[Funland] Sức mạnh quốc gia ở đâu

Skyfall_80

Xe buýt
Nhà có mỗi cái ở nơi khói bụi mịt mù, sinh đủ 2 mà thế nào 2 ông đứng … sau này kiếm đâu cái nữa cho ông thứ hai. Ở nơi bụi mịt mù lên YouTube xem có cái ông 60 tuổi sống trong căn gác xép, có vợ con nó chán cảnh bỏ đi. Đó là nói về cái nhà. Còn sinh ra thì phải chăm sóc, nuôi dưỡng, học hành, ốm đau… tỷ thứ tiền. Ở bên các nước phát triển, nó còn cho tiền để đẻ, tiền chăm sóc… ở cái nơi bụi mịt mù thì mơ đi. Sống thì thực tế chút đi, đừng có nghe hô hào mà thiệt mình trước, thiệt cho cả cái đứa mình sinh ra.

Skyfall_80

Xe buýt
Quyền lực độc tài trong tay việc dell gì phải khóc lóc. Cứ ra cái luật gia đình nào không sinh con thì cuối tuần đi lao động công ích và mỗi tháng nộp 200usd vào ngân sách. Nhà nào sinh con thứ 3 thì được trợ cấp 200usd lấy từ nhà không sinh con chuyển sang. Các nhà 1-2 con thì không sao cả. Sau vài năm lại đẻ như gà ngay :))
Với suy nghĩ của cụ và cụ mà làm đúng như vậy, cụ mà là ông độc tài đó nữa thì cụ đào mồ chôn gia tộc của mình. Cái gia tộc đó cưỡi trên lưng hổ rồi, không xuống được đâu. Hổ mà già yếu thì biết kết cục của mình rồi đấy. Cho nên cố gắng phải tòi ông để mà nối dõi tông đường. À mà tôi biết sau nụ cười của cụ …

Leanh65

Xe container
Tình cảnh chung, kể cả Trung Quốc giờ cũng nhận ra XH hiện đại các gia đình không muốn sinh nhiều con vì đơn giản kinh tế không kham nổi. Giờ sinh 1 đứa nuôi đã rất vất vả rồi, 2 đứa thì 2 vc hết hơi, còn 3 đứa thì xác định nuôi kiểu trời sinh voi sinh cỏ, để học hành tử tế, ăn học, rồi giáo dục không hư hỏng đàn đúm là 1 việc quá khó khăn trong xã hội hiện nay.
Em 3 đứa cũng thấy bình thường, tự 2vc lo chứ chả nhờ được ob vì các cụ quá già mình còn đang phải chăm lo cho các cụ. Tất nhiên là chỉ cho học trường công tùy theo lực của con chứ không đủ cho học trường qt hay du học thật.😅

datinh

Xe container
Nhà có mỗi cái ở nơi khói bụi mịt mù, sinh đủ 2 mà thế nào 2 ông đứng … sau này kiếm đâu cái nữa cho ông thứ hai. Ở nơi bụi mịt mù lên YouTube xem có cái ông 60 tuổi sống trong căn gác xép, có vợ con nó chán cảnh bỏ đi. Đó là nói về cái nhà. Còn sinh ra thì phải chăm sóc, nuôi dưỡng, học hành, ốm đau… tỷ thứ tiền. Ở bên các nước phát triển, nó còn cho tiền để đẻ, tiền chăm sóc… ở cái nơi bụi mịt mù thì mơ đi. Sống thì thực tế chút đi, đừng có nghe hô hào mà thiệt mình trước, thiệt cho cả cái đứa mình sinh ra.
cụ dậy chí phải. đẻ với chả điếc. nhân lực với chả nhân liếc.

poiuy

Xe ba gác
Đẻ được 1 đứa con mất đứt 2 năm trời từ lúc mang thai cho đến khi nó tạm cứng cáp được tí, mất mẹ nó 2 năm tuổi xuân bao nhiêu thứ muốn làm, muốn chơi. Đàn ông các anh đi mà tự đẻ nhé. :)) Núi tiền hay phúc lợi gì cũng dẹp.

