Thảo luận Sửa gì, ở đâu, bao nhiêu ! Fiat 2010

Okie .. lúc nào rỗi cụ vác qua, nhớ đổ đầy bình nhá :-bd

ELX1.3

Xe buýt
không phải bướm bẩn cụ ạ, trước hôm thay cái thụt chỗ cụ khoảng 2 tuần thì cụ Tam cũng đã cho thợ xịt sạch sẽ bướm rồi, súc béc phun, cắm máy X431 đọc nhưng ko thấy lỗi, em cũng chả biết cụ tỷ ra sao nhưng có vẻ mấy cụ ấy ko thạo lắm về OBD lắm.
Cái bệnh này thỉnh thoảng mới tái phát và nó còn phát trong trường hợp này nữa cụ ạ: khi cụ cần lùi xe hoặc tiến xe lên 1 cái gờ cao, cụ ko lấy đà mà mớm ga rồi vào côn, khi trèo lên được rồi thì cụ cắt côn, nhả ga, khi đó thì máy nó nhấp nhổm vòng tua máy ve vẩy dao động lên xuống từ 500 đến 1500 mấy phát, có lần chết máy luôn, em để ý hay xuất hiện lắm.
Thế hôm nào qua gần đấy em ới cụ xem cụ đọc cho em hộp đen xem cụ tỷ ra sao nhé.
Em dự là nó có lỗi gì đó nhưng ko rõ ràng
Lúc nào cụ đi ới e với nhé! E đi cùng với, e cũng xem...của e luôn! :D. cụ lên lịch đi!

F.I.A.T

Xe điện
Sáng Chủ Nhật tuần này nhá tầm 9h sáng em chạy sang, thứ 7 em bận roài, cụ ok thì nhắn cho em số điện thoại vào chữ ký, em hẹn cụ Mèo xem cho 3 em fiat : xe em, xe cụ và xe cụ congnhuanphat nữa.

Mutit_siena

Đi bộ
Sáng nay mang Fiat đến 105 cua bac Long để bác nghía rùi.
Chiều nay mới được lấy.
he he.
Mong quá, không biết có ngon lành không nhỉ.
Chúc cả nhà ngày nghỉ vui ve nha...
E mới tham gia hoi Fiat
Hôm nào các bác cho E ra mắt nha.
Mong các bác chỉ giáo

Chỉnh sửa cuối:

tranhainam

Xe điện
tình hình sáng nay mấy cụ ọp ẹp chỗ cụ Mèo thế nào nhỉ, có kết quả gì khả quan không.
Xe em mới phát hiện ra 1 loạt tiếng cót két rất nhẹ, xuất hiện khi vẫn đang đi ở số 1-2, đoạn đường đông, tốc độ chậm chậm.
Nếu đi nhanh hơn thì 0 nghe thấy (0 biết có bị 0?), hoạc 0 có số thì 0 có tiếng kêu (loại trừ khả năng cót két do giảm sóc hoặc cái gì)
em có search thì có 1 thông tin bảo liên quan đến dầu hộp số ( 0 biết có phải 0) nhưng dầu số thì mới thay 2 tuần trước

tình hình sáng nay mấy cụ ọp ẹp chỗ cụ Mèo thế nào nhỉ, có kết quả gì khả quan không.
Xe em mới phát hiện ra 1 loạt tiếng cót két rất nhẹ, xuất hiện khi vẫn đang đi ở số 1-2, đoạn đường đông, tốc độ chậm chậm.
Nếu đi nhanh hơn thì 0 nghe thấy (0 biết có bị 0?), hoạc 0 có số thì 0 có tiếng kêu (loại trừ khả năng cót két do giảm sóc hoặc cái gì)
em có search thì có 1 thông tin bảo liên quan đến dầu hộp số ( 0 biết có phải 0) nhưng dầu số thì mới thay 2 tuần trước
Lúc đi số 1 số 2, cụ có thấy hoa mắt, chóng mặt, nặng đầu, mắt mờ, người mệt mỏi, chân tay lạnh, ra mồ hôi, buồn nôn, tim đập chậm, nói khó, sụp mi mắt, đi không vững, chân tay run, tê dại ... không. Nếu có có khi do cái ghế nó gây ra tiếng cót két, hoặc có khi chân côn đạp ra đạp vào cũng gây cót két, hoặc do yếu tố cơ học trong quá trình vận hành khiến cái nọ quệt vào cái kia gây cót két

