Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Tự nhiên nó có tiếng lạ mới lo chứ, ko khéo nó rơi mấy cái móc ấy ra rồi đới. Ngày em mua xe về đem đi bảo dưỡng, chú thợ quen còn phải chưởi đcm mấy ông thợ trước cẩu thả vứt bớt chi tiết phanh làm hắn phải chế.:))
Đạp phanh nó mí kêu, đi mà kêu thì e ứ đợi đc lap ngoài :))

Koạt mo

Xe điện
Cụ lại còn cho nó "chế" phanh nữa thì vãi quá :))
Mở bộ phanh sau ra, nhìn thì thấy, một bộ phận hãm cả một khối động cơ 970 cc, nặng mấy tạ, tốc độ lớn như thế mà có mấy cái lò xo, lẫy mỏng manh ghép vào nhau theo phương thức GÀI cái nọ vào cái kia, mà không dùng ốc siết gì cả....phanh đĩa còn có ốc, lục lăng chìm...thành một khối vững chắc. :D

Mắt đen 69

Xe điện
Khi nó bị đứt thì phải thay ngay...;))còn bt thì đi khoảng 5 vạn thì thay cho yên tâm...
Qua em mở ra. Dây vưỡn từ đầu. Nhìn còn ngon cơ mà thay cho chắc cú để theo dõi :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Qua em mở ra. Dây vưỡn từ đầu. Nhìn còn ngon cơ mà thay cho chắc cú để theo dõi :))
Mấy cái món đầu tiên khi mua xe về em thay ngay là dây cam, dây cu roa và mấy thứ chất lỏng trên xe (rút kinh nghiệm từ con xe trước bị nằm đường).:))

Koạt mo

Xe điện
Mấy cái món đầu tiên khi mua xe về em thay ngay là dây cam, dây cu roa và mấy thứ chất lỏng trên xe (rút kinh nghiệm từ con xe trước bị nằm đường).:))
em cũng làm như vậy, nhưng lại quên ghi thời gian và km, nên ....lại vào cõi u mê.
Đành thay mới hết và ghi lại thông số, theo dõi từ đầu :))

dangtan77

Xe điện
em cũng làm như vậy, nhưng lại quên ghi thời gian và km, nên ....lại vào cõi u mê.
Đành thay mới hết và ghi lại thông số, theo dõi từ đầu :))
Dây cu loa nên thay định kỳ cụ nhể, mốc em nhớ nhất là tù lúc nằm đường chui gầm, đang chuẩn bị lên đỉnh bị tụt ak!:)):))

minck

Xe container
Cám ơn cụ, xe em không biết thay từ bao giờ nữa
Ko biết thay từ bj thì thay ngay và luôn...để đứt thì tốn gấp 10 lần đấy (tiền cứu hộ, tiền thay thế)

gn.hanam

Đi bộ
Ko biết thay từ bj thì thay ngay và luôn...để đứt thì tốn gấp 10 lần đấy (tiền cứu hộ, tiền thay thế)
E chào các Cụ ạ! E cũng mới lấy vk2 WG nên nhiều thứ còn chưa biết để chiều e nó mong được các Cụ chỉ bảo ạ. Chả là mấy hôm nay trời mưa ẩm khởi động e ý lên xong lúc đi e ý cứ nhõng nhẽo đi cà giựt cà giựt bực mình quá ạ. Trời nắng hoặc đi 1 lúc nóng máy thì lại hết ạ. E kiểm tra chỗ chia điện và cao áp vẫn khô ráo. Các Cụ chẩn bệnh giúp e với ạ. E cũng định thay bộ dây cam và curoa cho nó an tâm, cụ Chánh để phần e 1 bộ nhé.
E cảm ơn các Cụ nhiều nhiều ạ!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
E chào các Cụ ạ! E cũng mới lấy vk2 WG nên nhiều thứ còn chưa biết để chiều e nó mong được các Cụ chỉ bảo ạ. Chả là mấy hôm nay trời mưa ẩm khởi động e ý lên xong lúc đi e ý cứ nhõng nhẽo đi cà giựt cà giựt bực mình quá ạ. Trời nắng hoặc đi 1 lúc nóng máy thì lại hết ạ. E kiểm tra chỗ chia điện và cao áp vẫn khô ráo. Các Cụ chẩn bệnh giúp e với ạ. E cũng định thay bộ dây cam và curoa cho nó an tâm, cụ Chánh để phần e 1 bộ nhé.
E cảm ơn các Cụ nhiều nhiều ạ!
Cụ kiểm tra lại bộ dây cao áp đi nhé!

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ thay bộ dây cao áp mới là ổn, khoảng 1 thùng bia Tiger thôi, xe của em trước cũng bị y như cụ.
tộ xư, cái bơm xăng chết bất đắc kỳ tử cụ ah, sáng đi ngon , chiều đi làm giật mấy phát thế là nằm đường phố :))

minck

Xe container
1
tộ xư, cái bơm xăng chết bất đắc kỳ tử cụ ah, sáng đi ngon , chiều đi làm giật mấy phát thế là nằm đường phố :))
1 cái bơm ngoài dự phòng giá 250k vứt vào xe...có khi gần chục năm ko dùng đến...nhiưng đến lúc cần thì nó "giá trị vô cùng" mặc dù chỉ SD 1/2 tiếng :))

thái tú

Xe tăng
Vụ này căng nhỉ,cũng quan trọng như dây cam,em phải thủ 1 quả bơm dự phòng mới đc.

Kave

Xe buýt
Quá nguy hiểm, bơm xăng cũng phải thay thường xuyên à cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng