Thảo luận Suzuki Swift 2014

suzukivandao

Xe tải
Các bác biết chỗ nào bán giá swift mềm nhất Hà Nội báo em với. Giá chính xác bao nhiu ạ? Cảm ơn các bác.
:x.............................................................

Lazy fan

Xe tải
Website
m.facebook.com
Chuẩn cụ ạ.
Lần nào em qua Su em cũng nói với các cụ sale về chuyện marketing quá kém :). Su tổng mà chịu khó quảng cáo, tốt hơn chút nữa thì chắc chắn là bán ngon hơn. Nhưng dù sao vẫn là xe mới mà cụ. Hi vọng Su có kế hoặch hoành tráng hơn, support tốt hơn nữa :D
Em nghĩ bên su họ không thích Mkt mà họ thích phản ứng của người dùng thử hơn,,,theo em biết HN bán rất tốt dòng xe Swift,,,nhưng các khu tỉnh lẻ thì lại không như vậy,,ở đây họ mua theo kiểu ăn chắc mặc bền,,chưa mua đã muốn bán,,,,

Kazashi

Xe tải
cụ nói đúng với swift thôi chứ các dòng khác thì tỉnh bán cũng ác lắm đó cụ. em thấy Hải Phòng, Thái Nguyên cũng chạy nhiều lắm.
Em nghĩ bên su họ không thích Mkt mà họ thích phản ứng của người dùng thử hơn,,,theo em biết HN bán rất tốt dòng xe Swift,,,nhưng các khu tỉnh lẻ thì lại không như vậy,,ở đây họ mua theo kiểu ăn chắc mặc bền,,chưa mua đã muốn bán,,,,

Lazy fan

Xe tải
Website
m.facebook.com
cụ nói đúng với swift thôi chứ các dòng khác thì tỉnh bán cũng ác lắm đó cụ. em thấy Hải Phòng, Thái Nguyên cũng chạy nhiều lắm.
Em biết su bán chủ yếu nhờ các dòng xe tải nhẹ,,,,,,xong các dòng xe du lịch chưa thu hút được người tiêu dùng do Su chưa nắm được thị hiếu của người Việt ,,,,cộng với sản phẩm chưa nhiều nên chưa có nhiều sự lựa chọn,,,

Kazashi

Xe tải
cái này các cụ Su tổng chắc cũng phải lên kế hoạch để tăng cường sản phẩm và làm mkt mạnh hơn nữa, đúng là so với một số hãng khác thì mảng du lịch còn yếu cụ ạ
Em biết su bán chủ yếu nhờ các dòng xe tải nhẹ,,,,,,xong các dòng xe du lịch chưa thu hút được người tiêu dùng do Su chưa nắm được thị hiếu của người Việt ,,,,cộng với sản phẩm chưa nhiều nên chưa có nhiều sự lựa chọn,,,

Kazashi

Xe tải

màu trắng ngọc trai đang hot quá:-bd

Kazashi

Xe tải
cụ phán quá chuẩn, em nó là lựa chọn hợp lý,
Ngoại Thất không chê,,,xong lắp ráp nên vỏ mỏng quá,,ko được dày dặn như xe nhập,,,nhưng đánh giá chung là ổn,,,,

newt

Xe hơi
Các cụ pm giùm em cái giá với, em cảm ơn !

Thuyvuong

Xe đạp
các anh em hỏi con sw này không gian có rộng hơn con i10 của hyundai hok
e thích sw nhưng hôm trc thử ngồi ghế sau thấy chật và trần thấp
em cao 1m78 nhé ,có cụ sale nào cho e biết giờ sw có tìm mua đc bản nhập ko ạ
cho e hỏi giá sw lắp giáp trong nước giờ giá chuẩn là nhiêu
eddang nghiên cứu mà thank các bác nhiều

usa123

Đi bộ
Đang định làm 1 e màu trắng mà k thấy sale swift nào báo giá tốt nhất để múc luôn nhỉ

minh0075

Xe điện
các anh em hỏi con sw này không gian có rộng hơn con i10 của hyundai hok
e thích sw nhưng hôm trc thử ngồi ghế sau thấy chật và trần thấp
em cao 1m78 nhé ,có cụ sale nào cho e biết giờ sw có tìm mua đc bản nhập ko ạ
cho e hỏi giá sw lắp giáp trong nước giờ giá chuẩn là nhiêu
eddang nghiên cứu mà thank các bác nhiều
Ko có cảm giác rộng hơn, thậm chí cốp còn có cảm giác hhơi bé.
Nhưng ko sao, vận hành thì nó là bố.

kid1432

Xe tải
Nó chênh nhau một tí. I10 là 225 lít, swift là 211 lít

Jeus

Xe buýt
Su Swift khó bán không phải lỗi của mấy cụ Sêu, mà là do mấy bác trùm nhập CKD cắt dày và thô quá- nhất là khi liền trước đó lại có mẫu CBU để so sánh. Thật ra với 2 túi khí và phanh tang trống kèm thiếu DSC cũng chưa hẳn là quá tệ, nhưng khách hàng cảm giác bị lừa và thiếu được tôn trọng....

Thêm nữa, khi mua xe mới ko mấy ai muốn nhìn thấy em xe còn thơm mùi nhà máy bị bóc tanh bành ra để lắp Cam lùi, Head Unit với bọc ghế da. 3 Option trên là những thứ mà đến 90% người mua xe sẽ phải làm ngoài nếu ko có sẵn. Với những cụ lười và các mợ còn lười hơn sẽ có xu hướng tìm 1 em xe đầy đủ mọi thứ, dù có thể lái tệ hơn một chút..... Kia anh Hải đã nắm bắt đc yếu tố tâm lý này.

Chỉnh sửa cuối:

yourdalink

Xe container
Su Swift khó bán không phải lỗi của mấy cụ Sêu, mà là do mấy bác trùm nhập CKD cắt dày và thô quá- nhất là khi liền trước đó lại có mẫu CBU để so sánh. Thật ra với 2 túi khí và phanh tang trống kèm thiếu DSC cũng chưa hẳn là quá tệ, nhưng khách hàng cảm giác bị lừa và thiếu được tôn trọng....

Thêm nữa, khi mua xe mới ko mấy ai muốn nhìn thấy em xe còn thơm mùi nhà máy bị bóc tanh bành ra để lắp Cam lùi, Head Unit với bọc ghế da. 3 Option trên là những thứ mà đến 90% người mua xe sẽ phải làm ngoài nếu ko có sẵn. Với những cụ lười và các mợ còn lười hơn sẽ có xu hướng tìm 1 em xe đầy đủ mọi thứ, dù có thể lái tệ hơn một chút..... Kia anh Hải đã nắm bắt đc yếu tố tâm lý này.
Em thì thấy ko quan trọng lắm, nhưng đúng ra nên lắp cam lùi vì nó liên quan tới an toàn.

Kazashi

Xe tải
Hiện tại nhưng cái đó làm được mà cụ, nếu chờ từ Su thì sẽ hơi lâu
nếu như anh Su thêm em Swift CKD về ghế da, cảm biến lùi và tích hợp âm thanh vô lăng thì hay biết mấy,,,,,,,,,,,,

Lazy fan

Xe tải
Website
m.facebook.com
Hiện tại nhưng cái đó làm được mà cụ, nếu chờ từ Su thì sẽ hơi lâu
Biết là có thể làm được , nhưng cụ nghĩ xem nếu như nguyên bản từ nhà máy ra vẫn thích hơn chứ,,tâm lý người tiêu dùng mà,,,,