Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuangiga31mes2c

Xe container
Ngày chủ nhật nhà cháu lọ mọ lắp cái đồng hồ nhiệt cho bằng các cụ trong Wagon hội.
Phần tín hiệu ra rơ le điều khiển quạt gió nhà cháu có lắp đầu dây chờ nhưng chắc phải nhờ các cụ trong cơ mật viện hướng dẫn thêm mới dám...

dangtan77

Xe điện
Em có một tối kiến là nên cho cái ống thở này thở ra ngoài, vì xe đã cũ qua thời gian thì hơi trong buồng máy sẽ mang theo nhiêu muội dầu và rất nhanh bẩn lọc gió, e đang nghi hiện tượng lọc gió quá bẩn bít chặt k đủ gió gây chết máy giữa đường và máy sẽ yếu hơn, các cụ cho ý kiến có nên không ak, và nó có ảnh hưởng gì đến vc vận hành k thưa các cụ

alibaba1514

Xe buýt
Em có một tối kiến là nên cho cái ống thở này thở ra ngoài, vì xe đã cũ qua thời gian thì hơi trong buồng máy sẽ mang theo nhiêu muội dầu và rất nhanh bẩn lọc gió, e đang nghi hiện tượng lọc gió quá bẩn bít chặt k đủ gió gây chết máy giữa đường và máy sẽ yếu hơn, các cụ cho ý kiến có nên không ak, và nó có ảnh hưởng gì đến vc vận hành k thưa các cụ
Nhà cháu thấy ko nên vì phần thở này nó không qua lọc gió (nó rơi vào lõi lọc nên hút thẳng vào chk rồi) nên muội dầu chỉ làm bẩn CHK. Mà bẩn CHK thì rửa còn dễ, chứ để trống nó hút bụi rồi đủ thứ dị vật vào CHK thì có mà khóc bằng tiến mán luôn. Nhà cháu xin cứ để nguyên vì như các cụ nhà mình đều có bài học về việc thằng Nhật chả làm cái hì thừa ra cả.

minck

Xe container
Cụ rút cái ống ra khỏi nắp lọc gió rồi nổ máy:
1/ Nếu thấy ống này hút gió vào thì OK...Lắp trở lại và ko phải nghĩ đến nó.
2/ Thấy nó thổi ra thì cụ rút ĐT ra...A nhô cho cụ Chánh xin 1 cái hẹn...Với *Trình còi* như cụ Chánh thì phải Tác nghiệp mất 30 phút thì nó lại hút vào thùm thụp ngay. =))
(Còn *trình cao* như nhà cháu thì chỉ mất quãng ... buổi sáng :)) )

alibaba1514

Xe buýt
2/ Thấy nó thổi ra thì cụ rút ĐT ra...A nhô cho cụ Chánh xin 1 cái hẹn...Với *Trình còi* như cụ Chánh thì phải Tác nghiệp mất 30 phút thì nó lại hút vào thùm thụp ngay. =))
Cụ cho cháu hỏi ngu là cháu tưởng nó phải thổi phì phì ra thì mới đẩy hỗ hợp nhiên liệu đốt chưa hết về CHK chứ ạ. Hay là nó hút không khí từ bầu gió đưa vào đám nhiên liệu đốt chưa sạch để đốt thêm lần nữa nhỉ ?

dangtan77

Xe điện
Nhà cháu thấy ko nên vì phần thở này nó không qua lọc gió (nó rơi vào lõi lọc nên hút thẳng vào chk rồi) nên muội dầu chỉ làm bẩn CHK. Mà bẩn CHK thì rửa còn dễ, chứ để trống nó hút bụi rồi đủ thứ dị vật vào CHK thì có mà khóc bằng tiến mán luôn. Nhà cháu xin cứ để nguyên vì như các cụ nhà mình đều có bài học về việc thằng Nhật chả làm cái hì thừa ra cả.
Cảm ơn các cụ nhiều! Như vậy e đã được thông não, chả là e mới thay lọc gió nhìn nó trắng sáng lại cứ sợ dùng nó k đúng nó bị thâm đen đi :D , mà cụ đã khỏi răng chưa thế cụ?

