Sung sướng quá, nhà em tậu được xe mới rồi.

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Bác giakhoa không thấy ah,, tập trung danh sách,, bác ý cung cấp cả thể,,,, ( May mà hôm trước Em được bác ý mừng tuổi cho đấy),,,,Cảm ơn bác B&O 1 lần nữa nhé,,,,,,,,,,,,,,:21::21::21:
Cho em xin 1000 ảnh cái chụp bô và 500 cái số điện thoại cụ Bê ô, em chả hiểu mất đâu rồi!

B&O

Xe tăng
Làm gì thịt hết 1 lúc thía :21: chuột bạch 1 phát đã hehe, nếu BO ko làm thì chỉ chỏ đê xong off luôn (b)(b)(b)(b) :21:
Nhất trí nhưng để khởi động thì phải (b) trước đã
Nghe cụ Ngoc.IMC nói cụ có chỗ bán cái chụp bô đẹp lắm? Mua hộ em 1 cái với!
Đồng ý :6:

Đúng là tư tưởng làm ăn lớn,,, thịt là phải ăn cả đĩa,,,,,chuối là phải ăn cả nải,,,,,,,,,,,,:)):)):)) ( Thảm nào Em chẳng bao giờ được như bác ý,, chắc cũng phải nghĩ lại,,,,,,,,,,,,,,,,)
Bác giakhoa không thấy ah,, tập trung danh sách,, bác ý cung cấp cả thể,,,, ( May mà hôm trước Em được bác ý mừng tuổi cho đấy),,,,Cảm ơn bác B&O 1 lần nữa nhé,,,,,,,,,,,,,,:21::21::21:
Nói nữa là đòi đít pô đấy nhá :69::69::69:

Marine-One

Xe đạp
Chào bác Giakhoa, Ngoc.IMC, Sonnguyen: xe e hôm nọ lắp 2 cái chụp ống xả nhưng mà nhìn xấu quá, vì 2 cái ống xả của Maz6 hình như là quá ngắn, lắp chụp vào nó thừa ra nhiều quá trông xấu điên. Bác có kiểu nào đẹp cho anh e xin cái mẫu với.

Chỉnh sửa cuối:

Marine-One

Xe đạp
Phụ tùng Mazda6

Bác chơi Mazda nếu cần phụ tùng thì gọi (04) 39724835...với KM của xe bác thì em cũng khuyên bác thay mấy cái rô tuyn của thanh cân bằng và cục cao su của thanh cân băng..bảo đảm chi phí thấp hơn cái đèn gập và hiệu quả cao vì nó mang lại cảm giác lái hay hơn nhiều (b)
Trong các hãng xe của Nhật thì Mazda do ảnh hưởng của Ford mà thương là có tay lái "nặng" hơn các hãng khác..tuy nhiên nếu làm quen được thì lại thấy thích...còn muốn nhẹ thì tiện/thay cái puly của bơm trợ lực nhỏ đi cho nó chạy nhanh lên và tay lái sẽ nhẹ hơn..một số bác trong TP HCM thương áp dùng cách này cho Mazda va Ford Laser (Anh em nhà Mazda)..
Ngoài ra em cũng khuyên bác nên kiểm tra mấy cái bu gi nhé..cần thì thay đi..chạy cho nó tiết kiệm xăng và em máy..:41:
Bác cho em hỏi e muốn thay cái gioăng cao su ở cửa lái, ở trên đó có ko bác? Phụ tùng Mazda ở trên đó có chính hãng ko bác?
Còn nữa, xe e hôm trước vào VMC thấy một bác thợ tên Tuấn (Bác ấy nói cứ gọi anh là Tuấn Gầm - Vì bác ấy chuyên phần gầm xe) bác kiểm tra và nói cái cục cao su gì đó (ở dưới gầm, nằm trên trục trước sát với bánh trước- Em ko biết gọi nó là cái gì) bị nứt rồi, phải thay đi. Em ko biết có sao ko? giờ thay thì thay ở đâu?:'(

Chỉnh sửa cuối:

