ....tức là có điện. Hôm nào cụ làm 1 chuyến lên HN để ae thăm khám 1 lần cho dứt điểm đi nhóe :D
EM GIẤY tờ vẫn chưa dc . hôm nọ sắp dc bốc biển thì xxx bảo giấy tờ phải làm lại tý . lại đang chờ :((

1976

Xe tải
oài, cái đầu DVD của cụ là do cụ chủ cũ làm bên Vinaxin mà có đấy ợ! :P . Hôm nào cụ đi off với WGC em chọc ngoáy 1 lúc là xong ngay :D
vầng, cảm ơn cụ CT, khi nào ọp ẹp gì cụ báo em với nhá.

Trạng thái
Thớt đang đóng