Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cao Thành

Xe đạp
Nếu ko có tên trong mục thành viên thì khỏi còm làm gì cho mất công cụ ơi.
Đúng rồi, em không phải thành viên của hội, em thấy hay thì bình luận thôi và bình luận bằng cái tâm của mình chứ không có mục đích nào khác. Nếu cụ chánh và các cụ trong hội thấy em vô duyên quá thì từ nay em xin chừa ạ. Chúc các cụ vui sinh hoạt vui vẻ!

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Bẩm cụ minck cụ chánh Hieunam , và các cụ, dạo thay lá côn, e nhớ có cụ nào bẩu phải láng 3 vòng bánh đà nếu ko cái lò xo lá côn cọ vào gây tiếng , nhà e khi láng lại k láng vành ngoài vì vướng ba con chốt. Thành ra, giờ có phải mỗi khi đề nổ là có tiếng két két đúng không ợ

Mắt đen 69

Xe điện
Đúng rồi, em không phải thành viên của hội, em thấy hay thì bình luận thôi và bình luận bằng cái tâm của mình chứ không có mục đích nào khác. Nếu cụ chánh và các cụ trong hội thấy em vô duyên quá thì từ nay em xin chừa ạ. Chúc các cụ vui sinh hoạt vui vẻ!
Cụ ấy chả có ý gì đâu. Sợ cụ vào spam nên cụ ý mới nói thế. Vui lên đê :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Bẩm cụ minck cụ chánh Hieunam , và các cụ, dạo thay lá côn, e nhớ có cụ nào bẩu phải láng 3 vòng bánh đà nếu ko cái lò xo lá côn cọ vào gây tiếng , nhà e khi láng lại k láng vành ngoài vì vướng ba con chốt. Thành ra, giờ có phải mỗi khi đề nổ là có tiếng két két đúng không ợ
Em lau chau vào trả lời hình như ko phải, tiếng day curoa thôi.

Ngô Đức Vinh

Xe buýt
Vấn đề báo xăng luôn nan giải

Ở mức 000

Đi được 9 km

Đi gần 100 km

90% báo xăng lính tỉnh do đồng hồ. Gặp CT lấy đồng hồ mới tinh Wagon đời mới 2016. Tất tật trong đồng hồ. Hiện đại chính xác. Đến mau miễn phí số lượng có hạn.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em lau chau vào trả lời hình như ko phải, tiếng day curoa thôi.
Cụ nhắc e mí nhớ, tiếng gần giống như tiếng dây điều hoà nhưng nhỏ hơn tý. Có điều chả biết dây nào :))
Vấn đề báo xăng luôn nan giải

Ở mức 000

Đi được 9 km

Đi gần 100 km

90% báo xăng lính tỉnh do đồng hồ. Gặp CT lấy đồng hồ mới tinh Wagon đời mới
2016. Tất tật trong đồng hồ. Hiện đại chính xác. Đến mau miễn phí số lượng có hạn.
Nhà cháu *trộm vía* báo chuẩn lắm :)) nhưng vẫn muốn thay 2015 có điều nhà cụ mí 21 vạn , ít nhờ ;))

Giaito123

Xe tăng
Cụ cứ chia sẻ thoải mái ko có vấn đề gì đâu ạ

quocchuan

Xe điện
Tiếng nó kêu rào rào và to, đạp côn thì hết.

quocchuan

Xe điện
Cụ nhắc e mí nhớ, tiếng gần giống như tiếng dây điều hoà nhưng nhỏ hơn tý. Có điều chả biết dây nào :))
Theo nhà cháu thì mấy cái dây curoa nó rẻ bèo nên cứ thay mấy cái mới đi cho yên tâm.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Tiếng nó kêu rào rào và to, đạp côn thì hết.
Theo nhà cháu thì mấy cái dây curoa nó rẻ bèo nên cứ thay mấy cái mới đi cho yên tâm.
Ko, của e vặn khoá đề nổ , kèm máy nổ là két két 2 3 tiếng là hết k phải mần j cả :) , e đang cố rồi mần luôn 1 thể chứ giờ cứ làm tí mất xèng công cho thợ :D trên e nhẹ cũng đôi 3l công làm mấy cái linh tinh đới

Mắt đen 69

Xe điện
Ko, của e vặn khoá đề nổ , kèm máy nổ là két két 2 3 tiếng là hết k phải mần j cả :) , e đang cố rồi mần luôn 1 thể chứ giờ cứ làm tí mất xèng công cho thợ :D trên e nhẹ cũng đôi 3l công làm mấy cái linh tinh đới
Vệ sinh củ đề là hết. Trước em đề xong tiếng loẹt xoẹt kéo theo 1-2s. Đi vệ sinh củ đề lại êm thít :)