minck

Xe container
Cụ cho cháu hỏi ngu là cháu tưởng nó phải thổi phì phì ra thì mới đẩy hỗ hợp nhiên liệu đốt chưa hết về CHK chứ ạ. Hay là nó hút không khí từ bầu gió đưa vào đám nhiên liệu đốt chưa sạch để đốt thêm lần nữa nhỉ ?
Khi nào cụ về Vờ Tờ Cờ hay 346 thì :-c cho nhà cháu, sẽ trình bày cho cụ rõ nguyên lý của nó cụ nhé... :)

Mắt đen 69

Xe điện
Cảm ơn các cụ nhiều! Như vậy e đã được thông não, chả là e mới thay lọc gió nhìn nó trắng sáng lại cứ sợ dùng nó k đúng nó bị thâm đen đi :D , mà cụ đã khỏi răng chưa thế cụ?
E éo biết nhưng e cứ tháo ra vệ sinh. Có vấn đề gì thì tính tiếp :))

Cũng tạm gọi là sạch vì trước đó lớp cạn bám dày 1 ly :(

Mắt đen 69

Xe điện

Linh

Xe điện
CHK của em chiều nay thợ kiểm tra thấy bảo có vần đề, khi nổ garangti vẫn có giọt xăng thừa chảy ra dẫn đến tốn xăng, chỉnh mất một ngày ... Ko biết là sao ?

Mắt đen 69

Xe điện
CHK của em chiều nay thợ kiểm tra thấy bảo có vần đề, khi nổ garangti vẫn có giọt xăng thừa chảy ra dẫn đến tốn xăng, chỉnh mất một ngày ... Ko biết là sao ?
Gặp cụ chánh mất một phút. Mà chả đến. Chỉ tầm mấy khói thuốc :))

alibaba1514

Xe buýt
Nhìn ở đâu để biết có xăng thừa chảy ra thế cụ ơi ? Để xem xe nhà cháu có chảy thừa không với ạ

tuyphong

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi tay đỡ thuỷ lực cửa sau không giữ đc cánh cửa nữa, e ko thấy chảy dầu ra ạ? Vậy còn sửa đc ko hay phải thay ạ?

tuangiga31mes2c

Xe container
Các cụ cho em hỏi tay đỡ thuỷ lực cửa sau không giữ đc cánh cửa nữa, e ko thấy chảy dầu ra ạ? Vậy còn sửa đc ko hay phải thay ạ?
Sửa được cụ ạ, cụ cứ khoan 1 cái lỗ trên thân tay đỡ, đổ dầu vào sau đó hàn kín lại rồi đến gặp cụ chánh lắp đôi mới.:D

Nghia.catre

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Báo cáo báo cáo

Chủ nhật trước nứa cụ Chánh bảo xe bác đã có IC tăng sáng chưa, thay đèn gầm bằng lét cho nó máu, về lắp vừa khít chắc chắn.
Mọi thao tác một nốt nhạc. Kết quả đèn pha tăng sáng đáng kể (cảm nhận hơn khoảng 15-20%). E đang ngâm cứu đua đòi thay đèn giống cụ Min nhưng mà như này thì tạm ổn, nghim cứu sau.

Tiếp đến là đèn táp lô: E tháo đèn cũ mỗi bóng nó có cái bao cao su ok màu xanh bọc ngoài, tất cả các bóng chưa cháy nhưng bắt đầu hơi đen.
E thay hết mà ko đeo bao lại, bỏ hết bao luôn.

Tăng độ sáng đáng kể

Cũ người mới ta, cho dù nó ko được mới và cùng tông màu nội thất nhưng cảm giác thấy 4 chấu nó cũng khác hai chấu :D

Cám ơn cụ Chánh.

minck

Xe container
Báo cáo báo cáo

Chủ nhật trước nứa cụ Chánh bảo xe bác đã có IC tăng sáng chưa, thay đèn gầm bằng lét cho nó máu, về lắp vừa khít chắc chắn.
Mọi thao tác một nốt nhạc. Kết quả đèn pha tăng sáng đáng kể (cảm nhận hơn khoảng 15-20%). E đang ngâm cứu đua đòi thay đèn giống cụ Min nhưng mà như này thì tạm ổn, nghim cứu sau.
Cám ơn cụ Chánh.
Ối dồi ôi...Cụ tháo ba đờ sốc mà sao phải tháo 2 *mang cá* thế kia ~X(

Trạng thái
Thớt đang đóng