[Funland] Sức mạnh quốc gia ở đâu

Mũi tên bạc

Xe container
Sức mạnh của toàn dân là sự đồng lòng. Như Bác Hồ nói "Dễ trăm lần không dân cũng chịu; khó vạn lần dân liệu cũng xong" thì mình cứ làm theo thôi. Giống nhà có đông con mà chỉ cần một thằng nó quay hướng khác đã mệt rồi.

dheIa

Xe điện
Khà, ai nuôi con cho chúng tao? Chúng mài hô thì to, cuối cùng đẻ ra còng lưng nuôi. Xong lơ mơ lại gánh cục nợ quốc gia to đùng mà bọn tham ô nó để lại. Ngu gì.
Chuẩn ạ. Khi dân trí cao lên thì ko mấy ai chịu đẻ lắm để con mình phải làm bàn đạp cho đứa khác ^^
Cứ làm thế nào để xh công bằng một tí đã ^^

Z90

Xe tăng
Khà, ai nuôi con cho chúng tao? Chúng mài hô thì to, cuối cùng đẻ ra còng lưng nuôi. Xong lơ mơ lại gánh cục nợ quốc gia to đùng mà bọn tham ô nó để lại. Ngu gì.
Nghĩ xa ra cụ, giờ định cư nước ngoài dễ như trở bàn tay... Cụ có thể cho cả gia đình ra nước ngoài nếu quyết tâm! Con cụ cũng vậy, hết c3 ra nước ngoài du học rồi ở lại định cư hưởng phúc lợi tốt ở 1 quốc gia khác... Sao tiêu cực thế

meodenminh

Xe điện
Đẻ con gái mới có giá. Nhà cụ như thế là khó giàu rồi. Cụ nên cho vợ đọc cái bài của Putin. CHỉ cần thay tên nước phát là ta có lời động viên cho chị em Việt rồi.

Ông Putin nói: "Nhiều bà và bà cố của chúng ta có bảy, tám hoặc thậm chí nhiều người con hơn... Chúng ta hãy giữ gìn và làm sống lại những truyền thống tốt đẹp này. Những gia đình đông con phải trở thành chuẩn mực, lối sống của toàn thể người dân Nga. Gia đình không chỉ là nền tảng của nhà nước và xã hội; nó là một hiện tượng tâm linh, một cội nguồn của đạo đức."
Em là nhà lãnh đạo thì nếu đẻ ra con gái nhà nước nuôi đến 18 tuổi, còn nếu là con trai các gia đình tự lo là ổn hết.

haiyen1012

Xe điện
Quyền lực độc tài trong tay việc dell gì phải khóc lóc. Cứ ra cái luật gia đình nào không sinh con thì cuối tuần đi lao động công ích và mỗi tháng nộp 200usd vào ngân sách. Nhà nào sinh con thứ 3 thì được trợ cấp 200usd lấy từ nhà không sinh con chuyển sang. Các nhà 1-2 con thì không sao cả. Sau vài năm lại đẻ như gà ngay :))

dheIa

Xe điện
Nghĩ xa ra cụ, giờ định cư nước ngoài dễ như trở bàn tay... Cụ có thể cho cả gia đình ra nước ngoài nếu quyết tâm! Con cụ cũng vậy, hết c3 ra nước ngoài du học rồi ở lại định cư hưởng phúc lợi tốt ở 1 quốc gia khác... Sao tiêu cực thế
Cụ thấy gia đình nào con đàn con lũ, tiền lại ít mà ra nước ngoài định cư đc chưa ^^

thientudolong

Xe container
Thấy các lãnh đạo khóc sụt sùi trên truyền hình lo quá. Đúng là sức mạnh quốc gia đang nằm trong........tay chị em.

