Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuangiga31mes2c

Xe container
Em thay cặp càng I+cao su mới cho V3, hàng Cty. Có sự khác biệt rõ ràng ở dàn gầm, đi chắc hơn hẳn các cụ ạ.:))

Chỉnh sửa cuối:

tuangiga31mes2c

Xe container
Có sự khác biệt rõ giữa hàng Cty Mai Động và hàng lô ko rõ xuất xứ. Hàng Cty chắc chắn, dày dặn hơn nhiều, em quên ko chụp ảnh so sánh. Cặp càng I hàng lô em thay ra có 1 nhược điểm là phần đầu nhỏ mỏng hơn nên khi xiết ốc bị móp vị trí satxi. Khi thay càng I hàng Cty vào phải nong ra rất vất vả, làm biến dạng cả lỗ bắt bulong. Vậy nên các cụ nhà mình nên hạn chế xài hàng ngoài nhé.:D

Chỉnh sửa cuối:

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

minck

Xe container
Em thay cặp càng I+cao su mới cho V3, hàng Cty. Có sự khác biệt rõ ràng ở dàn gầm, đi chắc hơn hẳn các cụ ạ.:))

Cụ tháo ngay con e cu hãm công ra...thay vào đó là cái chốt chẻ... Nếu con e cu kém thì tìm con ốc ro tuyn thay vào...Nếu cụ muốn gặp sự cố như nhà cháu năm 2014 thì cứ để thế mà đi. ;))

tuangiga31mes2c

Xe container
Cụ tháo ngay con e cu hãm công ra...thay vào đó là cái chốt chẻ... Nếu con e cu kém thì tìm con ốc ro tuyn thay vào...Nếu cụ muốn gặp sự cố như nhà cháu năm 2014 thì cứ để thế mà đi. ;))

Không lắp được chốt chẻ cụ ơi. Lý do là nhà cháu thay cái vòng đệm cũ bằng cái vòng đệm mới dày 6 ly rồi. Cái cũ dày hơn 1 ly bị móp hết cả. Con V2 nhà cháu cũng dùng phương án này, chạy gần 2 năm nay khắp Tây Bắc có xi nhê gì đâu ạ.:))

minck

Xe container
Không lắp được chốt chẻ cụ ơi. Lý do là nhà cháu thay cái vòng đệm cũ bằng cái vòng đệm mới dày 6 ly rồi. Cái cũ dày hơn 1 ly bị móp hết cả. Con V2 nhà cháu cũng dùng phương án này, chạy gần 2 năm nay khắp Tây Bắc có xi nhê gì đâu ạ.:))
Đỏ thôi, đen thì quên đi ... =))
Ý cụ nói "cao su càng y là đồ rởm à" ;))
Cao su mới, càng y mới, siết ốc cho đến lỗ chốt chẻ lộ ra thì mới là đủ chặt...
Để nhà cháu hỏi thằng suzuki: sao mày ngu thế...khoan cái lỗ làm cái méo dì :))
(Chắc khi lắp cao su càng y, ếu bôi tý mỡ để nó chui vào hết đây mà)

tuangiga31mes2c

Xe container
Đỏ thôi, đen thì quên đi ... =))
Ý cụ nói "cao su càng y là đồ rởm à" ;))
Cao su mới, càng y mới, siết ốc cho đến lỗ chốt chẻ lộ ra thì mới là đủ chặt...
Để nhà cháu hỏi thằng suzuki: sao mày ngu thế...khoan cái lỗ làm cái méo dì :))
(Chắc khi lắp cao su càng y, ếu bôi tý mỡ để nó chui vào hết đây mà)
Cụ ơi thợ nó ko bôi mỡ mà bôi nước xà phòng ạ, nó bảo tại cái vòng đệm mới của cháu dày quá. Nó xiết đến mức nứt cả cao su phía ngoài rồi.:))

nhim07

Xe tăng
cụ cũng chơi wg mà k vào hội cho xôm, vui mà. Ca này bác sỹ hoa súng hieu nam mà k trị đc thì cụ chỉ ra cửa hàng nhôm kính :))
e bicafun :))
Vâng, cảm ơn cụ nhiều, em cũng thích hội hè lắm nhưng điều kiện khách quan chưa cho phép.
Cụ Hieunam vào còm giúp em vụ này với ạ.

