Super Dream - Siêu xe đi cùng năm tháng (st)

bulldog

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em đi Dream và ... em ghét nó ! nó đẹp ! đúng ! nhưng là đẹp của 20 năm về trước rồi .
thụt đi cứ như không có
máy thì nóng bỏng chân là chuyện thường
ghi đông ngồi không thoải mái
yên xe ngồi đau đít
yếm xe thì to , chẳng khí động học gì cả
đầu xe đc cái nhẹ , dễ xòe(l)

tainon

Xe điện
:77::77::77:
Chẳng biết thế nào
Xe em phá nửa năm nay máy vẫn bốc như thường ! Ra đường em vanax chẳng xoắn thằng nào trong tầm ấy hết cụ ạ , số má vẫn bt ! Có lẽ còn tại cách đi và người đi :21::21::21:
Dream Việt đi chậm khỏe hơn Dream thái. em công nhận nếu chỉ đi trong thành phố bình thường thì Dream Việt đi có phần khoái hơn do hộp số nhậy hơn và máy khỏe hơn ở vòng tua thấp nên ít phải về số hơn nhưng nếu đã đã đi chơi thì khác. Qua 60km thì Dream thái lên tiếp ngon lành còn Dream việt thì ì lên tiếp rất chậm, thân xe rung mạnh không còn nhìn thấy hình gì trong gương chiếu hậu nữa do rung tít quá, lúc ấy Dream thái mới chứng tỏ ưu thế của nó. xe dream thái của em nguyên bản em từng chạy lên 115 trong khi xe Dream việt của bố em chưa bao giờ em dám chạy quá 80. Cụ không tin hôm nào hẹn gặp nhau đi em chứng minh cho cụ xem. Một ưu điểm nữa của Dream thái là có thể chuyển số ở vòng tua rất cao tối đa 7000vg/phút(tương đương tốc độ 70km/h ở số 3) trong khi Dream Việt kéo số 3 lên 50 là không thể chuyển sang số 4 được nữa nên nếu 2 con này cùng dừng đèn đỏ mà kéo hết tầm lên thì thôi khỏi phải bàn.

Anh_UK

Xe tăng
Em hỏi hơi ngốc một tý là bây giờ còn Dream Việt mới không ạ, vì em thấy HDVN chỉ có mấy dòng xe hay bây thôi còn Dream Việt thì em không thấy, thỉnh thoàng cũng thấy người đi Dream mới nhưng không biết đấy là của VN hay của tàu khựa

thinhlv.htc

Xe đạp
Dream Việt đi chậm khỏe hơn Dream thái. em công nhận nếu chỉ đi trong thành phố bình thường thì Dream Việt đi có phần khoái hơn do hộp số nhậy hơn và máy khỏe hơn ở vòng tua thấp nên ít phải về số hơn nhưng nếu đã đã đi chơi thì khác. Qua 60km thì Dream thái lên tiếp ngon lành còn Dream việt thì ì lên tiếp rất chậm, thân xe rung mạnh không còn nhìn thấy hình gì trong gương chiếu hậu nữa do rung tít quá, lúc ấy Dream thái mới chứng tỏ ưu thế của nó. xe dream thái của em nguyên bản em từng chạy lên 115 trong khi xe Dream việt của bố em chưa bao giờ em dám chạy quá 80. Cụ không tin hôm nào hẹn gặp nhau đi em chứng minh cho cụ xem. Một ưu điểm nữa của Dream thái là có thể chuyển số ở vòng tua rất cao tối đa 7000vg/phút(tương đương tốc độ 70km/h ở số 3) trong khi Dream Việt kéo số 3 lên 50 là không thể chuyển sang số 4 được nữa nên nếu 2 con này cùng dừng đèn đỏ mà kéo hết tầm lên thì thôi khỏi phải bàn.
Cụ này được cái nói chuẩn.(b) Khi đi ở tốc độ cao và chặng đường dài mới biết đc đẳng cấp. E từng đi từ Hà Tây cũ lên Thái Nguyên song song với 1 con Dream VN đời đầu. Dream VN càng đi càng ì, tiếng máy sôi xình xịch, trong khi con Dream Thailand của E thì càng nóng càng bốc. Chưa kể có ít đồ mà vứt ở giữa nữa thì đúng ko pải bàn. :^):^)

mr tít

Xe buýt
Cụ này được cái nói chuẩn.(b) Khi đi ở tốc độ cao và chặng đường dài mới biết đc đẳng cấp. E từng đi từ Hà Tây cũ lên Thái Nguyên song song với 1 con Dream VN đời đầu. Dream VN càng đi càng ì, tiếng máy sôi xình xịch, trong khi con Dream Thailand của E thì càng nóng càng bốc. Chưa kể có ít đồ mà vứt ở giữa nữa thì đúng ko pải bàn. :^):^)
em là em chưa có dịp test thử jim việt nhưng con dream thái của em thích nhất là kẹp 2 căng ga vào vỉa ôi ..................... phải nói là tuyệt vời , tiếng bô thì nghe ấm lòng người quân tử , ko nỗi thời , trẻ đi được , già đi được , trẻ em phụ nữ cho đến các bác xe ôm :))

Cavali

Xe điện
Nếu đi đường trường thì nên sắp sếp ít đồ nặng để vào giữa xe chỗ lượn
Đi rất đầm và cân xe (b)
Bao tải gạo or ba lô 10-20kg là đẹp nhất (b)