Tóm lại không nguy hiểm nhưng căn nầy phải hội chẩn, hội thảo thì mới bắt bệnh chuẩn được :D

tranhainam

Xe điện
Đọc cái hội chẩn của cụ cũng hoa mét, chóng mẹt rồi, chả biết đg nào trả lời

Túm nại nà cứ phải hội thảo
Íu chơi lói xuông được ...

Makeno

Xe tăng
Cụ Tổng Bí thơ chủ trì lu loa cho anh em Hội thảo cái đê - cuối tuần này, Tất niên nuôn!!! :D

Nhớ là đừng bao giờ đòi ra khỏi Hội Fiat ná...!

Nhắc rồi không nghe à ...???

Này thì ra khỏi Hội này !!!

=))=))=))

siena hlx 1.6

Xe đạp
Cụ Tổng Bí thơ chủ trì lu loa cho anh em Hội thảo cái đê - cuối tuần này, Tất niên nuôn!!! :D

Nhớ là đừng bao giờ đòi ra khỏi Hội Fiat ná...!

Nhắc rồi không nghe à ...???

Này thì ra khỏi Hội này !!!

=))=))=))
kụ lày được phết đới. fiat cũng biết, macro gif cũng tài.
khi lào họp fiat các kụ ới nhà cháo cái đê êh hê. 0987935466

tranhainam

Xe điện
ối giời, đã kịp hội thảo đâu
mà cái máy phát laị kêu to roài
quê với nhà vợ quá, chở cụ nhạc đi chơi mà xe kêu hơn công nông
chắc cụ nhạc nghĩ bụng chắc thằng chủ xe cũng lọc xọc thế, phí cả con gái nhà mềnh ra

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Chiều nay tiện đi qua Võ Thị Sáu em tạt vào chỗ Trung Già thay 01 cái mắt cảm biến bị vỡ. Nó lấy 2 lít. Xót quá!!!
Nhưng tết đến nơi rồi đành phải làm. Cái này mà chịu khó đến chỗ lão Mèo có khi xin được vì hỏng có một cái chứ 3 cái kia vẫn ngon.

Mà sáng nay đổ nhầm xăng A95 chạy thấy bốc hơn hẳn.

Chiều nay tiện đi qua Võ Thị Sáu em tạt vào chỗ Trung Già thay 01 cái mắt cảm biến bị vỡ. Nó lấy 2 lít. Xót quá!!!
Nhưng tết đến nơi rồi đành phải làm. Cái này mà chịu khó đến chỗ lão Mèo có khi xin được vì hỏng có một cái chứ 3 cái kia vẫn ngon.
2 lít khí hơi nhiều, chính ra cụ chỉ cần dùng 2 mắt ở hai phía ngoài cùng là đủ. (Xe em 2 mắt ngon choét chưa báo trượt bao giờ)

siena hlx 1.6

Xe đạp

Kụ giề ui, hôm trước được giới thiệu ra Trung già thửa loa cũ, dưng cơ mà iem ko bít địa chỉ cụ tỉ là bao nhiu VTS nhờ, hoặc tên cửa hiệu là gị hở Kụ? nhờ Kụ cầm đèn soi lối tí

ối giời, đã kịp hội thảo đâu
mà cái máy phát laị kêu to roài
quê với nhà vợ quá, chở cụ nhạc đi chơi mà xe kêu hơn công nông
chắc cụ nhạc nghĩ bụng chắc thằng chủ xe cũng lọc xọc thế, phí cả con gái nhà mềnh ra
*** bố khỉ cái vòng bi to bằng ngón tay .. cứ thay vài hôm lại bị kêu .. mai cụ vác qua lại .. e kiếm con thật ngon để xem nó có còn kêu không nữa nhá ..

