[Funland] Sứ quán Mỹ xây cái gì mà hết 1,2 tỷ đô

Euro2CityStar

Xe lăn
Khúc bôi đen về tình thì có thể thông cảm được nhưng về lý thì không cụ nhé. Cụ định cư hợp pháp, đi làm đóng thuế thì mới đủ tư cách để nhận những phúc loi xã hội của nước sở tại. Có thể cụ nói “tôi đâu xin tiền an sinh, đâu xin tiền bảo hiểm sức khoẻ, không xin tiền nhà nước bất cứ khoản gì, tôi tự đi làm nuôi tôi” nhưng thật ra những thứ cụ đang hưởng : an ninh, môi trường… chính là từ tiền thuế đóng góp của người dân sở tại, cụ ko đóng góp nhưng lại đang hưởng thì cũng la 1 hình thức ăn cắp của xã hội đấy thôi.
không đóng góp .
=))

ở lậu không mất tiền thuê nhà , mua hàng hoá được miễn thuế .

do vậy bọn cầm quyền không làm quá gắt gao việc truy tìm . trục xuất chỉ là hình thức che mắt công chúng .

.đến khi không lao động được thì nó tống cổ về ngay .

chim_baobao

Xe hơi
Không to mồm gì, tôi thấy ông thớt này tinh tướng, chê bôi phân biệt vùng miếng dân mấy tỉnh miền trong, ngứa mắt vào cãi lại thôi. Mình thì chắc gì đã hơn chó ai, chỉ trên mạng cào phím là giỏi.
Không có cái ăn trộm ăn cắp việc làm đi nhé, dân nó giàu ko có người làm nó mới tuyển lao động chân tay từ các nước nghèo sang, cũng là lợi ích win-win hết chứ ko phải từ thiện đâu.
Trên nói rồi, đã ăn trộm ăn cắp việc làm trốn thuế sống chui lủi bất hợp pháp ở nước sở tại lại còn to mồm chửi nó "bóc lột", bảo sao đi đến đâu người ta cũng tránh xa như tránh xxx.

hd-vt

Xe container
Đã đành nguyên tắc là vậy nhưng rõ là các bạn ở mấy cái tính quý hoá kia bao giờ chả dc quan tâm đặc biệt hơn. Mà có riêng Mỹ đâu, UK Hàn Nhật Đài thậm chí doanh nghiệp VN còn khiếp vía cơ mà 🤭
:D :D :D em hiểu ạ.

Klq còm cụ và em nhé. Đọc các còm, có vẻ thớt đang trôi theo kiểu người viết một đằng, người đọc hiểu một nẻo, vl hehe.

• Vodka
Reactions: XPQ
Không to mồm gì, tôi thấy ông thớt này tinh tướng, chê bôi phân biệt vùng miếng dân mấy tỉnh miền trong, ngứa mắt vào cãi lại thôi. Mình thì chắc gì đã hơn chó ai, chỉ trên mạng cào phím là giỏi.
Không có cái ăn trộm ăn cắp việc làm đi nhé, dân nó giàu ko có người làm nó mới tuyển lao động chân tay từ các nước nghèo sang, cũng là lợi ích win-win hết chứ ko phải từ thiện đâu.
chịu khó mấy hôm triển khai bỏ quê quán trên ccccd. VN là 1 nhà chả còn miền này miền kia . sắp tới chỉ người sài gòn người HN chứ nàm gì còn quê choa quê anh nữa :))

UWBothell

Xe tải
không đóng góp .
=))

ở lậu không mất tiền thuê nhà , mua hàng hoá được miễn thuế .

do vậy bọn cầm quyền không làm quá gắt gao việc truy tìm . trục xuất chỉ là hình thức che mắt công chúng .

.đến khi không lao động được thì nó tống cổ về ngay .
Cu noi dung khoan mua hang thi co dong gop vao sale tax, nhunv Nếu so với người dân cư trú hợp pháp và dân bản địa thì rõ ràng là đóng góp thue ( thue thu nhap) không bằng rồi. Ở lậu thì cũng chac gi có thuê mướn nha hợp pháp đâu. Nhưng thôi, quan điểm của cụ khác, có nói cũng bằng thừa nên ko tiếp cụ nữa.

