[Funland] Sừng tê giác

Kyson1

Xe điện
Nhà em có sừng tê giác xịn 100%, nguồn gốc của nó thì em xin phép ko chia sẻ.
Em chỉ nhớ hồi bé mỗi lần sốt là bố mẹ em lại mài mài 1 lúc vào đáy cái đĩa cổ (có nhám) với nước xong cho em uống, thấy hạ sốt cũng nhanh. Còn tác dụng khác em ko biết ạ.
Lo nghĩ nhiều quá, stress nhiều, đầu lúc nào cũng ủ mưu tính kế, làm việc ăn nhậu nhiều, tập tành ít, nói chung nhiều lý do cụ ạ.. nhưng đúng là nhiều người giàu bị ysl thật.
Cty Tây Á nhập & phân phối cho các đại lý online bán, trông thế mà doanh thu & lợi nhuận khủng lắm cụ, toàn bán gram chứ k phải lạng & cân đâu, bà chủ thấy xài toàn đồ sang xịn mịn , cụ gg phát ra ngay ấy mà
Xàm. Tiêu huỷ phần bao bì
Đến mức đấy cơ à? Em cũng đọc trên diễn đàn nhà mình thôi chứ em chưa bao giờ nhìn thấy hàng thật ngoài đời. Trên Tây tạng còn khó tìm, mà có tìm được thì các đại gia TQ họ cũng xí phần hết rồi.
Có bà chị đại gia ở quận CG. Cứ đau bụng là nuốt sừng tê giác và mật gấu. Lần nào cũng thấy đỡ đau. Rồi một ngày có người rủ đi tầm soát ung thư thì phát hiện ra ung thư đại tràng giai đoạn cuối. Sang Singapore điều trị 3 tháng thì mất. Nên tốt nhất là k tin vào sừng tê giác.
Nó tốt thật hay ko thì còn đang tranh cãi. Nhưng nó đắt tiền, thuộc hàng hiếm được các đại gia săn lùng thì là hiển nhiên, chả ai dại đi tiêu hủy cả gia tài trước mắt ;)
Dùng chắc sẽ tăng level húc lên tầm cao mới. \m/
Em chả biết nó có tốt hay ko nhưng em thấy tụi tây ko sử dụng mà xưa chúng nó đi khắp trái đất xong oánh cho bọn thần thánh hóa sừng tê phải toe đầu, giờ chúng nó sắp lên sao Hỏa phân lô bán nền:))
Em cũng đc mấy cụ lão làng bảo: Tau uống mai, chả thấy gì, giờ tau để chơi thôi.
Thật sự là sừng tê có tác dụng. Chứ hok vô dụng như mọi ng nghĩ. Em đăng ở đây nha.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Thật sự là sừng tê có tác dụng. Chứ hok vô dụng như mọi ng nghĩ. Em đăng ở đây nha.

Thì nó là một vị thuốc, có phải vô dụng đâu, ngay như mớ tóc rối các cụ xưa còn để dành đánh giải cảm cơ mà. Nhưng thần thánh quá lên như thần dược, rồi thậm chí khiến cả một loài nguy cơ tuyệt chủng thì cũng cần khiến xh nhìn nhận lại.

Laixe80

Xe tăng
Các cụ các mợ cho em hỏi sừng tê có tốt hok ạh. Nếu sừng tốt thế thì đuôi nó có tốt hok.

Mới đây em thấy có chỗ nào đó có 6 em mới chết bất thường. Đã tiêu hủy phần thân và giữ lại phần đầu. Liệu có giữ lại phần đuôi hok?!

Em tưởnh tiêu hủy là phải xử lý hết chớ.

-------

------

Sừng tê giác có tác dụng thế nào em xin phép đăng ở pg4. Đúng là thần diệu thật. :x :x :x :x
Cái gì hiếm thì thành quý thôi, em nghĩ thế

comiki

Xe ba gác
Người OF
Nói như chụy thì ngàn vàng cứ giữ mãi ư?! :)) :)) :)) :))
Ơ kìa, cái gì cũng có date chứ, quá date thì thanh lý, đổ đi ko xong ấy :D. Đồ giữ mãi ko mất giá, càng giữ càng quý thì chỉ có đồ cổ thôi :D

VOLVODD

Xe tải
Em chả biết tốt hay không nhưng đắt thật, hồi 205 em làm ở Hà Nội ông xếp đổi con sh mới tinh lấy được một cục cỡ ngón chân cái,lúc đấy ở công ty em cũng gọi là khéo ăn nói, với lại cái gì cũng biết làm nền vợ chồng sếp cũng quý , sếp bà thì toàn gọi em là con xưng gì ,thi thoảng sếp ông mệt mỏi toàn bảo em lấy sừng tê giác đi mài cho chú uống ,em đi mài đến khi nào nước nó đục như nước vo gạo thì lấy cho xếp uống , lần nào mài em cũng thử tý mà có thấy gì đâu, mùi thì khét khét kiểu mình mài móng tay ấy, lại có cả răng hổ nữa mài ra uống cũng thấy mùi hoi hoi kiểu gì ấy

Kyson1

Xe điện
Sừng tê mới chỉ có công dụng là làm cho các cụ U80 liệt chân tay đi túc tắc trở lại được, mà Tê đã vào sách đỏ cmnr

Chứ mà sừng tê lại có công dụng cho các cụ U40-50 liệt chày trở lại hoạt động như máy thì chắc Tê tiệt chủng
Cái này chú nên nghiên cứu nha. Ít nữa ae mình dùng chung. Khú khú :)):)):)):)):))