tranhainam

Xe điện
*** bố khỉ cái vòng bi to bằng ngón tay .. cứ thay vài hôm lại bị kêu .. mai cụ vác qua lại .. e kiếm con thật ngon để xem nó có còn kêu không nữa nhá ..
thôi cứ đi thôi, tết nhất rồi, hehehe. mà chả hiểu kêu gì nhỉ, mấy cái cổ góp vẫn ngon, bi vẫn ngon, hôm trc cu thợ bảo lỏng cái gì đó, làm xong êm lắm.

biết thế em bán cho cụ 180 nhỉ, em chỉ cần 3 cái, còn lại chịu khó ngoái khi lùi là ổn

F.I.A.T

Xe điện

Ô thế mọi khi cụ xài A92 à, xe albea khi mở nắp xăng ra nó dán cái chữ to tổ bố :" chỉ dùng xăng A95" thoai

Ocha

Xe tăng
Website
profiles.yahoo.com
Ô thế mọi khi cụ xài A92 à, xe albea khi mở nắp xăng ra nó dán cái chữ to tổ bố :" chỉ dùng xăng A95" thoai
Toàn dùng A92 vì nhà em là Siena 1.3 thôi chứ ko phải Albea.

Kụ giề ui, hôm trước được giới thiệu ra Trung già thửa loa cũ, dưng cơ mà iem ko bít địa chỉ cụ tỉ là bao nhiu VTS nhờ, hoặc tên cửa hiệu là gị hở Kụ? nhờ Kụ cầm đèn soi lối tí
Em cũng nghe nhà Vịt bảo ở giữa phố VTS bên tay phải đi từ TKC vào. Thấy đề biển hiệu Thành Trung gì đó em ko nhớ, cách quán cafe vài nhà. Mà nom Trung này cũng không thấy già, ko hiểu có bị nhà Vịt chỉ nhầm ko?

Chỉnh sửa cuối:

Taplai_07

Xe container
''Trên diễn đàn Oto vui vẻ
Những chàng Fiater luôn tự hào
Rằng, họ đi xe của nước Ý
Nơi sản sinh ra những tuyệt tác nghệ thuật của thế giới
Nơi Moza viết bản nhạc đầu tiên lúc 3 tuổi
Với tôi, tôi không nghi ngờ điều đó, những chiếc xe Ý mĩ miều
Cho dù box này luôn dài nhất
Bởi những thớt sửa chữa
Này nhé: Ối anh ơi, lá côn hỏng rồi! lên Mêkông hay chợ giời thì hợp lý?
Rồi thì cảm biến, chân đế, lốc máy lạnh
Dây cao áp, tiết chế, quạt động cơ
Cứ thay nhau nói lời từ biệt quanh năm
Mà sửa thì có dễ dàng gì đâu
Vào hãng thì không can tâm chịu chém, mà chợ trời thì thấp thỏm anh China
May thay, đời còn có những anh hào
Meosachthiu, Phuongcuunet, HLsiena
Cám ơn các anh, những người thợ "chế",
Mang hy vọng cho biết bao con xe tàn tật
Và cả tình yêu cho dòng xe nghệ thuật
Đến từ Ý, từ châu Âu, từ Mekong bao năm không đổi thay
Otofun ngưỡng mộ các anh, luôn tin tưởng các anh không bỏ cuộc
Vì tình yêu luôn bùng cháy trong tim
''
ÔI FIAT, AI MUA XE KHÔNG NÀO
Sao bác lại bị họ ghét vậy? Em muốn học hỏi thêm mong bác chỉ bảo giùm heng

Taplai_07

Xe container
thôi cứ đi thôi, tết nhất rồi, hehehe. mà chả hiểu kêu gì nhỉ, mấy cái cổ góp vẫn ngon, bi vẫn ngon, hôm trc cu thợ bảo lỏng cái gì đó, làm xong êm lắm.

biết thế em bán cho cụ 180 nhỉ, em chỉ cần 3 cái, còn lại chịu khó ngoái khi lùi là ổn
Thanks bac Hải Nam, hôm nào em wa thăm!