[Funland] Sứ quán Mỹ xây cái gì mà hết 1,2 tỷ đô

hd-vt

Xe container
Haizza
Cụ nhớ vpcp tặng huân huy chương cho 3x không, đích thân cụ C về tặng, có mấy ông can nhưng cụ C 😂😂😂
Rồi trước đó đưa ông N lên btxd, quy hoạch các kiểu, ngứa mắt cụ T rồi
Nỗi đau lớn nhất đời cụ T là không quẳng được anh 3x vô lò 😂😂😂
Gớm, cụ cứ suy diễn hehe. Văn hóa không "...oánh người chạy lại" để đâu, hâyyyzaaa.

Mà em thấy lọa, nhiều còm "nộng hành...toa coài da phết" mà chưa có đội vào "úp bô" cho tịt ngòi nhỉ. :P :D :))

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Gớm, cụ cứ suy diễn hehe. Văn hóa không "...oánh người chạy lại" để đâu, hâyyyzaaa.

Mà em thấy lọa, nhiều còm "nộng hành...toa coài da phết" mà chưa có đội vào "úp bô" cho tịt ngòi nhỉ. :P :D :))
Người ta không chấp trẻ con tập nói (là em) cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì dân mạng đồn là cụ C trả chút ơn 3X thôi. Trưởng b an tổ ch ức mà lên Th ủ cũng kinh đấy
Cụ C năng lực xuất chúng, khả năng làm việc và tổ chức rất ổn, tư duy thực tiễn, kết quả công việc rất tốt, ngoài cụ ấy ra không ai năng lực điều hành tốt hơn trong bct khi đó
Bước đường đi của cụ C học theo 3x (cũng đá sang bộ hình để tập trung vây cánh). Nhưng khả năng chỉ đạo của cụ C hơn hẳn 3x nhiều bậc

Cái nick chabiettennaochodep tung tin fake về Nguyên thủ của nước bạn lên tiếng đi chứ, viết bậy viết bạ xong định cứ thế là chuồn à.
Các vị có biết tiếng anh ko vậy. Thứ nhất tờ NYT là của ai. Thứ 2 đoạn tiếng anh trên là lúc mẽo đã thất trận, và cái hành động của các vị senate ấy là để cứu vãn nước MỸ. Còn khi ném bom miền bắc cũng là các vị này đòi san phẳng nhé.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Việt Nam và Mỹ Thượng tôn luật pháp quốc tế, tôn trọng hệ thống chính trị của nhau. Em ưng câu này nhất
Mỹ rất cần 1 thể chế mạnh như vn hiện nay, khá độc lập trong điều hành với trung. Mỹ đánh giá vn rất "biết chơi " với tàu, biết nhu biết cương
Cái hay là mỹ không câu nệ khi luôn muốn tiếp xúc trực tiếp với cụ T, dĩ nhiên với 1 tay cao cờ như cụ T thì anh tàu cũng chả thắc mắc gì nhiều

nguyenhuy2210

Xe điện
Cách nhìn quê mùa của em thì em cho Mỹ đã chịu đèn VN, và có lòng tin vào tương lai của VN thì mới xây cái dinh cơ đồ sộ và tốn kém như thế. Các anh tư bản họ tính toán và có tầm nhìn dài hạn, có thể họ đã tính VN sắp tới là 1 trung tâm quyền lực mới của A Chấu, hehe, tự sướng chút!
Mặc dù xã hội mẽo văn minh nhưng giới cầm quyền của Mẽo cung chạ tin dc đâu cứ fair và sòng phẳng hết sức thôi. Khéo toàn bánh vẽ ấy mà tưởng bở

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Mặc dù xã hội mẽo văn minh nhưng giới cầm quyền của Mẽo cung chạ tin dc đâu cứ fair và sòng phẳng hết sức thôi. Khéo toàn bánh vẽ ấy mà tưởng bở
Nhầm
Mỹ rất tin tưởng vào sức mạnh của thể chế hiện nay của vn, họ có hệ thống đánh giá khá chi tiết những người có khả năng lên cao trong hệ thống và những người ấy hoàn toàn không ác cảm với mẽo 😷😷😷
Con ô tbt tương lai đang học tại mẽo, 😂😂😂, việc vn và mẽo có va chạm qs trong 30 năm tới là 0.1%

Napolong

Xe điện
Lần nào chính khách Mỹ qua đều thân mật, đầy sự kiện.

Mấy ô cứ tuởng bở và ảo tưởng về nuớc MỸ. Chính quyền là thuộc dạng diều hâu nhất và cơ bản là hệ tư tuởng của họ vẫn đối lập với ta.

sthd

Xe lăn
Mấy ô cứ tuởng bở và ảo tưởng về nuớc MỸ. Chính quyền là thuộc dạng diều hâu nhất và cơ bản là hệ tư tuởng của họ vẫn đối lập với ta.
trông mong gì. bọn ấy chỉ tìm kiếm lính đánh thuê không công kiểu Ucr thôi

Gagarose

Xe điện
bác nói chuẩn, nhưng đừng nên nhìn vào dĩ vãng mãi thế, ngta lên vũ trụ ầm ầm mình vẫn thẩm d u vậy thì không ổn, thế giới luôn tiến lên.
Những bài học lịch sử luôn có giá trị cho hiện tại và tương lai. FPT đã từng sử dụng chiến thuật chiến tranh nhân dân cho các dự án lớn làm với đối tác nước ngoài, mà các hãng lớn không thành công nhưng FPT đã thành công.