BodyMaster

Xe hơi
Bác cho em hỏi e muốn thay cái gioăng cao su ở cửa lái, ở trên đó có ko bác? Phụ tùng Mazda ở trên đó có chính hãng ko bác?
Còn nữa, xe e hôm trước vào VMC thấy một bác thợ tên Tuấn (Bác ấy nói cứ gọi anh là Tuấn Gầm - Vì bác ấy chuyên phần gầm xe) bác kiểm tra và nói cái cục cao su gì đó (ở dưới gầm, nằm trên trục trước sát với bánh trước- Em ko biết gọi nó là cái gì) bị nứt rồi, phải thay đi. Em ko biết có sao ko? giờ thay thì thay ở đâu?:'(
Ngại quá vì em đã giải thích rồi, đây không phải số đt của em hay là công việc kinh doanh của em..mà chỉ là em cũng như các bác đang sở hữu một em Mazda nên em đã mất công tìm kiếm nơi cung cấp phụ tùng em nó sau khí VMC không còn là đối tác của Mazda nữa..sau một hồi tìm kiếm thì em tìm ra được cái địa chỉ này..em mua khá nhiều đồ ở đấy và cho đến nay thì chưa có phàn nàn gì cả (em là người rất khó tính với ô tô).nên cũng giới thiệu với các bác..bác cần gì thì cứ gọi thẳng vào số đt mà em đã viết ra hỏi nhé..:101:

nghienOTO

Xe tăng
Có phải cao su bọc quanh 2 đầu trục trước sát bánh xe ko ? nếu đúng thì cái đó là cao su bọc bảo vệ trục láp sát bánh xe đã bị nứt ở kẽ, cái này phải ngay lập tức và bảo dưỡng láp khi thay, bác mà ko làm thì đất cát + nước nó vào láp thì tỏi luôn cả chục củ ngay. :69::69:

Chỉnh sửa cuối:

LXTUNG

Xe đạp
chúc mừng bác nhiều ,cứ từ khám,phá vợ hai nhé .......(b)(b)(b):21::21::21::21::21:

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Chào bác Giakhoa, Ngoc.IMC, Sonnguyen: xe e hôm nọ lắp 2 cái chụp ống xả nhưng mà nhìn xấu quá, vì 2 cái ống xả của Maz6 hình như là quá ngắn, lắp chụp vào nó thừa ra nhiều quá trông xấu điên. Bác có kiểu nào đẹp cho anh e xin cái mẫu với.
Trước Em cũng có quan điểm thế, sau khi kiếm được con ưng ý ( cũng mất 1/2 vòng HN + mấy vòng của cụ B&O). Tìm được con đít bô _ phải nói là ưng ý,,,,:21::21:

Pigwalk

Xe container
Các bác cho em hỏi:
1. Xe chạy hơn 7 vạn, có tiếng kêu cót két dưới gầm, lúc đánh tay lái cũng hơi kêu cót két. Lúc mua em đã kiểm tra gầm thấy rất ok, không biết có phải do khô dầu không ạ.

2. Chế độ Auto điều hòa dùng thế nào ạ, em ko thấy chữ này hiện lên bảng đồng hồ đa thông tin, cả hình vẽ vị trí thổi gió cũng ko thấy hiện; đồng hồ số em cũng ko biết Set thế nảo cả. Nhiệt độ hiển thị trên đó là nhiệt độ trong hay ngoài xe. Các bác giải thích cho em 4 cái nút chỉnh ở đồng hồ nhé.

3. Em nghe nhiều bác bảo chế cái dây ở trong cabin, khi cần rút dây để gập ghế sau xuống lấy đồ trong cốp. Chế thế nào hả các bác ?

Lần đầu cưỡi M6, xin các bác chỉ giáo em nhé. Vodka tất cả các bác vì ...xe mới (b)[/quote]
Bác kiểm tra dầu trợ lực lái, rotuyn lái, và cả má phanh nữa. Một trong mấy cái này đều gây ra tiếng kêu khi đánh lại đấy. Chúc mừng bác có vợ mới.

