[Funland] Sửa tủ lạnh bị mất lạnh ngăn mát

Mytv

Xe điện

Con Samsung SBS của em cũng bị lỗi này. Lúc sáng em mua cái senssor cảm biến nhiệt. Chiều nay tự thay. Tổng chi phie hết 50k cái cảm biến. Chạy vèo vèo rồi. Đặt luôn 2 cái. Loại này nhanh hỏng cảm biến nảy. Chắc được 1 năm là hỏng. Tháo ra lắp vào cũng ko quá khó. Lần sau hỏng lại thay. Cứ như tập thể dục. Máy giặt thì cảm biến áp suất nước, cũng tự thay dùng được 1 năm là hỏng. Hỏng lại thay. Những người ko tự lảm được hoặc gà mờ thì thợ tha hồ chém đẹp. Vài lần khéo thanh lý luôn máy.
Điều hoà nhà bà già vợ e bật cánh đảo gió không lên. Gọi thợ vào phán hỏng bo mạch sửa thì hết 1350k. Đúng lúc đấy e sang. Điên cả người chủi cho đồng chí thợ trận. Đặt shopee cái mô tơ hơn chục k về thay chạy vèo vèo. Thợ với cả thuyền, mất dạy.

ubisapro

Xe trâu
Tủ em mất lạnh cả ngăn mát và ngăn đà thì sao cụ
Ngăn máy mất lạnh
Ngăn đá lạnh yếu
Cụ xem có bị đóng đá ko? Nếu bị đóng đá ở ngăn lạnh thì khả năng hỏng cảm biến như em nói rất cao :D

Chưa Có Dép

Xe điện
Tủ lạnh samsung side by side nhà em tự dưng không làm đá tự động được các cụ ạ, giờ toàn phải tự đặt khay làm đá để dùng. Cụ nào chỉ giúp em nguyên nhân và cách kiểm tra khắc phục với.

formen

Xe lăn
Tủ lạnh samsung side by side nhà em tự dưng không làm đá tự động được các cụ ạ, giờ toàn phải tự đặt khay làm đá để dùng. Cụ nào chỉ giúp em nguyên nhân và cách kiểm tra khắc phục với.
Có thể: Hỏng cơ, hỏng mô tơ, hỏng bơm nước.
Nói chung là bỏ chức năng này đi cụ ợ, đặt khay bằng tay mà nó làm đá đc là tốt lắm r, k có nay mai đá cũng k làm đc cơ.
Hitachi em dùng vài năm cũng khỏi rơi đá, khỏi bơm nc mát...

danleduc

Xì hơi lốp
Tủ lạnh mà ngăn mát, ngăn đông không lạnh là do cảm biến nhiệt hở các cụ ? :D
Em thấy nhiều cụ thay con cảm biến 50k là tủ lại chạy....:))

Lâm Phong

Xe tăng
Ngan nhà em hôm qua bảo tủ Tosiba mất lạnh ngăn mát,hỏng đồ ăn em bảo chuyển sang tủ cũ dùng, CN mà phấn khởi thì voọc vậy.