Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, (Phần 7)

Trạng thái
Thớt đang đóng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Tè gầm em quan sát mấy xe 15-20v chưa thấy bị nặng như em oa gông nhà mình, tuy nhiên vụ xịt cao su non này em cũnh hóng từ lâu rồi.
Tại xe em nó full hết nên mình ko làm mẫu để ae họ cùng làm. Chả nhẽ full lại lần nữa :D
Điêu, nhà e 19v chả j sất nhé :))

nongdan2014

Xe điện
Ăn cắp ý tưởng của cụ Chánh, hôm nay nhà cháu triển hạng mục sơn chống gỉ phía trong hộp babule ( mịa cái babule làm nhà cháu tốn bao công sức)

Trước tiên khoan 6 lỗ 2cm trên bậc cửa, cửa trước khoan 2 lỗ, sau 1 lỗ ( cái lỗ này sau này mỗi lần rửa xe xịt nước vào cứ gọi là sạch bong)

dùng loại súng này, nối thêm đoạn ống nhựa 10cm để đút vào rồi ngoáy trong lúc xịt cho đều toàn bộ mặt trong ( lưu ý, đoạn ống nhựa dài quá là sơn không ra được khỏi vòi do áp suất không đủ hút sơn)

xịt thoải mái phòi tòi lòi hết cả ra ngoài mới hết 1.5kg sơn chống gỉ

giờ chỉ còn chờ hôm nào Hà Lội mưa to ra ngâm thử :))

KMS

Xe container
Ăn cắp ý tưởng của cụ Chánh, hôm nay nhà cháu triển hạng mục sơn chống gỉ phía trong hộp babule ( mịa cái babule làm nhà cháu tốn bao công sức)

Trước tiên khoan 6 lỗ 2cm trên bậc cửa, cửa trước khoan 2 lỗ, sau 1 lỗ ( cái lỗ này sau này mỗi lần rửa xe xịt nước vào cứ gọi là sạch bong)

dùng loại súng này, nối thêm đoạn ống nhựa 10cm để đút vào rồi ngoáy trong lúc xịt cho đều toàn bộ mặt trong ( lưu ý, đoạn ống nhựa dài quá là sơn không ra được khỏi vòi do áp suất không đủ hút sơn)

xịt thoải mái phòi tòi lòi hết cả ra ngoài mới hết 1.5kg sơn chống gỉ

giờ chỉ còn chờ hôm nào Hà Lội mưa to ra ngâm thử :))
Thò vòi vào xịt kinh nhể :))
Có cái thò vòi vào xịt thường xuyên nhưng vẫn lão hoá theo thời gian thôi ;))

nongdan2014

Xe điện
Thò vòi vào xịt kinh nhể :))
Có cái thò vòi vào xịt thường xuyên nhưng vẫn lão hoá theo thời gian thôi ;))
Chọc nhẹ nhàng, xịt nhẹ nhàng thì dùng 40 năm vưỡn thế. Vòi to, chọc mạnh cái gì chả hỏng.

tuantintuc

Xe điện
Chọc nhẹ nhàng, xịt nhẹ nhàng thì dùng 40 năm vưỡn thế. Vòi to, chọc mạnh cái gì chả hỏng.
Nói chung là làm gì cũng phải có kĩ thuật, cụ nhể, dùng giữ gìn nó khác dùng như phá :))

KMS

Xe container
Nói chung là làm gì cũng phải có kĩ thuật, cụ nhể, dùng giữ gìn nó khác dùng như phá :))
Em chả tin cái chỗ 40 năm "vưỡn thế" được
Chém hơi quá :))
Hàng 20 năm khác, 40 năm nữa thì còn khác hơn nữa :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
40 năm nữa chả biết cụ mần đc nữa ko, còn thì chắc cắt nóc trồng rau hoặc làm chuồng c h i m :))

