[Funland] Sức khoẻ dạo này kém quá, nhờ các cụ tư vấn ạ

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu cao bằng cụ chủ, hồi nặng 56-57 ký mọi ng đã gọi là cò hương. Nhà cháu bỏ thuốc lá 3-4 năm thì trong thời gian đó tăng chục ký. Cụ đi khám tổng thể, xét nghiệm siêu âm kỹ càng nếu ko có bệnh tật gì thì nên bỏ thuốc lá đi. Nhà cháu thấy những ng bị trọng bệnh thường cơ thể rất gầy và ốm yếu.

thangbibo1978

Xe tải
Nói chung cụ còn hút thuốc thì cũng khó tư véo, vì có thể tất cả từ nó mà ra, giảm vị giác, ăn kém, uống kém, thở cũng kém, nói chung là yếu đi toàn diện. Còn phương pháp nâng cao sức khỏe hữu hiệu, rẻ tiền nhất là thể dục thể thao, cụ leo có 1-2 tầng đã mỏi thì chắc chắn là cụ lười món này rồi.
Nhà cháu ăn uống xưa nay luôn thấy ngon miệng, chả kiêng khem gì cụ ạ, leo cầu thang mệt là mới bị tuần nay thôi cụ ạ, mà cháu hút thuốc cũng trên 20 năm, đi khám sức khoẻ định kỳ bác sỹ bảo phổi chả sao cả

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cháu ăn uống xưa nay luôn thấy ngon miệng, chả kiêng khem gì cụ ạ, leo cầu thang mệt là mới bị tuần nay thôi cụ ạ, mà cháu hút thuốc cũng trên 20 năm, đi khám sức khoẻ định kỳ bác sỹ bảo phổi chả sao cả
Leo cầu thang mệt là do phổi có vấn đề, không đưa ôxy đến được các nơi cần. Cụ nên kiểm tra kỹ phổi xem ntn.

thangbibo1978

Xe tải
Vậy Cụ lên đi khám tổng quát xem còn như Cụ kể bệnh 90% giống em, em nhiều lúc hơi thở ra nó còn có mùi hôi cơ mỗi lúc như vậy em cứ làm một hai hộp boganic thấy ổn
Nhà cháu hơi thở không có mùi, trừ mùi thuốc lá khi vừa hút xong thui ợ

rongnho

Xe tăng
Vấn đề lối sống, thử đi biển ăn ngủ tăm biển một tuần sk sẽ thay đổi. Tăng cường thể thao, thịt chó, thị dê xem sao.

dtl01

Xe tăng
Bẩm các cụ! Nhà cháu năm nay 41 mà dạo này sức khoẻ kém quá. Cháu cao 1m72 nặng 54 kg( con số này ổn định hơn 10 năm nay rồi ạ, từ lúc lấy vợ đến giờ vẫn vậy, kể cả thời thanh niên lúc nặng nhất cũng chưa được 60kg). Nhà cháu ăn ngủ, bài tiết, tiêu hoá tốt, không táo bón, món xxx kia cũng đủ chiều gấu ạ, thường thì 3 slot/ tuần, gấu kém cháu 8t. Hàng năm cơ quan cho đi khám sức khoẻ định kỳ phần xét nghiệm máu thì mọi chỉ số đều rất ổn ạ. Thời tiết mỗi khi lạnh hay nóng quá thì cảm thấy rất ngứa, nổi những nốt như kiểu hắc lào ấy nhưng không phải vì hồi sinh viên cháu bị hắc lào rồi nên cháu biết, vợ hay con sờ vào người đều kêu sao người anh/ bố nóng thế. Bình thường nhà cháu mang vác những vật nặng như bao xi măng không vấn đề gì ạ nhưng dạo này thấy người mệt mỏi quá, đi từ T2 lên T3 thôi mà mỏi hết cả chân, có hôm đi tiểu ra nước như màu nước chè thiu ấy, nhà cháu lo quá, liệu có phải gan có vấn đề gì không các cụ. Nhà cháu có uống chè nhưng không phải uống chè đặc cắm tăm, nghiện thuốc 3ngày/2 bao nhưng rượu bia không uống được nhiều và không hay uống, chỉ hôm nào nóng mới làm lon bữa tối thôi ạ. Nhà cháu mở thread này lên đây mong các cụ chia sẻ cho cháu ít kinh nghiệm ạ, cháu định đến BV Đại học Y để khám xem sao. Mong các cụ tư vấn ạ, đội ơn các cụ!
Cái gì cũng kém trừ mỗi cái khoản 3 shot / 1 tuần thì còn khá ổn với cái tuổi 41 của cụ... :) :) :)

VHD Corp

Xe tải
Theo đông y, cụ thuộc nhóm người "nóng trong", để cài thiện thì dùng đồ ăn thức uống mang tính "mát". Em cao bằng cụ, nặng hơn cụ gần 30 cân (em giảm mãi mới đc như thế). Cụ khám tây y, xong về nhà cắt mấy thang thuốc đông y mà dùng. Em thấy ở VN mình có loại cây cực tốt là Hà Thủ Ô, cụ chịu khó mua mà uống.

Trần Đô 91

Xe tải
Cháu kém cụ 10 tuổi. Cao 1m70 nặng có 49 kg. Da cháu vợ con động vào kêu nóng. Ăn mãi cũng ko lên cân. cân nặng duy trì như trên gần 10 năm.

bút hêt mực

Xe tăng
Thuốc lá nó có phải chỉ ảnh hưởng tới phổi đâu cụ, còn tim mạch, tiêu hóa, não bộ... các kiểu, tự nhiên leo cầu thang mà mệt thì cụ nên đi kiểm tra lại tim mạch với phổi xem sao, đấy là hai thằng bơm máu và oxi tới các cơ quan đoàn thể, nó đuối cái là mình cũng yếu ngay. Với lại cụ cũng đừng quá tin vào khám sk định kỳ, nhiều khi khỏe không sao, yếu nó mới ra một mớ bệnh đấy :D

Phucyenxanh

Xe điện
Mét 7 mấy mờ dưới 6 chục ký là thể trạng đã hơi kém òy.
Cháo 1m69 vs 64 ký mờ nom mới tàm tạm nè cụ
Cái tuổi nó đuôị cái xuân miừ

Lonmuongbi

Xe tăng
Mét 7 mấy mờ dưới 6 chục ký là thể trạng đã hơi kém òy.
Cháo 1m69 vs 64 ký mờ nom mới tàm tạm nè cụ
Cái tuổi nó đuôị cái xuân miừ
Em 1m7 mà 70 kg , chục năm nay chỉ 67-68 ký có vừa không cụ nhỉ?

xetaplai77

Xe tải
Chả phải khám gì. Cụ cứ đăng kí tập gym ăn uống đầy đủ bỏ thuốc là hết. Trước e cũng như cụ mà giờ ăn uống phải hãm rồi.