[Funland] Sự trùng hợp kỳ lạ

namdh8x

Xe điện
Trời mát thì não hoạt động tốt hơn cụ ơi 😄

danleduc

Xe điện
Khả năng mai, hoặc ngày kia ( 8/1 -9/1) sẽ có tuyết rơi ở Sapa, Mẫu Sơn ( khả năng rất cao đấy ). Có cụ nào có kế hoạch lên đó săn tuyết rơi không ? :)

canavaro88

Xe tải
Lạnh thì tăng năng suất lao động để làm ấm người, ai cũng biết nhưng ko để ý. Mấy nước nhiệt đới nóng làm tí là mệt hết hơi rồi.
Cụ này nói có cơ sở khoa học quá luôn này.
Còn một số trường hợp thiểu số như các Cụ kể Sin, dập diếc thì khác gì đầy em xinh mà vẫn ngoan, đầy em xấu mà vẫn chảnh đấy thôi...
Ở nơi thời tiết khắc nghiệt con ng thường chịu khó và chắt chiu cơ hội sống của mình hơn. Vùng nhiệt đới quanh năm cây trái phát triển, sản vật phong phú tạo ra tâm lý không sợ chết đói, cụ cứ nhìn hai miền Bắc Nam của mình thì đã thấy khác biệt nhiều rồi.
Cái này em công nhận và thấy quá đúng luôn.
Em có thằng bạn thân trong Vũng Tàu- Đợt vào chơi với nó, ở căn hộ tại chung cư, trưa đến nhà nó, xuống hầm thấy xe cộ vô cùng đông đúc, vậy mà tầm 5h chiều, bạn rủ ra biển chơi, tắm táp, lượn lờ tí rồi đi nhậu..... xuống lấy xe cả cái hầm lơ thơ vài cái xe, ra đến bờ biển thì cảm tưởng cả dân, cả làng đổ ra biển chơi đùa, rồi mệt, nóng lại đi uống bia, đi hát hò thì thử hỏi các Cụ, ko hút dầu lên bán hay có mỏ kim cương thì liệu có nhiều cơ hội để giàu ko.?
Xứ tuyết rơi đi học, đi làm là về nhà nằm ủ mưu, xứ nhiệt đới còn lễ hội biển, phố đi bộ, ăn chơi, lượn lờ được.

canavaro88

Xe tải
Khả năng mai, hoặc ngày kia ( 8/1 -9/1) sẽ có tuyết rơi ở Sapa, Mẫu Sơn ( khả năng rất cao đấy ). Có cụ nào có kế hoạch lên đó săn tuyết rơi không ? :)
các Cụ đi săn em công chúa tuyết nhớ thuê mấy con ngựa đẻ cưỡi nhé... xe không chuyên dụng, ít kinh nghiệm mà trên đó rét, có chút mưa mặt đường trơn như băng cũng nguy hiểm lắm đấy... đợt lâu rồi em có xem cái Clip bác Răng gơ rô vơ trắng từ từ trườn xuống núi bằng bụng đấy.

radiogaga

Xe điện
Thời cổ đại thì dân thế giới lại nhận ra cứ vòng quanh biển Địa Trung Hải là giàu, mỗi thời mỗi khác thôi chẳng có luật gì, mà giàu cũng có sướng đâu. Như dân Mỹ, 70% được bảo vệ còn lại 30% dân nghèo Mỹ vẫn bị mặc kệ đến chết vì covid19 đó

appco

Xe buýt
Đông Lào cỏ tuyết rồi. Mừng quá!!!!!

Loe_hờ lú

Xe điện
Biết ý cụ thớt là fun thôi, đọc làm em nhớ lại bài viết mà e đọc cách đây khá lâu về "Chứng vĩ cuồng"... Một thời các nhà khoa học ồn ào về "Trường quyển vật thể", rồi nhiều thứ lắm.

E xin trích bài viết :
" Ðể minh họa, tôi chỉ xin đơn cử trường hợp của nhà phát minh đề nghị mượn một tên lửa vượt đại châu của Liên Xô để bắn vào Bắc cực ở một góc độ nhất định, làm trục quay của trái đất lệch thêm mươi độ, sao cho Việt Nam thay vĩ độ và trở thành một nước ôn đới (vì tác giả tin rằng chỉ có khí hậu ôn đới mới thích hợp với một tốc độ phát triển vũ bão, cho phép ta đuổi kịp và vượt xa các nước tiên tiến). "
=))

Nguồn : https://voer.edu.vn/m/chung-cuong-vi-hien-tuong-va-can-nguyen/f08a65ce
Đoạn này em đọc trên báo An Ninh Thế Giới cuối tháng cách đây phải quãng gần 20 năm rồi
Thời đó em mới mười mấy tuổi nhưng vẫn nhớ đoạn này.
he he

Thanhlien.cusi

[Tịch thu bằng lái]
Lạnh chắc ít người lắm tài nguyên hơn. Riêng bọn Bắc Â, Nga ngố Cana nó chiếm chắc 1/2 thế giới rồi còn gì.

