Suzuki UA 125T. Nhờ các bác giúp

dixe

Đi bộ
Luc can Tet minh mua xe UA o dai ly Tran Quoc Thao gia 32,5 trieu bao giay to, luc do Pho Quang bao gia la 33, 5 trieu. Dai ly thuong ban re hon showroom, chat luong cung nhu nhau. Mua xong 2 ngay sau duoc hen len lam giay to xe o cong an quan, co bien so xe hom do luon.Khoang 10 ngay sau len lay giay dang ky xe la xong. Minh khong biet lam bien so xe tinh thi co gi khac khong.

Udox

Xe hơi
bác chạy em này được bao nhiêu KM rồi làm cái review cho anh tham khảo với.
hướng dẫn cho ae chút kinh nghiệm sử dụng với.
thanks bác nhiều.
Bác chịu khó xem qua mấy trang trước ae trong đây cũng đã có review. Nói chung con UA này mới chắc chưa có ai trong này chạy trên 3500km. Cho tới giờ chưa thấy ai phàn nàn gì, chỉ thấy kêu là chạy êm quá mà thui :). Theo e bác cứ check giá đại lý ở cà mau, nếu được và có nhiều mẫu để chọn thì cứ múc ở dưới đó để làm giấy tờ cho tiện. Còn đồ chơi hay hàng độ cho e này thì chắc là chưa có gì đâu. Từ lúc e mua đến giờ chạy ở sg chỉ thấy được 3 chiếc chạy ngoài đường, ko biết có phải của bác, mợ nào trong đây ko?

coptrungnien

Xe hơi
nếu em UA này good đến vậy mà bà con lại đổ xô đi mua lead trong khi so về cấu hình thì em này mạnh hơn lead và giá cũng rẻ hơn?
bx mình đang phân vân các vấn đề sau, mong pro nào đã sử dụng nhiều cho vài lời tư vấn giúp mình nhé.
1. xe dùng lốp không xăm nên khi cán đinh hay lũng bánh thì khó vá và không biết chổ nào để vá.
2. lỡ đi xa (như về quê cà mau chẳng hạn) dọc đường nó hư thì không có chổ nào để sửa, lúc đó thì 2 đứa ngồi ôm đống đồ khóc rồng khóc rắn.
3. sau 1 thời gian xe này không còn sản xuất nữa thì sẽ không có đồ thay lúc đó phải bỏ xe sau?
mong các pro tư vấn giúp em.

Chỉnh sửa cuối:

Vhtien

Xe buýt
1. Lốp không săm đinh đâm bác cứ để nguyên đi, nếu non bơm thêm đi đến khi nào gặp chỗ vá trong cho lốp không săm thì vá.
2. Xe nào cũng có thể hỏng miễn sao bác bảo dưỡng đúng định kỳ theo hướng dẫn thì okie
3. Xe này nhập từ Trung Quốc nên bác yên tâm phụ tùng lúc nào cũng có.
Chỉ có dịch vụ là hơi kém thôi. Em chạy 4300km rồi bác nhá

pupil

Xe điện
nếu em UA này good đến vậy mà bà con lại đổ xô đi mua lead trong khi so về cấu hình thì em này mạnh hơn lead và giá cũng rẻ hơn?
...
Tại vì dân ta tự trói tư tưởng vào thị hiếu, tự đánh mất đi quyền được lựa chọn cho mình sản 1 phẩm phù hợp rồi. 4B thì nhất nhất phải là Toyota, Scooter thì phải là Lead hoặc Vespa ... vv... Chả nhẽ với thị trường rộng lớn toàn thế giới không còn quyền lựa chọn nào khác hay sao các bác? Em cứ sướng, thực chất là em chơi. :D

Udox

Xe hơi
tưởng đâu xe này được nhập từ thái lan chứ. nghe Tàu Khựa thấy ngán ngán.
Đồ Tàu nhập chính ngạch, sx từ các LD nước ngoài ở TQ ko tệ đâu bác. Gần như tất cả các thương hiệu nổi tiếng TG đều có và sẽ có nhà máy sx ở đây. Họ ko muốn đánh mất thương hiệu của mình ở thị trường gần 1,4 tỷ dân này đâu. Miễn bác hạn chế xài đồ Tàu từ Lạng Sơn, Móng Cái về vốn là hàng gia công từ các cơ sở lôm côm...
Chiếc này lắp ở nhà máy Đồng Nai nhưng chắc nhập nguyên cụm máy từ TQ

nhongmo

Đi bộ
tưởng đâu xe này được nhập từ thái lan chứ. nghe Tàu Khựa thấy ngán ngán.
cụ ơi , iphone cũng made in zai lờ đó cụ , mọi người cứ đổ lỗi cho hàng tàu là sao nhỉ , bây giờ hàng tàu + việt nam hoặc việt nam + tàu mới sợ , còn tàu chính hãng hoặc sx tại tàu nhưng công nghệ phương tây thì chất lượng ngon rồi , hoặc hàng tàu mà xuất đi châu âu thì ko thể xem thường dc

Udox

Xe hơi
Hôm rồi e chạy UA, sắp đến đèn đỏ e nhả ga chạy trớn chậm thì bị tắt máy tức thời. E bóp thắng đề lại ngay lập tức thì xe nổ máy chạy lại và vẫn chạy ok, mượt như trước. E bị hiện tượng này đã 2 lần ko biết có bác nào bị vậy ko ? E nghĩ ko phải do máy mà là do xăng dơ, bị pha.
Bx e đi chiếc nozza bị tắy máy giữa đường lần 2, ko đề máy được, phải đẩy đến trạm BH. Người ta lại nghi ngờ bị xăng pha, phải tháo bộ phun xăng FI đưa vào máy làm sạch, chỉnh cả buổi mới nổ máy được. Ktv nói xăng pha dầu, hóa chất tạo muội than, đóng nhiều ở buồng đốt, soupap làm mất hơi (áp suất nén) khiến máy khó nổ. Ktv yamaha có pha hóa chất (của hãng) vào xăng để làm sạch buồng đốt, soupap (nếu không phải bung đầu làm vệ sinh soupap !!). Tình hình xăng cộ dạo rày nản quá..