QUANG1970

Xe lăn
Trong não 1 số kẻ, chỉ có nuôi thù hận, vì nếu không có sự thù hận này, bọn nó không có giá trị với xã hội
Giống như bọn tiêu cục bảo kê khi xưa, nếu không có giặc cướp thì bọn nó xác định mốc mứt mà ăn

Một bình luận chinh xác!
=D>

Tâm đắc nhất lá câu: "vì nếu không có sự thù hận này, bọn nó không có giá trị với xã hội"! ^:)^

QUANG1970

Xe lăn
Bỏ qua những chuyện trước thì em thấy bác C cử chỉ tiếp đón bác Blinken cũng tạm ổn đấy chứ, xem đài bạn phân tích thấy cũng đúng :D
Mà bác Blinken phong thái lịch lãm, trẻ trung nhìn cũng thích :D

Đây là một bài viết (tin qua clip) nửa vời!
Nó bắt người xem phải suy nghĩ rất nhiều, và với những ai không rành về nghi thức ngoại giao (Diplomatic Protocol) sẽ chẳng thấy được sự tinh tế trong ứng xử của TT Chính.

+ Điều đầu tiên ta phải thấy việc TT Chính vỗ cánh tay của người đối diện (tạo sự thân mật hay nhắc họ xoay người để cho phóng viên chụp hình) không được TT Chính áp dụng với phụ nữ!
+ Điều thứ hai phải thấy là khi bắt tay Vương Nghị TT Chính đã bắt tay Bộ trưởng Ngoai Giao TQ bằng cả hai tay!
FYI, trong ngữ cảnh này thì việc bắt hai tay không bao hàm ý quý trọng, và việc bắt chỉ một tay là điều hoàn toàn thất thế và bắt buộc phải bắt hai tay!

Lý do vì sao ư?
Vì Vương Nghị đã đưa tay ra bắt kiểu bề trên: Đè bàn tay của người mình bắt ở dưới nên bắt buộc người tinh tế, biết ứng xử ngoại giao bình đẳng phải đưa bàn tay thứ hai vào bắt đè lên trên mu bàn tay của đối thủ, rồi vỗ nhẹ lên bàn tay của nó tỏ vẻ ân cần nhưng lại hàm ý cho nó biết rằng "mày nằm ở trong tay tao và vẫn dưới tao" (dù mày đã cố chơi trội)!

Đó mới là tận cùng của sự tinh tế!

Chỉnh sửa cuối:

KoenigseggPigani

Xe tăng
Nói khách quan thì VN không chống ai và đặc biệt là không thù ai. Chiến tranh đi qua là có thể tha thứ hết. Tâm lý chống TQ hiện nay là do những diễn biến hiện tại chứ không phải quá khứ.

Nó khác với tâm lý chống Nhật của TQ và Hàn, hay chống Nga của Ba-lan. Chiến tranh đã qua nhiều năm nhưng vẫn thù Nhật đến toxic luôn.
Thực ra 2 nước đang có "kẻ thù chung" (đối thủ chung thì đúng hơn, là ai thì đều đã rõ, gọi là lợi dụng nhau thì đúng hơn, Mẽo muốn chống Tàu bằng người V nếu có xảy ra xung đột (như ukr giờ)
Còn ta thì cug chả kém, vì có Mẽo hay không cũng phải chống Tàu, có thì thêm usd và dc bơm hàng nếu xảy ra xung đột kiểu Ukr. Hiện tại ta vẫn tự tin bằng khả năng đi thăng bằng trên dây của mình, chưa lo sẽ ngả hẳn vì bên nào. khả năng năm nay cụ sẽ thăm cả Mẽo lẫn Tàu là 1 ví dụ sống động

chim_baobao

Xe hơi
Đây là một bài viết (tin qua clip) nửa vời!
Nó bắt người xem phải suy nghĩ rất nhiều, và với những ai không rành về nghi thức ngoại giao (Diplomatic Protocol) sẽ chẳng thấy được sự tinh tế trong ứng xử của TT Chính.

+ Điều đầu tiên ta phải thấy việc TT Chính vỗ cánh tay của người đối diện (tạo sự thân mật hay nhắc họ xoay người để cho phóng viên chụp hình) không được TT Chính áp dụng với phụ nữ!
+ Điều thứ hai phải thấy là khi bắt tay Vương Nghị TT Chính đã bắt tay Bộ trưởng Ngoai Giao TQ bằng cả hai tay!
FYI, trong ngữ cảnh này thì việc bắt hai tay không bao hàm ý quý trọng, và việc bắt chỉ một tay là điều hoàn toàn thất thế và bắt buộc phải bắt hai tay!