Mà xứ lạnh ở Bắc Bán cầu, tài nguyên thì đừng có mà đem từ rừng vàng biển bạc ra so.

Đại tướng Alo

Xe điện
Biết ý cụ thớt là fun thôi, đọc làm em nhớ lại bài viết mà e đọc cách đây khá lâu về "Chứng vĩ cuồng"... Một thời các nhà khoa học ồn ào về "Trường quyển vật thể", rồi nhiều thứ lắm.

E xin trích bài viết :
" Ðể minh họa, tôi chỉ xin đơn cử trường hợp của nhà phát minh đề nghị mượn một tên lửa vượt đại châu của Liên Xô để bắn vào Bắc cực ở một góc độ nhất định, làm trục quay của trái đất lệch thêm mươi độ, sao cho Việt Nam thay vĩ độ và trở thành một nước ôn đới (vì tác giả tin rằng chỉ có khí hậu ôn đới mới thích hợp với một tốc độ phát triển vũ bão, cho phép ta đuổi kịp và vượt xa các nước tiên tiến). "
=))

Nguồn : https://voer.edu.vn/m/chung-cuong-vi-hien-tuong-va-can-nguyen/f08a65ce
Thì cũng giống thuyết Phong Thủy và Cúng bái Thánh, Mẫu thôi.
Chắc "nhà phát minh" muốn áp dụng "trấn yểm" Phong Thủy cho cả đất nước ....:D
Người VN mình vẫn đi cúng bái Thánh, Mẫu đền....thậm chí cúng bái cả Phật ở Chùa để "xin" giàu sang, thành đạt đấy thây. =))

emlamoon15

[Tịch thu bằng lái]
Lạnh bỏ bố ko làm ăn gì được ấy cụ

nangct

Xe tăng
Úc ko có tuyết

hienzm

Xe tăng
Tụi kia kiếm bục mặt giàu rồi thì sao, lại chạy qua xứ nhiệt đới tắm nắng, bú bia, cua gái tìm cách xài tiền. Mình chả cần cực như tụi nó vẫn hưởng, tội gì.

pkhcsht

Xe điện
Các cụ có để ý không, tất cả các cường quốc trên TG đều là các nước xứ lạnh ( có tuyết rơi ): các nước G7, Mỹ , Anh, Pháp, Canada, Đức , Ý, Nhật...rồi G8 thêm Nga, rồi Trung Quốc...đều là các nước có tuyết rơi...:D
Ngay cả các nước mới nổi thì các nước có tuyết rơi vẫn nổi hơn: như Hàn Quốc nổi nhất trong G20...
Các nước nằm trong vùng khí hậu nhiệt đới thường có kinh tế làng nhàng, mức trung bình...
Đây là sự trùng hợp kỳ lạ, hay là có nguyên nhân nào khác sâu sa hơn các cụ nhỉ !? :D
Ngoại trừ Singapore, chưa nước nhiệt đới nào phá vỡ được "lời nguyền" phải có tuyết rơi thì mới trở thành nước giàu được các cụ nhỉ !? :)
May quá, VN mình cũng đã có tuyết rơi, chắc cũng sẽ giầu.

tratida

Xe container
Như chơi game thôi, xứ nóng thì thiên nhiên ưu đãi phát triển nhanh. Còn xứ lạnh nó phải sinh tồn, làm mọi thứ hợp lý và phải đi xứ nóng xâm chiếm. Bọn xứ lạnh mà kém nó chết hết rồi.

duytrong

Xe lăn
Các cụ có để ý không, tất cả các cường quốc trên TG đều là các nước xứ lạnh ( có tuyết rơi ): các nước G7, Mỹ , Anh, Pháp, Canada, Đức , Ý, Nhật...rồi G8 thêm Nga, rồi Trung Quốc...đều là các nước có tuyết rơi...:D
Ngay cả các nước mới nổi thì các nước có tuyết rơi vẫn nổi hơn: như Hàn Quốc nổi nhất trong G20...
Các nước nằm trong vùng khí hậu nhiệt đới thường có kinh tế làng nhàng, mức trung bình...
Đây là sự trùng hợp kỳ lạ, hay là có nguyên nhân nào khác sâu sa hơn các cụ nhỉ !? :D
Ngoại trừ Singapore, chưa nước nhiệt đới nào phá vỡ được "lời nguyền" phải có tuyết rơi thì mới trở thành nước giàu được các cụ nhỉ !? :)
VN mình mấy hôm nay cũng có Tuyết rơi rồi, chắc ngon.