dheIa

Xe điện
Đẻ được 1 đứa con mất đứt 2 năm trời từ lúc mang thai cho đến khi nó tạm cứng cáp được tí, mất mẹ nó 2 năm tuổi xuân bao nhiêu thứ muốn làm, muốn chơi. Đàn ông các anh đi mà tự đẻ nhé. :)) Núi tiền hay phúc lợi gì cũng dẹp.
Sao lại chỉ mất có 2 năm thoi í hả zời!!! Mất cả đời ạ! Đẻ đc đứa con, coi như làm tù nhân tự nguyện của những lo lắng cho nó đến hết đời aaaaạ :)
Chưa nói đẻ xong phát là xộc xệch hết cả người ngợm :">

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
Chiến tranh Uka mà còn kéo dài thì có khi phải khuyến khích pn Nga sinh 20 con chưa chắc đủ ấy chứ.
Nói như cụ thì Hàn sinh bao nhiêu để tránh diệt chủng:
Hàn Quốc là nước có tỷ lệ sinh thấp nhất thế giới. Dân số nước này đã giảm 43 tháng liên tiếp tính đến tháng 8. Đến năm 2100, dân số Hàn dự kiến giảm 53%, xuống còn 24 triệu người.

poiuy

Xe ba gác
Sao lại chỉ mất có 2 năm thoi í hả zời!!! Mất cả đời ạ! Đẻ đc đứa con, coi như làm tù nhân tự nguyện của những lo lắng cho nó đến hết đời aaaaạ :)
Chí phải ạ. Vậy nên đẻ làm đếch gì, ông nào thích đẻ thì tự đi mà đẻ :))

dpl

Xe lăn
Nếu nhà nước chu cấp cho đứa thứ 3 mỗi tháng 5tr, từ lúc đẻ ra tới năm 18 tuổi thì em sẽ đẻ 3
Còn ko thì say No
Ở bển đê có khi dc phúc lợi nọ kia
Ở mình đẻ thì chăm mệt lắm kaka
Nhà e thèm 1 cháu thứ 3 quá mà ko dám đẻ vì kinh tế khó khăn :(

safenoodles

Xe cút kít
Em mỗi một con, ít quá. 😂

NguyenAnhPhan

Xe container
Vấn đề này cần làm quyết liệt. Mình cũng đang bị tình trạng này, chưa giàu thì đã già do đẻ ít. Em nghĩ cần bắt buộc đẻ, cưỡng chế nếu cần. Ngay trong OF các admin cần khảo sát, chị em nào chưa đẻ bắt đẻ ngay, chị em nào đẻ ít bắt phải đẻ thêm, tối thiểu 2-3 tối đa không giới hạn.
Ý tưởng của cụ đúng là Ngoạn Mục >:) >:) >:)

fundraiser

Xe container
Ko nên thế mợ ơi. Đẻ con là niềm hạnh phúc. Bắt đầu từ lúc tạo ra nó cho tới khi nhìn nó lớn kên, trưởng thành là niềm vui là động lực phấn đấu chứ. Như Putin nói, đây là vấn đề của Tâm linh và là cội nguồn của đạo đức, giúp cho dân tộc mãi trường tồn!

Dở người

Xe điện
Mất nửa cái mạng luôn ấy chứ.
Đẻ xong phát, đang gái tơ thành con mẹ xề. Đầu bù tóc rối, bụng cả rổ mỡ, mắt thâm như gấu trúc. Báu gì mà đẻ lắm.
Nhìn các cụ bà xưa đẻ nhiều, 40 mà trông y các chị 60 bây giờ.
Nên thôi đẻ ít ít thôi, các mợ ập. Sinh lắm khổ phụ nữ.

TONGIA

Xe lừa

DonaldTrump79

Xe tăng
Cụ thấy gia đình nào con đàn con lũ, tiền lại ít mà ra nước ngoài định cư đc chưa ^^
Culi xuấ khẩu giờ rẻ mà mợ, chắc ý cụ kia là như vậy. Cứ có quết tâm nợ đôi trăm đi cày 2 năm trả hết nợ còn 1 năm gửi tiền về cho đứa em nó đi tiếp.

hm.tuan

Xì hơi lốp
Mợ ngan nhà em bẩu 3 đứa đã nuôi hết cả hơi. Tôi mà như nhà các tay đấy tôi đẻ cho hết trứng.