XXeoMM

Xe điện
nơi có Biển và Em :c.............................:
Chúc mừng cụ chủ thớt :6:

Keke, thế là Bố của cụ đã chịu Maz6 đỏ rồi à?
Chúc mừng hoành tráng, rửa xe bằng Budweiser và đề nghị show hình xe ngay nhá! (b)
Budweiser ở Hoàng Đạt phải không ạ (b)

annguyen282

Xe hơi
cụ ko phọt ảnh lên chán...ko vốt cụ nữa!:77:

tuananhtun

Xe buýt

bizinhinhon

Xe đạp
cụ ơi cho cháu hỏi tý . Cháu đang kết em M6 quá nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm về em này . cụ có ti kinh nghiệm nào thi truyền thụ lại cho chau với .

T&T

Xe máy
luôn tiện các bác cho e hỏi e này uống bia thế nào ạ?
chúc mừng bác chủ thớt:41::41::41:

tuananhtun

Xe buýt
cụ ơi cho cháu hỏi tý . Cháu đang kết em M6 quá nhưng chưa có nhiều kinh nghiệm về em này . cụ có ti kinh nghiệm nào thi truyền thụ lại cho chau với .
Em mới chạy chưa có nhiều kinh nghiệm, nhưng kinh nghiệm đầu tiên em nói với bác là nên chuẩn bị ngân sách dôi dư thêm 1 vài trục triệu. M6 thực tế bán đắt hơn nhiều so với em và nhiều người đánh giá

tuananhtun

Xe buýt
luôn tiện các bác cho e hỏi e này uống bia thế nào ạ?
chúc mừng bác chủ thớt:41::41::41:
Bia thì em nó cũng uống như các xe Nhựt Bổn khác thôi ạ, theo các cụ chạy M6 thì đường trường khoảng 8l/100 km, TP không quá 12l/100km. Em mới chạy, chưa cân đo đếm nhưng nhìn đồng hồ xăng và số km chạy cũng cảm thấy vậy. :6:

Marine-One

Xe đạp
Có phải cao su bọc quanh 2 đầu trục trước sát bánh xe ko ? nếu đúng thì cái đó là cao su bọc bảo vệ trục láp sát bánh xe đã bị nứt ở kẽ, cái này phải ngay lập tức và bảo dưỡng láp khi thay, bác mà ko làm thì đất cát + nước nó vào láp thì tỏi luôn cả chục củ ngay. :69::69:
Cảm ơn bác. Vậy chắc em phải xuống VMC thay khẩn trương thôi, bác có biết giá cả cái cục cao su bảo vệ trục láp là bao nhiêu ko? Phải thay ở VMC hay ra Gara ngoài thay cũng có hả bác? Thay một cái bị nứt hay thay cả bốn cái?

Marine-One

Xe đạp
Trước Em cũng có quan điểm thế, sau khi kiếm được con ưng ý ( cũng mất 1/2 vòng HN + mấy vòng của cụ B&O). Tìm được con đít bô _ phải nói là ưng ý,,,,:21::21:
Bác tìm được ở đây vậy bác, cho a em xin cái địa chỉ với :102::102::102:

nghienOTO

Xe tăng
Cảm ơn bác. Vậy chắc em phải xuống VMC thay khẩn trương thôi, bác có biết giá cả cái cục cao su bảo vệ trục láp là bao nhiêu ko? Phải thay ở VMC hay ra Gara ngoài thay cũng có hả bác? Thay một cái bị nứt hay thay cả bốn cái?
Có 2 cái thôi, thay thì thay cả 2, việc đơn giản đến VMC đi nhưng yêu cầu làm chính tắc đừng nghe tui thợ cò mồi làm ngoài giá rẻ ( chưa chắc đã rẻ thật, mà sau này ko bắt đèn được), bảo dưỡng láp luôn ( nếu mới kêu thì ko sao, còn kêu đã lâu rồi thì chắc phải thay láp), các cao su khác ở rô tuyn, bộ phận lái dưới gầm.... thì kiểm tra cái nào hỏng rồi cũng thay luôn (nếu thay cái này thì sau đó nên ra Ngoc Khánh cân lại độ chụm chứ bọn VMC chỉ có cái máy phò phạch ko bảo đảm), Giá ko biết alo xuống đó hỏi trước được, ĐT hỏi 116 nhá :69::69:

Good luck !! :69: