[Funland] Sừng tê giác

banmotnucuoi

Xe lăn
Tốt hay không thì cái này em không chắc - cái gọi là khoa học bảo nó giống sừng trâu, thì em biết thế - nhưng có 1 cái chắc chắn là tê giác mà nhiều như trâu thì sừng tê người ta sẽ đổ đống bán cân!

Còn thực tế thì em có gặp 1 ca tai biến lần 3, gần 80t rồi - BS xác định là gia đình đưa về và sẽ nằm đó. Xong mài sừng tê uống cùng An cung ngưu hoàn. Vậy mà cụ khỏe lại, giờ vui vẻ, đi lại sinh hoạt bình thường, nói hơi ngọng 1 chút thôi.

Cụ ý giải thích là "ngưu" trong tên thuốc là sừng tê ngưu - thuốc đó phải mài với sừng tê ngưu uống mới có tác dụng. Còn TQ giờ SX theo khoa học, bằng sừng trâu nên tác dụng giảm đi đáng kể.

Thuốc mua từ TQ, vì cụ ý cũng sống và làm việc nhiều năm bên TQ.
Não ko mổ can thiệp thì vẫn có tỷ lệ tự phục hồi nhất định thôi, chứ cũng ko hẳn do sừng tê.

Kyson1

Xe điện
Cụ nói làm em nhớ tới Hạt Chia, nhuỵ hoa nghệ tây lúc mới ra mắt cũng đắt lắm. Em phục sát đất đội bán online nâng tầm sản phẩm.
Cái món nhụy hoa nghệ tây giá lúc trước với bây giờ thế nào bác, mà nó có công dụng thật không nhỉ đợt em cũng thấy pr kinh thật
Em chả rõ nhưng em biết có bọn chuyên dùng nhụy hoa này để làm gia vị cho món ăn thui. Thế là đủ hỉu.

Còn cái hạt chia thì có khác gì miến dong ở VN đâu mợ sakai_yo .

Ng nhà mợ ổn rồi chứ?!

Húp sụp sụp

Xe điện
Tốt hay không thì cái này em không chắc - cái gọi là khoa học bảo nó giống sừng trâu, thì em biết thế - nhưng có 1 cái chắc chắn là tê giác mà nhiều như trâu thì sừng tê người ta sẽ đổ đống bán cân!

Còn thực tế thì em có gặp 1 ca tai biến lần 3, gần 80t rồi - BS xác định là gia đình đưa về và sẽ nằm đó. Xong mài sừng tê uống cùng An cung ngưu hoàn. Vậy mà cụ khỏe lại, giờ vui vẻ, đi lại sinh hoạt bình thường, nói hơi ngọng 1 chút thôi.

Cụ ý giải thích là "ngưu" trong tên thuốc là sừng tê ngưu - thuốc đó phải mài với sừng tê ngưu uống mới có tác dụng. Còn TQ giờ SX theo khoa học, bằng sừng trâu nên tác dụng giảm đi đáng kể.

Cho cả nghìn người uống nước lã ắt có người khỏi :)
Cái việc cụ từng chứng kiến cụ cứ tin cũng dc, chỉ dở cho người khác nghe rồi tin theo

sakai_yo

Xe lăn
Còn cái hạt chia thì có khác gì miến dong ở VN đâu mợ sakai_yo .

Ng nhà mợ ổn rồi chứ?!
Hạt chia cùng họ hạt é của Việt Nam ạ, nhưng qua các chị bán online thì nó như thần dược.
Người nhà em không ổn nhưng nguyên nhân cuối cùng là do bản thân, không phải do các yếu tố khác ạ.

XecoBT

Xe tải
Khác gì sừng trâu, nói chung đều là chất sừng keratin. Không có tác dụng trong điều trị, chữa bệnh.
Lời của thành viên WWW

Hình như cụ A.. nhà ta cũng phải dùng thứ này (khi mà đa số dân chúng chưa biết gì về an cung..) mới khỏe lại

Kyson1

Xe điện
Cái việc cụ từng chứng kiến cụ cứ tin cũng dc, chỉ dở cho người khác nghe rồi tin theo
Hớ hớ, rất biện chứng. Em thik.

Mà sao ng đời cứ thik mấy bộ môn này nhể. Em chứnh kiến 1 cụ TBien, uống an cung (hồi còn hiếm) có lẽ là nhìu hơn đơn bthuong rất nhìu. Có thoát đâuuu

mabu44

Xe điện
Chưa biết nó có tác dụng thế nào, nhưng bị săn bắt nhiều chỉ để lấy mỗi cái sừng bán thì em nghĩ cũng phải có lý do chứ. Mà săn tê giác thì đâu chỉ mỗi VN và TQ, bên Âu, Phi nó cũng bị săn lùng mà. Đưa vào sách đỏ bảo vệ tuyệt chủng thì rõ là phải bị săn lùng gắt gao lắm.

thich_j

Xe tải
Em đồng ý với cụ ạ! Thế nên mới có đám tin trò chữa bệnh bằng nước lã pha tàn nhang :D :D

Trường hợp này được gọi là cho vào nhóm hết thuốc chữa, nên đành dùng Đông Tây y kết hợp.

