[Funland] Sức khoẻ dạo này kém quá, nhờ các cụ tư vấn ạ

thangbibo1978

Xe tải
Theo ĐY thì cơ thể con người nó hấp thụ dinh dưỡng bởi hai yếu nguồn, thức ăn tiêu hóa bằng bụng và khí tiêu hóa bởi phổi. Hai nguồn dinh dưỡng này nếu vào đủ và đúng tỷ lệ thì cơ thể sẽ phát triển cân đối và khỏe mạnh, ngược lại sẽ sinh bệnh.

Cụ ăn ngủ đ.ụ...đị tốt nghĩa là bộ tiêu hóa ổn, vẫn gầy và da nóng như nghĩa là còn lại bộ khí là khoang mũi, thực quản và phổi, hãy đi khám và tầm soát mấy cái này, nhất là phổi.

Thiếu khí cũng làm da nóng, hỏng bộ tiêu thụ khí cũng làm da nóng. :))
Dạ đội ơn cụ ạ

Sao Mai

Xe tăng
Cháu như cụ chủ, hai năm nay sức khoẻ xuống kinh, ngừii lúc nào cũng mệt mỏi, giờ lại thêm cái đau nhức cơ thể, khám định kì thì các chỉ số bình thường, mà cơ thể líc nào cũng như rã rời,

06092018

Xe buýt
Bẩm các cụ! Nhà cháu năm nay 41 mà dạo này sức khoẻ kém quá. Cháu cao 1m72 nặng 54 kg( con số này ổn định hơn 10 năm nay rồi ạ, từ lúc lấy vợ đến giờ vẫn vậy, kể cả thời thanh niên lúc nặng nhất cũng chưa được 60kg). Nhà cháu ăn ngủ, bài tiết, tiêu hoá tốt, không táo bón, món xxx kia cũng đủ chiều gấu ạ, thường thì 3 slot/ tuần, gấu kém cháu 8t. Hàng năm cơ quan cho đi khám sức khoẻ định kỳ phần xét nghiệm máu thì mọi chỉ số đều rất ổn ạ. Thời tiết mỗi khi lạnh hay nóng quá thì cảm thấy rất ngứa, nổi những nốt như kiểu hắc lào ấy nhưng không phải vì hồi sinh viên cháu bị hắc lào rồi nên cháu biết, vợ hay con sờ vào người đều kêu sao người anh/ bố nóng thế. Bình thường nhà cháu mang vác những vật nặng như bao xi măng không vấn đề gì ạ nhưng dạo này thấy người mệt mỏi quá, đi từ T2 lên T3 thôi mà mỏi hết cả chân, có hôm đi tiểu ra nước như màu nước chè thiu ấy, nhà cháu lo quá, liệu có phải gan có vấn đề gì không các cụ. Nhà cháu có uống chè nhưng không phải uống chè đặc cắm tăm, nghiện thuốc 3ngày/2 bao nhưng rượu bia không uống được nhiều và không hay uống, chỉ hôm nào nóng mới làm lon bữa tối thôi ạ. Nhà cháu mở thread này lên đây mong các cụ chia sẻ cho cháu ít kinh nghiệm ạ, cháu định đến BV Đại học Y để khám xem sao. Mong các cụ tư vấn ạ, đội ơn các cụ!

Cụ vào 108 đi, em thấy khám ở đấy rất ok.

sparta.leonidas

Xe cút kít
Bẩm cụ cướp biển, nhà cháu ngưỡng mộ cụ lắm qua những còm của cụ trên quán này, kính cụ 1 ly ạ. Cháu làm kế toán ợ
Cụ ngồi nhiều, ít vận động. Nhấc phao câu lên rồi đến phòng tập. Dell phải thuốc thang gì cả vì vốn dĩ cụ dell bị bệnh gì cả.

Đừng giảm tầm suất chịch xoạc. Cứ kệ cmn. Em tò mò tí: trong công việc có đang gặp chuyện không thuận gây stress không vậy ???

