Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, tuning (Phần 1)

Trạng thái
Thớt đang đóng

TL_Vietnam

Xe lăn
Cái bộ tay nắm trần trước và sau: mết in Hieunam kụ nhá :D
Nguyên bản là sơn tĩnh điện màu đen - nhà cháu chế cháo sơn nó thành màu nhũ cho sáng sủa đấy ah :D

Linh

Xe điện
Cái bộ tay nắm trần trước và sau: mết in Hieunam kụ nhá :D
Nguyên bản là sơn tĩnh điện màu đen - nhà cháu chế cháo sơn nó thành màu nhũ cho sáng sủa đấy ah :D
Vây à, thế thì em thiếu sót quá, làm phiền cụ Chu tịch nhiều rồi mà lại sót món này ...

haicuchi

Xe đạp
Xe bác có màu xanh lạ vậy! Còn về sinh giàn lạnh thì bác tháo chỗ cái cửa gió trong gió ngoài ra đề nhìn thấy vè vệ sinh sạch giàn lạnh nhé!
Còn cái Van tiết lưu ( nó nằm trong giàn lạnh luôn đấy ) ! Nhưng bác sẽ ko thể tự tháo lắp hay thay thế đc đâu ạ!
Bác tả hiện tượng chưa rõ lắm , nhưng theo em dự đoán thì xe bác chỉ cần về sinh sạch là OK
Cảm ơn bác Hiểu Nam xe em nguyên gốc mailinh Quảng Nam; con này đăng ký 2005, chi nhánh QNam nhưng không đăng ký hoạt động kinh doanh; theo chủ nhân nói con này bố xếp chỉ dùng chạy loanh quanh (gần 100 ngàn km) khi mua qua trung gian hắn hơi cao, xe đã sơn lại rồi, các đồ khác cơ bản nguyên rin; về đi 2 năm nay không có sửa chữa gì lớn.
Về vệ sinh giàn lạnh có phải bác nói tháo cửa gió chỗ hộp đen bên ngoài phải không ạ. Còn giàn mát và két nước em đã kiểm tra và xịt rửa rồi, nhìn chung là sạch.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Cảm ơn bác Hiểu Nam xe em nguyên gốc mailinh Quảng Nam; con này đăng ký 2005, chi nhánh QNam nhưng không đăng ký hoạt động kinh doanh; theo chủ nhân nói con này bố xếp chỉ dùng chạy loanh quanh (gần 100 ngàn km) khi mua qua trung gian hắn hơi cao, xe đã sơn lại rồi, các đồ khác cơ bản nguyên rin; về đi 2 năm nay không có sửa chữa gì lớn.
Về vệ sinh giàn lạnh có phải bác nói tháo cửa gió chỗ hộp đen bên ngoài phải không ạ. Còn giàn mát và két nước em đã kiểm tra và xịt rửa rồi, nhìn chung là sạch.
Vâng, bác vệ sinh đc cái dàn lạnh rồi thì cũng sẽ mát hơn chứ ạ? Hiện giờ chạy tốt chưa và có hiện tượng gì ko? Có gì bác cứ alo co em nhé .

haicuchi

Xe đạp
Vâng, bác vệ sinh đc cái dàn lạnh rồi thì cũng sẽ mát hơn chứ ạ? Hiện giờ chạy tốt chưa và có hiện tượng gì ko? Có gì bác cứ alo co em nhé .
Báo cáo bác 2 hôm nay em bận việc cũng chưa kiếm tra lại chạy đường dài; mai em kiểm tra kỹ lại rồi báo cáo lại bác. Rất cảm ơn bác đã tận tình chỉ bảo.
Nói thật với bác em có 1 mơ ước nữa là cái trợ lực tay lái điện lắp xong trong 1h và (b)(b) là em thích lắm đấy ợ.

Xsara

Xe tăng
Xe của em không có lọc gió điều hòa , chắc chủ cũ bỏ đi cho thoáng như vậy có hại gì không các cụ ?

olala

Xe tăng
Xe của em không có lọc gió điều hòa , chắc chủ cũ bỏ đi cho thoáng như vậy có hại gì không các cụ ?
Oa gông em chưa thấy con nào có cái này cụ ạ???

GIA DINH NHO

Xe điện
Hôm qua sau buổi ọp định kỳ - nhà Wagon tổ chức xuống gara thị sát cảnh mông má con xe của kụ Tùng :D

Độ bodylips! :D

Sơn code màu đỏ của BMW X6 - Kinh đây ;))

Kụ ý tâm sự phần ốp phanh cũng sẽ được sơn trùng màu thân xe luôn b-)

Để tương xứng với bộ áo mới - Đôi đèn cũng được nâng cấp :D

Đèn pha Wagon 2010 :)>-

Hy vọng cuối tuần cả nhà sẽ nhận được lời mời của kụ Tùng đi rửa xe ah ;))
GARA NÀY CỦA CỤ NÀO VẬY CỤ . eM CŨNG MUỐN XUỐNG LÀM LẠI CON XE .

