[Thảo luận] suýt leo lên nóc tủ và kinh nghiệm xử lý

Thủ phạm đích thị là ẩu và nhạc to rồi, nói thật là chú xe khách xuống cầm cái ống nước cũng phải, bao nhiêu con người kia mà. Vậy là bác may lắm rồi, mừng cho bác. Mong bác rút kinh nghiệm.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
hôm nay em suýt phải leo lên nóc tủ các bác ạ.
chuyện là thế này:
trưa nay em đi Phả lại dự 1 đám cưới. Chạy qua cái biển báo hết Phả lại thì gọi cho chú rể thì nói là quay lại. Em vẫn chạy tiếp và chú ý đã hết vach liền chưa để quay xe lại, chạy gần 2km mà vẫn thấy liền nên em vòng xe lại. Trước khi vòng em đã để ý nhìn gương hậu cả trong lẫn ngoài - chẳng có xe nào nên em đánh lái quành lại. Ai dè có 1 chú xe khách chạy vèo 1 cái, cách đầu xe em có ... 1 mm. Với tốc độ ấy (trên 80km/h) nếu va chạm thì xe em có thể bị bay veo chắc phải đến cả trăm mét. Chú xe khách cũng phản ứng nhanh nên không sao cả.
Ngồi trong xe em thấy 2 chú phụ xe lôi ra cái ống nước dài cả mét chạy đến xe em. Em nghĩ chắc là án mạng mất thôi. Em vẫn mở cửa xe và xin lỗi nhưng 2 chú này hầm hầm xông lại định cho em 1 nhát vào đầu. Em chui luôn vào xe, tất nhiên vẫn để mở cửa và cố thủ trong đó. 2 chú xông vào đấm em mấy cái nhưng xe chật nên em đỡ được. Cũng may mà mấy chú ấy cũng nhanh hết nóng nên chửi một hồi rồi đi.

Qua việc này, em có 1 kinh nghiệm giải quyết những việc kiểu như thế này:
- Phải thật bình tĩnh. Dù sao mình sai nên không được làm anh hùng lúc này. Chỉ cần 1 lời nặng là có thể cả người lẫn xe ăn đòn ngay.
- Tuyệt đối không được ra khỏi xe. Em nghĩ lúc đó mà em ra khỏi xe thì chắc chắn ăn 1 nhát ống nước vào đầu rồi ra sao thì ra

Em cũng muốn là các bác nếu có gặp những lúc như thế cũng bớt nóng 1 tý - vì không ai muốn thế cả. Ai lái xe cũng chẳng có lúc ... dở người như vậy phải không các bác.

Dù sao cũng ơn trời phật còn thương em :)
Thôi.
Rượu mừng. Rượu mừng(b)(b)(b)
Từ rày bác đi đứng chú ý 1 tí cho thiên hạ nhờ.
Em mà rơi vào chỗ thằng xe khách kia có khi...
Thôi l..é o có lói ra lữa. Kinh lém:P

Shorty

Xe tải
Website
www.facebook.com
Sao mấy chú phụ xe đấy hiền thế ạ :) Ko đánh đc người thì đánh vào tài sản chứ:) như chú nào nóng tính thì có khi cứ nhằm xe mà nện đúng k0 ạ:)

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
May mà các chú ấy cũng biết thông cảm đấy.. Chứ gặp chú đây thì chú phang *** nó hết dàn kính xe chú Chồn rồi.. Chú được cái tốt là nóng tính ko nghĩ tới hậu quả...
Thôi may mà..
Mà xe cụ Chồn là xe gì nhỉ?

phuonglinhlinh

Xe buýt
Thôi mừng cho cụ an toàn !Động viên cụ vodka cho nó tỉnh ngưòi!

Audioto

Xe tăng
Xin lỗi bác chủ thớt chứ em kinh nhất loại đang đi quay đầu 1 nhát chả biết đằng sau có ai, nhất là 2B:77:

Dao tuan Vu

Xe buýt
Theo kinh nghiệm của em, khi phải quay đầu trên phố, nhất là trên đường cao tốc lắm xe qua lại thì muốn quay đầu tốt nhất là tìm 1 chỗ nào đó rộng để quay, hai là cần thiết dừng hẳn vào vệ đường quan sát kỹ cũng như làm cho các xe sau họ chú ý tới xe mình thì mới làm động tác quay đầu.

vua_luoi

Xe điện
Thế cho em hỏi cụ bị 2 thằng phụ xe nó tẩm quất toàn thân hay chỉ mát xa mặt thôi ạ:))

xmen

Xe buýt
Em nghĩ ngoài việc dùng gương phải trái thì việc nhìn cái gương chính ở giữa ấy, khi quay đầu hay chuyển hướng thì nên nhìn cả 3 cái gương này (b)

huygiadj

Xe máy
hôm đó chcws xe đang chở hàng lậu cho lên nó tha cho bác đấy ,chứ dây với máy ông xe khách mệt lắm ,chúc mừng bác sau 1 cơn đau tim đột xuất

chồn_hôi

Xe đạp
May mà các chú ấy cũng biết thông cảm đấy.. Chứ gặp chú đây thì chú phang *** nó hết dàn kính xe chú Chồn rồi.. Chú được cái tốt là nóng tính ko nghĩ tới hậu quả...
Thôi may mà..
Mà xe cụ Chồn là xe gì nhỉ?
nếu em là mấy chú ấy em cũng ... phang :'(:'(:'(
nhưng kô hiểu sao lúc đó em bình tĩnh ghê lắm. Mọi việc xảy ra như ... bình thường, kô có gì là giật mình hay thót tim cả.