Euro2CityStar

Xe lăn
Cu noi dung khoan mua hang thi co dong gop vao sale tax, nhunv Nếu so với người dân cư trú hợp pháp và dân bản địa thì rõ ràng là đóng góp thue ( thue thu nhap) không bằng rồi. Ở lậu thì cũng chac gi có thuê mướn nha hợp pháp đâu. Nhưng thôi, quan điểm của cụ khác, có nói cũng bằng thừa nên ko tiếp cụ nữa.
thuê nhà không hợp pháp .

nhưng chủ nhà đóng thuế sở hữu nhà là hợp pháp đấy .

chim_baobao

Xe hơi
chịu khó mấy hôm triển khai bỏ quê quán trên ccccd. VN là 1 nhà chả còn miền này miền kia . sắp tới chỉ người sài gòn người HN chứ nàm gì còn quê choa quê anh nữa :))
Trên Passport lại ko bỏ được quê quán nơi sanh, tiếc nhỉ 🤭
Mà bọn Mỹ dai thật, form B2 vẫn nhất định đòi PP tím than phải có bị chú Nơi sinh thì mới xét, thất vọng quá, căm bọn Mỹ ghê :))

chim_baobao

Xe hơi
Bộ trưởng Blinken tổ chức họp báo tại Hà Nội,

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Trên Passport lại ko bỏ được quê quán nơi sanh, tiếc nhỉ 🤭
Mà bọn Mỹ dai thật, form B2 vẫn nhất định đòi PP tím than phải có bị chú Nơi sinh thì mới xét, thất vọng quá, căm bọn Mỹ ghê :))
Tôi vừa bẩu cậu Bờ Linh Ken, yêu cầu passport phải có cả tên tứ thân phụ mẫu nữa, ở Bị chú cũng được, bác ạ.
Thế mới đủ và mới đúng quy trình tốt đẹp có định hướng con Lừa của tụi Mỹ.

hd-vt

Xe container
Phải phổ cập cả giọng nữa cho đồng bộ, giọng lào cũng được hehe.
Chứ bọn mát dượi cửa khẩu xứ giãy giãy soi hộ chiếu xong quay sang hỏi: chừ đi mô? Quen miệng: cụng nhợ...thiếu dấu, ngọng lứu lô thì chết dở, nại nộ kkk.

Bigcat

Xe tải
CCCM nhanh quên quá, mới hơn 50 năm, 1972 Mỹ còn đem B52 rải thảm bom bệnh viên Bạch Mai và phố Khâm Thiên Hà nội, nay sang xây cái ĐSQ to nhất Đông Nam Á luôn mà tung hô ầm ỹ. Mình đưa Bộ trưởng Ngoại giao đi tham gia khởi công là " cây tre " lắm rồi. Haizzz...

BMW Z69

Xe buýt
Em hỏi ngu tý, nếu các nước xây DSSQ trên đất nhà mình. Họ có phải xin các giấy phép kiểu GPXD, tuân thủ các quy chuẩn, tiêu chuẩn VN về thiết kế abc, PCCC ko nhỉ?

lookyoung

Xe tăng
thuê nhà không hợp pháp .

nhưng chủ nhà đóng thuế sở hữu nhà là hợp pháp đấy .
Bình thường phòng cho thuê đăng ký 1 đến 2 người nhưng các cụ nhà mình ở đến cả 6, 7 người đấy.

CCCM nhanh quên quá, mới hơn 50 năm, 1972 Mỹ còn đem B52 rải thảm bom bệnh viên Bạch Mai và phố Khâm Thiên Hà nội, nay sang xây cái ĐSQ to nhất Đông Nam Á luôn mà tung hô ầm ỹ. Mình đưa Bộ trưởng Ngoại giao đi tham gia khởi công là " cây tre " lắm rồi. Haizzz...
Di chứng chiến tranh còn khắp nơi, một năm rất nhiều dịp chúng ta kỷ niệm chiến thắng cũng như lên án tội ác của Mỹ trong chiến tranh. Không ai quên cụ ạ. Nhưng không có nghĩa là bây giờ cứ gặp là phải đem ra để mở đầu câu chuyện cả.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
cho dù mây ô í có ra lện san phảng hay bình định thì nói lên điều gì ?? lúc đó ta và mẽo nà kẻ thù ko đội chời chung . ai cũng phải làm điều tốt nhất cho phe mình. thế thôi. mình cũng chơi bom minf lự đạn vả vào lính mỹ khi đang xi nê nhảy đầm :) nói chung đừng vác chuyện quá khứ xa xôi ra nữa Cụ ei
Thì chỉ có khơi lại quá khứ bọn nó mới có giá trị cho xã hội
Giờ nuôi 1 đống, lâu lâu cũng phải lách nhách vài tiếng, chứ không người ta lại nghĩ mình....ăn không ngồi rồi

Chỉnh sửa cuối:

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Bình thường phòng cho thuê đăng ký 1 đến 2 người nhưng các cụ nhà mình ở đến cả 6, 7 người đấy.