Lê Đức Tuệ

Xe đạp
Bên e chuyên sửa chữa dòng xe này nhé các cụ. Xưởng sửa chữa của bọn e ở cuối đường Tam Trinh ạ. Ngày trước anh em cũng làm trong hãng Suzuki ra nên có nhiều kinh nghiệm về dòng xe này. Bên em cũng đang sửa chữa chữa cho đội Vit Club. Rất mong cccm ủng hộ bọn em ạ.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Bên e chuyên sửa chữa dòng xe này nhé các cụ. Xưởng sửa chữa của bọn e ở cuối đường Tam Trinh ạ. Ngày trước anh em cũng làm trong hãng Suzuki ra nên có nhiều kinh nghiệm về dòng xe này. Bên em cũng đang sửa chữa chữa cho đội Vit Club. Rất mong cccm ủng hộ bọn em ạ.
Cụ có thể undo về nguyên bản như cụ chánh đc k :))

KMS

Xe container
Vodka cụ. Xe bọn em xe cỏ, nên cũng mong kiếm được gara nào nhiệt tình và rẻ rẻ chút ạ.

Lê Đức Tuệ

Xe đạp
Vodka cụ. Xe bọn em xe cỏ, nên cũng mong kiếm được gara nào nhiệt tình và rẻ rẻ chút ạ.
Vâng. Thế cụ gặp bọn em là chuẩn rồi đấy ạ. Đội Vitara Club cũng đang sửa chỗ em mà :D

KMS

Xe container
Vâng. Thế cụ gặp bọn em là chuẩn rồi đấy ạ. Đội Vitara Club cũng đang sửa chỗ em mà :D
Vâng. Giờ bên em toàn sửa miễn phí ở gaza MTD, ông chủ rõ vui tính, chỉ lấy tiền đồ thay thế, không lấy đồng tiền công xá nào. Chỉ thích trả công bằng bia. Sáng sửa thì trưa bia hơi, chiều sửa thì tối bia chai. Đâm ra mỗi lần mang xe đến sửa cứ ngại ngại là :D

Lê Đức Tuệ

Xe đạp
Vâng. Giờ bên em toàn sửa miễn phí ở gaza MTD, ông chủ rõ vui tính, chỉ lấy tiền đồ thay thế, không lấy đồng tiền công xá nào. Chỉ thích trả công bằng bia. Sáng sửa thì trưa bia hơi, chiều sửa thì tối bia chai. Đâm ra mỗi lần mang xe đến sửa cứ ngại ngại là :D
Cụ sang bên e sửa em mời cụ Vodka ạ :D

Kave

Xe buýt
các cụ cho cháu hỏi lốp chuẩn thì bơm bao nhiêu kg ạ, em đọc thấy bảo 2kg nhưng bơm 2kg em thấy 2 bánh trước hơi bị non, xe em chưa có trợ lực khi đi thấy nó nặng hơn, em bơm lên 3kg thấy tay lái nhẹ hơn tý ạ:D

achi model

Xe buýt
Cụ up cho a e ít ảnh gara. Chek luôn cụ giá công nếu thay bơm nước cu loa cam tăng cam là bao nhiêu. Vì đồ bọn em lấy của cụ chánh nhà e hết rồi

tuangiga31mes2c

Xe container
các cụ cho cháu hỏi lốp chuẩn thì bơm bao nhiêu kg ạ, em đọc thấy bảo 2kg nhưng bơm 2kg em thấy 2 bánh trước hơi bị non, xe em chưa có trợ lực khi đi thấy nó nặng hơn, em bơm lên 3kg thấy tay lái nhẹ hơn tý ạ:D
Em thấy tầm 2,3~2,5 kg/cm2 là đẹp, 3kg như cụ thì phải lên lốp béo.:))

Lê Đức Tuệ

Xe đạp
Cụ up cho a e ít ảnh gara. Chek luôn cụ giá công nếu thay bơm nước cu loa cam tăng cam là bao nhiêu. Vì đồ bọn em lấy của cụ chánh nhà e hết rồi

Công thay thế 2 món kia của cụ hết tầm 300k ak. Em chỉ bên cung cấp phụ tùng thôi, nên giá có thể chưa hợp lý lắm. Cụ có nhu cầu thì cứ đến chỗ em rồi trao đổi ak.

Lê Đức Tuệ

Xe đạp
Bọn em ở ngay đèn xanh đèn đỏ cuối Tam Trinh ấy ak. Ngõ 1035 Tam Trinh nhé cụ

Trạng thái
Thớt đang đóng