Sung sướng quá, nhà em tậu được xe mới rồi.

nghienOTO

Xe tăng
He he , bác kiểm tra lại láp nhé, như thế có vấn đề đới :21:
Đúng đó, không phải rô tuyn :21::21: sorrí nhầm từ chuyên môn, à 2 cái nắp có móc sau tựa ghế sau ->> bác ko thấy cái hình móc cho ghế của ba bi à ?

Muốn gia nhập hội thì vào thớt member đăng ký để cụ Chủ tịt nghiand duyệt và các phá Chủ tịt ok nhá :6:

Chỉnh sửa cuối:

nghienOTO

Xe tăng
Ngày xưa mới cưới vợ 2 chỉ TỰ SƯỚNG 1 mình, bây giờ cưới vợ bao nhiêu người sướng cùng. Vui ghê!:6::6::6:
Ngày xưa bác có xe nhưng lại tự suớng nên AE ko biết thế nào mà chia chác cả. Rút kinh nghiệm bác nào có xe Mazda mới cưới thì lôi cái sung sướng lên 1 thớt để AE chia sẻ nhá. :21:

Chỉnh sửa cuối:

chocobo1189

Xe tải
:)Chúc mừng bác có xe mới nhé.Bác kéo chân em nó dài ra 1 tí nhìn có lẽ đẹp hơn đấy

Song Hong

Xe buýt
chúc mừng bác nhé, cảm giác lấy xe rồi lái thật sướng, chỉ mong nghĩ ra việc để đi thôi.:P

gem

Xe đạp
e chi mong có Matiz mà sao khó quá!:( . Chúc mừng bác có xe đạp (b)

giakhoa

Xe buýt
Website
www.dantri.com.vn
Chúc mừng cụ nhé!
Hôm nay chả thấy cụ ra off làm anh em náo nức muốn ngắm em Maz6 đỏ hơi buồn!

Các bác cho em hỏi:
1. Xe chạy hơn 7 vạn, có tiếng kêu cót két dưới gầm, lúc đánh tay lái cũng hơi kêu cót két. Lúc mua em đã kiểm tra gầm thấy rất ok, không biết có phải do khô dầu không ạ.

Bác thay cho em đôi Rôtuyn càng I và đôi Rôtuyn cân bằng trước cho em nó trở lại êm ái nhé!

2. Chế độ Auto điều hòa dùng thế nào ạ, em ko thấy chữ này hiện lên bảng đồng hồ đa thông tin, cả hình vẽ vị trí thổi gió cũng ko thấy hiện; đồng hồ số em cũng ko biết Set thế nảo cả. Nhiệt độ hiển thị trên đó là nhiệt độ trong hay ngoài xe. Các bác giải thích cho em 4 cái nút chỉnh ở đồng hồ nhé.

Chỉnh đồng hồ thì bác bấm giữ và chỉnh bằng 2 nút bên trái nhé!
Điều hòa mà ko hiển thị thông tin như bác thì là điều hòa cơm rồi nên vặn cho sướng tay và ko quan tâm đến cái mảng đồng hồ đó nữa! Nếu bác muốn lắp ĐH tự động thì vào hãng.

3. Em nghe nhiều bác bảo chế cái dây ở trong cabin, khi cần rút dây để gập ghế sau xuống lấy đồ trong cốp. Chế thế nào hả các bác ?

Cái này là bản quyền của cụ Nghiện!:)):))

Lần đầu cưỡi M6, xin các bác chỉ giáo em nhé. Vodka tất cả các bác vì ...xe mới (b)

BodyMaster

Xe hơi
Bác chơi Mazda nếu cần phụ tùng thì gọi (04) 39724835...với KM của xe bác thì em cũng khuyên bác thay mấy cái rô tuyn của thanh cân bằng và cục cao su của thanh cân băng..bảo đảm chi phí thấp hơn cái đèn gập và hiệu quả cao vì nó mang lại cảm giác lái hay hơn nhiều (b)
Trong các hãng xe của Nhật thì Mazda do ảnh hưởng của Ford mà thương là có tay lái "nặng" hơn các hãng khác..tuy nhiên nếu làm quen được thì lại thấy thích...còn muốn nhẹ thì tiện/thay cái puly của bơm trợ lực nhỏ đi cho nó chạy nhanh lên và tay lái sẽ nhẹ hơn..một số bác trong TP HCM thương áp dùng cách này cho Mazda va Ford Laser (Anh em nhà Mazda)..
Ngoài ra em cũng khuyên bác nên kiểm tra mấy cái bu gi nhé..cần thì thay đi..chạy cho nó tiết kiệm xăng và em máy..:41:

chiptop

Xe tải
Bác cẩn thận chứ đậu xe dưới điện cao thế dễ tèo lắm bác nha :))

tuananhtun

Xe buýt
@Giakhoa: trưa nay bận đi ăn cơm bụi giá cao nên em không đến được.

