Suzuki Vitara 2015 - Xe crossover cỡ nhỏ mới, đối thủ của Honda HR-V

alonsoo

Xe máy
Đuôi hao hao lan rover nhưng lại ko có at tiếc nhay

Chỉnh sửa cuối:

aston_martin123

Xe tăng
Hay cụ lập thớt gọi mấy bác sale vào đặt SuVN vài chục con theo option kiến nghị. Cụ nào máu đặt tiền luôn cho hãng nhập về. Em nói thật đấy cụ nào sale cầm chưong vụ này em nghĩ là OK đấy, cứ cho giá hợp lý anh em tập trung khiêng về cho nóng, miễn là giá phủ lý 3 bên nhất tri ký ngay.
Mấy cụ Sâu Su đâu rồi bàn với showrom đại hội khác hàng trà ca fe cũng được thống nhất phuơng án đặt ngay 50% giá trị xe bốc vài cont về cho máu. Em thề chiêu này Suvitara 2015 cán đích tại thị trường VN. Cấu hình All grip ( AWD) ghế da, màn hình,startop, ESP, đèn HID, không cửa nóc vậy là đủ, hãng ra giá, showrom khuyến mại % chiết khấu tất cả cùng hỉ hả, xuống tiền ngay khi đặt hàng 50 %. Hãng k mất chi phí PR sản phẩm vì có các offer làm thay rồi, hợp lý quá sao k ?=D>=D>=D>=D>=D>=D>
Các ý tưởng này của cụ rất hay và rất giống ý tưởng của em :) nhưng tiếc là không thể thực hiện được :(
Đến đại lý cũng không thể làm được điều này, nên với các sale là bất khả thi. Phải là từ Hãng thì may ra.... Nhưng cái này cũng không thể vì hãng sẽ không làm thế! Nếu ở nước ngoài thì vấn đề này rất đơn giản và là chuyện bình thường.
Nếu như su có dây chuyền lắp ráp GV tại Việt Nam thì chuyện này sẽ dễ hơn: su Việt Nam sẽ sản xuất bản base rồi đưa về các đại lý, tại đại lý khách hàng yêu cầu thêm option gì thì đại lý sẽ lắp thêm option đấy và tính thêm tiền.
Ngoài ra còn 1 cách nữa, là su nhập bản base như hiện nay và nhập thêm option về để lắp thêm cho khách hàng có nhu cầu: như esp, dvd....

DODuySon

Xe tăng
Các ý tưởng này của cụ rất hay và rất giống ý tưởng của em :) nhưng tiếc là không thể thực hiện được :(
Đến đại lý cũng không thể làm được điều này, nên với các sale là bất khả thi. Phải là từ Hãng thì may ra.... Nhưng cái này cũng không thể vì hãng sẽ không làm thế! Nếu ở nước ngoài thì vấn đề này rất đơn giản và là chuyện bình thường.
Nếu như su có dây chuyền lắp ráp GV tại Việt Nam thì chuyện này sẽ dễ hơn: su Việt Nam sẽ sản xuất bản base rồi đưa về các đại lý, tại đại lý khách hàng yêu cầu thêm option gì thì đại lý sẽ lắp thêm option đấy và tính thêm tiền.
Ngoài ra còn 1 cách nữa, là su nhập bản base như hiện nay và nhập thêm option về để lắp thêm cho khách hàng có nhu cầu: như esp, dvd....
Quan trọng là Su cop. Có chỉ truơng phân phối ở vN hay k bác ạ. Họ cân đối việc này theo chiến lược toàn cầu của Hãng, tiếng nói của SuVN có lẽ k đủ. Chung qui là nó cũng tại cái TT20 của nhà mình còn nếu k xe gì cũng về được hết, khỏi cần hãng.

Haiauinc

Xe máy
Nhìn thoáng qua tưởng Land Rover Evoque. Thiết kế vượt trội so với EcoSport thì sẽ chiếm lĩnh hoàn toàn tình cảm dân Việt rồi. Bản Diesel hiệu năng động cơ quá tốt nhưng chắc là đắt. Vấn đề còn lại của Suz là hệ thống đại lý bảo dưỡng mà thôi thấy bên Ấn Độ đi Swift nhiều còn Việt nam chưa nhiều lắm

vothang

Xe máy

aston_martin123

Xe tăng
Quan trọng là Su cop. Có chỉ truơng phân phối ở vN hay k bác ạ. Họ cân đối việc này theo chiến lược toàn cầu của Hãng, tiếng nói của SuVN có lẽ k đủ. Chung qui là nó cũng tại cái TT20 của nhà mình còn nếu k xe gì cũng về được hết, khỏi cần hãng.
Em thì nghĩ quan trọng là su Việt Nam có làm hay không thôi ạ!