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Cụ chủ ít tuổi hơn mình. Mình vẫn yếu như hồi thanh niên, hồi đó có tảng đá to trước cổng không bê đc, giờ vẫn không bê đc. Cụ chịu khó ăn uống đều, vừa đủ, chăm chỉ tập TDTT để tăng khoảng 10kg và giữ ổn định (tăng cơ vai, ngực...không tăng bụng) là OK.

ubisapro

Xe trâu
Khám qua tả thế này thì chịu :D

thangbibo1978

Xe tải
Dạ đội ơn cụ tư vấn ạ, mời cụ ly rượu nhạt ạ

hnilqhuy

Xe tăng
Thuốc lá 3 ngày 2 bao e cũng lậy cụ

thangbibo1978

Xe tải
Cụ ngồi nhiều, ít vận động. Nhấc phao câu lên rồi đến phòng tập. Dell phải thuốc thang gì cả vì vốn dĩ cụ dell bị bệnh gì cả.

Đừng giảm tầm suất chịch xoạc. Cứ kệ cmn. Em tò mò tí: trong công việc có đang gặp chuyện không thuận gây stress không vậy ???
công việc là thế nhưng cháu có ngồi yên quá 1 tiếng bao giờ đâu, với lại về nhà cũng còn đống việc phải động tay chân, còn công việc thì xì chét là chuyện bình thường, cháu ra khỏi cơ quan là quên hết công việc

sparta.leonidas

Xe cút kít
công việc là thế nhưng cháu có ngồi yên quá 1 tiếng bao giờ đâu, với lại về nhà cũng còn đống việc phải động tay chân, còn công việc thì xì chét là chuyện bình thường, cháu ra khỏi cơ quan là quên hết công việc
Cụ bằng tuổi em. Kiếm thứ gì đó để tập miễn cụ thích. 6 tháng sau đừng mở thớt kêu khổ vì khoẻ là được. :D

Nhà cháu đêm 3 ngày 7 chưa kể vào ra, cái khoản xxx ấy, vk kém 9t, phấn đấu tầm 70 tuổi nhìn ngọc Chinh vẫn phải nhộn nhịp mới dc kkkkk.

thangbibo1978

Xe tải
Em biết gì đâu mà tư. Nhỡ sao Cụ chủ bắt đền em thì toi à
Em ko có sức bắt đền đâu mợ ạ, mọi người quan tâm là e cảm kích lắm, mời mợ 1 ly cho môi đỏ má hồng nhá? Nhưng mà nhà em lại vừa rót hết rượu mời các cụ trên này rồi, mợ cho e nợ nhé

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Bẩm các cụ! Nhà cháu năm nay 41 mà dạo này sức khoẻ kém quá. Cháu cao 1m72 nặng 54 kg( con số này ổn định hơn 10 năm nay rồi ạ, từ lúc lấy vợ đến giờ vẫn vậy, kể cả thời thanh niên lúc nặng nhất cũng chưa được 60kg). Nhà cháu ăn ngủ, bài tiết, tiêu hoá tốt, không táo bón, món xxx kia cũng đủ chiều gấu ạ, thường thì 3 slot/ tuần, gấu kém cháu 8t. Hàng năm cơ quan cho đi khám sức khoẻ định kỳ phần xét nghiệm máu thì mọi chỉ số đều rất ổn ạ. Thời tiết mỗi khi lạnh hay nóng quá thì cảm thấy rất ngứa, nổi những nốt như kiểu hắc lào ấy nhưng không phải vì hồi sinh viên cháu bị hắc lào rồi nên cháu biết, vợ hay con sờ vào người đều kêu sao người anh/ bố nóng thế. Bình thường nhà cháu mang vác những vật nặng như bao xi măng không vấn đề gì ạ nhưng dạo này thấy người mệt mỏi quá, đi từ T2 lên T3 thôi mà mỏi hết cả chân, có hôm đi tiểu ra nước như màu nước chè thiu ấy, nhà cháu lo quá, liệu có phải gan có vấn đề gì không các cụ. Nhà cháu có uống chè nhưng không phải uống chè đặc cắm tăm, nghiện thuốc 3ngày/2 bao nhưng rượu bia không uống được nhiều và không hay uống, chỉ hôm nào nóng mới làm lon bữa tối thôi ạ. Nhà cháu mở thread này lên đây mong các cụ chia sẻ cho cháu ít kinh nghiệm ạ, cháu định đến BV Đại học Y để khám xem sao. Mong các cụ tư vấn ạ, đội ơn các cụ!
Tăng cân đi bác. Nghe bác đi t2-3 mà chán ghê:))