[Thảo luận] Sức mạnh của VOV Giao thông

hatcatnho

Xe tăng
Em cũng ủng hộ VOV Giao thông. Có ích đấy chứ

jeehoon

Xe tải
Chiều hôm qua em chạy hướng từ Phạm Hùng rẽ ra P.V, đi đc 1 đoạn thấy bên đó tắc đoạn dài, em dự là có tai nạn, mà ko thấy cụ nào phọt lên đây về vụ đó nhỉ

nambombom

Xe buýt
Để em CHÉM: Muốn chuẩn thì cụ đợi em lên dự án GOTV (Giao thong online tivi) nhé. Sử dụng cả công nghệ GPS. Cụ chỉ việc lắp tivi hoặc GPS lên xe. Lúc đó cụ thực mục sở thị, quên luôn VOV đi. HEHE. Dự kiến hoàn thành dự án vào năm 2030.

dapvocaydan

Xe điện
thì VOV cũng chỉ tổng hợp những tin tức do người khác báo lại thôi. Quả này chắc có người chơi xỏ

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Nói chung VOV GT vẫn có ích cho tất cả mọi người tham giao giao thông, còn vấn đề nhầm lẫn là ko tránh khỏi !

silverhair117

Xe tăng
VOV giao thông có vài phóng viên chốt ở những trục đường chính đâu đủ người để rải khắp các ngả đường vẫn luôn cần sự đóng góp thông tin của các cộng tác viên! Bác chủ thớt mà có tinh thần đóng góp thì phải gọi vào đường dây nóng để cập nhật lại cho nhà đài và bà kon tham gia giao thông.
Cá nhân em thấy VOV 91.0 rất hữu ích và thường ON khi phải đi trong giờ cao điểm! Các kụ 4B thấy có gì chưa hợp lý nên góp ý nhà đài để hoàn thiện hơn là thiết thực nhất!

anhtho

Xe ngựa
Nói chung VOV GT vẫn có ích cho tất cả mọi người tham giao giao thông, còn vấn đề nhầm lẫn là ko tránh khỏi !
Đúng vậy. Ví dụ như sáng nay, nếu không nghe VOV GT thì làm sao nhà em biết được có một tai nạn ở đường 32 và tình hình giao thông rất khó khăn ở đó

tuanzs

Xe container
Em gặp 2 lần như thế này
Lần 1: Đi TN ăn cưới - xuất phát lúc 8h nên nghĩ là tầm này đi ngon nên không mở VOV mà nghe nhạc --> 3 xe không nghe VOV tắc mất 1h trên cầu TL còn 1 xe nó nghe VOV nhưng cóc thèm báo cho các xe còn lại vì nghĩ là ai cũng mở đài nên mỗi con này đi cầu Chương Dương --> Thoát
Lần 2: Sáng nay đi làm tầm 8h kém 15 thấy báo 2 xe đầm nhau ở Âu Cơ Siêu Thị - Hoa Anh Trí đang tắc không đi được, nhà cháu cũng sắp đến đoạn này nhưng lúc qua đoạn rẽ Xuân Diệu rồi mới giật mình chắc mẩm quả này toi rồi dưng mà vẫn đi ngon choét, cũng chả thấy 2 con xe đâm nhau ở đâu nữa (chắc lôi đi được một lúc rồi)

HT_CRV

Xe tải
VoV bây giờ toàn đi bán quảng cáo rồi. Em đi làm về nghe ngóng tình hình tắc đường chỗ nhà em mà toàn thấy quảng cáo. Liều mình cứ phi thì y như rằng tắc

bocubau

Xe tăng
Vov thì ok rồi...rất hữu ích

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Kinh nghiệm VOV giao thông của tôi ( đúng đến hơn 90%)
+ bảo đoạn mình sắp xông tới tắc => cứ xông thẳng vào : 90% la hết ( chứ không dám nói là không ) tắc.
+ bảo đoạn mình sắp xông tới bình thường hoặc di chuyển chậm: Cừ từ từ mà tiến, đứng vội mừng: 90% là tắc.
Lý do: Đơn giản làm ĐT từ hiện trường tới tổng đài, chuyển từ đài tới MC, MC phải lần lượt đọc theo thứ tự cập nhật : ít nhất cũng mất 15 phút.
mà 15 phút thì hiện trường đâu còn nguyên.
VOV không phải là sai, mà chỉ là KHÔNG ĐÚNG THỜI ĐIỂM

HT_CRV

Xe tải
Kinh nghiệm VOV giao thông của tôi ( đúng đến hơn 90%)
+ bảo đoạn mình sắp xông tới tắc => cứ xông thẳng vào : 90% la hết ( chứ không dám nói là không ) tắc.
+ bảo đoạn mình sắp xông tới bình thường hoặc di chuyển chậm: Cừ từ từ mà tiến, đứng vội mừng: 90% là tắc.
Lý do: Đơn giản làm ĐT từ hiện trường tới tổng đài, chuyển từ đài tới MC, MC phải lần lượt đọc theo thứ tự cập nhật : ít nhất cũng mất 15 phút.
mà 15 phút thì hiện trường đâu còn nguyên.
VOV không phải là sai, mà chỉ là KHÔNG ĐÚNG THỜI ĐIỂM
Thế thì lập ra cái VoV để làm gì hở kụ :))

hungbm

Xe điện
Lại là hiệu ứng đám đông tiếp.

laceti.se

Xe buýt
Ngày xưa mới mua xe, em nghe suốt ngày. Nhưng từ hồi cánh buýt bảo nhau bỏ cái đó ko nghe, em mới nghĩ xem tại sao. Và quả nhiên, khi em bỏ, chuyển sang thời sự, ca nhạc, em thấy thoải mái hẳn. Đường tắc, tự nó thông. Cứ đường quen thuộc mà đi, là con đường nhanh nhất!

TechVNS

Xe tải
VOV nhà cháu cứ nghe, đường nhà cháu đi nhà cháu cứ đi chứ nghe theo cái anh VOV này thì chỉ có ở nhà, khỏi đi đâu cả. Tuyến mình đi quen mình biết cái anh VOV sao biết bằng mình được.

Game Over

Xe điện
Em thì em thấy thế này.
1.VOV rất hữu ích,không thể phủ nhận tác dụng của nó.
2.Nhưng cũng tương đối thôi,làm j có cái j là perfect..em nghe VOV nhiều đến nỗi f1 nhà em thuộc lòng một số thứ từ VOV (tỉ như giờ nào bác Chén xuất hiện,anh Quang Thắng và Công Lý sắp quảng cáo cái giề...)...và em thấy là khi nhà đài nói là ở đâu đang ùn tắc cục bộ thì tức là chỗ đó đã ùn được khoảng 20 phút roài.rất có thể thời điểm nhà đài cung cấp tin thì chỗ đấy lại vắng hoe rồi.:)).Và nữa,khi nhà đài nói là phố A các phương tiện lưu thông bình thường thì rất có thể lúc đó ở phố A đang tắc vãi lúa...:((
3.Tóm lại là VOV nên được cổ vũ và hoan nghênh hơn là bị ném và chém,.......nghe và đi theo VOV...cũng HÊN - XUI như bắt Lô í.