PCX2018

Xe buýt
Có nhiều điều bên Đông Y mà Tây Y không thể giải thích và hiểu một cách rõ ràng được :D

duongphong

Xe container
Sừng tế giác thì, rượu cao hổ đều đớp cả. 2 loại này đều phải cho ít thuốc phiện vào nó mấy tốt. Nó là đồ vớ vẩn :D

fanmu1234

Xe container
Khác gì sừng trâu, nói chung đều là chất sừng keratin. Không có tác dụng trong điều trị, chữa bệnh.
Đấy là quan điểm của các nhà bảo vệ môi trường, và Tây y.

Vậy nếu có ai biếu cụ 1 sừng tê giác thật, và nhà nước không dọa bắt cụ vì sử dụng động vật hoang dã, cụ lấy sưng tê ấy, cụ có nhận không =))=))=))

Ceramicstile

Xe tăng
Em nghĩ sừng tê giác chả có tác dụng chữa bệnh, giống móng tay em vừa cắt. Nó chỉ có mỗi tác dụng bán được rất nhiều tiền, đấy mới là quan trọng

minhmo

Xe cút kít
HÀNH TRÌNH KẾT NỐI ANH EM CÙNG ĐƠN VỊ,

Tết năm 1977 là một năm đáng nhớ, có một người ông vừa đun rượu và trông cháu nội mới sinh được 3 tháng đang nằm ngủ trên phản,
Chợt mấy chú chó sủa vang chạy xô ra cổng làm đứa cháu giật mình khóc, ông lật đật vội vàng chạy lên bế cháu,
Bác cho cháu hỏi nhà anh Bính,
Ai đấy, vợ chồng nó về ngoại rồi,
Ông cụ vừa bế cháu vừa nói vọng ra,
Dạ cháu cùng đơn vị với anh Bính về thăm ạ,
Ôi, vào đây cháu, vợ chồng nó về ngoại từ sáng, ông trông con cho nó.
Ôi, con anh Bính hả, anh lấy vợ bao giờ hả bác, cháu ra quân sau anh ấy hơn 1 năm lên không biết.
Cháu trai hay cháu gái hả bác?
Con trai, mừng quá cháu à, có thằng nối dõi rồi, 😀😀😀
Cháu ngồi đi, để bác pha nước,
Dạ bác cứ để cháu,
Cháu tên là Quang, nhà ở Gia Lâm, Anh Bính về trước cháu, hôm anh về có ghé qua nhà cháu báo tin cho mẹ cháu và để lại địa chỉ, cháu vừa về. Theo địa chỉ anh ấy ghi cháu đi nhầm xuống tận hưng yên,
Vừa pha chè chú Quang vừa nói,
Hôm đó, hai ông con chỉ có ca lạc rang uống với rượu nếp ông đang nấu để chờ vợ chồng anh Bính về,chờ đến tận chiều tối mà chưa thấy về, với lại lúc này rượu đã ngấm lên chú Quang đành xin phép ra vễ,
Sau này, có nhiều dịp ngồi nhậu và tâm sự với chú Quang vẫn nghe ông nhắc lại, đợt đó chú về quê tìm nhà bố mày, khi đó mày còn bé nằm trên phản, Ông thì đang nấu rượu, bố mẹ mày về quê, hôm đó chỉ có rượu lạc rang thôi mà sao chú với ông ngồi uống rượu sao mà ngon thế, sau bao nhiêu năm, ăn đủ của ngon vật lạ, uống nhiều loại beer rượu mà chú vẫn thấy bữa rượu chờ đợi hôm đó là ngon nhất và uống nhiều nhất mà không say,
PS:Có cụ nào đã từng ngồi cạnh nồi rượu đang nấu, được uống rượu nóng, thì cho nhận xét nhé, rượu nấu thủ công, mai rùa bằng gỗ nhãn, ống tre,, men tự úp,
Sao tê giác hiếm thế mà lại chết lúc 6 con nhỉ. Cả đống tiền, sợ thật.
Giữ phần đầu lại là phải rồi, dùng vật liệu khác thay thế cho sừng thật, dùng sừng thật kiểm tra sức khỏe lãnh đạo.:))
Làm tiêu bản để coi chúng như giáo cụ trực quan về sự chung tình trong hôn nhân=))=))=))
Chưa biết nó có tác dụng thế nào, nhưng bị săn bắt nhiều chỉ để lấy mỗi cái sừng bán thì em nghĩ cũng phải có lý do chứ. Mà săn tê giác thì đâu chỉ mỗi VN và TQ, bên Âu, Phi nó cũng bị săn lùng mà. Đưa vào sách đỏ bảo vệ tuyệt chủng thì rõ là phải bị săn lùng gắt gao lắm.
Những con tê giác này đã xấu lại còn mọc đến hai cái sừng, loài người thấy chướng, phản cảm quá nên tìm diệt là đúng bài.
Ít nhất là bớt được tấm gương xấu. :))

imbatouch

Xe máy
Nhân tiện cho em hỏi nhung hươu có tác dụng không các cụ

honda_cub79

Xe lăn
Không biết tác dụng có tốt thật không mà cháu thấy toàn mấy tỏi một mẩu sừng.

thngaylangthang

Xe ngựa
Ko biết có ngon mí bổ như món ... nài hơm nhể

thich_j

Xe tải
Ko biết có ngon mí bổ như món ... nài hơm nhể
Không thơm bằng cụ ạ. Cái này em chắc! cụ mợ nào phản đối ta làm 1 kèo cụ nhá :D

Kiabuoisang

Xe container
Chẳng có tác dụng gì đâu. Trước cứ nghe đồn là uống vào hết say rượu nhưng thực tế có lúc em được uống thấy chả có tác dụng khỉ gì. Vớ vỉn ý mà.