Suzuki GZ150-A ( Tổng hợp ý kiến, đánh giá)

hdtanhtxz

Xe tải
Cụ thay cả yên ả? toàn bộ đinh mũ bỏ đi hết trông xe có vẻ thanh lịch lên nhiều. ODO cụ chạy được bao nhiêu rồi ạ? cụ cho vài cái cảm nhận đi.

hdtanhtxz

Xe tải
mà cụ @springsea ở khu vực nào, hôm nào cho em qua ngắm xe được không ạ ?

Truongsonnam_37

Xe tăng
Nhà cháu hóng, cũng khoái dòng này lắm, nhưng chưa có điều kiện ạ!

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Cụ thay cả yên ả? toàn bộ đinh mũ bỏ đi hết trông xe có vẻ thanh lịch lên nhiều. ODO cụ chạy được bao nhiêu rồi ạ? cụ cho vài cái cảm nhận đi.
Chạy đầm, không bốc nếu cụ nào đam mê speed sẽ thất vọng. Max speed trên trăm cây chuối nhưng ở vòng tua động cơ cao. Xe chạy trong phố tầm 50 km/h tiếng pô sau khi độ nghe rất phê, có uy lực. Nếu mát ga lên trên 60 km sẽ nghe thấy tiếng gào không êm tai lắm vì máy hoạt động ở vòng tua cao. Còn tất cả cái khác đều quá ổn áp với tầm giá đó. Phiền nhất sau khi lên áo mới cho nàng nhiều người kô nhận ra cứ hỏi " xe này chắc đắt anh nhể ?" máy này chắc cũng phài gần 1000 cc ? :))

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Giề viu tiếp :D . Trước e chạy CM125 của Honda leo dốc cầu vượt Mai Dịch số 5 máy bị đuối phải về số, nhưng với gã thất phu GZ150 thì là chiện nhỏ. Số 5 kéo dốc đồng hồ tốc độ vẫn nhích lên ầm ầm :)

Họng to dư lày mà ăn uống khiêm tốn lắm ~2,5 l. Độ pô lên nhìn đẹp nhưng bà kon đi sau sẽ cảm thấy rất phiền :(

Chỉnh sửa cuối:

hdtanhtxz

Xe tải
cụ springsea cho em địa chỉ độ bô và thay áo mới cho em nó với ạ, tổng chi phí hết bao nhiêu củ đậu để em nó có ngoại hình như bây giờ ạ ?

hdtanhtxz

Xe tải
con này em dự là sơn lại vành và mạ crom một số chi tiết trông sẽ rất chất :)

CHỐT

Xe tải
Xe này chỉ đi đường bằng thôi, ông nào mang ra phượt đồi núi thì đúng là óc bằng hạt nho :D
Túm lại phù hợp với những người có trái tim xinh xắn nhưng thích thể hiện hình thức cồng kềnh, bóng bẩy, đọc cmt ở trên có đoạn còn viết xe này đem lại cảm giác mà SH không có được, đúng là hài vật :))
Em cũng đang tìm hiểu về Su vào topic này đang đọc hay thì dẫm vào còm của bác. xe có người thích kiẻu này người thích kiểu kia. Vespa còn đi lên Lũng Cú được, thì sao bác bảo Su GZ 150 phượt đồi núi là óc bằng quả nho . bác tỏ ra rất nguy hiểm và thiếu văn hóa.. mỗi loại xe có một cảm giác khác nhau sao bác lại thấy hài ::D khà khà..không biết bác đi xe gì liệu trái tim của bác có to hơn được không ???

Chỉnh sửa cuối:

hdtanhtxz

Xe tải
Em cũng đang tìm hiểu về Su vào topic này đang đọc hay thì dẫm vào còm của bác. xe có người thích kiẻu này người thích kiểu kia. Vespa còn đi lên Lũng Cú được, thì sao bác bảo Su GZ 150 phượt đồi núi là óc bằng quả nho . bác tỏ ra rất nguy hiểm và thiếu văn hóa.. mỗi loại xe có một cảm giác khác nhau sao bác lại thấy hài ::D khà khà..không biết bác đi xe gì liệu trái tim của bác có to hơn được không ???
Chắc ý cụ ý nói là phượt núi là trèo đèo lội suối, đi đường rừng vào bản như mấy con cào cào. Nhưng nói chung cách nhận xét của cụ ý khá là óc nho.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Máy đứng chống chỉ định leo núi vì bơm dầu hoạt động sẽ khó khăn hơn, xe dễ bị nóng máy. Su GN leo núi ko kiểm tra máy thường xuyên lột biên như chơi. Ko rõ thiết kế mới của các hãng đã khắc phục nhược điểm này hay chưa.

