Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuangiga31mes2c

Xe container
Mạng đã về làng. Nhà cháu up ảnh hầu các cụ đây.
Mọt hết rồi ạ.

Điếu cày inox đây ạ

Đáng để thay không các cụ.

Đặc kịt luôn.

Dàn đồng vàng ươm sau khi thông rửa sạch sẽ ạ. Hơn hẳn dàn nhôm bên cạnh luôn.

Và giờ cháu đi rửa xe đây
Quá choáng, biết dư thế lày nhà cháu để thêm 1 tuần nữa mới chuyển ống mới cho cụ để tắc+bục luôn thể:)).

ThuyHuuNguyen

Xe buýt
Quá choáng, biết dư thế lày nhà cháu để thêm 1 tuần nữa mới chuyển ống mới cho cụ để tắc+bục luôn thể:)).
Kinh khủng quá cụ nhề. Nhà cháu có kế hoạch hạng mục này rồi, chờ cụ chuyển là nhà cháu triển luôn. Giờ yên tâm rồi, trước lăn tăn quá.

Linh

Xe điện

Báo các các bác, em mới thay 4 con Platinium rồi, nhưng bugi cũ của em ló dư lày có phải là tốn xăng lắm ko, em thì thấy tốn mà không biết chỉnh chọt kiểu gì ?

toyota879919

Xe tải
cụ chánh còn cái điếu cày k, cho nhà cháu đổi beer với ah:)

tuangiga31mes2c

Xe container

Báo các các bác, em mới thay 4 con Platinium rồi, nhưng bugi cũ của em ló dư lày có phải là tốn xăng lắm ko, em thì thấy tốn mà không biết chỉnh chọt kiểu gì ?
Cái món này cụ nên gặp cụ chánh vệ sinh, bảo dưỡng CHK và chỉnh chọt lại mới ổn được.

toyota879919

Xe tải

e vẫn dùng buzi cũ, hôm qua cụ chánh chỉnh, chưa châm xong điếu thuốc đã xong. e vừa chạy cung hn-móng cái, cả đi và về hết 690km, đổ 640k tiền xăng mà về kim xăng vẫn còn khoảng 1/6. tệ thật :)

tuangiga31mes2c

Xe container
e vẫn dùng buzi cũ, hôm qua cụ chánh chỉnh, chưa châm xong điếu thuốc đã xong. e vừa chạy cung hn-móng cái, cả đi và về hết 690km, đổ 640k tiền xăng mà về kim xăng vẫn còn khoảng 1/6. tệ thật :)
Xe của cụ mà như thế này thì bọn bán xăng ló chết đói, xe em chỉ mong mức 1k/1km mà ko được.~X(

toyota879919

Xe tải
Xe của cụ mà như thế này thì bọn bán xăng ló chết đói, xe em chỉ mong mức 1k/1km mà ko được.~X(
e đ 2 lớn 2 bé, lúc đi chạy xuyên đêm, đh số 2 rét run, lúc về chạy ban ngày nóng hơn. đc cái đg lên Móng cái e đi đêm nên nó thoáng. lúc về lại mò tưg Uông bí xiên sang HP đi cao tốc hn-hp. bữa trước đi Nam Định 5 lớn 2 bé, tính ra cũng 1,5k/km ( lúc này chưa đc cụ Chánh điều chế tí gì)

dangtan77

Xe điện
Bẩm các cụ ! Tình hình là xe lại bị sặc xăng ướt bugi , chết máy giữa đường, mở chế ra ướt và đọng nhiều xăng, đợi 1 lúc e rút vòi cao su đường xăng vào cho chảy vào can, lên đề thì lại nổ ngay. các cụ cho e hỏi nguyên nhân thế là dư lào ak? e vs chế 2 lần rồi mà vẫn k ổn!

KMS

Xe container
Bẩm các cụ ! Tình hình là xe lại bị sặc xăng ướt bugi , chết máy giữa đường, mở chế ra ướt và đọng nhiều xăng, đợi 1 lúc e rút vòi cao su đường xăng vào cho chảy vào can, lên đề thì lại nổ ngay. các cụ cho e hỏi nguyên nhân thế là dư lào ak? e vs chế 2 lần rồi mà vẫn k ổn!
Ca này khó, kính chuyển tuyến trên ;))

mrlian

Xe máy
Dành cho các cụ thích nghịch Chế, xe cổ nhà mình chắc cũng ngang em exciter 2b nhỉ =))

minck

Xe container
Giải pháp: Thay chế HK sẽ ổn ;));));))
Có thể bị *Hở van tim* (phao xăng cao quá qui định...). Gặp bác sĩ *Nguyễn Hiếu Chánh* phẫu thuật ngoại khoa ngay...
Khi đi nhớ đem theo: 24 lon *dung dịch vệ sinh 12% nồng độ cồn* ... và 1lít cồn thực phẩm 40 độ :)) để MỔ

dangtan77

Xe điện
Giải pháp: Thay chế HK sẽ ổn ;));));))
Có thể bị *Hở van tim* (phao xăng cao quá qui định...). Gặp bác sĩ *Nguyễn Hiếu Chánh* phẫu thuật ngoại khoa ngay...
Khi đi nhớ đem theo: 24 lon *dung dịch vệ sinh 12% nồng độ cồn* ... và 1lít cồn thực phẩm 40 độ :)) để MỔ
Bảm cụ e chuẩn bị hết nguyên liệu và dung dịch rồi , chỉ đợi ngày BS Chánh rảnh rỗi xếp lịch mổ được là e mời các cụ xuống hỗ trợ ca phẫu thuật , hoặc thay tim , e nghỉ chỉ có Cụ Chánh ra tay mới thành công ca này ak, e chân thành cảm ơn các cụ đã quan tâm đóng góp ý kiến ,!

Hieunam

Xe container
Website
www.suzukiwagon.vn
Bảm cụ e chuẩn bị hết nguyên liệu và dung dịch rồi , chỉ đợi ngày BS Chánh rảnh rỗi xếp lịch mổ được là e mời các cụ xuống hỗ trợ ca phẫu thuật , hoặc thay tim , e nghỉ chỉ có Cụ Chánh ra tay mới thành công ca này ak, e chân thành cảm ơn các cụ đã quan tâm đóng góp ý kiến ,!
Ca này kể cũng khó đấy! Đề nghị cụ sắp xếp thời gian đưa vợ 2 về cty để e cùng viện cơ mật bắt bệnh! Nội quy vào viện thì đã có cụ Minck trưởng ban pháp chế hướng dẫn rồi đấy :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Ko cần thay tim đâu cụ ơi, cụ chánh xử lý tý là được ngay ý mà, tuy nhiên cũng cần có ...thời gian hội chẩn (cháu nghĩ lâu nhất đoạn này, có thể phải họp ở 346 KN nữa).
Cháu rót rượu 1 vòng rồi mà chưa có cụ nào say nhỉ.:))

Trạng thái
Thớt đang đóng