Mấy chú phụ xe kô đập xe một phần cũng thương tình em (lúc đó em kô chống cự gì cả, chỉ đỡ đòn mà thôi, thêm nữa người trong xe em cũng ngăn và xin cho nữa), một phần cũng chỉ muốn dạy em 1 bài học mà thôi chứ kô làm quá tay - đập phá xe có thể phải chi tiền đền dù em sai.

Em cũng đã có kinh nghiệm về việc này 1 lần, khi chú lái xe của em cũng dính 1 vụ tương tự. Cách đây khoảng 2 tháng, chú lái tránh 1 xe ngược chiều lán đường ở đường Hòa Lạc nên ép 1 chú 2B vào vệ đường (nhưng không ngã). Thế là 4 chú 2B xông lên, ép xe em vào đường. Cả dao kéo và ống nước. Chú lái định rút cái kiếm ra nhưng em ngăn, nhắc chú ấy mở cửa bên lái nhưng kô bước ra. Ngồi trong và phân trần với các chú kia về tình huống xảy ra ngoài ý muốn. Các chú ấy chỉ thụi mấy phát vào đầu, chửi bới 1 lúc rồi đi.

em kể chuyện này cũng chỉ để báo cáo cái xui của em với các bác (để các bác votka mừng cho em), xin lỗi mấy bác tài và khách trong chuyến đó (nếu các bác cũng tham gia vào OF) và trao đổi 1 chút kinh nghiệm xử lý nếu gặp tình huống tương tự. Còn nữa, nếu các bác ở địa vị của bác tài khách thì dù có nóng nhưng cũng đại xá cho những sai lầm - dù là rất kinh khủng - như em. em nghĩ lái xe cũng có nhiều lúc kô hiểu tạo sao mình làm thế

xe em là Fiat doblo các bác ạ - em muốn cụng ly với bác Mèo sạch thỉu quá cơ :)

Chỉnh sửa cuối:

chồn_hôi

Xe đạp
Thế cho em hỏi cụ bị 2 thằng phụ xe nó tẩm quất toàn thân hay chỉ mát xa mặt thôi ạ:))
có 3 chú xông vào đấm em. nhưng do xe chật, ống nước loằng ngoằng vướng víu, mỗi chú chỉ ... thò vào xe được mỗi một tay, rồi mọi người trong xe đỡ cho em nên em chỉ bị có mỗi .... 1 vết bầm trên mặt mà thôi. Đấm mấy phát cho đỡ tức thì ... thôi bác ạ

totorauxom

Xe điện
Ối trời hóa ra là cụ à, em xin lỗi chót đấm cụ 2 quả, em là phụ xe đây ạ, em chạy tuyến Lương yên:21::21::21:

chồn_hôi

Xe đạp
Ối trời hóa ra là cụ à, em xin lỗi chót đấm cụ 2 quả, em là phụ xe đây ạ, em chạy tuyến Lương yên:21::21::21:
ối, có thật đúng bác là phụ xe chuyến đó kô vậy ?
bác là chú phụ nào vậy ? (có 1 chú gầy cao cầm ống nước, một chú bé hơn, sau đó có 1 chú khác xuống sau - em kô rõ vì bị khuất)
nếu đúng thì bác cho em xin lỗi bác và chuyển lời xin lỗi đến bác tài chính nhé. Mong các bác đại xá cho em nhé. Cảm ơn bác đã kịp phản xạ nếu kô em phải leo lên nóc tủ mất rồi.

solero

Xe hơi
Chúc mừng bác tai qua nạn khỏi ! Nghe bác kể em cũng hãi thật! Em 1 lần cũng gặp tình huống gần giống bác, nhưng nó là xe máy ạ! :)

Okane

Xe container
chẳng hiểu chú này đi kiểu j nữa, cứ thích quay đầu xe là quay, vạch liền: - xe khách vượt sai, và chú cũng sai nốt, chẳng may cái xe khách kia húc phải (chắc chắn húc bên lái rồi) thì chẳng kém j tàu hỏa múc ô tô, nếu cái xe khách ấy phanh và đánh lái = có khả năng lật xe, khách trên xe chắc chết và bị thương 1 số người. 2 thằng phụ xuống dọa chú là may đấy, 50 ông bà khách mà xuống thì họ quẳng cha cả xe lẫn người xuống ruộng. Phúc tổ hôm nay cho chú và khách trên cả 2 xe, và cả mấy thằng bảo hiểm nữa.

chauchau

Xe điện
mặc dù rất giận cụ, nhưng vẫn chúc mừng cụ tai qua.

quay đầu, đương nhiên phải đi chậm lại, xi-nhan trái, quan sát cả sau cả trước, quay rồi dừng, nhường đường cho xe đang đi thẳng, rồi mới từ từ vào đường... từng đấy công đoạn mà cụ định vèo 1 cái thì đúng là...chả biết nói gì. :mad:

Hay là cụ lái DB9 drift quen tay rồi???*-)*-)*-)

Trường Vũ

Xe máy
Mừng cụ tai qua nạn khỏi.

Em thật với các cụ, các cụ có chắc là lúc nào các cụ cũng nhớ là phải si nhan khi giẽ, nhìn gương khi chuẩn bị quay đầu ... còn người đôi lúc cũng có tí lơ đãng cho dù người nào tập trung nhất. Xe pháo rất khó nói.

Có cái bật nhạc to là nên sửa, rất mất tập chung.

Nói chung nó là số cả. :102: