[Funland] Sứ quán Mỹ xây cái gì mà hết 1,2 tỷ đô

luyenok

Xe điện
1.2 tỷ là kiểu tổng mức đầu tư, trong đó phần xây dựng chỉ 1 phần, còn hàng loạt hạng mục khác như trang thiết bị, công nghệ,...

QUANG1970

Xe lăn
FYI, Nhà thầu xây dựng: B.L Harbert International là đơn vị đã thi công công trình tháp đôi nổi tiếng PETRONAS, biểu tượng của đất nước Malaysia.
Thuỳ Linh .... bác ơi !!!!
Xin mời: :D

(Coi dòng cuối cùng)

.

Chỉnh sửa cuối:

vua_luoi

Xe điện
Có chắc chưa cụ? nó gọi đội nó vào, thiết bị nó tự mua, tự lắp thì mình ăn gì?

Sent from Other Universe via OTOFUN
"Trong 6 năm xây dựng, dự án sẽ cung cấp việc làm chất lượng cho khoảng 1.800 lao động địa phương, đồng thời đóng góp thêm 350 triệu USD cho nền kinh tế Việt Nam", Ngoại trưởng Mỹ cho hay.

Xigmater

Xe máy
Chuyện bình thường mà cụ, anh hùng Núp toàn dùng chông tre giết bọn lính Pháp súng ống đầy người
bác nói chuẩn, nhưng đừng nên nhìn vào dĩ vãng mãi thế, ngta lên vũ trụ ầm ầm mình vẫn thẩm d u vậy thì không ổn, thế giới luôn tiến lên.

QN81

Đi bộ
Xây sứ quán chắc đắt nhất là công tác chống nghe nhìn trộm, do thám v..v.. .. em nhớ hồi xưa đọc báo về giải mật việc do thám, nghe lén, chặn bắt tín hiệu gì đó tại đại sứ quán của nhau giữa Liên Xô và Mỹ thấy đúng là như trò đuổi bắt nhau...
Đại sứ quán xây giáp trụ sở FPT, cách trụ sở Vietel 200m.
Vị trí xây đại sứ quán có view rõ rộng, tầm nhìn thoáng.
Bác nào mà biết gì thêm chém gió cho anh em biết

QUANG1970

Xe lăn
Đại sứ quán xây giáp trụ sở FPT, cách trụ sở Vietel 200m.
Vị trí xây đại sứ quán có view rõ rộng, tầm nhìn thoáng.
Bác nào mà biết gì thêm chém gió cho anh em biết

Mời bác hay ai quan tâm tới chịu khó vào đây đọc và "lụm lặt" cái cần thiết: :P

Và cũng xin túm lại về việc xây dựng ĐSQ Hoa kỳ qua hai câu ntn: :D

Xây cho tỏ mặt mảnh đất quý.
Dựng thỏa lòng người hằng chờ mong!

Chỉnh sửa cuối:

le_petit

Xe tăng
Toàn bộ từ Hoa Kỳ sang!

Đó cũng là một trong những do việc xây cất đến nay mới "đi vào thực tế" vì theo yêu cầu bên phía Mỹ số lượng người được cấp phép vào VN và hưởng quyền ngoại giao trong XNC lên đến mức kỷ lục!

Việc đàm phán cho ĐSQ Mỹ xây dựng "đi vào thực tế" tốn rất nhiều thời gian và căng thẳng!
6 năm trời có vài ngàn người Mỹ du lịch thường trực tại Hà nội thì cũng là nguồn thu chứ.

QUANG1970

Xe lăn
6 năm trời có vài ngàn người Mỹ du lịch thường trực tại Hà nội thì cũng là nguồn thu chứ.

Vài ngàn chỉ là con số thời điểm, con số tổng lượng Visa ưu tiên, đặc cách mà phía Hoa Kỳ đề nghị trong suốt quá trình xây dựng thì lên tới con số hàng vạn bác ạ! :))

Người đi để lại Đô la,​
Người về góp chuyện vào ra với .................... người. :P

Chỉnh sửa cuối:
Thế giới thay đổi thật nhanh. Con nguời cũng thật mau quên. 50 năm trước còn không đội trời chung.
sao ko nhớ tới mấy chục triệu liều vc ông ngoại ô nội . ko nhớ tới bơ sữa vải vóc thiết bị y tế người mẽo hào hiệp tặng . nhớ làm lịa gì chuyện 50 năm trước Cụ :))

chứ còn gì nữa. người mỹ đi đến đau cũng mang công ăn việc làm mang văn minh tới đó . đội ơn ko hết còn so đo
thực ra nên bỏ vida cho công dân mỹ từ nâu rồi. quốc gia giàu có top thế giới chịu chi chịu dl top thế giới mà ap vida nà dở rồi.

Vài ngàn chỉ là con số thời điểm, con số tổng lượng Visa ưu tiên, đặc cách mà phía Hoa Kỳ đề nghị trong suốt quá trình xây dựng thì lên tới con số hàng vạn bác ạ! :))

Người đi để lại Đô la,​
Người về góp chuyện vào ra với .................... người. :P
người đi để lại con lai
dòng đầu iem sửa lại tí cho nhân văn :))

aca997

[Tịch thu bằng lái]
sao ko nhớ tới mấy chục triệu liều vc ông ngoại ô nội . ko nhớ tới bơ sữa vải vóc thiết bị y tế người mẽo hào hiệp tặng . nhớ làm lịa gì chuyện 50 năm trước Cụ :))
Trong não 1 số kẻ, chỉ có nuôi thù hận, vì nếu không có sự thù hận này, bọn nó không có giá trị với xã hội
Giống như bọn tiêu cục bảo kê khi xưa, nếu không có giặc cướp thì bọn nó xác định mốc mứt mà ăn

haicot

Xe buýt
Xây 8 tầng, nhìn ra công viên.
Quan hệ rộng sâu, thêm nhiều mợ lấy chồng Mỹ.

polizia

Xe container
Trước khi chọn khu đất này thì Mỹ đã nhắm sân Hàng Đẫy làm vị trí xây sứ quán, có thể sẽ giải toả cả dãy nhà mặt Nguyễn Thái Học và mấy hộ dân của tập thể chỗ đầu ngõ Hàng Cháo cùng vài hộ dân ở đoạn đầu Trịnh Hoài Đức.
Tiếc là vị trí này ko đc chọn hoặc có thể các cụ nhà ta ko duyệt, nếu ko nó đẹp hơn Cầu Giấy nhiều vì cũng 3 mặt tiền, lại ở quận Ba Đình gần trung tâm.

chim_baobao

Xe hơi
Trước khi chọn khu đất này thì Mỹ đã nhắm sân Hàng Đẫy làm vị trí xây sứ quán, sẽ giải toả cat dãy nhà mặt Nguyễn Thái Học và mấy hộ dân của tập thể chỗ đầu ngõ Hàng Cháo.
Tiếc là vị trí này ko đc chọn hoặc có thể các cụ nhà ta ko duyệt, nếu ko nó đẹp hơn Cầu Giấy nhiều vì cũng 3 mặt tiền, lại ở quận Ba Đình gần trung tâm.
Vị trí sân Hàng Đẫy đúng là đẹp và trung tâm hơn nhưng xung quanh nhếch nhác quá, trăm năm nữa chắc cũng chả giải tỏa dc.

Trong não 1 số kẻ, chỉ có nuôi thù hận, vì nếu không có sự thù hận này, bọn nó không có giá trị với xã hội
Giống như bọn tiêu cục bảo kê khi xưa, nếu không có giặc cướp thì bọn nó xác định mốc mứt mà ăn
điều đáng buồn nhất ở lao đồng là cư dân mạng( dd) ko có tầng nớp trung lưu trí thức tham gia . nhưng đáng sợ nhất tầng nớp nghèo cũng ko có nốt. điều này khiến kinh tế vn tiến bộ nhưng dân tri vẫn dậm chân tại chỗ.vào nhiều diễn đàn tôi cứ tưởng mình đang ở thập niên 80 :(.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
điều đáng buồn nhất ở lao đồng là cư dân mạng( dd) ko có tầng nớp trung lưu trí thức tham gia . nhưng đáng sợ nhất tầng nớp nghèo cũng ko có nốt. điều này khiến kinh tế vn tiến bộ nhưng dân tri vẫn dậm chân tại chỗ.vào nhiều diễn đàn tôi cứ tưởng mình đang ở thập niên 80 :(.
Dân họ biết hết, nhưng sợ, không dám lên tiếng
Ngay trên cái diễn đàn nhà mình, nghe bọn ưng khuyển nó dọa, nếu không biết cách tự bảo vệ mình, thì cũng chết với bọn nó chứ chả đùa
Sai nha hung hăng từ thời Thúy Kiều cơ, chả phải bây giờ