DODuySon

Xe tăng
Em thì nghĩ quan trọng là su Việt Nam có làm hay không thôi ạ!
Bác xem QQ của nissan VN nhập khẩu từ UK k phải trong chưong trình toàn cầu của hãng nên nó đội giá ghê gớm. nếu Su cop. K có hỗ trợ để Phân phối, SuVN chủ động nhập về thì k có sức cạnh tranh.

hoangnghiem

Xe máy
Em này đẹp thật xem máy đoạn clip nhìn thoáng qua đầu va sườn xe như range rover

photoanhkhoa

Xe máy
xe đẹp đó ak, giá bao nhiêu vậy các cụ?

zaimtc

Xe hơi
các bác chuyên nhập xế, sao không nhạp về bán thử nhỉ, giồng nissan teana xe chĩnh hãng chưa ra mà xe nhập chạy đầy đường đó

DODuySon

Xe tăng
các bác chuyên nhập xế, sao không nhạp về bán thử nhỉ, giồng nissan teana xe chĩnh hãng chưa ra mà xe nhập chạy đầy đường đó
Bác nên tìm hiểu thêm về chính sách đối với xe oto tại VN, đặc biệt là thông tư 20. xe nissan Teana do NVN nhập về chính hãng bác nhé, khi chưa có TT20 thì các nhà nhập khẩu tự do mới có thể nhập xe về.

zaimtc

Xe hơi
Bác nên tìm hiểu thêm về chính sách đối với xe oto tại VN, đặc biệt là thông tư 20. xe nissan Teana do NVN nhập về chính hãng bác nhé, khi chưa có TT20 thì các nhà nhập khẩu tự do mới có thể nhập xe về.
vẫn có cửa khác bác ah, em thấy ở HN nhiều showroom nhập khẩu xe nhập vẫn nhập những mẫu cao cấp và lạ về mà trong khi đó chưa có hãng đó chưa có đại lý chính thức

DODuySon

Xe tăng
vẫn có cửa khác bác ah, em thấy ở HN nhiều showroom nhập khẩu xe nhập vẫn nhập những mẫu cao cấp và lạ về mà trong khi đó chưa có hãng đó chưa có đại lý chính thức
Bác có chịu được giá bán k ? Lại còn chế độ hậu mãi bảo hành nữa?? Những xe đó về theo kiểu lách luật ( việt kiều hồi hưong chẳng hạn, may rủi lắm).

zaimtc

Xe hơi
Bác có chịu được giá bán k ? Lại còn chế độ hậu mãi bảo hành nữa?? Những xe đó về theo kiểu lách luật ( việt kiều hồi hưong chẳng hạn, may rủi lắm).
thông tư 20 vẫn còn nhiều cái để khai thác mà bác vẫn đúng luật. nếu không như vậy thì những xe sang như Rolls-Royce, range rover... chưa có chính hãng sao vẫn đc đại lý nhập ầm ầm, đương nhiên giá xe sẽ do cty nhập khẩu đưa ra và sẽ max hơn xe chính hãng kể cả xe máy. còn bảo hành thì nhà nhập khẩu họ vẫn bảo hành nhưng ko được như hãng. vấn đề ở đây là đại lý nó có nhắm đến mãu xe này không thôi

DODuySon

Xe tăng
thông tư 20 vẫn còn nhiều cái để khai thác mà bác vẫn đúng luật. nếu không như vậy thì những xe sang như Rolls-Royce, range rover... chưa có chính hãng sao vẫn đc đại lý nhập ầm ầm, đương nhiên giá xe sẽ do cty nhập khẩu đưa ra và sẽ max hơn xe chính hãng kể cả xe máy. còn bảo hành thì nhà nhập khẩu họ vẫn bảo hành nhưng ko được như hãng. vấn đề ở đây là đại lý nó có nhắm đến mãu xe này không thôi
Các xe bác nói nhập về VN chỉ cần có giấy ủy quyền của hãng là về đúng theo tinh thần TT20, nhưng khi các hãng có nhà phân phối, hay liên donh tại VN thì được hiểu ngoài họ ra k ai nhập được chính thức về bác ạ hãng mẹ điều tiết việc này để bảo vệ liên doanh tại VN. TT 20 thực chất là hàng rào bảo vệ các liên doanh mà thôi. Ngừoi tiêu dùng vẫn là người chịu thiệt.