Di chứng chiến tranh còn khắp nơi, một năm rất nhiều dịp chúng ta kỷ niệm chiến thắng cũng như lên án tội ác của Mỹ trong chiến tranh. Không ai quên cụ ạ. Nhưng không có nghĩa là bây giờ cứ gặp là phải đem ra để mở đầu câu chuyện cả.
Bọn nó còn không biết, để bình thường hóa được quan hệ với mẽo, nhiều người đã phải chạy vạy lobby mướt mồ hôi thì giờ này bọn nó mới được ngồi 1 chỗ comment ăn tiền

Cucumin

Xe tăng
Em hỏi ngu tý, nếu các nước xây DSSQ trên đất nhà mình. Họ có phải xin các giấy phép kiểu GPXD, tuân thủ các quy chuẩn, tiêu chuẩn VN về thiết kế abc, PCCC ko nhỉ?
Chắc là không Cụ. Chứ nếu phải xin giấy phép PCCC ở Việt Nam đợt này, thì khả năng chưa chắc chúng nó đã dám khởi công. =))

conngua280390

Xe buýt
Em với nhiều người trong Topic này đâu có quên, nhưng đường lối gác lại quá khứ hướng tới tương lai chứ giờ sao, 30/4 sắp tới rồi nghỉ lễ nè ai mà quên. Nhưng cũng vì lợi ích của QG chứ cứ nghĩ quá khứ cực đoan quá làm gì nữa.
Còn nếu vậy thì mỗi lần bạn 16 chữ tốt qua, thì mình lại chửi bới lên afh, hiện tại ai đang chiếm đất của Mình, nhưng em cũng nói rồi gác lại quá khư nhưng đâu có quên quá khứ

ung_sung_tu_tai

Xe container
Các bác bẩu cái công ty xây dựng này nó là thế nào,
Báo viết to thứ 3, dưng trong hơn 20 năm tổng trị giá có 5 tỷ đô, vị chi mỗi năm khooảng 250 triệu đô, mà lại trải rộng ở những hơn 50 nước, lại toàn công trình cao cấp.

Trích báo

Với việc đề cao mức độ an toàn của công trình, BLHI đã đạt được nhiều giải thưởng liên quan an toàn trong ngành Xây dựng trong nhiều năm qua, khẳng định chất lượng cho các sản phẩm của công ty.
Kể từ năm 2000 cho tới nay, B.L Harbert International đã thực hiện số dự án xây dựng có tổng giá trị khoảng 5 tỷ USD trên 50 quốc gia, tất cả đều được tạo ra dựa trên thông số kỹ thuật và tiêu chuẩn cao của Mỹ.
Với uy tín của mình, doanh nghiệp đã được trang Building Design+Construction xếp thứ 3 trong 45 doanh nghiệp nhà thầu chính phủ Liên bang lớn nhất, một vị trí vô cùng ấn tượng.

Cucumin

Xe tăng
Các bác bẩu cái công ty xây dựng này nó là thế nào,
Báo viết to thứ 3, dưng trong hơn 20 năm tổng trị giá có 5 tỷ đô, vị chi mỗi năm khooảng 250 triệu đô, mà lại trải rộng ở những hơn 50 nước, lại toàn công trình cao cấp.

Trích báo

Với việc đề cao mức độ an toàn của công trình, BLHI đã đạt được nhiều giải thưởng liên quan an toàn trong ngành Xây dựng trong nhiều năm qua, khẳng định chất lượng cho các sản phẩm của công ty.
Kể từ năm 2000 cho tới nay, B.L Harbert International đã thực hiện số dự án xây dựng có tổng giá trị khoảng 5 tỷ USD trên 50 quốc gia, tất cả đều được tạo ra dựa trên thông số kỹ thuật và tiêu chuẩn cao của Mỹ.
Với uy tín của mình, doanh nghiệp đã được trang Building Design+Construction xếp thứ 3 trong 45 doanh nghiệp nhà thầu chính phủ Liên bang lớn nhất, một vị trí vô cùng ấn tượng.

Nó là sân sau của Bộ Ngoại Giao Mỹ thôi, mà sân sau thì cần thì doanh thu to quan trọng là lợi nhuận, và biết ơn các sếp.