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
  • Em kính chào các cụ, em có việc nhờ các cụ với ạ.
  • Em cũng có vơ 2 là Wagon, hôm qua ko may bị vỡ kíng hậu, em nhờ các cụ chỉ chỗ thay và giá khoảng bao nhiêu xèng ạ.
  • Em cảm ơn các cụ nhiều.
Dạo này e bận thêm các môn chuyên Toán ( bảng số ) thành ra ko vào đọc bài và trả lời cụ đc ợ!
E ko hiểu kính hậu ( là kính chắn gió phía sau và có các dọc sấy ạ? ) hay là kính chiếu hậu 2 bên cánh trước để nhìn nguợc ra sau? Cụ nói rõ hơn thì ae mới tư vấn đc ợ! Ko thì cụ gọi cho số hotline của wagon club nhé. :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Dạo này e bận thêm các môn chuyên Toán ( bảng số ) thành ra ko vào đọc bài và trả lời cụ đc ợ!
E ko hiểu kính hậu ( là kính chắn gió phía sau và có các dọc sấy ạ? ) hay là kính chiếu hậu 2 bên cánh trước để nhìn nguợc ra sau? Cụ nói rõ hơn thì ae mới tư vấn đc ợ! Ko thì cụ gọi cho số hotline của wagon club nhé. :D
nhà cháu dự kính cửa hậu ấy mí khủng :))

phanthuy2601

Xe tăng
Hnay e đi spa 2 má cho vợ 2 thêm xinh :D

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
nguyên nhân oánh lái nặng ngoài thước lái thì do j hử các cụ, xe em chưa cân bằng chưa chỉnh chụm. Ngày hnay vần altis 1.8 at của ông cậu bằng 1 ngón vì nó cũng trợ lực điện :)) ông cậu lái thử bảo bán xe đi, lái éo j nặng thế mí khổ :((

KMS

Xe container
Có sự khác biệt rõ giữa hàng Cty Mai Động và hàng lô ko rõ xuất xứ. Hàng Cty chắc chắn, dày dặn hơn nhiều, em quên ko chụp ảnh so sánh. Cặp càng I hàng lô em thay ra có 1 nhược điểm là phần đầu nhỏ mỏng hơn nên khi xiết ốc bị móp vị trí satxi. Khi thay càng I hàng Cty vào phải nong ra rất vất vả, làm biến dạng cả lỗ bắt bulong. Vậy nên các cụ nhà mình nên hạn chế xài hàng ngoài nhé.:D
Trông như càng I matiz. Chứng tỏ vợ ba của cụ trước đây cũng không được chăm sóc kỹ càng dưới cty nhể :))

phanthuy2601

Xe tăng
Tranh thủ thời gian nghỉ. E làm thêm hạng mục âm thanh gầm sống động này.
Cảm ơn cụ Đạt :)

phanthuy2601

Xe tăng
nguyên nhân oánh lái nặng ngoài thước lái thì do j hử các cụ, xe em chưa cân bằng chưa chỉnh chụm. Ngày hnay vần altis 1.8 at của ông cậu bằng 1 ngón vì nó cũng trợ lực điện :)) ông cậu lái thử bảo bán xe đi, lái éo j nặng thế mí khổ :((
Xe trín trục thì nặng là đúng rồi :))

minck

Xe container
Túm váy: xiền ít nại cứ đòi hít ... Lòng xơm. ;))
Uây tầu nại cứ đòi như sh =))

Trạng thái
Thớt đang đóng