Lý do vì sao ư?
Vì Vương Nghị đã đưa tay ra bắt kiểu bề trên: Đè bàn tay của người mình bắt ở dưới nên bắt buộc người tinh tế, biết ứng xử ngoại giao bình đẳng phải đưa bàn tay thứ hai vào bắt đè lên trên mu bàn tay của đối thủ, rồi vỗ nhẹ lên bàn tay của nó tỏ vẻ ân cần nhưng lại hàm ý cho nó biết rằng "mày nằm ở trong tay tao và vẫn dưới tao" (dù mày đã cố chơi trội)!

Đó mới là tận cùng của sự tinh tế!
1. Không vỗ cánh tay phụ nữ là đúng rồi, cái đó là tối thiểu mấy ông nông dân cũng biết cụ ạ :D
2. Ốp tay lên tay Vương Nghị: OK, cái này e đồng ý vs cụ. Có điều cụ chưa để ý lúc ông C. đứng ở ngưỡng cửa rồi giơ cao 2 tay mở rộng như có ý định ôm ông Nghị (kiểu ôm của các đồng chí xx thường thấy), nhưng ông Nghị lại tránh cử chỉ giang tay như muốn ôm đó và lại đưa khuỷu tay ra thay vì giơ tay ra bắt, tình huống tỏ rõ sự ko ăn ý giữa 2 người.

3. Ông C. vỗ (đúng hơn là vuốt :D ) cánh tay ông Blinken: nếu cụ để ý kỹ sẽ thấy video của đài bạn trích cảnh 2 cuộc gặp khác nhau (clip hôm trước thì có tranh nền trong phòng, màu ghế của 2 clip hoàn toàn khác nhau, quan khách khác nhau). Cả 2 clip ông C. đều cách này hay cách khác vuốt tay ông Blinken 2 lần. Ở cuộc gặp gần đây nhất thì lần 1 là vuốt tay để ông B xoay người chụp ảnh, lần 2 ông C. vuốt cánh tay ông B và nói "Thank you" (rồi ngước nhìn ổng đắm đuối :D chứ ko phải để ra hiệu mời ngồi ghế như clip 1).
4. Cụ quên ko nhắc đến clip so sánh với cuộc gặp Lavrov, ông C. ko hề vuốt cánh tay ông Lav lần nào, nụ cười cũng ko rạng rỡ từ cả ánh mắt như khi ngước nhìn ông Blinken 🤭

Dẫn lại video của đài bạn

Chỉnh sửa cuối:

chim_baobao

Xe hơi
Các vị có biết tiếng anh ko vậy. Thứ nhất tờ NYT là của ai. Thứ 2 đoạn tiếng anh trên là lúc mẽo đã thất trận, và cái hành động của các vị senate ấy là để cứu vãn nước MỸ. Còn khi ném bom miền bắc cũng là các vị này đòi san phẳng nhé.
Đưa link chỉ đích danh tên ông Biden ra đây, khỏi lèm bèm!

Nói khách quan thì VN không chống ai và đặc biệt là không thù ai. Chiến tranh đi qua là có thể tha thứ hết. Tâm lý chống TQ hiện nay là do những diễn biến hiện tại chứ không phải quá khứ.

Nó khác với tâm lý chống Nhật của TQ và Hàn, hay chống Nga của Ba-lan. Chiến tranh đã qua nhiều năm nhưng vẫn thù Nhật đến toxic luôn.
đó là giới già thôi cụ ei. tụi trẻ hàn nó bê xê lốp nhật vl. khác biệt là nụi nó im ko nói ra thôi/ các nước văn minh ng ta khép hận thù nhanh lắm.các cụ nghe bc kack mệnh nhiều quá :))

rachfan

Xe container
đó là giới già thôi cụ ei. tụi trẻ hàn nó bê xê lốp nhật vl. khác biệt là nụi nó im ko nói ra thôi/ các nước văn minh ng ta khép hận thù nhanh lắm.các cụ nghe bc kack mệnh nhiều quá :))
Không nhanh như vậy đâu cụ ạ. Hàn đến 2018 vừa rồi vẫn kiện đòi Nhật phải đền bù lao động cưỡng bức thời WW2, trong khi Nhật đã đền từ 197x. Ngang ngược đến mức tịch thu bằng sáng chế của Nhật trong liên doanh Hàn-Nhật để đền bù cho các nguyên cáo.

Còn chuyện năm nào Hàn và Trung cũng "phản đối" vụ các Bộ trưởng Nhật đến viếng đền Yasukuni.

Cụ nhớ rằng Nhật đã rời Hàn từ 1945, nghĩa là "giới già" của Hàn mà cụ nói ở trên nói chung đều sinh sau WW2, không còn liên quan gì đến Nhật.