Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

quancan

Xe tăng
Các cụ cho em hỏi : Tự dưng đồng hồ xăng ko báo < em dự là chuột cắn dây từ bình xăng lên . > nhưng ko biết mầu gì và nó đi đg nào . Chỗ em bọn tý hơi nhiều , tức lắm nhưng chưa có thuốc đặc trị ...

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Ô e nói thiệt mờ :)) xe có abs đạp chân phanh nó giật giật :))
E ko nghĩ là do đĩa phanh hay tambua đc. E đang nghĩ do cái van 1 chiều hỗ trợ tổng phanh ko đóng kín. Cách kiểm tra, khi cụ nổ máy tại chỗ đạp phanh xem có hiện tượng đấy ko? Khi cụ nổ máy di chuyển xem có hiện tượng đấy ko? Và khi cụ di chuyển và tắt máy để trôi và đạp phanh xem có bị nữa ko? ( chú ý khi xe tắt máy khi trôi phanh sẽ ko ăn nên khi thử phải đoạn đường an toàn nhé ) :D.
Nếu ko ra bệnh thì gọi cho cụ TL tư vấn thêm :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
E ko nghĩ là do đĩa phanh hay tambua đc. E đang nghĩ do cái van 1 chiều hỗ trợ tổng phanh ko đóng kín. Cách kiểm tra, khi cụ nổ máy tại chỗ đạp phanh xem có hiện tượng đấy ko? Khi cụ nổ máy di chuyển xem có hiện tượng đấy ko? Và khi cụ di chuyển và tắt máy để trôi và đạp phanh xem có bị nữa ko? ( chú ý khi xe tắt máy khi trôi phanh sẽ ko ăn nên khi thử phải đoạn đường an toàn nhé ) :D.
Nếu ko ra bệnh thì gọi cho cụ TL tư vấn thêm :))
E nghĩ do chỗ tổng phanh, bữa thợ có vặn ktra dầu chỗ tổng của e :D

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Các cụ cho em hỏi : Tự dưng đồng hồ xăng ko báo < em dự là chuột cắn dây từ bình xăng lên . > nhưng ko biết mầu gì và nó đi đg nào . Chỗ em bọn tý hơi nhiều , tức lắm nhưng chưa có thuốc đặc trị ...
Dây báo cảm biến phao xăng đây. Nó nằm dưới ghế sau.

Nếu e ko nhầm thì dây đỏ báo lên đh ( cẩn thận cụ lấy đồng hồ đo nhé )

quancan

Xe tăng
2 ca khó đẻ của cụ Chánh sử đc chưa ợ .
- Kẹt hộp số chắc phải bổ rồi < em hóng mấy thợ già : thấy bảo mấy cái càng cua trong hộp số anh SU hạy bị mòn sớm ...........suốt ngày đòi về hưu non đẩy thì ko đẩy hết thế là kẹt bánh răng số .>
- Điện cao áp ko ổn định : xưa em đi lát đa bị 1 dây cao áp từ chia điện lên bugi thối ruột , bọn nó dùng bột than > . Mà nắp denco đểu trời ẩm nó cũng dẫn điện đấy cụ à < em là em cho tắm nước xà phòng bột nóng già thật kỹ rồi sấy thật khô ........lại ngon > . à thợ già còn phán : bi trục denco dơ cũng làm đanh lửa chập chờn ...........>
Em cứ viết bừa các cụ .......lượng thứ ạ

nongdan2014

Xe điện
2 ca khó đẻ của cụ Chánh sử đc chưa ợ .
- Kẹt hộp số chắc phải bổ rồi < em hóng mấy thợ già : thấy bảo mấy cái càng cua trong hộp số anh SU hạy bị mòn sớm ...........suốt ngày đòi về hưu non đẩy thì ko đẩy hết thế là kẹt bánh răng số .>
- Điện cao áp ko ổn định : xưa em đi lát đa bị 1 dây cao áp từ chia điện lên bugi thối ruột , bọn nó dùng bột than > . Mà nắp denco đểu trời ẩm nó cũng dẫn điện đấy cụ à < em là em cho tắm nước xà phòng bột nóng già thật kỹ rồi sấy thật khô ........lại ngon > . à thợ già còn phán : bi trục denco dơ cũng làm đanh lửa chập chờn ...........>
Em cứ viết bừa các cụ .......lượng thứ ạ
Cảm ơn cụ đã chia sẻ! Cũng rất hữu ích.

tuangiga31mes2c

Xe container
Công nghệ bơm hơi tìm dò nước của wagon .

Công nghệ mới toe à ta. Cụ chánh chuẩn bị giúp em 1 bình khí đầy, căng đét để mấy bữa nữa tét con V2 giúp em nhé. Em nó mắc cái bệnh nan y là đi hơn 2 năm nay không phải bổ sung nước làm mát, chỉ phải đổ nước rửa kính.:))

Trạng thái
Thớt đang đóng