Kyson1

Xe điện
Đuôi bọn này mang hầm lên ngon hơn đuôi bò là cái chắc, cơ mà em đọc báo thấy bảo bốc mùi đem tiêu hủy hết trừ đầu thôi ạ.
Đấy, chứng tỏ đầu có sừng là tốt. Chỗ khác bốc mùi. Đầu có bốc mùi đâu nên hok tiêu hủy là đúng roài. Ý kiến gì phỏng anh chí Trần Đoành.

wanderersg

Xe tăng
Em chả biết tốt hay không nhưng đắt thật, hồi 205 em làm ở Hà Nội ông xếp đổi con sh mới tinh lấy được một cục cỡ ngón chân cái,lúc đấy ở công ty em cũng gọi là khéo ăn nói, với lại cái gì cũng biết làm nền vợ chồng sếp cũng quý , sếp bà thì toàn gọi em là con xưng gì ,thi thoảng sếp ông mệt mỏi toàn bảo em lấy sừng tê giác đi mài cho chú uống ,em đi mài đến khi nào nước nó đục như nước vo gạo thì lấy cho xếp uống , lần nào mài em cũng thử tý mà có thấy gì đâu, mùi thì khét khét kiểu mình mài móng tay ấy, lại có cả răng hổ nữa mài ra uống cũng thấy mùi hoi hoi kiểu gì ấy
E cũng thế đấy, thằng e họ trên dắclak nó có mẩu sừng tê giác gia truyền từ hồi chiên tranh. Đợt cách đây 15 năm lên chơi nó quý lắm mới cắt cho 1 mẩu bằng ngón tay cái.hì hục cưa cưa cắt cắt đem về mài mọt ngâm rượu các kiểu thấy cũng chả có công dụng gì cả. nên suy ra sừng tê giác tốt hay ko đều do trí tưởng tượng cả.

Phú Cửng

Xe tăng
Em dự đoán, những cụ chém chê sừng ở thớt này toàn nghe nói, nghe kể, nhà ông chú, nhà ông anh ... nhà sếp, nhà bố vợ tương lai ....ect ... có sừng tê. Những cụ hiện có, đã dùng lại lướt qua và cười.

Chỉnh sửa cuối:

oldman8x

Xe tăng
Sao không đem nhồi bông rồi trưng bày cho các cháu nó ngắm nhỉ, đằng nào nó cũng sẽ tuyệt chủng thôi. Bầy đặt cắt mỗi cái thủ, hay lại mang về ngâm rượu biếu các lãnh đạo?

vios77

Xe buýt
Không có tác dụng mà sao lại bán đắt thế. Trả nhẽ những người bỏ nhiều tiền ra mua lại toàn là gà hay sao???. mà có phải là bây giờ đâu có đắt từ bao nhiêu năn nay rồi. không tự nhiên mà đắt vậy đâu

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào bảo sừng tê giống sừng trâu là ếch biết gì. Riêng vụ sừng tê đặc, rất cứng trong khi sừng trâu rỗng, mềm hơn nhiều đã khác nhau xa rồi :)

ducvt8x

Xe tăng
Giống trâu thì các bài thuốc hồi xưa đã cho sừng trâu chứ cho sừng tê vào bài thuốc làm gì! tê giác xưa cũng có dễ kiếm đâu! giờ ai cũng có điều kiện nên cái gì quý hiếm thì giá nó đẩy lên cao, âu cũng là tự nhiên thôi! Còn bảo khoa học phân tích thành phần giống hệt thì các cụ ăn thịt tổng hợp hữu cơ cũng đủ các thành phần giống hệt thịt tự nhiên đó :D

Trăm hoa đua nở

Xe điện
Nhà em có sừng tê giác xịn 100%, nguồn gốc của nó thì em xin phép ko chia sẻ.
Em chỉ nhớ hồi bé mỗi lần sốt là bố mẹ em lại mài mài 1 lúc vào đáy cái đĩa cổ (có nhám) với nước xong cho em uống, thấy hạ sốt cũng nhanh. Còn tác dụng khác em ko biết ạ.
Đơn giản là trẻ con sốt thì cũng nhanh hạ sốt
Tác dụng của nó (nếu có) thì cũng như sừng trâu sừng bò.
Nền y học Tây Lông phát triển như thế, nếu chữa bách bệnh thì các tập đoàn đã làm trang trại tê giác để nuôi công nghiệp rồi (cơ hội kiếm tiền mà)
Nghe tin đồn rỉ tai mà đua theo mua chỉ có dư tiền không biết để làm gì thôi :))
Có bà chị đại gia ở quận CG. Cứ đau bụng là nuốt sừng tê giác và mật gấu. Lần nào cũng thấy đỡ đau. Rồi một ngày có người rủ đi tầm soát ung thư thì phát hiện ra ung thư đại tràng giai đoạn cuối. Sang Singapore điều trị 3 tháng thì mất. Nên tốt nhất là k tin vào sừng tê giác.

piston

Xe container
Ngày 15/4/2015, trong một cuộc họp báo tại TPHCM, TS Lorinda Hern đại diện cho Rhino Rescue Project (Dự án Giải cứu tê giác) cho biết, họ đã quyết định bơm chất ectoparasiticides vào sừng tê giác để bảo vệ tê giác tại Nam Phi và những nơi có nạn săn bắt trộm. Với tê giác chất này là vô hại, nhưng nó có thể gây nguy hiểm đến sức khỏe người sử dụng
:-o

Sinbad2284

Xe hơi
Theo khoa học thì sừng tê giác có chất lượng như móng tay của con người .

cabasamini

Xe máy
Sừng tê giác tốt hay không đều do trí tưởng tượng của con người mà ra, còn khoa học đã chứng minh tính chất giống với móng tay người và sừng trâu. Nếu có chữa bách bệnh thật thì các cty tập đoàn sẽ bỏ tiền ra nghiên cứu nuôi trang trại tê giác lấy sừng luôn rồi ạ