@Body master: Em chưa cho xe vào gara khám, nếu phải thay cái gì em gọi số đó nhé, có phải số của bác ko, bác là nhà cung cấp phụ tùng xe Mazda à.

BodyMaster

Xe hơi
@Body master: Em chưa cho xe vào gara khám, nếu phải thay cái gì em gọi số đó nhé, có phải số của bác ko, bác là nhà cung cấp phụ tùng xe Mazda à.
Báo cáo bác là không phải số của em ạ..:P nhưng em đang đi Mazda nên chia sẻ kinh nghiêm với bác thôi...cái số đấy của Cty Hoang An..do mấy anh em từ bộ phận phụ tùng của VMC lập ra nên nó chỉ có phụ tùng Mazda và Kia CD5 rất tốt (ý em là chất lượng tốt) và rất biết về dòng xe này...Báo cáo hết :ohmy:

tuananhtun

Xe buýt
Báo cáo bác là không phải số của em ạ..:P nhưng em đang đi Mazda nên chia sẻ kinh nghiêm với bác thôi...cái số đấy của Cty Hoang An..do mấy anh em từ bộ phận phụ tùng của VMC lập ra nên nó chỉ có phụ tùng Mazda và Kia CD5 rất tốt (ý em là chất lượng tốt) và rất biết về dòng xe này...Báo cáo hết :ohmy:
Cảm ơn bác, đợi đủ đạn lại em sẽ vodka bác

B&O

Xe tăng
Em xin trả lời thêm vài bác hỏi em:

Đúng là hôm trước em làm xe ở Trần Khánh Dư đó ạ. Em thay gương cụp xòe điện 1,6 triệu/ chiếc. Thay ngay tại cửa hàng nội thất chỗ quen biết thôi, người ta đi lấy hộ cho (lấy ở đâu thì em chả hỏi). Hiện tại mới thay được bên phụ thôi, bên lái chưa có hàng. Em nghĩ để thế cũng được, vì bên lái thì rất tiện tay cụp gương rồi, mà còn tiết kiệm đc 1,6 triệu :69:
Hế hế,hóa ra chỗ đấy bác quen à.Em chả bít gương bác sao chứ em làm 1 đôi motor gương gập của em Lazer,lắp vừa in và chỉ có mỗi nó vừa thui.Gập cả năm nay cứ xoành xoạch.Total 1,2 củ cả công đi dây :41::41::41:

nghienOTO

Xe tăng
Hế hế,hóa ra chỗ đấy bác quen à.Em chả bít gương bác sao chứ em làm 1 đôi motor gương gập của em Lazer,lắp vừa in và chỉ có mỗi nó vừa thui.Gập cả năm nay cứ xoành xoạch.Total 1,2 củ cả công đi dây :41::41::41:
BO thay ở đâu thế ? để AE M6 chơi luôn *-)*-)(b)

Coltplus2008

Xe điện
Chúc mừng, Chúc mừng (b)(b)(b)

nghienOTO

Xe tăng
Bác tập chung danh sách em làm phát hết luôn cho.Hôm nào em đề mô cho xem,ngon choét :21:
Làm gì thịt hết 1 lúc thía :21: chuột bạch 1 phát đã hehe, nếu BO ko làm thì chỉ chỏ đê xong off luôn (b)(b)(b)(b) :21:

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Bác tập chung danh sách em làm phát hết luôn cho.Hôm nào em đề mô cho xem,ngon choét :21:
Đúng là tư tưởng làm ăn lớn,,, thịt là phải ăn cả đĩa,,,,,chuối là phải ăn cả nải,,,,,,,,,,,,:)):)):)) ( Thảm nào Em chẳng bao giờ được như bác ý,, chắc cũng phải nghĩ lại,,,,,,,,,,,,,,,,)

Ngoc.IMC

Xe tải
Website
www.brother-imc.vn
Nghe cụ Ngoc.IMC nói cụ có chỗ bán cái chụp bô đẹp lắm? Mua hộ em 1 cái với!
Bác giakhoa không thấy ah,, tập trung danh sách,, bác ý cung cấp cả thể,,,, ( May mà hôm trước Em được bác ý mừng tuổi cho đấy),,,,Cảm ơn bác B&O 1 lần nữa nhé,,,,,,,,,,,,,,:21::21::21: