Chi hội Suzuki Wagon, kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa (Phần 6)

Trạng thái
Thớt đang đóng

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ hỏi cái tay *Bảo vệ cầm chìa khoá kho* tên là Chánh tủm ấy...(Cuối năm lão ấy hay găm hàng đầu cơ lắm đấy ;)))
Thế thì tay ấy phải găm sẵn volang , pha đèn, đồng hồ , zoăng.... Nói chung phải nguyên 1 con wg mới trong kho mí đủ, ái chà chà

tuangiga31mes2c

Xe container
Bàn về các cửa xe ko kín:
SWg đến nay toàn trên 10 tuổi. Quá trình sử dụng, thời gian và môi trường làm cho toàn bộ Gioăng đã bị lão hoá và móp méo; Bản lề hầu như cái nào cũng Rơ...Vì vậy dù có chỉnh chọt gì thì nó chỉ dc tương đối thôi.
Muốn triệt để thì phải:
1/ Làm lại toàn bộ bạc của tất cả bản lề cửa
2/ Thay toàn bộ Gioăng cánh cửa và gioăng khung
3/ Sau đó thì chỉnh lại ...
Có như vậy thì mới ngon lành dc. Khi (1-2) ko thoả mãn thì (3) có làm cũng ko hiệu quả.
(Đây là hạng mục tiếp theo trong năm nay của nhà cháu :D)
Gioăng cánh cửa:

Gioăng ở khung :

Gioăng cửa Hậu:
Mấy cái món này nhà cháu đã làm bằng cách dán thêm gioăng, hơi xấu tý nhưng khá ổn ạ. Tiếng ồn thì ko giảm mấy nhưng giảm hầu hết bụi vào xe, cửa hậu chắc chắn. Mỗi tội làm xong thấy giá hơi mặn, mất hơn 2 củ.X_X

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Mấy cái món này nhà cháu đã làm bằng cách dán thêm gioăng, hơi xấu tý nhưng khá ổn ạ. Tiếng ồn thì ko giảm mấy nhưng giảm hầu hết bụi vào xe, cửa hậu chắc chắn. Mỗi tội làm xong thấy giá hơi mặn, mất hơn 2 củ.X_X
Cụ lắm xèng thế, j mà dững hơn 2 củ

KMS

Xe container
E làm đơn giản hơn, có hơn cốc bia tươi nhàn béo tí, là mua hộp bông y tế, lúc nào lên xe thì nhét vào tai. Đảm bảo im thin thít. Sang hơn thì làm cái headphone, lại nghe được cả nhạc, phê lòi :))

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com

tuangiga31mes2c

Xe container
1 cánh wg hơn 1 sợi cơ ah cụ ,cho e xin vị trí dán cửa hậu mí, 6 sợi 1tr8 nhá
Em làm được hơn 1 năm rồi cụ ạ, giá lúc đó là 350k/túi/sợi, cửa sau dán hết ~1,3 sợi. Chỗ còn thừa em chuyển cho cụ Nes dán cửa sau xe cụ ý roài.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em làm được hơn 1 năm rồi cụ ạ, giá lúc đó là 350k/túi/sợi, cửa sau dán hết ~1,3 sợi. Chỗ còn thừa em chuyển cho cụ Nes dán cửa sau xe cụ ý roài.
e xin cái hình ảnh cụ dán ấy, chứ món này e cũng sài cho 323 cách đây năm roài . E còn mấy sợi tái chế định dán cửa sau vì nó đóng ko khít

dangtan77

Xe điện
Bẩm các cụ , chiều nay theo chỉ đạo của cụ Chánh e cho xe xuống gầm cầu Vinh tuy kiểm tra máy phát . Sau khi đưa tai nghe vào máy phát , bắt mạch qua âm thanh thì thợ bẩu máy phát vẫn ổn k bị sao cả, cẩn thận e bảo dưỡng luôn máy phát. Kết quả sau 2 tiếng lắp vào thì tiếng hú vẫn còn . Như vậy đã loại trừ tiếng hú k liên quan đến máy phát , em đang nghi là do lốc điều hoà or trong máy . Khi tắt AC thì thấy tiếng hú giảm , bật lên thì nó hú to hơn. Em dự định bảo dưỡng lốc điều hoà để loại trừ tiếp. Cụ minck , cụ Chánh và các cụ cho e xin ý kiến ợ?