Xung quanh em đẻ 3 có vẻ nhiều. Tầng em ở có 8 nhà thì đang 2/3 là nhà 3 đứa, còn lại là 2 đứa. Các cụ thế nào, chịu khó tỉ tê vợ làm theo lời kêu gọi của lãnh đạo ko?

miền bắc thì đa số các cặp vc sẽ phấn đấu 2, số 3 giờ cũng phổ biến nhưng vẫn là thiểu số
ở miền nam thì khác
tâm lý hưởng thụ, sợ trách nhiệm nên lười đẻ
nhưng tỉ lệ sinh đẻ tự nhiên vn so với các nước kia vẫn còn quá tốt

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
VN giờ khu công nghiệp nhiều,cũng khuyến khích đẻ sớm,trẻ hoá lực lượng lao động đó thôi.

toyennha

Xe lăn
Đ.M kêu đẻ cho lắm và trường công đâu để học? Cấp 1 còn bốt thăm trúng thưởng kia kìa phải không các cụ ở Thủ Đô? Em ở Tỉnh Thành chỉ mới chạy trường . vào trường con em chạy lớp từng môn. Buổi sáng mạc định không có lớp học vì trường đông. (Tại lỗi Ba,mẹ nó sinh nó năm con Rồng)

fundraiser

Xe container
Quyền lực độc tài trong tay việc dell gì phải khóc lóc. Cứ ra cái luật gia đình nào không sinh con thì cuối tuần đi lao động công ích và mỗi tháng nộp 200usd vào ngân sách. Nhà nào sinh con thứ 3 thì được trợ cấp 200usd lấy từ nhà không sinh con chuyển sang. Các nhà 1-2 con thì không sao cả. Sau vài năm lại đẻ như gà ngay :))
Ôi tôi nghĩ như thế thì ác quá. Phải để tự nhiên, có cảm hứng dân chúng nó mới ra em bé được. Chứ ép quá trứng nó ko rụng đúng ngày, tinh trùng nó đi lạc thì muốn tăng cũng khó lắm thay. Anh Ủn cũng khôn lắm, biết là quyền lực vụ này trong tay chị em. Nên mới khóc trước mặt chị em thôi chứ ko phải yêu cầu đồng chí abc nha. Còn Putin dù mạnh mẽ quyền lực vậy, vẫn khen các chị các mẹ các bà nức nở. Các bà các chị động viên chị em đẻ nhiều lên. Đẻ nhiều ko những là đóng góp cho quốc gia mà là vấn đề tâm linh là cội nguồn của đạo đức. Nghe nó vào lòng người ko!!!! Chứ mấy Anh em cũng chỉ nói mồm thôi. Vợ nó quyết hết à.

Chỉnh sửa cuối:

firstXpan

Xe buýt
Em ủng hộ topic Đẻ này, đọc đỡ đau đầu hơn hẳn topic chủ tịch Tàu bên kia ạ. Chị em không thấy ai hưởng ứng nhỉ, toàn cc bô lão bàn luận thế này e rằng chưa thể Đẻ đái gì được. :))

Xe nội lước

Xe container
Thấy các lãnh đạo khóc sụt sùi trên truyền hình lo quá. Đúng là sức mạnh quốc gia đang nằm trong........tay chị em.

Xung quanh em đẻ 3 có vẻ nhiều. Tầng em ở có 8 nhà thì đang 2/3 là nhà 3 đứa, còn lại là 2 đứa. Các cụ thế nào, chịu khó tỉ tê vợ làm theo lời kêu gọi của lãnh đạo ko?

Năm nay ông Kim chạc 40..ông ấy chắc đang cần thêm vài quân đoàn khi ông ấy gần 60 đây mà.
Giấu củ hành tươi trong cái khăn , bóp 1 phát gần mắt thế là lên hình , tạo chút âm thanh là xong phần tiếng..1 chút ngôn ngữ cơ thể nữa là thành món... cồng nông cảm động 18 năm sau lại dâng ngài những sư đoàn để ngài dùng ..chí ngài nó lớn lắm. Nhưng qua sao đc mắt ọp phơ he he

Chỉnh sửa cuối:

quy la tien

Xe điện
Em biết cụ FUN nhưng vừa thôi, đang bẩu đẻ thêm cho hưng thịnh cuốc da mà cụ nói đi làm thuê tạo hưng thịnh cho nước họ a, chả tội gì!