Có điều e thấy ở BH Yamaha có cái máy vệ sinh bộ phun xăng FI khá hay, ko biết Su có ko ? Kiểu xăng cộ như ở VN hiện giờ có phun xăng FI, đánh lửa điện tử cũng bó tay

Piaggio Junior

Xe điện
Em bắt đầu yêu Su rồi đấy , để em nghiên cứu về Hà Nội rồi vào đây chém với các bác .

Vhtien

Xe buýt
Hôm rồi e chạy UA, sắp đến đèn đỏ e nhả ga chạy trớn chậm thì bị tắt máy tức thời. E bóp thắng đề lại ngay lập tức thì xe nổ máy chạy lại và vẫn chạy ok, mượt như trước. E bị hiện tượng này đã 2 lần ko biết có bác nào bị vậy ko ? E nghĩ ko phải do máy mà là do xăng dơ, bị pha.
Bx e đi chiếc nozza bị tắy máy giữa đường lần 2, ko đề máy được, phải đẩy đến trạm BH. Người ta lại nghi ngờ bị xăng pha, phải tháo bộ phun xăng FI đưa vào máy làm sạch, chỉnh cả buổi mới nổ máy được. Ktv nói xăng pha dầu, hóa chất tạo muội than, đóng nhiều ở buồng đốt, soupap làm mất hơi (áp suất nén) khiến máy khó nổ. Ktv yamaha có pha hóa chất (của hãng) vào xăng để làm sạch buồng đốt, soupap (nếu không phải bung đầu làm vệ sinh soupap !!). Tình hình xăng cộ dạo rày nản quá..

Có điều e thấy ở BH Yamaha có cái máy vệ sinh bộ phun xăng FI khá hay, ko biết Su có ko ? Kiểu xăng cộ như ở VN hiện giờ có phun xăng FI, đánh lửa điện tử cũng bó tay
Sáng bác dựng chân chống giữa rú ga to mấy phát là okie. Hôm nọ em cũng bị 1 lần về làm cái lại ngon ngay nhưng cứ khi nào bảo dưỡng vệ sinh kim phun là okie bác ạh

Piaggio Junior

Xe điện
Chắc do Xăng là nhiều đấy ạ .

Vhtien

Xe buýt
Hôm nay thêm 1 bệnh mới phát sinh là đồng hồ ghi số km đã đi với đồng hồ đếm 1000km lệch nhau. Chưa biết tại sao. Mai em mang ra hãng xem thế nào.~X(

pupil

Xe điện
Hôm nay thêm 1 bệnh mới phát sinh là đồng hồ ghi số km đã đi với đồng hồ đếm 1000km lệch nhau. Chưa biết tại sao. Mai em mang ra hãng xem thế nào.~X(
Em chả hiểu bác nói gì :-B ... Hai đồng hồ đó trùng nhau mới là lạ chứ !!! 1 cái đếm tổng số km đã chạy trong cả đời cái xe, 1 cái chỉ hành trình (Trip) của đoạn đường mà ta muốn đếm, cứ bấm giữ nút mềm bên trái trên mặt tap lo là nó về "0" mà ! Túm lại muốn biết từ Hà Lội lên Sín Mần bao xa bác reset "0" rồi lên xe phóng thôi, còn đồng hồ kia thì bác mặc xác nó, lúc nào bảo dưỡng mới cần quan tâm :D

Vhtien

Xe buýt
Em chả hiểu bác nói gì :-B ... Hai đồng hồ đó trùng nhau mới là lạ chứ !!! 1 cái đếm tổng số km đã chạy trong cả đời cái xe, 1 cái chỉ hành trình (Trip) của đoạn đường mà ta muốn đếm, cứ bấm giữ nút mềm bên trái trên mặt tap lo là nó về "0" mà ! Túm lại muốn biết từ Hà Lội lên Sín Mần bao xa bác reset "0" rồi lên xe phóng thôi, còn đồng hồ kia thì bác mặc xác nó, lúc nào bảo dưỡng mới cần quan tâm :D
Bình thường đồng hồ hành trình hết 1000km là nó tự về 0 lúc đấy đồng hồ tổng số km cũng tăng thêm 1000km. Đây đang lệch bác ạ. Mới bị lệch xong~X(. Em đợi về đồng hồ tổng về chẵn tròn 1000km tới em reset thử xem thế nào:>

pupil

Xe điện
Bình thường đồng hồ hành trình hết 1000km là nó tự về 0 lúc đấy đồng hồ tổng số km cũng tăng thêm 1000km. Đây đang lệch bác ạ. Mới bị lệch xong~X(. Em đợi về đồng hồ tổng về chẵn tròn 1000km tới em reset thử xem thế nào:>
Bác chở trẻ con đằng trước thì khả năng nó bấm dí vào nút reset là bình thường :D