thangngo

Xe tăng
Xe này phù hợp với một bộ phận nhỏ người dùng, dù rất thích sản phẩm Su nhưng em cứ thấy cách làm thị trường của họ quá yếu thì phải.
Bác ấy đi LA 250, chém rất giỏi nhưng không có dẫn chứng gì đâu cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

CHỐT

Xe tải
Em thì cũng đang tìm hiểu dòng xe này. thấy dáng đẹp và đậm chất đàn ông dù không thích mấy đứa em hay đi SH với cả Li nhưng em cũng không chê. Môi người có một sở thích đi chiếc xe hay đi bộ tố chất là ở con người. Dòng su này là thiết kế kiểu cổ điển chuyên cho đường trường, nhưng nếu thích thì cứ leo đồi núi cũng chẳng sao ..biết cách là được...miễn là mình thích và đừng chê bai người khác khi không cùng sở thích với họ.

nickname

Xe buýt
Máy đứng chống chỉ định leo núi vì bơm dầu hoạt động sẽ khó khăn hơn, xe dễ bị nóng máy. Su GN leo núi ko kiểm tra máy thường xuyên lột biên như chơi. Ko rõ thiết kế mới của các hãng đã khắc phục nhược điểm này hay chưa.
Bác xem giúp em xem trong số các xe cào cào phổ biến hiện nay, thì có bao nhiêu xe là máy nằm ạ?

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Bác xem giúp em xem trong số các xe cào cào phổ biến hiện nay, thì có bao nhiêu xe là máy nằm ạ?
Xe địa hình có thiết kế bơm dầu khác với mẫu phổ thông. Mẫu Win 100 bây giờ vưỡn được chuộng ở các tỉnh miền núi :)

nickname

Xe buýt
Xe địa hình có thiết kế bơm dầu khác với mẫu phổ thông. Mẫu Win 100 bây giờ vưỡn được chuộng ở các tỉnh miền núi :)
Nếu xe WIN mà gầm thấp như xe GN, GZ thì chắc hẳn các tỉnh miền núi còn ưa chuộng hơn nhiều :D

hdtanhtxz

Xe tải
Em vẫn đang xin giá cả, địa chỉ để dọn dẹp lại em GZ như cụ springsea mà vẫn chưa có được.

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Nếu xe WIN mà gầm thấp như xe GN, GZ thì chắc hẳn các tỉnh miền núi còn ưa chuộng hơn nhiều :D
:) Rim chiến với wave Tàu chạy phe phé còn FX thì khóc ròng. Vụ này ko phải do cái gầm thấp hay cao, cụ muốn thứ thì cứ leo vườn QG Ba vì thì biết. Miền núi bà con đi wave nhiều hơn win, cụ đừng đổ tại côn tự động nhá ;)

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Em vẫn đang xin giá cả, địa chỉ để dọn dẹp lại em GZ như cụ springsea mà vẫn chưa có được.
Hehe e làm ngon bổ và hạt rẻ.

- Áo mới: e chơi decan sơn đen dán lên. Không khác gì sơn nhưng ưu điểm nhanh, rẻ, thi công đơn giản :) lại có thể phục hồi nguyên trạng. Mất 150 khìn tiền decan và công dán
- Bọc yên: ra Hà trung 550 khìn. Nên làm thêm khuy trên mặt yên để massage mông cho đi xa đỡ mỏi :D
- Bô: làm tại công xưởng Phủ doãn, độ hẳn Bô mới gắn với cổ bô gin. Tổng thiệt hại nhõn 1 củ rưỡi, rẻ vì không làm cổ bô. Giữ lại cổ bô không phải là e tiếc tiền mà tiếc cái IC cảm biển khí thải. Mất cái này là đèn báo đỏ lừ. Bô cũ vứt xó lúc nào thích lắp lại thì vác ra hàn :)
- Lốp: lốp sau hơi khó kiếm mất 1 củ 8, lốp trước mua ở Trần Khát Chân hết 800K.

- Tay lái: 300K mua ở Trung Hòa Mã, e chơi loại rẻ không trợ lực vì tay to sẵn.

Tổng thiệt hại hơn 5 củ

Chỉnh sửa cuối:

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Định độ tiếp bộ vành dư lày cho giống bản xuất Tây nhưng mà hết hứng roài :)

Chỉnh sửa cuối:

Lagiang

Xe đạp
Mấy ngày quần thảo nghiên cứu mua con Cruiser và cũng đã ghé qua showrom của Su ở Phổ quang. Nó hét 52 triệu. Không biết chỗ khác thế nào. Ong thủ quá