Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

Udox

Xe hơi
Các bác các mợ cẩn thận chất lượng xăng. Ko biết HN ra sao, dạo rày SG nhiều cây xăng pha dầu vào 92 và 95 rồi đổ cho khách.
Bx e đi chiếc Nozza (FI) bị chết máy dọc đường đề hoài ko nổ. Vào bảo dưỡng Yamaha, ktv bảo nhiều người bị rùi do xăng bị pha dầu, tháo bugi ra đầu bugi ướt dầu hết. Chạy thế lâu ngày hại máy và hại bộ FI. Lưu ý là xăng 95 còn bị pha dầu nhiều hơn 92 nữa do đắt hơn, bọn nó được lời nhìu hơn.

Giờ ko bít cây xăng nào là tin tưởng được nữa,..loạn..!!

Vhtien

Xe buýt
Hôm nay em đi đổ xăng sau 1 tuần test gút lại 37km/lít. Hơi tốn:)). Em đi thuộc diện thốc ga, phanh gấp;)). Cụ, mợ nào đi từ tốn chắc được 40km/ lít. Xăng mà như cụ Udox nói thì chit, may em chưa dính phát nào

pupil

Xe điện
Các bác các mợ cẩn thận chất lượng xăng. Ko biết HN ra sao, dạo rày SG nhiều cây xăng pha dầu vào 92 và 95 rồi đổ cho khách.
Bx e đi chiếc Nozza (FI) bị chết máy dọc đường đề hoài ko nổ. Vào bảo dưỡng Yamaha, ktv bảo nhiều người bị rùi do xăng bị pha dầu, tháo bugi ra đầu bugi ướt dầu hết. Chạy thế lâu ngày hại máy và hại bộ FI. Lưu ý là xăng 95 còn bị pha dầu nhiều hơn 92 nữa do đắt hơn, bọn nó được lời nhìu hơn.

Giờ ko bít cây xăng nào là tin tưởng được nữa,..loạn..!!
Em cứ chọn cửa hàng xăng dầu của Petrolimex có ghi rõ cửa hàng số mấy để em đổ, rất nhiều cửa hàng tư nhân treo biển Petrolimex dỏm. Theo em xăng dầu là quan trọng hàng đầu đối với xe cộ, ta không xuề xòa tiện đâu đổ đó được.

Tiện hôm nay mưa rét rỗi việc em làm cái logo này để dán xe các ACE xem góp ý giúp em nhé. Ý tưởng đơn giản thôi, em thiết kế theo kiểu Club Logo: UA nó khỏe và nhanh như Đại bàng nên em để con Đại bàng nó quắp cái mũi tên, mà mũi tên nhanh thế nào các cụ mợ biết rồi đấy :D.
2 cái dán 2 bên sườn sẽ đối xứng nhau (con chim bay ra phía trước) còn cái thứ 3 dán phía trước bên trái giống như xe em trang đầu:

Chỉnh sửa cuối:

Vhtien

Xe buýt
Em nhìn đại bàng giống UA quá. Vote bác pupil:D

Udox

Xe hơi
Có khi các mợ đề nghị đổi đại bàng thành ...bồ câu chăng..(!):D

pupil

Xe điện

inaxhoa

Xe đạp
Em xin xác nhận lời bác Udox nói. Em đây cũng bị dính 1 lần tình trạng y chang vậy, tự dưng xe chạy bị giật giật, dể tắt máy, và rất là khó nổ, mặc dù trước đó đề phát là nổ ngay, làm em tưởng đâu là hệ thống FI của xe bị trục trặc, dự định là sẽ đem lên hãng bắt đền, nhưng bận quá nên cứ để chạy tạm, đến khi hết xăng, đổ xăng mới vào thì xe nó lại mượt như cũ, bởi vậy em cũng nghĩ chắc là do em đổ nhầm xăng đểu. Ôi chán quá, thời buổi bây giờ thức ăn cho con người cũng bị nhiễm vô vàn chất độc hại thì nói gì đến "thức uống" của em UA125T. Biết làm sao bây giờ, đành "sống chung với lũ" và cũng chỉ biết tìm cách hạn chế bớt mà thôi.

UA125

Xe đạp
minh không biết có nên gắn cái cản xe không nhỉ ? Minh sợ gắn vào làm cho xe cồng kềnh và dắt nặng hơn ( ui mình rất sợ dắt xe nặng). mà không gắn thì lại sợ bị trầy xước và bể bóng đèn?! Có bác Udox gắn cái cản xe rổi phai không a? Nhìn xe sau khi gắn có đẹp không bác? có nặng hơn không? Bác gắn ở đâu, giá bao nhiêu có thể cho mình biết với. Mình ở SaiGon.
Bạn ra đường Nguyễn Chi Thanh có 1 tiệm chuyên làm cản inox mua , họ dã làm sẵn rồi đó .Xe nay gắn cản khá đẹp (Chắc là do làm theo ý mình ) , gắn rồi thấy đỡ trầy xe khi gửi xe . Giá khoảng 300-400k, gắn xem mình thiết kế cản co đẹp hơn không , khi gắn cản nói họ hàn thêm cai móc mũ Bh ở gần chỗ bắt ốc phia trên cho tiện viêc treo đồ , chiếc này mình đã ga71n thêm dè trươc trông như diều hâu , đại bàng khá đẹp thanh thoat . Chuc các bạn vui vẻ với xế yeu !!!