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
GARA NÀY CỦA CỤ NÀO VẬY CỤ . eM CŨNG MUỐN XUỐNG LÀM LẠI CON XE .
Cụ này đọc mãi giò mới thấy comment nhể :P

Gara này cũng toàn ae quen biết , riêng em cổ phần vào đây ơn 80% đấy ạ ! Cụ mà đến sửa em lấy giá theo đúng tinh thần ngon bổ rẻ ;))

GIA DINH NHO

Xe điện
Cụ này đọc mãi giò mới thấy comment nhể :P

Gara này cũng toàn ae quen biết , riêng em cổ phần vào đây ơn 80% đấy ạ ! Cụ mà đến sửa em lấy giá theo đúng tinh thần ngon bổ rẻ ;))
vÂNG TẠI EM MỚI LẤY XE HÔM QUA CỦA CỤ xethudo.vn .

Con xe đó chắc nhiều cụ cũng biết , tình trạng thân vỏ bong sơn, mối mọt . đèn hậu sập sệ . .......

Em cũng muốn đại tu lại cái hình thức của nó . thấy các cụ làm ở đây có vẻ ngon nghẻ nên em cũng muốn hỏi .

Em chưa dám đề xuất nhập hội vì mới lấy xe hôm qua .

Việc đầu tiên em cần làm là làm giấy đăng ký kết hôn cho em nó đã . em nó đã qua nhiều đời chủ nên việc làm giấy cũng mất khá nhiều thời gian .

GIA DINH NHO

Xe điện
Các cụ cho em hỏi sáng ra nổ máy xe bị như này là hiện tượng gì .

Ghi chú : em có bi tắc đề , chìa khóa bị kẹt nên sau khi đề nổ khoảng 20 giây vẫn ở chế độ đề mới quay lại được chế độ ON

Mong các cụ chỉ giáo . em cũng chưa có thời gian đi kiểm tra lại xe .

bong07

Xe container
các cụ cho em hỏi sáng ra nổ máy xe bị như này là hiện tượng gì .

Ghi chú : Em có bi tắc đề , chìa khóa bị kẹt nên sau khi đề nổ khoảng 20 giây vẫn ở chế độ đề mới quay lại được chế độ on

mong các cụ chỉ giáo . Em cũng chưa có thời gian đi kiểm tra lại xe .

cụ nên đưa ra gara khám tổng thê đi cho yên tâm.

GIA DINH NHO

Xe điện
cụ nên đưa ra gara khám tổng thê đi cho yên tâm.
chủ nhật tuần này mới đi dc . hôm nay em tháo biển để đi đổi biển . đề xe thì hơi kẹt . có thể do ổ khóa khô dầu , có thể do cái chìa khóa ẽo ẹt . dạng chìa khóa gập nên yếu . nên đề bị kẹt đề một lúc . quay ra thì nó như vậy . xong nổ lại thì bình thường ko vấn đề gì nữa .

superwagon

Xe buýt

Ghi chú : em có bi tắc đề , chìa khóa bị kẹt nên sau khi đề nổ khoảng 20 giây vẫn ở chế độ đề mới quay lại được chế độ ON

kiểm tra lại con chuột đề đi

TL_Vietnam

Xe lăn
Kụ nên kiểm tra tổng thể xe, xử lý lỗi triệt để tránh bệnh lọ xọ bệnh chai nhá (b)(b)(b)

GIA DINH NHO

Xe điện
Kụ nên kiểm tra tổng thể xe, xử lý lỗi triệt để tránh bệnh lọ xọ bệnh chai nhá (b)(b)(b)
Cám ơn cụ chánh . em bận đã làm dc gì đâu, xe vẫn vất xó . chủ nhật em mới đi kiểm tra tổng thể dc. mong ngày gặp được các cụ .

Phương Nga

Xe lăn

sợ quá nhỉ, em nó ói ra máu rồi cụ ơi, đi khám hết xe đi ạ

bong07

Xe container
dĩ nhiên cụ ạ . Nhưng mà em đang hết xiền . Chắc phải chờ đến năm mới xem có xiền về ko mới đại tu và khoe được .
máy móc là phải kiểm tra đầu tiên đi cụ, ko thì mệt lắm đấy?cái khác tính sau.

Trạng thái
Thớt đang đóng