minck

Xe container
Bẩm các cụ , chiều nay theo chỉ đạo của cụ Chánh e cho xe xuống gầm cầu Vinh tuy kiểm tra máy phát . Sau khi đưa tai nghe vào máy phát , bắt mạch qua âm thanh thì thợ bẩu máy phát vẫn ổn k bị sao cả, cẩn thận e bảo dưỡng luôn máy phát. Kết quả sau 2 tiếng lắp vào thì tiếng hú vẫn còn . Như vậy đã loại trừ tiếng hú k liên quan đến máy phát , em đang nghi là do lốc điều hoà or trong máy . Khi tắt AC thì thấy tiếng hú giảm , bật lên thì nó hú to hơn. Em dự định bảo dưỡng lốc điều hoà để loại trừ tiếp. Cụ minck , cụ Chánh và các cụ cho e xin ý kiến ợ?

Tháo dây cu roa ĐH ra... biết liền...

tuangiga31mes2c

Xe container
e xin cái hình ảnh cụ dán ấy, chứ món này e cũng sài cho 323 cách đây năm roài . E còn mấy sợi tái chế định dán cửa sau vì nó đóng ko khít
Cụ dán ngược lại với phần gioăng cửa, dán vào cánh cửa thôi mà. Trên cánh cửa nó có dấu in hình cái gioăng lên nên cụ cứ thế mà dán theo. Nếu keo dán trên gioăng ko còn thì cụ mua hộp keo silicon A500 dán nhòe.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Cụ dán ngược lại với phần gioăng cửa, dán vào cánh cửa thôi mà. Trên cánh cửa nó có dấu in hình cái gioăng lên nên cụ cứ thế mà dán theo. Nếu keo dán trên gioăng ko còn thì cụ mua hộp keo silicon A500 dán nhòe.
e sắm lại keo 3m rồi , cụ dán có bị kích cửa k

KMS

Xe container
Khả năng do quạt gió tốc độ cao quá nên rú :))

tuangiga31mes2c

Xe container
e sắm lại keo 3m rồi , cụ dán có bị kích cửa k
Băng dán 3M em e là hơi dầy, em dán cửa xong thì khi đóng cửa phải dùng lực khá mạnh dập xuống thì cửa mới mắc vào nấc khóa 2, còn ko thì chỉ ở nấc khóa 1 (đèn trần sáng). Được cái là cửa chắc chắn, xóc kiểu gì cũng ko kêu lọc xọc giống như trước lúc dán (lúc đó e còn chưa biết chỉnh móc cửa như cụ minck bảo).

thái tú

Xe tăng
Gioăng 4 cửa cánh cụ chánh có đủ,riêng cửa hậu các cụ lên phố đội nhân mua,loại khung sắt giá 30k/1m,xe em dùng hết 4,3m.các cụ cứ nhân giá nhé,lắp xong êm ru luôn.

ThuyHuuNguyen

Xe buýt
Gioăng 4 cửa cánh cụ chánh có đủ,riêng cửa hậu các cụ lên phố đội nhân mua,loại khung sắt giá 30k/1m,xe em dùng hết 4,3m.các cụ cứ nhân giá nhé,lắp xong êm ru luôn.
Cụ cho em địa chỉ với. Nhà em nuôi cá lâu lắm rồi đới.

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Băng dán 3M em e là hơi dầy, em dán cửa xong thì khi đóng cửa phải dùng lực khá mạnh dập xuống thì cửa mới mắc vào nấc khóa 2, còn ko thì chỉ ở nấc khóa 1 (đèn trần sáng). Được cái là cửa chắc chắn, xóc kiểu gì cũng ko kêu lọc xọc giống như trước lúc dán (lúc đó e còn chưa biết chỉnh móc cửa như cụ minck bảo).
Cụ k biết roài, la za da bán băng dính 3m mỏng như cái cụ ở dây cụ mua ấy, độ chắc thì e dự phải mua loại đắt tí vì e mua loại 179k/cuộn 50m nên chắc bt :))

tuangiga31mes2c

Xe container
Cụ k biết roài, la za da bán băng dính 3m mỏng như cái cụ ở dây cụ mua ấy, độ chắc thì e dự phải mua loại đắt tí vì e mua loại 179k/cuộn 50m nên chắc bt :))
Em ko biết, cứ tưởng dày như cuộn em mua thì chịu.:))

Trạng thái
Thớt đang đóng