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

toyota879919

Xe tải
Hôm nay mát giời, nhà cháu kiểm tra phần thoát nước cho cánh cửa. Cứ tháo thử ra xem nó ntn. Sôi đèn thấy ở đâu mà lắm bùn đất thế. Chắc bt giời khô ráo nó két lại nên k thấy

Lấy giẻ lau sạch, xong dùng máy hơi thổi-> sãhj sẽ

Chắc giờ k sợ k thoát đc nữa. Chiws để om thế này mọt cụ nó cửa

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
E thì bị nước vào sàn xe, bảo sao vào xe bốc mùi , các cụ cho e xin cao kiến, nút cao su bịt sàn của e 2 cái dưới gầm ghế lái phụ chai cứng lỏng lẻo nhưng k nghĩ là đi nó chạy nước vào từ gầm nhiều như thế, ướt lên nỉ sàn chứng tỏ ướt cả cái thảm bông sàn :(, cụ minck chánh Hieunam, và các cụ.....

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

quocchuan

Xe điện
E thì bị nước vào sàn xe, bảo sao vào xe bốc mùi , các cụ cho e xin cao kiến, nút cao su bịt sàn của e 2 cái dưới gầm ghế lái phụ chai cứng lỏng lẻo nhưng k nghĩ là đi nó chạy nước vào từ gầm nhiều như thế, ướt lên nỉ sàn chứng tỏ ướt cả cái thảm bông sàn :(, cụ minck chánh Hieunam, và các cụ.....
Tìm xem chảy vào từ chỗ nào: tabpi cửa, trần (cái chỗ khoan bắt giá nóc),...

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Tìm xem chảy vào từ chỗ nào: tabpi cửa, trần (cái chỗ khoan bắt giá nóc),...
Xe e phía trên trải da , tabpi cửa nếu để nước mái chảy vào kính thì e thấy nước có rò vào tabpi chảy vào nhưng e nhìn thấy tránh rồi. Trần thì khả năng e loại trừ vì chưa có giá nóc. Mỗi nút cao su sàn có nhưng gọi cho có vì nó k bít chặt , nước vào từ gầm qua 2 lỗ này k lẽ nhiều thế

quocchuan

Xe điện
Xe e phía trên trải da , tabpi cửa nếu để nước mái chảy vào kính thì e thấy nước có rò vào tabpi chảy vào nhưng e nhìn thấy tránh rồi. Trần thì khả năng e loại trừ vì chưa có giá nóc. Mỗi nút cao su sàn có nhưng gọi cho có vì nó k bít chặt , nước vào từ gầm qua 2 lỗ này k lẽ nhiều thế
Không bao giờ có chuyện đấy, không lẻ quê cụ lại ngập lụt và cụ toàn bơi lội sao ?

Cụ cứ tìm kỹ hết đi, chắc chắn là nước chảy từ trên xuống chứ không từ dưới lên được.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Không bao giờ có chuyện đấy, không lẻ quê cụ lại ngập lụt và cụ toàn bơi lội sao ?

Cụ cứ tìm kỹ hết đi, chắc chắn là nước chảy từ trên xuống chứ không từ dưới lên được.
Bơi thế thì chớt , dò món này khoai ra phết cụ nhể. E đang nghi từ cánh nhưng lại chả ướt sàn da trên mà lại ở lớp nỉ dưới mí hiểm

Mắt đen 69

Xe điện
Bơi thế thì chớt , dò món này khoai ra phết cụ nhể. E đang nghi từ cánh nhưng lại chả ướt sàn da trên mà lại ở lớp nỉ dưới mí hiểm
Có khi nào rửa xe cho lên cầu nó phụt cũng có thể vào được nếu nút bịt cao xu lởm khởm. Xe em bơi suốt ở hn có sao đâu. Có mỗi đợt chảy từ giàn sưởi mà tìm mãi mới ra. Oan cho thằng rửa xe :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Có khi nào rửa xe cho lên cầu nó phụt cũng có thể vào được nếu nút bịt cao xu lởm khởm. Xe em bơi suốt ở hn có sao đâu. Có mỗi đợt chảy từ giàn sưởi mà tìm mãi mới ra. Oan cho thằng rửa xe :))
E vừa lục lọi, ướt mỗi lớp nỉ gầm ghế lái + phụ và lớp đệm gầm ghế sau nó mí dị, nói chung từ gầm ghế hàng trc ra phía ghế sau là bị ướt, lớp đệm sàn kèm sàn khô . Chưa ra nguồn từ đâu , trên e đang mưa 2-3 hôm nay

Trạng thái
Thớt đang đóng