Vhtien

Xe buýt
Cụ cho mọi người xin 500 ảnh để còn học tập cụ:D

OLALAYEAHYEAH

Xe đạp
Có cản rồi sao, nghe bác khen thấy thích rồi. Hôm trước chỉ mới ra đường Nguyễn Tiểu La mua kiếng thay kiếng zin ah. Bác cho biết tiệm tên gì vậy ạ?

OLALAYEAHYEAH

Xe đạp
Ngắm một hồi thấy giống thiệt, có khi nào thiết kế viên của Su lấy hình tượng này không nhỉ? Nếu vậy thì tạm hiểu tại sao cái mũi xe nó nhọn thế...sợ nó trầy chết đi được, vẫn chưa kiếm ra cái chụp nó nữa...
Em cứ chọn cửa hàng xăng dầu của Petrolimex có ghi rõ cửa hàng số mấy để em đổ, rất nhiều cửa hàng tư nhân treo biển Petrolimex dỏm. Theo em xăng dầu là quan trọng hàng đầu đối với xe cộ, ta không xuề xòa tiện đâu đổ đó được.

Tiện hôm nay mưa rét rỗi việc em làm cái logo này để dán xe các ACE xem góp ý giúp em nhé. Ý tưởng đơn giản thôi, em thiết kế theo kiểu Club Logo: UA nó khỏe và nhanh như Đại bàng nên em để con Đại bàng nó quắp cái mũi tên, mà mũi tên nhanh thế nào các cụ mợ biết rồi đấy :D.
2 cái dán 2 bên sườn sẽ đối xứng nhau (con chim bay ra phía trước) còn cái thứ 3 dán phía trước bên trái giống như xe em trang đầu:

dixe

Đi bộ
Bạn UA 125 có thể cho mình biết cái tiệm gắn cản ở đường Nguyễn Chí Thanh là tiệm nào không, số mấy, khúc nào, vì đường này có nhiều tiệm lắm. Ngoài ra, bạn gắn dè trước như thế nào, đến tiệm nào gắn, màu sắc có cùng màu ? Mình cũng cảm thấy cái mặt phía trước xe nó nhọn nhọn làm sao, có lẽ gắn dè vào sẽ đẹp hơn?? Cám ơn bạn nhé.

winterland

Xe đạp

nhìn hình đại bàng thì lại thấy uy dũng quá, mà trong suy nghĩ của em thì UA hơi bị hiền lành :)

Hôm nay em đi đổ xăng sau 1 tuần test gút lại 37km/lít. Hơi tốn:)). Em đi thuộc diện thốc ga, phanh gấp;)). Cụ, mợ nào đi từ tốn chắc được 40km/ lít. Xăng mà như cụ Udox nói thì chit, may em chưa dính phát nào
xăng em đổ cây xăng gần nhà, chưa gặp chuyện gì bao giờ, cũng may :), mà công nhận UA ăn xăng quá, đang roda như thế này có lẽ cứ 1000 đồng/1km thì phải :))

Hay mợ đi phủ nano đi. Thấy bảo cũng giảm được xước chút chút được cái xe lúc nào cũng bóng loáng hơn mới:D
bác Vhtien, em là nam giới chăm phần chăm nhé, he he :))

Vhtien

Xe buýt
Chít thật hóa ra là cụ winterland à;)). Sorry cụ nhá. Các cụ mợ thấy 37km/lít đã ổn chưa? Khéo phải xem có cách nào tk hơn. Cụ pupil đã chốt biểu tượng của UA chưa thế

OLALAYEAHYEAH

Xe đạp
@winterland: Có ngay nhưng vào cuối tuần cơ :D , xe mình có bản xe hồi thứ 2 nhưng đem về nhà ba má chụp mền rồi... cuối tuần mình về mình chụp cho nhen. còn chờ lâu quá thì tả sơ sơ bạn nghe. Hồi đầu ba mình đòi gắn kiếng hình chữ nhật mọi người hay mua đó. Nhưng mình nghía thấy kiếng dạng oval màu đen như mấy chiếc lead đó bạn. Nhưng loại này nhỏ hơn...nhìn gọn hơn nhưng vẫn đảm bảo xe nhìn đúng điệu cổ điển hihi. Mình mua 30k. Mắc hả? Nhưng ông bán là người Hoa người quen của ba mình mà quen mặt hay bắt hàng đó.

Udox

Xe hơi
Chít thật hóa ra là cụ winterland à;)). Sorry cụ nhá. Các cụ mợ thấy 37km/lít đã ổn chưa? Khéo phải xem có cách nào tk hơn. Cụ pupil đã chốt biểu tượng của UA chưa thế
Xe e đã 1400km. 39-40km/l đường SG. E chạy bình thường, trung bình 40km/h